AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 06:42:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ ลิ้น 92  (อ่าน 10048 ครั้ง)
私はロイヤルが大好きです。 ปกป้องสถาบัน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

^ช่วยอ่านหน่อยนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 00:40:30 »

ไม่ต้องเลยครับ ครอบได้พอดี แต่ส่วนโค้งใต้ไฟเลี้ยวจะไม่พอดี
คือช่วงโค้งใต้ไฟเลี้ยวลิ้นหน้ามันจะห่างกับกันชนหน่อยครับ
แต่ไม่น่าเกลียดนะ ห่างไม่มากครับ

ขอบคุณคับ
อันนี้สวยดีนะครับ ไม่เคยเห็น

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=30349.0
อันนี้ใส่กันชนเดิม92 เลยไม่ได้นะครับ ไม่พอดีกัน

ลงให้แล้วนะครับ
สนใจโทรมาแล้วกัน
หมี
เข้าดูได้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=24950.msg569589#msg569589
อันนี้ผมเคยใส่ครับ ตามรูปเลย

ไอ้อันในรูปเนี่ย เค้าว่ามันตรงรุ่น 92 ไม่รู้จริงป่าว เพราะผมก็ไม่เคยเห็นในญี่ปุ่นซะที

เคยจำได้ว่าลิ้นของ 200 ก็ใส่ได้นะ บอกแล้วอย่าเอ็ดไปเด๋วราคาแม่นขึ้นอีก

ส่วนที่น้าแบดบอกของ 200 ผมก็เคยใส่ ต้องให้ร้านตัดไฟเบอร์แต่งนิดหน่อยครับ

ถามนิดคับ รุ่นที่คุณใส่(แบบที่คุณหมีขาย) นี่ต้องตัดปลายออก

ด้านละ 1 นิ้วครึ่งป่ะคับ

PS.แต่สวยดีคับ กำลังตัดสินใจอยู่ อิอิอิ
รีบหน่อยนะครับ
มีคนถามหลายและ

คับผม อิอิอิ

ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 11:08:22 »

แล้วแต่ชอบครับ
ของผมรุ่นไหนไม่รู้ เป็นเหล็ก ยึดด้วยน๊อต
++

ฮิฮิ ฮิฮิ
อยากถามนิดนึงครับ สเกรตข้างแปลงมาจากรุ่นไหนครับ ราคาเท่าไหร สวยดีครับอยากได้มั้งจัง ดูเรียบๆดีครับ
humankim
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 23:25:06 »

ของตรงรุ่น ไม่มี จากโรงงาน ครับ  นอกจาก AE90   พอเป็น 92 มันไม่มี ครับ   หรือผม ไม่เคยเห็นก็ ไม่รู้

ส่วน ที่เห็นใส่ๆ กัน ก็ เอามาจาก หลายๆ รุ่น ครับ   ไม่ว่าจะเป็น  วีอาร์4 ( แบบที่ หมี ขาย )  หรือ จาก นิสสัน บูลเบิร์ด ( แบบที่ผมใส่ ) หรือ จาก อีกหลายๆ ตัว  

แต่จะบอกว่า การที่จะเลือกใส่นั่น  ก็ต้องดู ถึงคุณสมบัติ วัสดุ ที่ใส่ด้วย

ความเห็นส่วนตัวแล้ว พวก ลิ้นคลองถม หรือ ลิ้นจาก ร้านโชว์ห่วยของแต่งรถ   ผมว่า งานมันห่วยนะ  ใส่ไป ก็ ดู ไม่ค่อยเข้ากัน กับ เส้นสายการออกแบบ ของ เออี92 ซักเท่าไร  ที่สำคัญ เมื่อเทียบราคา กับ ชิ้นงาน ผม รู้สึก ว่า แพง  แต่สำหรับเพื่อนๆที่ใส่แบบที่ผมบอกว่า ห่วยอยู่ ไม่ต้องซีเรียสกับความเห็นผมนะครับ  คือใครชอบแบบไหน ก็ เลือกใช้กัน ตามสะดวก ครับ ผมแค่ แสดงความคิดเห็น ให้ จขกท ทราบเป็นข้อมูล เฉยๆ

