AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 19:22:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี่ยวกับTimemer ครับ  (อ่าน 3056 ครั้ง)
tunatae
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 09:26:04 »

พอดีอยากรู้ว่าติดแล้วช่วยอะไรได้บ้าง
การใช้งานและระบบเป็นอย่างไร
ราคาเท่าไหร่
ติดตั้งเองได้ไหม
 ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ
รอคำตอบคับ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

ที่มา : http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=30108.0

ขอบคุณครับ  คำนับ

>> OaTzy << SZ#013
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

[SZ#013]

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 10:13:56 »

ติดแล้วรู้สึกคิดไปเองว่ารถตัวเองแรงขึ้น 55555

ทุกวันนี้เวลากลับบ้าน จอดรถ จะรอซักพักแล้วค่อยดัีบเอง Grin Grin Grin

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
RPG.CZ

อยากจะวัดรอยเท้าคนอื่น หรือจะสร้างรอยเท้าขึ้นมาใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 10:27:16 »

จะใช้เฉพาะเวลาที่ซัดมาหรือวิ่งใช้แก๊สยาวๆ ก่อนจอดก็สับเป็นน้ำมันหน่วงไว้สักนาที มีประโยชน์ดีครับ

เบิก0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=100063.0
ล้อEnkei ดำแดง ขอบ15 ล้อแท้ยุ่น ฝาครบ ราคาเบาๆ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144316.0
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 10:32:47 »

เอาไว้วอร์มดาวน์ก่อนดับเครื่องครับ สะดวกดี ไม่ต้องนั่งรอ
เอาแบบที่ดูบูส ดูโวลต์ได้ คุ้มดีครับ

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
Grid
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 10:33:39 »

ประโยชน์

1.ช่วยป้องกัน และลดการสึกหรอของเครื่องยนต์ อย่างมีประสิทธิภาพ
2.ตั้งเวลาการดับเครื่องยนต์ (วอร์มเครื่อง) ได้ทั้งระบบออโต้ และกำหนดด้วยตัวเอง
3.ยืดอายุการใช้งานของแบตเตอรี่ และไดชาร์ท
4.ลดอุณหภูมิของเครื่องยนต์
5.ลดความอับชื้นที่ตกค้างอยู่ภายในคอยส์เย็น ของระบบปรับอากาศ

5555
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 10:59:21 »

จะใช้เฉพาะเวลาที่ซัดมาหรือวิ่งใช้แก๊สยาวๆ ก่อนจอดก็สับเป็นน้ำมันหน่วงไว้สักนาที มีประโยชน์ดีครับ

ผมใช้งานตามนั้นเหมือนกันคับ สะดวกดี
แต่ทั้งหลายทั้งก็แค่ความสวยงาม
อยากมีเท่ๆก็เท่านั้นคับ...อิอิ

RN3 type RS/BB5 type Si
Mashioki
นักแข่งมือสมัครเล่น

AE101 Trueno 111

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 11:41:11 »

แล้วเรื่องราคาละครับ ตกประมานเท่าไหร่หรอครับ
ค่าอุปกรณ์ + ค่าติดตั้ง

DISY_EE101

ถ้าไม่กล้า ก็ไม่ก้าว

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 11:58:27 »

อยากรู้เหมือนกัน มีใครรับติดตั้งบ้างคับ

ขายอะไหล่ AE 100-101 นิดหน่อยคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=44692.0
PonD

zc72s

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2008 12:11:30 »

อยากรู้เหมือนกัน มีใครรับติดตั้งบ้างคับ
ร้านแบต ไดนาโม ทั่วไปๆก็ต่อได้ครับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 00:19:53 »

ปกติก้อใช้กะรถเทอโบ ให้มัน เดินเบาก่อนดับเครื่องเพื่อให้ มันไม่พังไว หนะแหละคับ

ส่วนรถผม NA แต่เอามาใช้ สับเปนน้ามมัน  30 วิ ดับเครื่อง ครับ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 10:03:16 »

ได้อ่านของทุกท่านเเล้ว คิดว่าน่าไปทำบ้างซะเเล้ว

ขอบคุณทุกคววามเห็นนะครับ  คำนับ

รออ่านท่านอื่นๆด้วยครับ  สุดยอด
Mashioki

AE101 Trueno 111

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 11:42:24 »

ตอนนี้ได้ความรู้เรื่องประโยชน์เยอะเลยครับ
ปต่อยากรู้อีกอย่างนึงครับเรื่องราคา
เคยถามๆมาเค้าบอกว่ายิ่งตั้งรายละเอียด วินาทีก่อนดับเครื่องได้มากเท่าไหร่
ก็ยิ่งราคาแพงมากเท่านั้น ว่าแต่ว่า ราคามันประมานเท่าไหร่หรอครับ

highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 13:25:20 »

ถ้าขยันสักหน่อย

ก็ไม่ต้องเสียเงินครับ

ไม่จำเป็นด้วยประการทั้งปวง  เอาเงินไปกินข้าวดีกว่าครับ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 15:50:55 »

แต่ก่อนก็ใส่ ตอนนี้เอาออกแล้ว ขี้เกียจมารอให้ Timer ดับแล้วค่อยล๊อครถ
ก่อนถึงที่หมาย ก็ปิดคอมพ์แอร์ เปิดลมแรง ๆ ไล่ความชื้น ค่อย ๆ คลานให้เครื่องทำงานเบาลง
พอจอดรถ ก็เดินเบาต่อซักนัด หยิบเอกสาร มือถือ กระเป๋าสตางค์ใส่กางเกง

กว่าจะหยิบของครบ ทำโน่นนิดนี่หน่อย ก็ได้เกือบ ๆ นาทีแล้ว ดับเครื่อง ล๊อครถ ไปต่อได้ ไม่เสียเงินค่า Timer กับค่าแรงต่อด้วย

