AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 13:31:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ สามห่วงสิ้นบุญ  (อ่าน 5588 ครั้ง)
panya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 10:02:38 »

เอาใจช่วยอีกแรงครับ
Ahacahi
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 10:12:51 »

เครื่องฮีทลักษณะนี้..... ไม่ควรซ่อมครับ

แนะนำหาเครื่องเชียงกงไปวางใหม่ ได้ของดีในราคาประหยัดกว่าแน่นอนครับ

*** แนะนำเพิ่มเติม สำหรับทุกท่าน ***

รถเราใช้มานานมากแล้ว หน้าปัทม์มันอาจจะทำงานผิดพลาดเหมือนกรณีนี้

แนะนนำให้ติดตั้งเกจวัด Water temp ในรถท่าน 1 ตัวครับ ( เอาแบบมีคุณภาพดีหน่อยนะ )

น้าอู๊ดครับ Water temp ราคาค่าตัวมันประมาณเท่าไหร่คับ แล้ววงจรการต่อสาย ต้องต่อยังไงครับผมแนะนำหน่อยครับ
เผื่อจะเท่ ขึ้นมาอีก อิอิ นึกว่ารถแรงมีวัดบูส ดูไกล้ๆมิเตอร์วัดความร้อนน้ำนี่หว่า 555+++

yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 10:25:53 »

ราคานี้ผมแนะนำวางเครื่องเหมือนกัน
วาง20vหรือ7Aยังเหลือติดแก็สอีกสบายๆคับ
ได้แรง,ได้ชัวร์,ได้ประหยัดด้วยคับ สุดยอด

RN3 type RS/BB5 type Si
ป๋องเอ๋อ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 10:42:25 »

แนะนำให้ว่างใหม่ครับ  เพราะเคยฮีตมาเหมือนกันไม่ไม่ถึงกับเหม็นไหม้ 

แล้วเครื่องก็รวน ๆ มาตลอด จนอวสานตัวมันเอง

ตอนนี้เปลี่ยนวาง 7A ออโต้  ค่าเครื่อง+อุปกรณ์พวง(กล่อง/คันเกียร์/แท่นเครื่อง) ครบ ๆ  21000.- 

(ถ้าซื้อเองราคาอาจสูงกว่านี้นิดนึง แต่ไม่น่าเกิน 25000.-)

(ราคา 20V เกียร์ธรรมดา และออโต้ ก็ไม่เกิน  25000.- เหมือนกัน)

ค่าวางค่าวายสายอยู่ไม่เกิน  10000.-  (อู่ทั่วไป)

อุปกรณ์อย่างอื่นที่ต้องเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ท่อน้ำ สายเพาเวอร์  อีกนิดหน่อย

จบแล้ว  สบายใจ ใช้ต่อยาว ๆ

ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2008 10:44:47 โดย ป๋องเอ๋อ » บันทึกการเข้า

และแล้วมันก็กลับมา
Pai_115a/s
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 10:54:59 »

เป็นกำลังใจให้อีกแรงนึงคับ...ขอให้จบเร็วๆผ่านช่วงภาวะเครียดนี้ไปให้ได้คับ ว่าแต่คิดก่อนทำทุอย่างจะราบรื่นครับ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2008 11:02:20 โดย Pai_RichweaR » บันทึกการเข้า

'(@)(@)""""""""""l(@)(@)******(@)
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 11:06:55 »

ขอให้มันเป็นแค่ราคาประเมิณนะครับ   กลัวมันทำไปแล้วจริงๆ  
สาธุ ด้วยคนครับ

ขอให้เป็นแค่ ราคาประเมิณนะครับ..

ไม่ใช่ ไปอีกวัน มันรื้อ เครื่อง ออกมากอง ข้างนอกแล้วละ..ซวยเลย..นะ..ซิบอกให๋..
Moon_night

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2008 11:11:38 »

วางใหม่ไปเลยครับ น๊อคขนาดนั้น แล้วยังสตาร์ทขับต่อไปอีก ฝาโกงแล้วแน่นอนครับ ซ่อมไม่คุ้มครับ เซ็นเซอร์ต่างๆจะพังหมดแล้วหรือป่าวก็ไม่รู้ครับ
เอาเครื่องรุ่นเดิมก็ได้ครับ ถอดปลั๊กเสียบยกเข้าก็จบแล้ว
thoss
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Taxi step

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 19:49:34 »

ช่างข้างนอก บางที่ ทำดีกว่า 0 ซะอีก

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 19:53:13 »

ช่างข้างนอก บางที่ ทำดีกว่า 0 ซะอีก

เนอะพี่เอ  ช่างข้างนอก  เจ๋งๆเยอะเยอะครับ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
ADK
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ขับได้แต่ขับไม่เป็น

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 20:07:38 »

