AE. Racing Club
08 กรกฎาคม 2024 16:03:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำครับ ล้างแอร์ ย่านรัชดา  (อ่าน 32991 ครั้ง)
TEIN
มือเก่าหัดแข่ง

นิยามผมแบบนี้เค้าเรียกว่าเดิมคับ

« ตอบ #40 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009 12:47:46 »

เค้ารับตั้ง วาวล์ ด้วยน่ะคับ

เป็นคนหน้าตาดี ไม่ค่อยมีเรื่องกับใครคับ ที่สำคัญ หัวใจผมหล่อมากกกกกกกกก
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #41 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009 22:19:55 »

กลับมาแล้วครับ... ประกาศ
ไปถึงนั่น 9.30 น. (พี่เล้งยังไม่มา) แต่ว่าเสร็จตอน 18.30 น. 555+ (จริงๆ ไม่ได้โม้น๊ะ) ไม่รู้ไม่ชี้
ใจจริง ตั้งใจว่าจะล้างแค่แอร์อ่ะ แต่ปรากฏว่า...งานเข้าครับ พี่น้อง ถอนหายใจ
"คอมแอร์รั่วน๊ะครับ ต้องดูอาการ แล้วก็ดูโอริ่ง และน้ำยาเสื่อมแล้วครับ" ...เสียงนุ่มๆ ของพี่เล้งแว่วมา ซุบซิบ
โดนไปทั้งหมด 1810 บาท ซึ่งก็ถือว่าถูกมาก สำหรับอาการที่ช่างของพี่เล้งทำ...เพราะเล่นรื้อมากองซะยวงเบ่อเร่อเลย เอ่อ..
ลมที่ว่าเย็นแล้ว ตอนก่อนทำ...หลังทำนี่เรียกว่า....หนาวอ่ะ ไม่ไหวแล้ว...
งานเนี๊ยบครับ นานเป็นปกติ เพราะปราณีตเลยทีเดียว...กลายเป็นร้านประจำของผมไปโดยปริยาย 555+ เหอๆๆ (แม้ว่าต้องโทรนัดก็ตาม)
.
.
.
งานหน้าก็โดนซ่อมครัชอีก เพราะใกล้หมดแล้ว อ้อน
.
.
.
แล้วนี่ตู จะได้มีโอกาสซื้อแม๊กเมื่อไหร่อ่ะ งอแง งอแง

noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #42 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009 23:27:34 »

อ่า...เรื่องของช่วงล่าง ผมเองก็ต้องขอบคุณ คุณNosDriVe แห่งโซนรามอินทราเช่นกันครับ ที่แนะนำมาอีกที ส่วนราคาค่าเสียหายโดนพี่เล้งมีดังนี้ครับ
-ล้างแอร์           600
-ซีลหน้าคอม       320
-โอริงคอม           60
-รื้อประกอบคอม   300
-น้ำยาแอร์ตัวเก่า   200
-โอริง                50
-กรองน้ำยาแอร์    250
รวมทั้งหมดทั้งสิ้น........1810
.
.
.
นี้กำลังเช็คราคาครัชอยู่ครับ  เอ่อ..

Christmas

4E-FE inside

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 13:47:16 »

ร้านพี่เค้าเปิดวันอาทิตย์ด้วยป่าวครับ พอดีผมหยุดแค่วันอาทิตย์อ่ะ อยากเอารถไปทำเหมือนกัน คอมน่าจะรั่วด้วย ราคาจะประมาณ 1800 เหมือนกันป่าวไม่รู้

noohnu

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:12:52 »

ร้านพี่เค้าเปิดวันอาทิตย์ด้วยป่าวครับ พอดีผมหยุดแค่วันอาทิตย์อ่ะ อยากเอารถไปทำเหมือนกัน คอมน่าจะรั่วด้วย ราคาจะประมาณ 1800 เหมือนกันป่าวไม่รู้

