AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 16:09:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกข้างหายปายยยยย  (อ่าน 5562 ครั้ง)
Tae !!
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อดีต.....

« เมื่อ: 08 กันยายน 2008 12:25:41 »

ร้านตั้มทำเบรคมาดีจริงๆ เล่นซะยางโล้นเลย เจอพื้นปูนสากๆ เลยได้อนุสรณ์มาอย่างที่เห็น

ล้อหน้าซ้าย

ล้อหน้าขวา

ยกธงขาว

- เรื่องของเรื่องคือเมื่อคืนวันอาทิตย์ 7 ก.ย. ตอน 22:30 ได้ขับรถข้ามแยกแคราย มุ่งหน้าบางใหญ่กลับบ้าน ผ่านศาลากลางมาเรื่อยๆ จนถึงประมาณ BOSS หรือ แถวๆ Richmon นั่นละ

- วิ่งเลนขวามาอยู่ดีๆ ด้วยความเร็วประมาณ 1xx (ลองทายเอาจากยางที่สึกไปจากรอยเบรคละกาน ใบ้ให้ว่าปิดแอร์วิ่งด้วย) ก็มีรถกระบะนิสสันฟรอนเทียร์สีบรอนซ์ทองขับอยู่เลนกลาง แล้วอยู่ๆ ก็หักขวาออกมาเพื่อที่จะแซงคันหน้า โดยที่มันไม่ดูรถกรูเลยสาดว่าวิ่งมาจะถึงตูดมันอยู่แล้ว  ผมเลยกดแตรค้าง แล้วกดเบรคเต็มที่เลย พร้อมฝืนพวงมาลัยไม่ให้กินขวาไปเจอเกาะกลางโดยฉิวเฉียดไปนิดเดียวเพราะเจอเบียดมาด้วย (ถ้าเจอเกาะกลางด้วยนี้งานใหญ่แน่)

- เอี๊ยดดดดดดดดดด ตูมมมมมมม  แม่มไม่จอดด้วย ขับหนีเลย ต้องไปปาดหน้าเบรคอยู่กลางถนนบังคับให้มันจอด แล้วแม่มก็พูดจาไม่รู้เรื่องเลย เป็นตาแก่ขี้เก๊กอวดเก่ง ทำเป็นใหญ่อายุซัก 60 กว่าๆ บอกว่า เปิดไฟเลี้ยวแล้ว และเห็นว่ารถอยู่ไกลเลยหักออก (แล้วกรูบีบแตรซะดังลั่น ไมเมิงไม่หักคืนวะ) พอเริ่มคุยไม่รู้เรื่องเลยบอกให้มันเข้าข้างทาง เพราะตอนนั้นจอดอยู่กลางถนน เสียวรถหลังมาอัดตูดอีกฟร่ะ

- ไอเราก็ค่อยๆ นำเข้าซ้าย แม่ม หักออกขวาหนีอีก....กรูก็ต้องจอดลงไปด่ามันอีก แล้วก็ออกรถอีก มันก็หักออกขวาอีก แล้วตะโกนมาบอกว่าให้ตามเข้าไปบ้านมัน อยู่แถวนี้เอง...เราก็ของขึ้นมาตั้งนานแล้ว ก็เอาวะไปเห็นบ้านมันจะได้ตามตัวถูกเวลามีปัญหา แต่อีกใจก็กลัวว่ามันจะพาไปตีหัวป่าว ก็เลยตั้งสติแล้วโทรบอกคนนู้นคนนี้ บอกทะเบียน บอกรุ่นรถให้คนที่บ้านจดไว้ แล้วขับตามมันไปเรื่อยๆ

- เลี้ยวขวาไปทางสนามบินน้ำ กลับรถเข้าซอยที่เค้าเรียกกันว่าซอยโรงน้ำแข็ง แม่มยิ่งเข้าไปยิ่งมืดยิ่งเปลี่ยววะ เอาไงดีวะกรู จะโทรหา 191 ก็คงจะหมดหวัง เพราะตำรวจไทยกว่าจะมาถึงกรูคงตายไปแล้วละ ก็เลยเอาวะ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ค่อยขับออกมาแล้วตามเอาตำหรวจไปลากคอมาแล้วกัน

- พอเห็นมันเลี้ยวเข้าบ้าน เป็นบ้านที่รับซื้อของเก่า แล้วมีป้าๆ กับลูกๆ ออกมาคุยดีหน่อย เราเลยโล่งอกไปนิดนึง