เอาใจช่วยนะครับ ถ้าราคาซ่อมมันสูงกว่าวางเครื่อง  เป้นผมนะคงวางเครื่องใหม่ เหตูผลซ่อมเครื่องสภาพน่าจะอยู่ที่50% วางเครื่องใหม่(ช่างฝีมือดีๆๆ)สภาพน่าจะอยู่ที่80-90%นะ ขอให้โชคดีกับการตัดสินใจครับ คำนับ

มือใหม่หัดขับ(เกียauto)รถเรามันเก่าคนขับก็แก่(ใจไม่แก่)
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 20:09:56 »

เครื่องฮีทลักษณะนี้..... ไม่ควรซ่อมครับ

แนะนำหาเครื่องเชียงกงไปวางใหม่ ได้ของดีในราคาประหยัดกว่าแน่นอนครับ

*** แนะนำเพิ่มเติม สำหรับทุกท่าน ***

รถเราใช้มานานมากแล้ว หน้าปัทม์มันอาจจะทำงานผิดพลาดเหมือนกรณีนี้

แนะนนำให้ติดตั้งเกจวัด Water temp ในรถท่าน 1 ตัวครับ ( เอาแบบมีคุณภาพดีหน่อยนะ )

น้าอู๊ดครับ Water temp ราคาค่าตัวมันประมาณเท่าไหร่คับ แล้ววงจรการต่อสาย ต้องต่อยังไงครับผมแนะนำหน่อยครับ
เผื่อจะเท่ ขึ้นมาอีก อิอิ นึกว่ารถแรงมีวัดบูส ดูไกล้ๆมิเตอร์วัดความร้อนน้ำนี่หว่า 555+++

ผมเคยซื้อของ HKS ระบบไฟฟ้ารุ่นเข็มกวาด มีwarnning มือสองราคา 4500 บาท ครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
GTi

"รัศมีการเที่ยวไกล อำนาจการกินจุ"

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 20:15:49 »

ผมว่าศูนย์กะจะซ่อมแบบเงินเหลือซื้อคอนโดมิเนียมมั้งครับ ราคาขนาดนั้น วางเครื่องใหม่กับอู่ที่มีประสบการณ์ข้างนอกดีกว่าครับ

ด้วยจิตรคารวะ

"ดินจะกลบ ลบกาย วายสังขาร"
"ไฟจะผลาญ ชีพให้ มลายสูญ"
"แต่ความดี ที่ทำไว้ ได้ค้ำคูณ"
"ย่อมเทิดทูน แทนซาก เมื่อจากไป"
smilegames

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 23:10:14 »

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมขับไปวางเครื่อง จากหาดใหญ่ไปวางกรุงเทพ 20วาว ฝาดำ  45000 จบ รวมค่าน้ำมัน 5000 ไปกลับ ที่เหลื่อเที่ยว 55555
หาดใหญ่ไม่มีที่ว่างเทพๆมั่งหรอ หรือว่าอยากไปเที่ยวอ่ะ

smilegames

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008 23:16:47 »

ของผมเพิ่งติดมา แต่เป็น ของซาด มิเตอร์ 890.- กรอบ 200.- แล้วก็ขอต่อที่ท่อน้ำเข้าไว้ฝั่งเซ็นเซอร์อีก 380.- ค่าเดินสายต่างหาก แต่ผมว่าไม่น่าจะยากแล้ว เพราะรู้สึกว่ามีสาย 4 เส้น เป็นสายไฟ 1 เส้น กราว 1 เส้น อีก 2 เส้นเป็น เซ็นเซอร์แล้วอ่ะครับ

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2008 09:19:29 »

เจ้าของกระทู้ถามแล้วหายจ้อยเลย ตกลงเป็นยังไง มารายงานหน่อย มีคำแนะนำออกตรึมแล้วหายเลย รึว่าไปลากรถออกมาจาก ๐ แระ

นัส@นิคมพัฒนา

(*-*) 089-6021132

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2008 10:03:49 »

ผมก็ว่างอย่างนั้นแหละ
Num_up

เริ่มนับ -1 ใหม่อีกครั้ง

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2008 15:33:33 »

โอเว่อฮอล  ตี ปลอก ประเก็น ชุดใหญ่ + แหวน 1 ชุด กาว กระดาษทราย ชาร์บ  จะว่า ไปก็เยอะ นะ

แล้ว ถ้า น๊อต ขนาดนี้ ไปหมด แน่ 

แบบ นี้ วาง เถอะ ครับ 4AFE น่า จะ 30 กลางๆ  ใช้ ยาวๆๆๆ ครับ
GoDzilLa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2008 21:09:26 »

ไงๆผมก้อขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะคับผม
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #38 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 08:01:22 »

วางเครื่องใหม่ได้เลยนะเนี่ย

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #39 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2008 19:46:14 »

ขูดเลือดขูดเนื้อกันชัดๆ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์