AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 15:25:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายคอมแอร์มือสองที่ เชียงกงบางนา ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6474 ครั้ง)
Fong-(le)vin 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Bi-To-eY Racing GirL

« เมื่อ: 20 กันยายน 2008 07:12:17 »

พอดีคอมแอร์รั่ว ช่างแอร์บอกให้ไปหิ้วมือสองมาให้ซื้อพร้อมขา และ แนะนำให้เปลี่ยนเป็นแบบลูกสูบ แทนแบบโรตารี่ เพื่อนๆพอจะแนะนำร้านให้ได้ไหมครับ ว่าร้านชื่อไร อยู่ตรงไหน ขอบคุณครับ
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน 2008 08:40:03 »

ไปหา 10PA15C มาเลยครับ ขานะไม่จำเป็นครับ ถ้าต้องทำตามร้านแอร์มันมีสำเร็จรูปแล้วละครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2008 10:31:06 »

ขอบคุณน้าแฟร์ รบกวนต่ออีกหน่อย และ ท่านอื่นๆ ที่รู้ด้วยนะครับ

1. พอดีมีคนจะให้ 10PA17C ถอดมาจากรถตู้ KIA อ่ะ จะใส่แทนกันได้ไหมครับ
2. ถ้าใส่ได้ต้องเปลี่ยนน้ำยาเป็น 134 ของเก่า 12 จะใส่แทนได้เลยไหม รถป๋มท่อที่เดินเป็นอะลูมิเนียมห้มฉนวนฟองน้ำอ่ะครับ แต่ตู้แอร์ในคอนโซลไม่แน่ใจ

ขอบคุณครับ
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 00:45:50 »

มีน้องที่รู้จักบอกว่าใช้ 10PA17C  แล้วมันจะฉุดกำลังเครื่องยนต์ตอนคอมแอร์มันตัด แต่ผมก้ไม่เคยใช้นะครับ น้องเค้าก็แนะนำให้ใช้ 10PA15C ดีกว่าเหมาะกับเครื่อง AE แต่ผมใช้คอมธรรมดา เพิ่งไปล้างตู้กับเดินสายทำตัวเทอร์โมสตัทใหม่ ตอนนี้เย็นโคตร วันนี้นั่งไปกับเพื่อน มันชอบบอกรถผมร้อน แต่วันนี้มันขอยอมแพ้ บอกมันเย็นจนเกินไป จนหนาวมากๆ เลย ฉะนั้น การที่ตู้แอร์สะอาด โบเวอร์ดูดลมได้ดี เทอร์โมสตัท ตัดอย่างถูกต้อง สามารถช่วยให้แอร์เย็นจนหนาวได้โดยไม่ต้องแปลงไปใช้คอมลูกสูบ 10PA15C ได้เหมือนกัน  แต่ถ้าคราวนี้ไม่เย็นอีก ผมก็จะไปหาคอมลูกสูบ 10PA15C ดูเหมือนกันนะ อิอิ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 01:14:52 »

ที่ว่า 10PA15C มันเป้น รหัส หรือครับ ดูยังไงอะครับ ว่ามันใช้ตัวนี้ แล้วจะเลือกซื้อหรอดูยังไงอะครับ กับคอมแอร์ ว่าดีไม่ดี คอมแอร์ผมก็ล่าโลกไปแล้วครับ ว่าจะหาคอมแอร์ มาให้ร้านมาใส่ให้ ราคาคอมแอร์ เท่าไรอะครับ ซื้อมาแล้ว ควรมีอะไรติดมาด้ยปะครับพวก ขา ยึดอะไรประมารนี้

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 02:24:50 »

