AE. Racing Club
26 ตุลาคม 2024 00:32:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง เพลา ๆ  (อ่าน 1173 ครั้ง)
เก่ง rainyboy
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 15 กันยายน 2008 17:57:54 »

รถผม เพลาท่อนเดียว เพลาใกล้ พังแล้ว ตอนหาเครื่อง 20 V
อยู่ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนเพลาด้วย

1.ขอถามผู้ที่เคยใช้ เพลา 2 ท่อน (20 V) ว่ามันใส่กันได้ไหม
รถผมเครื่อง EE90  เคยใช้ 5 A แล้วเปลี่ยน เป็น 4E ก็ยังไม่ได้เปลี่ยน

2.จำได้ว่าเพลา 2 ท่อน มีไว้เพื่องรับ กับ แรงม้า มาก ๆ เช่น 20V
 แล้วนอกจาก นั้นแล้วมีรุ่นไหน ใช้ เพลา 2 ท่อนอีก

ขอบคุณครับ

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
>> OaTzy << SZ#013
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

[SZ#013]

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 18:57:56 »

ผมใช้ 20V ก็ใช้้เพลาท่อนเดียวนะ ก็ยังใช้ได้ปกติมา 2 ปีละ Grin Grin

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
corbis
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 19:58:05 »

ผมใช้ 20V ก็ใช้้เพลาท่อนเดียวนะ ก็ยังใช้ได้ปกติมา 2 ปีละ Grin Grin
ลองเปลี่นดูดิครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้เพลายาว พอมันเจ๊งเลย หาของตรงรุ่นใส่ซะ โอมันวิ่งดีกว่า ทั้งทางตรงทางโค้ง
รู้งี้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนที่เปลี่ยนเครื่องมันเลยดีกว่า บอกตรงๆครับว่ามันวิ่งกว่าจริงๆโดยเฉพาะปลายจะไหลได้ยาวๆ
ตอนโค้งก็กดได้ไม่เถ(เพลายาวอันเก่าโค้งกดคันเร่งมิดเกียร์สอง เถยาวๆเลย)
oougy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 20:15:22 »

ลองเปลี่นดูดิครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้เพลายาว พอมันเจ๊งเลย หาของตรงรุ่นใส่ซะ โอมันวิ่งดีกว่า ทั้งทางตรงทางโค้ง
รู้งี้เปลี่ยนตั้งแต่ตอนที่เปลี่ยนเครื่องมันเลยดีกว่า บอกตรงๆครับว่ามันวิ่งกว่าจริงๆโดยเฉพาะปลายจะไหลได้ยาวๆ
ตอนโค้งก็กดได้ไม่เถ(เพลายาวอันเก่าโค้งกดคันเร่งมิดเกียร์สอง เถยาวๆเลย)
มีเรื่องเสียเงินอีกแล้วตาโอ๊ต  อิอิ อิอิ
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 20:41:52 »

มีเรื่องเสียเงินอีกแล้วตาโอ๊ต  อิอิ อิอิ

อ่าาา เพลา 2 ท่อน อนาคตเราคงได้เจอกัน 555555 แต่ปกติก็ไม่ได้ขับโหดอะไรขนาดน้านนน ชอบตั้งลำตรง ๆ แล้วเหยียบมากกว่าที่จะกดในโค้ง (ติดนิสัยหลังจากการขับ 6 เม็ดเทอร์โบ) ก็คงจะสนุก แต่เสี่ยง  กล้า ๆ กลัว ๆ ตั้งแต่ตอนขับ 1J ชอบสาดโค้ง (เพราะติดนิสัยจากการขับ AE) ตูดกวาดทุกที ต้องผวากับการแก้อาการรถ -..-"

แต่ถ้าขับ Ranger 380 นะ ขับแล้วมันมั่นใจ บอกไม่ถูก เห็นโค้งต้องสไลด์ ยิ่งถ้าเป็นทางโค้งยาว ๆ ลาดยางนะ 55555555555  Grin Grin Grin

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 20:51:52 »

อุๆ
แรงกันใหญ่  ตามไม่ทันเน้อ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
ChilD 1300 รัก ในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เพื่อนคบกันด้วยใจ ไม่ใจจะคบเป็นเพื่อนทำเกลืออะไร..

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2008 22:28:43 »

เพลา2ท่อนที่เคยเห็นก็พวก 4Aซุป กับ3s

เก่ง rainyboy
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2008 15:10:34 »

แสดงว่ายาวเท่ากัน ต้องหามาใส่บ้างแล้ว

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์