เปิดวันอาทิตย์ด้วยคับ

ล้างแอร์ไม่ใช่ 1800 แต่ 600 บ. ครับ
เขาม่ะได้จะเอาไปล้างงับ จะเอาไปให้พี่เล้งดูคอมแอร์ เห็นบอกว่าน่าจะรั่ว
ลองไปดูครับ ราคาก็ไม่หนีไปกว่ากันเท่าไหร่อ่ะครับ...ถ้ามันรั่วน๊ะ
แต่ยังไงโทรไปนัดก่อนครับ ไปเองเด๋วจะเก้ออ่ะ

NosDriVe
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 07:22:50 »

เอารถไปทิ้งไว้ให้พี่เล้งตั้งแต่ตอนค่ำๆได้มั้ยครับ

มีไปอบรมกับบริษัทที่ ตจว ตั้งแต่เช้ามืด 2 วันพอดี จะได้ให้ทำรายการอื่นๆของรถด้วย

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
noohnu

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 08:35:05 »

น่าจะได้อ่ะครับ ยังไงคุณต้น...ลองโทรไปดูดิครับ

M_AE110
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 08:45:08 »

ตอนนี้ผมอยู่ร้านคุณเล้งครับ ยังไงเดี๋ยวกับไปรายงานตัวครับ

ปล. เอารถตูดเป็ดมาล้างแอร์ครับ
BacKiOh

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 10:44:46 »

5555
Corolla3Hoop
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #49 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 11:01:05 »

ของผมพรุ่งนี้   สุดยอด
M_AE110
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 22:54:48 »

ตอนนี้ผมอยู่ร้านคุณเล้งครับ ยังไงเดี๋ยวกับไปรายงานตัวครับ

ปล. เอารถตูดเป็ดมาล้างแอร์ครับ

แล้วเล่น NET ยังไงครับ

ผ่านมือถืออยู่หรือครับ

เปล่าครับ เล่นผ่านโน็ตบุ๊คครับ แต่แถวนั้นมี wifi ครับ

เดี๋ยวลงภาพให้น่ะครับ
M_AE110
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009 22:58:52 »

อืมมาเล่าให้ฟังครับ...ไปทำแอร์มาครับ

ไปตั้งแต่เช้าเลยครับ ตอนแรกก่ะว่าล้างแอร์เฉยๆ เห็นแอร์ยังเย็น แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยฉ่ำเหมือนป้ายแดง เลยก่ะว่าฝากให้คุณเล้งดูแลแอร์ให้หน่อยครับ

โห้เน่าจิงพอรื้อออกมา (ตามภาพ) ล้อเลียน

ล้าง ล้าง รอ รอ ก็ออกมาสวยแฮะ แต่ว่าความโชคดีปรากฏที่เช็ครั่วแล้ว รั่วจุดเดียวเท่านั้น เล็กกะจิ๊ด (เค้าเอาไปเช็คแบบลงน้ำจมไปเลย แล้วอัดก๊าซเช็ครั่ว) ออกมาจุด จุด ปุ๊ด ปุ๊ด เลยเปลี่ยนดีกว่าครับ

(ในภาพอันใหม่น่ะ)

พอรื้อออกมาทำความสะอาด เค้าเปลี่ยนฟองน้ำให้ใหม่หมดทุกจุดที่ใช้เลยครับ ใหม่ๆ  อินเลิฟ

อันนี้ใหม่ ฟองน้ำเก่าคงคิดออกน่ะครับว่ามันเปื่อยยังไง  แคะเข้มูก

ต่อๆ ก็ประกอบกลับเข้าสู่ภาวะเดิมๆ แต่ใหม่ๆ  บาย

แล้วเค้าก็ VACCUMM แอร์ประมาณ 45 นาทีเลย + ใส่น้ำมันคอมของ DENSO ครับ + อัดน้ำยาครับ  มอไซด์

สรุป ฉ่ำครับ หนาวมากๆ  อินเลิฟ ตรบมือ คำนับ

ค่าทำแอร์ครับ...  ซุบซิบ

ล้างแอร์ = 600 บาท
ตู้แอร์ DENSO แท้ = 2650 บาท
วาล์วแอร์ DENSO แท้ = 450 บาท
ไอเออร์ DENSO แท้ = 750 บาท
น้ำมันคอม DENSO แท้ = 200 บาท
โอริงข้อต่อต่างๆ ฟรีครับ

