AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 06:20:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องกระจกไฟฟ้าพับได้ ถ้าพับเองจะพังมั้ยครับ  (อ่าน 2384 ครั้ง)
Cyrus
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 02 กันยายน 2008 20:15:20 »

ขอถามเรื่องกระจกไฟฟ้าพับได้ ถ้าพับเองจะพังมั้ยครับ

ใช้ไฮทอร์คอยู่ครับ กระจกไฟฟ้า แล้วไปจอดรถ(ไม่ได้เช้าซอง) ไม่ได้กดปุ่มพับกระจกไว้ พอกลับมา มีคนหวังดีมาพับให้ซะงั้น น่าจะเป็น รปภ.
งานเข้าเลยครับ ตอนนี้กดพับได้แค่ข้างเดียว แต่ยังกดปรับมุมกระจกได้อยู่เหมือนเดิมครับ
 เวียนหัว
ขอถามว่า
1.นี่แปลว่าข้างนั้นมันพังเลยมั้ยครับ ?
2.ปกติแล้ว กระจกไฟฟ้า พับเองแบบไม่ต้องกดได้มั้ยครับ(แบบที่ผมโดน) ?
3.ค่าซ่อม อาการแบบนี้น่าจะเท่าไหร่ครับ ?

ขอบคุณมากครับ
[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 22:25:40 »

ขอถามเรื่องกระจกไฟฟ้าพับได้ ถ้าพับเองจะพังมั้ยครับ

ใช้ไฮทอร์คอยู่ครับ กระจกไฟฟ้า แล้วไปจอดรถ(ไม่ได้เช้าซอง) ไม่ได้กดปุ่มพับกระจกไว้ พอกลับมา มีคนหวังดีมาพับให้ซะงั้น น่าจะเป็น รปภ.
งานเข้าเลยครับ ตอนนี้กดพับได้แค่ข้างเดียว แต่ยังกดปรับมุมกระจกได้อยู่เหมือนเดิมครับ
 เวียนหัว
ขอถามว่า
1.นี่แปลว่าข้างนั้นมันพังเลยมั้ยครับ ?
2.ปกติแล้ว กระจกไฟฟ้า พับเองแบบไม่ต้องกดได้มั้ยครับ(แบบที่ผมโดน) ?
3.ค่าซ่อม อาการแบบนี้น่าจะเท่าไหร่ครับ ?

ขอบคุณมากครับ

คิดว่าพังครับ เฟืองน่าจะรูด

พับเองแบบไม่ต้องกด ไม่น่ามีในรถระดับเราครับ เคยเห็นแต่แบบ สตาร์ทแล้วกางเอง พับเองนี่ยังไม่เคย

คาดว่าน่าจะต้องเปลี่ยนทั้งชิ้นมากกว่าครับ ไม่รู้ว่าที่ไหนรับซ่อม เหอๆ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 22:44:34 »

โห ซวยโคตร 
ของผมโคโรน่า171นะครับ มันพับได้อยู๋นะครับ แต่ต้องค่อยๆดันอ่ะ  ไม่เคยดันแรงๆเหมือนกัน เหอะๆๆ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 23:00:15 »

พัง ครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
tum_kia
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 23:04:12 »

ลองฟังเสียงดูครับ ว่ามีเสียงมอเตอร์วิ่งมั้ยที่ข้างที่เสีย เพราะของผมก็เคยเป็นครับ เอาโซเนกฉีดเข้าไปเลยครับ แล้วก็ลองกดเข้ากดออกดูครับ ว่ามันจะกางได้มั้ย ลองดุนะครับ เผื่อไม่ต้องเสียเงิน

Moon_night

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2008 23:21:57 »

ลองดันไปข้างหลังครับ คือเหมือนโดนคนเดินมาชนแล้วมันไปข้างหน้าน่ะครับ ลองดันให้สุดครับ แล้วลองกดดูครับว่ามอเตอร์มันดังมั้ย ถ้ามันดังให้ดันมันมาช้าๆให้อยู่ในตำแหน่งปกติ แล้วลองฟังว่าเสียงเงียบมั้ย ถ้าเงียบแล้วก็ลองกดปุ่มพับอีกทีครับ ถ้าพับได้ก็แสดงว่าเฟืองอาจะยังไม่รูด หรือไม่ก็ลองทำกลับไปกลับมาตามที่บอกครับ จะพับเข้ามาก็ได้ครับ ลองทำหลายๆทิศทางครับ

ปกติแล้วกระจกไฟฟ้าที่พับไฟฟ้าได้ แม้ไม่ได้กดปุ่มให้พับ จะพับด้วยมือก็ทำได้ครับ เพียงแต่มันไม่ดีเท่านั้นเองจะทำให้เฟืองอาจรูดหักได้
tum_kia

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 08:23:05 »

แล้วปกติ ถ้าหากเราไม่ได้พับมันเอง เช่นจอดแล้วมีคนมาชน เวลาเราเปิดสวิตช์กุญแก มอเตอร์ของมันจะหมุนเองมาที่ตำแหน่งเดิมครับ
เพราะของผมเคยครับ ขึ้นรถแล้วไม่ได้ดูพอ เปิดกุญแจ เสียงดังแกรกๆๆ ก็หันไปดูกระจกมันก็กลับไปตำแหน่งเดิมครับ

KA-NAT-NAN
มือเก่าหัดแข่ง

Smooth Concept

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 08:35:00 »

ของผมนะครับบ  มอไซด์วิ่งชนฝั่งคนนั่ง พับไปเลย (ชนแรง)

ตอนนี้กดพับไม่ได้แล้ว มีเสียมอเตอร์นะ แต่มันค้างไปเลย เอ๋อ

ลองเอาโซแนคฉีดแล้ว ลองพับแล้วก็ไม่ได้

สงสัยพังแน่ๆเลย งอแง

KA-NAT-NAN
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2008 09:01:03 »

ของผมพังไปและยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์