นาน ๆ แวะมาที
EAK400CLUB.Cz

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008 18:31:44 »

ติดไว้เวลาซัดเต็ม กับเอาไว้เตือนเปลี่ยนน้ำมันเครื่องน่ะคับ(แล้วแต่รุ่นนะคับ)

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
highwaycat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008 01:07:02 »

แต่ก่อนก็ใส่ ตอนนี้เอาออกแล้ว ขี้เกียจมารอให้ Timer ดับแล้วค่อยล๊อครถ
ก่อนถึงที่หมาย ก็ปิดคอมพ์แอร์ เปิดลมแรง ๆ ไล่ความชื้น ค่อย ๆ คลานให้เครื่องทำงานเบาลง
พอจอดรถ ก็เดินเบาต่อซักนัด หยิบเอกสาร มือถือ กระเป๋าสตางค์ใส่กางเกง

กว่าจะหยิบของครบ ทำโน่นนิดนี่หน่อย ก็ได้เกือบ ๆ นาทีแล้ว ดับเครื่อง ล๊อครถ ไปต่อได้ ไม่เสียเงินค่า Timer กับค่าแรงต่อด้วย

เห็นด้วยครับ

ผมขอยกตัวอย่างกรณีที่ อุปกรณ์  ตัวนี้จะได้ใช้ประโยชน์บ้างนะครับ

เช้าวันหนึ่งคุณตื่นสาย และมีนัดสัมภาษณ์งานที่การบินไทยสำนักงานใหญ่ คุณอาบน้ำแต่งตัวเสร็จ วิ่งมาขับรถคู่ใจคันเก่งของคุณ ซึ่งได้ทำการติดตั้งเทอร์โบชาร์จเจอร์มาแล้ว  ออกทะยานจากบ้านย่านวังน้อย อยุธยา มุงหน้ามาดอนเมือง พร้อมทั้งจ่ายเงินเพื่อขึ้นดอนเมืองโทลล์เวย์ 

ตลอดเส้นทาง เข็มวัดบูสต์ตีไปที่ 1 บาร์แทบจะตลอด เสียงเวสเกตแยกยี่ห้อดังคายไอเสียดังลั่น ระหว่างทางคุณนึกขึ้นได้ว่า เฮ้ย  เรามี เทอร์โบไทม์เมอร์ นี่หว่า  คุณตั้งเวลาเรียบร้อย คุณจอดรถในที่จอด และใช้เวลาที่คุณตั้ง วิ่งไปขึ้นลิฟท์ หวีผม สูดหายใจลึกๆ แล้วรอสัมภาษณืงานอย่างเฉียดฉิว

เป็นต้น
humankim
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008 01:21:32 »

เห็นด้วยครับ

ผมขอยกตัวอย่างกรณีที่ อุปกรณ์  ตัวนี้จะได้ใช้ประโยชน์บ้างนะครับ

เช้าวันหนึ่งคุณตื่นสาย และมีนัดสัมภาษณ์งานที่การบินไทยสำนักงานใหญ่ คุณอาบน้ำแต่งตัวเสร็จ วิ่งมาขับรถคู่ใจคันเก่งของคุณ ซึ่งได้ทำการติดตั้งเทอร์โบชาร์จเจอร์มาแล้ว  ออกทะยานจากบ้านย่านวังน้อย อยุธยา มุงหน้ามาดอนเมือง พร้อมทั้งจ่ายเงินเพื่อขึ้นดอนเมืองโทลล์เวย์ 

ตลอดเส้นทาง เข็มวัดบูสต์ตีไปที่ 1 บาร์แทบจะตลอด เสียงเวสเกตแยกยี่ห้อดังคายไอเสียดังลั่น ระหว่างทางคุณนึกขึ้นได้ว่า เฮ้ย  เรามี เทอร์โบไทม์เมอร์ นี่หว่า  คุณตั้งเวลาเรียบร้อย คุณจอดรถในที่จอด และใช้เวลาที่คุณตั้ง วิ่งไปขึ้นลิฟท์ หวีผม สูดหายใจลึกๆ แล้วรอสัมภาษณืงานอย่างเฉียดฉิว

เป็นต้น
ถ้าขยันสักหน่อย

ก็ไม่ต้องเสียเงินครับ

ไม่จำเป็นด้วยประการทั้งปวง  เอาเงินไปกินข้าวดีกว่าครับ

อดข้าว แล้วมาใส่ ทามเมอร์  ดีก่า

แรงตามตังค์ พังตามตรีนน !!
a59

แชมป์ประเทศไทย ถ้วยพระราชทานฯ ปี2013

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008 08:29:24 »

ราคา timmer ถ้าซื้อตามเชียงกงมีตั้งแต่ 300 - 2000 ครับ มีหลายแบบหลายยี่ห้อ
300-500 จะได้แบบรุ่นโบราณคือตั้งเวลาเป็นวินาทีไม่ได้
600-1200 จะได้แบบตั้งวินาที/ออโต้ พวก HK
1300-200 จะได้แบบวินาที/ออโต้/วัดความร้อน/วัดแบต
ส่วนค่าติดตั้งถ้าเป็นเพียงทามเมอร์ราคาน่าจะ 200 นิดๆครับ

รับสอน/ปรึกษา/จัดหา/Servise รถคาร์ท อายุตั้งแต่ 6 ปีขึ้นไป
เพื่อเรียนรู้วิธีการขับตั้งแต่เบื้องต้น - การแข่งขันระดับประเทศ
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008 10:52:52 »

น่าสนแฮะ
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2008 22:31:14 »

ผมว่า  ได้ใช้งานจริงๆไม่กี่ครั้งนะครับ(จากประสบการณ์)

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์