รวมยอด 4650 บาท ครับ สรุปเย็นจิงๆครับ  สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม 2009 23:01:26 โดย M_AE110 » บันทึกการเข้า
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 07 เมษายน 2009 22:55:37 »

http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=35807&postdays=0&postorder=asc&start=375&sid=c37d867b6c72964827dbfe6da541fb84

เอาอันข้างบนไปลงใน ALTIS CLUB แล้ว
-----------------
หลังจากไปล้างแอร์มา ฝนตกทุกวันเลย เย็นจัง 555

จะปิดก็ไม่ได้ฝาขึ้น ขับลำบากอีก งง เิปิดขึ้นมาหน่อยนึงก็หนาว เซ็งเป็ด  เป็นหวัด

ไปที่อู่พี่เล้งมา รายการทำก็มี ล้างแอร์กับเปลี่ยนครัทช์

ล้างแอร์ 600
โอริงของอู่ไดเออร์ของผมเอาไป ค่าเปลี่ยน 100
ค่าแรงเปลี่ยนครัทช์ 1,200

ของเอาไปเองหมด

ก็สนุกดีครับ ฝนตกสองรอบ โดยเฉพาะขากลับหนักเลยเปียก ฮิฮิ

จาก

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=39828.0#quickreply ประกาศ ประกาศ ประกาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2009 21:30:25 โดย GreenG » บันทึกการเข้า
FeeL_DiFFeReNT
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 12:58:45 »

ในซอยบ้านผมเองอ่ะ ใกล้เกลือกินด่างจิงเลยวุ้ย
Golfmaner
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009 09:55:54 »

ผมไปทำมาแล้วครับ (หลังจากเจ็บตัวมาเยอะ)  พี่เล้งใจดีมาก

แจ่มมากครับ   หนาว เย็น ฉ่ำ เกินคำบรรยายครับ พี่น้อง

ปล.

AE 101 สีเขียว
trd@e101

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009 10:55:06 »

ผมไปทำมาแล้วครับ (หลังจากเจ็บตัวมาเยอะ)  พี่เล้งใจดีมาก

แจ่มมากครับ   หนาว เย็น ฉ่ำ เกินคำบรรยายครับ พี่น้อง

ปล.

AE 101 สีเขียว

ทำอะไรไปบ้างคับ แล้วค่าเสียหายเท่าไร บอกด้วยคร้าบบ

คือผมกะลังจะไปทำเหมือนกัน นัดได้ วันที่ 4 เดือน หน้านู้น

จะได้เตรียมค่าเสียหายถูก

ปล. เค้าบอกว่าค่าล้างแอร์ AE101 คิด 800 บาทไทยแล้วอะคับไม่รุ้เท่ากันป่าว

บอกกันด้วนนะคับ

dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #56 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009 11:02:39 »

อู่อยู่รัชดาซอยไหนอ่ะคับ อยากเอาน้องเขียวเข้าไปตรวจอาการซะหน่อยคับ

trd@e101

« ตอบ #57 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009 11:36:20 »

อู่อยู่รัชดาซอยไหนอ่ะคับ อยากเอาน้องเขียวเข้าไปตรวจอาการซะหน่อยคับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37716.0

junkgroup
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 21:32:51 »

ขอคอมเมนท์นิดนึงครับ...

คือวันนี้ ผมตั้งใจจะโทรไปนัดคุณเล้ง เพื่อนำรถเข้าไปให้เช็ค (ตามที่หลายคนบอกให้โทรนัดก่อน)
แต่โทรเท่าไหร่ ก็เป็นรับฝากข้อความตลอด
จนเวลา 3 ทุ่ม มี sms มาบอกว่าสามารถติดต่อเบอร์นี้ได้แล้ว (เบอร์คุณเล้ง)
ผมจึงรีบโทรไป เพื่อจะไปนัดวันเอารถเข้าไปทำ