ที่ว่า 10PA15C มันเป้น รหัส หรือครับ ดูยังไงอะครับ ว่ามันใช้ตัวนี้ แล้วจะเลือกซื้อหรอดูยังไงอะครับ กับคอมแอร์ ว่าดีไม่ดี คอมแอร์ผมก็ล่าโลกไปแล้วครับ ว่าจะหาคอมแอร์ มาให้ร้านมาใส่ให้ ราคาคอมแอร์ เท่าไรอะครับ ซื้อมาแล้ว ควรมีอะไรติดมาด้ยปะครับพวก ขา ยึดอะไรประมารนี้
ใช่คับคุณดา ดูที่เพลทที่ติดอยู่ที่อยู่ที่คอมแหละคับ คอมPAคือคอมแบบลูกสูบคับ ทนแรงอัดดี แต่เค้าว่ากันว่ามันกิน
แรงเครื่องนิดหน่อยคับ ส่วนที่ติดมาเดิมๆกับเครื่อง4efeเดิมมันเป็นคอมรหัสTVคับเป็นแบบโรตารี่ ไม่ค่อยกินแรงเครื่องคับ
แต่ดังง่าย แรงอัดสู้แบบลูกสูบไม่ได้ในระยะยาว(เค้าว่ากันนะคับอิอิ)แต่ถ้าคุณดาจะวาง4eโบมันก้อเป็นแบบคอมลูกสูบคับ
ยกเว้นซะว่าโดนสับจากเซียงกงคับเพราะมันแพงกว่าคอมแบบโรตารี่ก้อ1500-2000โดยประมาณ ส่วนแบบลูกสูบก้อจะแพงกว่า
เซียงกงเริ่มที่2500-3500เลยก้อมีคับ ส่วนเรื่องขานี่ไม่แน่ใจนะคับ ลองให้เค้าเอาทั้ง2แบบมาเทียบให้ดูก้อได้คับว่ารู ระยะต่างๆ
มันตรงกันมั้ยอ่ะคับ ลองดูคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 04:23:23 »

สุดยอด ของผมก็ยังเย็นจนหนาวอยู่ แต่ช่างบอกว่าเริ่มดังแล้ว คงต้องมองๆหาไว้เป็นอะไหล่มัง ขอบคุณครับ  คำนับ แล้วซอยไหนครับเชียงกงบางนาอะ  เหอๆๆ

__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 15:16:15 »

ใช่คับคุณดา ดูที่เพลทที่ติดอยู่ที่อยู่ที่คอมแหละคับ คอมPAคือคอมแบบลูกสูบคับ ทนแรงอัดดี แต่เค้าว่ากันว่ามันกิน
แรงเครื่องนิดหน่อยคับ ส่วนที่ติดมาเดิมๆกับเครื่อง4efeเดิมมันเป็นคอมรหัสTVคับเป็นแบบโรตารี่ ไม่ค่อยกินแรงเครื่องคับ
แต่ดังง่าย แรงอัดสู้แบบลูกสูบไม่ได้ในระยะยาว(เค้าว่ากันนะคับอิอิ)แต่ถ้าคุณดาจะวาง4eโบมันก้อเป็นแบบคอมลูกสูบคับ
ยกเว้นซะว่าโดนสับจากเซียงกงคับเพราะมันแพงกว่าคอมแบบโรตารี่ก้อ1500-2000โดยประมาณ ส่วนแบบลูกสูบก้อจะแพงกว่า
เซียงกงเริ่มที่2500-3500เลยก้อมีคับ ส่วนเรื่องขานี่ไม่แน่ใจนะคับ ลองให้เค้าเอาทั้ง2แบบมาเทียบให้ดูก้อได้คับว่ารู ระยะต่างๆ
มันตรงกันมั้ยอ่ะคับ ลองดูคับ
แล้วถ้าผมจะว่างเครื่อง 4e-fte มาลง นี้ ผมจะดูยังไงอะครับว่าโดนสับมาหรือเปล่า สังเกตุตรงไหนของคอมแอร์ เพื่อว่า ยกเครื่องมาแล้ว จะได้รู้ว่า คอมแอร์ไม่โดนสับมา มันมีอะไรอีกปะครับ ว่า ทางรันมีโอกาศที่จะสับมาอะครับ

ชายน้อย อัลลาโน
นักแข่งมือสมัครเล่น

เด็กน่าน

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 20:27:48 »

ผมก็แอร์ไม่เย็นยังไม่ได้ทำเลยครับ
พี่ๆว่าคอมบิวดีปล่าว

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2008 22:47:17 »

ผมก็แอร์ไม่เย็นยังไม่ได้ทำเลยครับ
พี่ๆว่าคอมบิวดีปล่าว

ผมว่าหาคอมมือสองดีดี ดีก่านะ แต่ร้านไหนล่ะ แนะนำหน่อยดิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์