- สุดท้ายมันมีประกันชั้น 1 ของสินทรัพย์ โทรตามให้เข้ามาที่บ้าน ถ่ายรูป ออกเอกสารนู่น นี่นั่น กว่าจะเสร็จ ปาเข้าไปเที่ยงคืนกว่า

- สรุปต้องรอประกันตรวจสอบอีก 3 วัน เพราะรถไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ แต่ก็ไม่น่ามีปัญหา แต่เรานี้เสียรถและเสียเวลาโคตรเลย ต้องเอารถนอนอู่อีกเกินอาทิตย์แน่ กระจกข้างก็ไม่มี แล้วมันจะหากระจกข้าง Vision มาให้ได้เหมือนเดิมหรือเปล่าก็ไม่รู้ (คงจะต้องคุยกับที่อู่แล้ววิ่งไปซื้อเองดีกว่า...ตอนนี้มีใครขายบ้างตะโกนบอกด้วยเน้อ) แล้วก็ต้องเปลี่ยนยางคู่หน้าใหม่เลยเพราะตอนนี้ขับรถเหมือนวิ่งตกหลุมตลอดทางเลย...เวงกำ (ตอนแรกคิดว่าแมกซ์คดซะแร้ว...)

- ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกาน แต่น่าจะชนด้านขวานะ เพราะข้างซ้ายสีมันยังดีๆ อยู่เลย...อุอุ

ตอนนี้เลยใช้กระจกข้างอนาถาแบบนี้ไปก่อน...แต่มันมองไม่เห็นอะไรหรอกติดๆ ไปอย่างนั้นแหละ ใครมีกระจกข้างเหลือๆ เป็นของเดิมก็ได้ ขอยืมใช้ซักอาทิตย์นึงสิคร๊าบบบบบ....พี่น้อง

ขอบคุณครับ ที่ฟังผมบ่นมาซะยาวเลย....แต่จริงๆ สามารถยาวได้มากว่านี้อีก กลัวจะหาว่าเว่อร์เกิน  อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2008 11:25:35 โดย Tae !! » บันทึกการเข้า
Tae !!

อดีต.....

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 12:29:44 »

เวปล่มง่า..รูปยังไม่โชว์  เวนกำเจงๆ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 12:44:45 »

ถ้ามี ป 1 ก็แล้วไป..แหะๆ..แต่ก็เสียเวลาอยู่ดี..

แต่ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ ตามที่บ่นๆ ไว้ดีกว่านะ เตเต้....

บังคับ รถเก่งจัง...ดีนะ ไม่แถ ออก หรือ ชนท้าย..ไป..ไม่งั้น คงเยอะกว่านี้แน่ๆ ...

เตเต้ ซะอย่าง...อิอิ...

แหมๆ..ทำเบรคมาดีจริงๆ.. สงสัย ต้องไปให้ ตั๊ม มันเจียร จานเบรค ให้บ้างแล้ว...อิอิ..(เท่าไหร่หว่า 4 ล้อ หน้าหลัง เลยอะ)
ป้านู๋อ้อ_TZ#051
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 13:21:42 »

...ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแระกันเนอะ...

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 13:47:06 »

หายเร็วนะครับพี่เต้
Tae !!

อดีต.....

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 13:55:02 »

ถ้ามี ป 1 ก็แล้วไป..แหะๆ..แต่ก็เสียเวลาอยู่ดี..

แต่ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ ตามที่บ่นๆ ไว้ดีกว่านะ เตเต้....

บังคับ รถเก่งจัง...ดีนะ ไม่แถ ออก หรือ ชนท้าย..ไป..ไม่งั้น คงเยอะกว่านี้แน่ๆ ...

เตเต้ ซะอย่าง...อิอิ...

แหมๆ..ทำเบรคมาดีจริงๆ.. สงสัย ต้องไปให้ ตั๊ม มันเจียร จานเบรค ให้บ้างแล้ว...อิอิ..(เท่าไหร่หว่า 4 ล้อ หน้าหลัง เลยอะ)

ร้านตั้มจานละร้อยจ้า....(ไม่ใช่ข้าวจานละร้อยนะอิอิ)

ตอนแรกคิดว่าต้องชนท้ายเต็มๆ แน่ๆ ครับพี่อ๊อด ถ้าเป็นแบบนั้นผมคงตามมันไปไม่ได้หรอก และก็คงต้องมาซ่อมเองอีกหลายหมื่นแน่เลย

ขอบพระคุณครับป๋า....ฟาดเคราะห์ ฟาดเคราะห์ ฟาดเคราะห์ ฟาดเคราะห์

...ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแระกันเนอะ...