แนะนำ ว่า ควรเลือก ใช้ลิ้น ของ รถรุ่นอื่นๆ ที่เป็นวัสดุ ที่ผลิตจากโรงงาน นั้นๆ ดีกว่า เช่น ของผม เลือกใช้ของนิสสัน บลูเบิร์ด เพราะ ผม ต้องการลิ้น ที่ดู แล้ว ซิ่ง นิดๆ  ไม่ใหญ่เวอร์  แล้ววัสดุ ของลิ้นที่ผมเลือกใช้ ก็ เป็น พลาสติก อย่างดี ฉีดขึ้นรูป สวยงาม  ทนทาน แล้วก็ หยืดยุ่น  ใส่เข้า ถอดออก กันชน ไม่ช้ำ ครับ  

ขอให้เจอ แบบที่ถูกใจ นะครับ  

อ่า.....................

แนะนำ ว่า ควรเลือก ใช้ลิ้น ของ รถตรงรุ่น ที่เป็นวัสดุ ที่ผลิตจากโรงงาน   ซึ่งในปัจจุบันไม่สามารถหาได้แล้ว 
แบบตรงรุ่นมีอยู่ คันนึงในกระทู้ นี้ ครับ

ตรงรุ่น 92 4 ประตู เลย ผม ไม่เคยเห็นครับ  เช็คจากพาร์ท โรงงานก็ ไม่มีครับ 

AE 92   2 ประตู เช็คมาด้วยรึเปล่าครับ !!!!

แรงตามตังค์ พังตามตรีนน !!
BaNTooN
นักแข่งมือสมัครเล่น

BaNTooN_HaLORe

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 23:30:26 »

อัพปาย

KON@EE90
นักแข่งมือสมัครเล่น

จนเงินตรา แต่ไม่จนปัญญา

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 23:43:47 »

ของผมรุ่นไหนไม่รู้ เป็นเหล็ก ยึดด้วยน๊อต
++

ฮิฮิ ฮิฮิ
อยากถามนิดนึงครับ สเกรตข้างแปลงมาจากรุ่นไหนครับ ราคาเท่าไหร สวยดีครับอยากได้มั้งจัง ดูเรียบๆดีครับ

ขอโทษจริงๆครับ ผมไม่ทราบจริงๆ คือซื้อรถมา มันก็ติดอยู่อย่างนั้นแล้วครับ มันเป็นบังโคลนไปในตัวด้วยนะครับ ไม่ทราบรุ่นไหน

แหะ.. แหะ..

EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #45 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 00:10:47 »

สวยดีคับ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
mee...

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 00:38:14 »

สวยทุกคันเลย
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #47 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 07:41:38 »

++

ฮิฮิ ฮิฮิ

ขอโทษจริงๆครับ ผมไม่ทราบจริงๆ คือซื้อรถมา มันก็ติดอยู่อย่างนั้นแล้วครับ มันเป็นบังโคลนไปในตัวด้วยนะครับ ไม่ทราบรุ่นไหน

แหะ.. แหะ..

ยืมไปโมแบบหน่อย 555 สวยดีพี่

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #48 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 11:13:57 »

++

ฮิฮิ ฮิฮิ

แหะ.. แหะ..

ยืมไปโมแบบหน่อย 555 สวยดีพี่
ฝากโมด้วยคนดิ
Jo_AE92

« ตอบ #49 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 11:27:08 »

สวยๆ กันทั้งนั้นเลยครับ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด

EVE29
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 13:07:59 »

เห็นแล้วอยากได้ ครับ
mee...

« ตอบ #51 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 21:25:43 »

ใส่มาแล้วหรือครับ สวยมากมาย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 23:23:59 »

ของตรงรุ่น ไม่มี จากโรงงาน ครับ  นอกจาก AE90   พอเป็น 92 มันไม่มี ครับ   หรือผม ไม่เคยเห็นก็ ไม่รู้

ส่วน ที่เห็นใส่ๆ กัน ก็ เอามาจาก หลายๆ รุ่น ครับ   ไม่ว่าจะเป็น  วีอาร์4 ( แบบที่ หมี ขาย )  หรือ จาก นิสสัน บูลเบิร์ด ( แบบที่ผมใส่ ) หรือ จาก อีกหลายๆ ตัว  

