AE. Racing Club
20 ตุลาคม 2024 19:34:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ตัววัดความร้อนที่เป็นตัวเลขบ้างคับ ราคาเท่าไหร ทำอะไรได้บ้าง  (อ่าน 1888 ครั้ง)
tay ttgastech
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:18:16 »

รบกวนด้วยคับ อยากได้เป็นข้อมูล หรือในรถควรมีอุปกรณ์อะไรอย่างอื่นที่น่าใช้ ติดไว้เพื่อแจ้งเตือน ครับ

ต่าย ttgastech 0865996543

ขอบคุณ ครับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:20:22 »

รบกวนด้วยคับ อยากได้เป็นข้อมูล หรือในรถควรมีอุปกรณ์อะไรอย่างอื่นที่น่าใช้ ติดไว้เพื่อแจ้งเตือน ครับ

ต่าย ttgastech 0865996543

ขอบคุณ ครับ

คุณ ต่าย ที่รับ ติด a/f ตอนวันอาทิตย์ ที่โตต้า กัลปพฤกษ์ หรือเปล่าครับ เนี่ย..แหะๆ...ถ้าใช่ ก็ ผมไม่ได้ไปทำสักกะที..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:24:06 »

ใช่ครับ คือตอนนี้กำลังทำตัววัดความร้อนแจ้งเตือนและสามารถเอาไปควบคุมอุปกรณ์ไฟฟ้าในรถ ก็เลยอยากได้ความคิดเห็นเพื่อเอาไปรวมๆกันไว้ ให้มีหลายๆฟังก์ชั่น นะคับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:31:12 »

ครับคุณ AOD tz อาทิตย์ไหนว่างก็เชิญได้นะ ครับที่ ศูนย์ toyota ตอนนี้เป็นรุ่นใหม่มี วัดแบต AFแบบ  1 volt และ 5 volt

และสามารถ set ได้เอง ครับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:34:52 »

ครับคุณ AOD tz อาทิตย์ไหนว่างก็เชิญได้นะ ครับที่ ศูนย์ toyota ตอนนี้เป็นรุ่นใหม่มี วัดแบต AFแบบ  1 volt และ 5 volt

และสามารถ set ได้เอง ครับ
แสดงว่า เวอร์ชั่น ใหม่ เสร็จแล้วหรอครับ..

ส่วนตัววัด ความร้อนหม้อน้ำ  แบบตัวเลข ผมไม่เคยติดครับ ติดแต่แบบ เข็มครับ...(ใช้เซนเซอร ตัวใหม่ ครับ ไม่ได้ใช้ใน OBD นะครับ)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 13:42:26 »

ตัวใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว ครับ ส่วนตัววัดความร้อนที่กำลังทำก็ใช้เซ็นเซอร์ตัวใหม่ มีเสียงเตือน มีการควบคุม รีเลย์ มีโวลท์มิเตอร์และอยากได้อีกอย่างใส่ไว้ในตัวเดียวกัน แต่คิดไม่ออก (ขาอุปกรณ์เหลือใส่ได้)
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2008 15:32:53 »

ตัวใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว ครับ ส่วนตัววัดความร้อนที่กำลังทำก็ใช้เซ็นเซอร์ตัวใหม่ มีเสียงเตือน มีการควบคุม รีเลย์ มีโวลท์มิเตอร์และอยากได้อีกอย่างใส่ไว้ในตัวเดียวกัน แต่คิดไม่ออก (ขาอุปกรณ์เหลือใส่ได้)
น่าสนใจ อย่างมากครับ ขอดูรูป อุปกรณ์ หน่อยนะคับ ว่า เล็กใหญ่ ขนาดไหน จะได้หาที่วาง ไว้ถูก..
ปล. ผมใช้เกจ วัดความร้อนหม้อน้ำ ..อยู่ แต่ ไฟ LED มัน มี อยู่ 2 ดวง ..ติด ตลอด ดวงนึง และ กระพริบ ดวงนึง ไม่ทราบว่า พอจะแกะ ออกมา ทำได้หรือเปล่าครับ..ผมลองรื้อ ออกมาเล่น ดูละ..เหอะๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์