จ้า....โซนธน เฮี้ยนนะจะบอกให้ ฟาดเคราะห์กันไปเกือบทุกคนแล้วอะจ้า ขับรถระวังๆ กันนะทุกๆ คน เห็นใครขับรถเลนกลางก็กดแตรไล่ไปเลยนะ....อิอิ

หายเร็วนะครับพี่เต้

อวยพรให้รถดีกว่ามั๊ย.....พี่ไม่ได้ป่วยนะ อุอุ

ขอบเตียงคร๊าบบบบบ

ed_daorueng
มือใหม่หัดซิ่ง
**

แรงกว่านี้ไม่ไหว (กลัวความสูง)

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 14:59:32 »

กับมาหล่อไวๆ  ครับ

หน้าตาดีไม่ได้บ่งบอกถึงนิสัย
การแต่งกายหรูไม่ได้หมายถึงความดี
วาจางามไม่ได้แปลว่า "รักจริง"

"โจรกลับใจ"
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 15:41:47 »

แหม..มันน่า...แถวนั้นมีเรื่องไร  โทรเรียกได้เลย เต้...รับรอง..ไม่ได้เรื่องแน่นอน  จาก สันติ..เป็นวิวาท...
Jaoying
นักแข่งมือสมัครเล่น

5A-FE ? 1.5 L (1498 cc) I4 cylinder 16v DOHC 105 p

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 15:59:04 »

น่าสงสารจิงๆ

ดีนะเนี่ย ตาแก่ไม่ใช่อันธพาล

น่ากลัวจิงๆ เหอะๆๆๆ

----เจ้าหมาขาว---- 
    AE92 GTi
Sixth Generation

Let's SMILE ...... @^_^@
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 16:04:00 »

ประกาศ ผ่านประชาชื่น เตาปูน ก็แวะมาเอาได้ครับมีเก็บไว้อยู่นะจ๊ะ...อิอิ แหะ.. แหะ..
Tae !!

อดีต.....

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 16:22:03 »

กับมาหล่อไวๆ  ครับ

คัฟฟฟฟฟ ผ๋มมมม

แหม..มันน่า...แถวนั้นมีเรื่องไร  โทรเรียกได้เลย เต้...รับรอง..ไม่ได้เรื่องแน่นอน  จาก สันติ..เป็นวิวาท...

ลืมนึกถึงน้าป้อมเลย ดึกๆ ก็ลุยได้พร้อมอาวุธครบมือใช่มั๊ยน้า....แจ่ม

น่าสงสารจิงๆ

ดีนะเนี่ย ตาแก่ไม่ใช่อันธพาล

น่ากลัวจิงๆ เหอะๆๆๆ

จริงๆ แล้วเป็นอันธพาลขี้เก๊ก อวดเบ่ง ขี้โม้ พูดมาก (และแถมยังไม่เต็ม บ๊องๆ) ด้วย....แต่ดีนะที่ตอนหลังผมพูดดีไว้ก่อน เพราะกลัวออกจากบ้านเค้าไม่ได้เหมือนกัน เค้าปิดประตูแล้วด้วย ยังไงก็ต้องกันไว้ก่อน แหะ แหะ

ประกาศ ผ่านประชาชื่น เตาปูน ก็แวะมาเอาได้ครับมีเก็บไว้อยู่นะจ๊ะ...อิอิ แหะ.. แหะ..

ขอบพระคุณมากครับน้า....แล้วพอจะมี Sunroof ให้ยืมด้วยมั๊ยครับ ผมจะได้ทำสีทีเดียวเลย อุอุ

ขอบคุณครับ ถ้าผมหายืมเพื่อนๆ ไม่ได้คงต้องรบกวนน้าหนุ่ยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2008 16:25:25 โดย Tae !! » บันทึกการเข้า
Nguang_TZ0382

カローラ FX ขายไปแล้ว แต่ดูรูปกี่ทีก็ยังคิดถึง...