ผมเกริ่นไปว่า ทางบอร์ดแนะนำอู่คุณเล้งมา ได้ข่าวว่ารถเยอะ วันไหนคิวว่างมั่งครับ
" เอ่อ น้องครับ หมดเวลางานแล้วนะครับ "  คุณเล้งพูดตอบกลับมา
" วันนี้ ผมโทรทั้งวัน ไม่ติดเลยอ่ะครับ " ผมอธิบายว่าเหตุใดจึงโทรเอาป่านนี้
" วันนี้ อู่ผมหยุดครับ " คุณเล้งตอบ
หลังจากนั้น ผมก็ขอโทษ แล้วบอกว่า ไว้เดี๋ยวผมโทรไปนัดใหม่ละกันครับ

สำหรับคนที่ไม่ได้รู้จักคุณเล้งมาก่อนอย่างผม
มันเกิดความรู้สึกไม่ประทับใจในการสนทนาแรกอย่างมาก
เรื่องอู่ปิดวันนี้ ผมจะรู้ได้อย่างไร แล้วเวลาไหนที่คุณเล้งไม่สะดวกคุย
ผมมาคิดว่า ถ้าผมเอารถเข้าไปทำกับคุณเล้งจริงๆ ผมจะได้รับบริการอย่างไร
เพราะดูเหมือนว่า ไม่ค่อยง้อลูกค้าใหม่ซักเท่าไหร่เลย

noohnu

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 21:43:09 »

ขอคอมเมนท์นิดนึงครับ...

คือวันนี้ ผมตั้งใจจะโทรไปนัดคุณเล้ง เพื่อนำรถเข้าไปให้เช็ค (ตามที่หลายคนบอกให้โทรนัดก่อน)
แต่โทรเท่าไหร่ ก็เป็นรับฝากข้อความตลอด
จนเวลา 3 ทุ่ม มี sms มาบอกว่าสามารถติดต่อเบอร์นี้ได้แล้ว (เบอร์คุณเล้ง)
ผมจึงรีบโทรไป เพื่อจะไปนัดวันเอารถเข้าไปทำ

ผมเกริ่นไปว่า ทางบอร์ดแนะนำอู่คุณเล้งมา ได้ข่าวว่ารถเยอะ วันไหนคิวว่างมั่งครับ
" เอ่อ น้องครับ หมดเวลางานแล้วนะครับ "  คุณเล้งพูดตอบกลับมา
" วันนี้ ผมโทรทั้งวัน ไม่ติดเลยอ่ะครับ " ผมอธิบายว่าเหตุใดจึงโทรเอาป่านนี้
" วันนี้ อู่ผมหยุดครับ " คุณเล้งตอบ
หลังจากนั้น ผมก็ขอโทษ แล้วบอกว่า ไว้เดี๋ยวผมโทรไปนัดใหม่ละกันครับ

สำหรับคนที่ไม่ได้รู้จักคุณเล้งมาก่อนอย่างผม
มันเกิดความรู้สึกไม่ประทับใจในการสนทนาแรกอย่างมาก
เรื่องอู่ปิดวันนี้ ผมจะรู้ได้อย่างไร แล้วเวลาไหนที่คุณเล้งไม่สะดวกคุย
ผมมาคิดว่า ถ้าผมเอารถเข้าไปทำกับคุณเล้งจริงๆ ผมจะได้รับบริการอย่างไร
เพราะดูเหมือนว่า ไม่ค่อยง้อลูกค้าใหม่ซักเท่าไหร่เลย

ขอแก้ตัวแทนพี่เล้งแล้วกันน๊ะครับ เรื่องวันหยุดนี่ไม่รู้เลยครับว่าที่ร้านจะหยุดวันไหน
ส่วนเรื่องโทรศัพท์อ่ะ ถ้าลองได้มารอทำจิครับ จะได้เห็นเลยว่า สายมันดังเรื่อยๆ จริงๆ
ตัวพี่เล้งก็ต้องทั้งซ่อมเอง ไปซื้อของเอง คิดราคาซ่อมเอง คนทำงานหนักๆ แล้วได้หยุดเนี่ย
มันเหมือนเป็นสวรรค์เลยน๊ะครับ ยังไงก็ใจเย็นๆ น๊ะครับ บางทีตอนนั้นพี่เล้ง อาจจะไม่สะดวกรับสายก็ได้ครับ
เลยทำให้ จขกท ฟังไม่ลื่นหูอ่ะครับ

หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์