แต่จะบอกว่า การที่จะเลือกใส่นั่น  ก็ต้องดู ถึงคุณสมบัติ วัสดุ ที่ใส่ด้วย

ความเห็นส่วนตัวแล้ว พวก ลิ้นคลองถม หรือ ลิ้นจาก ร้านโชว์ห่วยของแต่งรถ   ผมว่า งานมันห่วยนะ  ใส่ไป ก็ ดู ไม่ค่อยเข้ากัน กับ เส้นสายการออกแบบ ของ เออี92 ซักเท่าไร  ที่สำคัญ เมื่อเทียบราคา กับ ชิ้นงาน ผม รู้สึก ว่า แพง  แต่สำหรับเพื่อนๆที่ใส่แบบที่ผมบอกว่า ห่วยอยู่ ไม่ต้องซีเรียสกับความเห็นผมนะครับ  คือใครชอบแบบไหน ก็ เลือกใช้กัน ตามสะดวก ครับ ผมแค่ แสดงความคิดเห็น ให้ จขกท ทราบเป็นข้อมูล เฉยๆ

แนะนำ ว่า ควรเลือก ใช้ลิ้น ของ รถรุ่นอื่นๆ ที่เป็นวัสดุ ที่ผลิตจากโรงงาน นั้นๆ ดีกว่า เช่น ของผม เลือกใช้ของนิสสัน บลูเบิร์ด เพราะ ผม ต้องการลิ้น ที่ดู แล้ว ซิ่ง นิดๆ  ไม่ใหญ่เวอร์  แล้ววัสดุ ของลิ้นที่ผมเลือกใช้ ก็ เป็น พลาสติก อย่างดี ฉีดขึ้นรูป สวยงาม  ทนทาน แล้วก็ หยืดยุ่น  ใส่เข้า ถอดออก กันชน ไม่ช้ำ ครับ  

ขอให้เจอ แบบที่ถูกใจ นะครับ  

อ่า.....................

แนะนำ ว่า ควรเลือก ใช้ลิ้น ของ รถตรงรุ่น ที่เป็นวัสดุ ที่ผลิตจากโรงงาน   ซึ่งในปัจจุบันไม่สามารถหาได้แล้ว 
แบบตรงรุ่นมีอยู่ คันนึงในกระทู้ นี้ ครับ

ตรงรุ่น 92 4 ประตู เลย ผม ไม่เคยเห็นครับ  เช็คจากพาร์ท โรงงานก็ ไม่มีครับ 

AE 92   2 ประตู เช็คมาด้วยรึเปล่าครับ !!!!

ทั้งทรูโน่ และ เลวิน  ไม่มี ครับผม
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 01:36:15 »

เอ แล้ว ตึกศรี นี่ อยู่ไหนอะ พอดีเปนเดก ตจว. จะไปหาซื้อมั้งงะ สวย เรียบๆ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #54 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 01:40:53 »

แล้วของพี่เคน รุ่นไหนอะ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"

« ตอบ #55 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 02:28:55 »

ใส่มาแล้วหรือครับ สวยมากมาย

คับผมพี่หมี อิอิอิ

« ตอบ #56 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 02:29:56 »

เอ แล้ว ตึกศรี นี่ อยู่ไหนอะ พอดีเปนเดก ตจว. จะไปหาซื้อมั้งงะ สวย เรียบๆ

ช่ายตึกศรีวรจักรป่ะหว่า ผมก็ไม่ค่อยทราบ
ลองเดาดู ถ้าผิดขออภัยด้วยคับ

Jun_TZ#061

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 08:57:12 »

สวยจะตายลิ้น VR4 ผมก้อใส่อยู่คับตามรูปส่วนตัวเลยคับ

« ตอบ #58 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 13:27:02 »

สวยจะตายลิ้น VR4 ผมก้อใส่อยู่คับตามรูปส่วนตัวเลยคับ

ผมก็เพิ่งติดเมื่อวาน อิอิอิ ตาปริบๆ ตาปริบๆ

yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #59 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 17:19:07 »

สอยมาจากไหนฮะ จาไปเอาบ้างน่ะ.... ถูกใจ.. ใช่เลย..

หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์