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 17:43:39 »

กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะคับ พี่เต้
บุคคลคนหนึ่ง
มือเก่าหัดแข่ง

I LOVE LADY IN LOAPAN WONGWAN

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 22:17:46 »

ได้โปรด.. พี่แสดงความเสียใจด้วยนะ เกิดกับคนรักรถอย่างนายอีก ฟาดเคราะห์
เต้ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

ส่วนกระจกแวะมาเอาของพี่ที่บ้านได้เลย มีกระจกเดิมๆสีบรอนด์เดียวกันด้วย           โทรนัดได้นะน้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2008 22:22:43 โดย บุคคลคนหนึ่ง » บันทึกการเข้า

ขอแท้ๆบ้างเหอะนะ เบื่อแล้วของก็อป
Mr. Warren

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 22:34:18 »

นายเต้แวะมาเอากระจกที่บ้านพี่ไปใส่ก่อนได้นะมีหลายคู่เลย
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 23:27:12 »

เอาการ์ดซันรูฟตรงรุ่นไปใส่ขำๆๆ เเทนกะจกข้างที่หายไปไหมครับ อิอิ

ถ้าสน ลิงค์ที่ลายเซนต์เลยครับพี่เต้ สุดหล่อ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กันยายน 2008 23:37:38 »

คนไม่ไรก็ดีแล้วครับพี่เต้ ...

น่าเบื่อพวกออกไม่ดูตาม้าตาเรือ ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
j-o-k-e

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กันยายน 2008 10:09:00 »

ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ
เหตุการณ์ที่เกิดก็ถือว่าฟาดเคราะห์เนอะ คำนับ

เดี๋ยวสิ่งดีๆก็จะเข้ามาคร๊าบบบบ
เช่น ขับรถไปเจอใครไม่รู้ทำซันรูฟตกไว้ อะไรประมาณเนี่ย อิอิ แหะ.. แหะ..
Tae !!

อดีต.....

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 กันยายน 2008 11:47:46 »

ได้โปรด.. พี่แสดงความเสียใจด้วยนะ เกิดกับคนรักรถอย่างนายอีก ฟาดเคราะห์
เต้ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

ส่วนกระจกแวะมาเอาของพี่ที่บ้านได้เลย มีกระจกเดิมๆสีบรอนด์เดียวกันด้วย           โทรนัดได้นะน้อง

ขอบคุณมากครับพี่....กระจกใช้ดีมากเลย ขอยึดเลยได้มั๊ย แหะ แหะ ล้อเล่ง แล้วจะรีบเอาไปคืนพร้อมแถมนวลนางให้อีกเล่มนึงละกานครับ

นายเต้แวะมาเอากระจกที่บ้านพี่ไปใส่ก่อนได้นะมีหลายคู่เลย

ขอบคุณครับพี่  ไปสอยของพี่ป๊อปมาแล้วครับ พี่มี Sunroof ให้ยืมมั่งมั๊ยครับ พอดีตาตู่จะให้ยืมการ์ดซันรูฟ จะได้เอามาใส่ทีเดียวเลย....อุอุ

เอาการ์ดซันรูฟตรงรุ่นไปใส่ขำๆๆ เเทนกะจกข้างที่หายไปไหมครับ อิอิ

ถ้าสน ลิงค์ที่ลายเซนต์เลยครับพี่เต้ สุดหล่อ

เดี๋ยวรอพี่โยให้ยืมซันรูฟก่อนนะ แล้วจะไปเอาการ์ดของน้องมาใส่ต่อ  แต้งกิ้วหลาย

คนไม่ไรก็ดีแล้วครับพี่เต้ ...

น่าเบื่อพวกออกไม่ดูตาม้าตาเรือ ...

สงสัยต้องพกปืนแล้วละ....ถ้าเห็นใครแหล๋มออกมาก็ยิงเลย ดีม่ะ

ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับ
เหตุการณ์ที่เกิดก็ถือว่าฟาดเคราะห์เนอะ คำนับ

เดี๋ยวสิ่งดีๆก็จะเข้ามาคร๊าบบบบ
เช่น ขับรถไปเจอใครไม่รู้ทำซันรูฟตกไว้ อะไรประมาณเนี่ย อิอิ แหะ.. แหะ..

เจอบรรทัดสุดท้ายนี่ไม่รู้จะตอบว่าอะไรเลย...กำ

แต่ถึงเจอก็ไม่เก็บหรอกพี่ เพราะขอยืมพี่โยไปแล้ว เค้าคงมีให้ยืมใส่เล่นนะพี่

ขอบคุณทุกท่านคร๊าบบบบบ  คงจะเอารถเข้าอู่วันจันทร์ แถวพระราม 3 อะครับ ใกล้ๆ ที่ทำงานจะได้ไปดูง่ายๆ หน่อย

คำนับ
แ^P^ง @ DoReAmOn AE 92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 09 กันยายน 2008 12:59:19 »

เศร้า...

กลับมาหล่อไวไวน๊าพี่
TIT

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กันยายน 2008 15:56:30 »

หายไวๆนะครับพี่รถซ่อมได้ดีแล้วที่พี่ไม่เป็นอะไร
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์