AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 10:51:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีเต็ดเนี่ย เต็ดมีไว้ทำอะไรคับ  (อ่าน 9132 ครั้ง)
GTi
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

"รัศมีการเที่ยวไกล อำนาจการกินจุ"

« ตอบ #40 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 11:28:22 »

เข้ามาอ่าน

ด้วยจิตรคารวะ

"ดินจะกลบ ลบกาย วายสังขาร"
"ไฟจะผลาญ ชีพให้ มลายสูญ"
"แต่ความดี ที่ทำไว้ ได้ค้ำคูณ"
"ย่อมเทิดทูน แทนซาก เมื่อจากไป"
greeser
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 12:48:15 »

เยี่ยมมมมมมมมมมมมม
vitty@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เมื่อก่อนเคยเปนเจ้าของคันเน้..เว้ย!

« ตอบ #42 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008 19:54:45 »

เอาเป็นว่าถ้าไม่พูดถึงทฤษฎีเอาจากที่ใช้จริงก็คือ

รถสามารถขับได้สนุกขึ้นออกตัว เข้าโค้ง เวลาอยู่ในโค้งสามารถกดได้เต็มๆ

แต่สิ่งที่ตามมาก็คือพวงมาลัยจะค่อนข้างหนักและตวัดกลับแรงมากๆต้องควบคุมดีๆ ต้องมีสติตลิดเวลามากกว่าเดิม

โดยรวมจะทำให้เราขับรถเร็วขึ้นกว่าที่เคยเป็น ไม่ได้แสดงว่ารถแรงขึ้นนะคับแค่มันใจขึ้น

แต่ข้อเสียของมันก็มีนะคับถ้าถนนลื่นมากๆเราใส่ไปเต็มๆมี เป๋ นะคับถ้าแก้กลับไมทันทุกอย่างก็ บรรลัยคับ
yes!at all

6.9

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 มกราคม 2009 03:02:28 »

เข้ามาอ่านและปัดฝุ่นอีกครั้ง เนื่องจากมีโครงการลงเครื่องอีกตัว รื้อออกคราวนี้ว่าจะหา เต็ด มาใส่ ถ้ามีตังพอ รบกวนเพื่อนๆใครพอทราบราคาซื้อขายในตลาดบ้างครับว่าเท่าไหร่และน่าจะหาได้แถวไหน รวมเครื่องทุกรุ่นที่เคยซื้อขายกัน เช่นใส่ได้กับเครื่องหรือเกียร์ตระกลู E FE GE ทั้งแบบ เฟืองและผ้า ทั้งแบบติดมากับเกียร์ และ ตัวเต็ดแยกต่างหาก ทั้งใช้แล้วและเบิกใหม่ จะได้เอาไว้เป็นข้อมูลสำหรับผมเองและเพื่อนๆ ขอบคุณครับ  คำนับ

ปล. สต๊าฟทุกๆท่านครับ ถ้า ก็อปปี้ หรือ ย้ายไปหน้าความรู้เก็บไว้ด้วยก็ดีนะครับ ถ้าทำไปแล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
corolla3s

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 มกราคม 2009 07:51:34 »

รถขับหน้าถ้าอยากได้เต็ดราคาถูกเอาไว้แข่ง DRAG อย่างเดียว ก็เอาเฟืองท้ายเดิมไปเชื่อมดอกจอก ก็กลายเป็นเต็ดแล้วครับ แต่ทำวิ่งถนนไม่ได้นะครับ ตรงๆ อย่างเดียวพอเลี้ยวเข้าแทรกได้

JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #45 เมื่อ: 03 มกราคม 2009 13:23:33 »

++ ไปหาจากหลาย ๆ เวปแล้วรวมมาให้อ่าน ++

สุดยอด ขอบคุณน้าแบด กับความรู้ดีๆครับ อ่านจนมึนเลยอ้ะ เวียนหัว

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
AE80

2E-TE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 03 มกราคม 2009 13:56:25 »

เข้ามาอ่านและปัดฝุ่นอีกครั้ง เนื่องจากมีโครงการลงเครื่องอีกตัว รื้อออกคราวนี้ว่าจะหา เต็ด มาใส่ ถ้ามีตังพอ รบกวนเพื่อนๆใครพอทราบราคาซื้อขายในตลาดบ้างครับว่าเท่าไหร่และน่าจะหาได้แถวไหน รวมเครื่องทุกรุ่นที่เคยซื้อขายกัน เช่นใส่ได้กับเครื่องหรือเกียร์ตระกลู E FE GE ทั้งแบบ เฟืองและผ้า ทั้งแบบติดมากับเกียร์ และ ตัวเต็ดแยกต่างหาก ทั้งใช้แล้วและเบิกใหม่ จะได้เอาไว้เป็นข้อมูลสำหรับผมเองและเพื่อนๆ ขอบคุณครับ  คำนับ

ปล. สต๊าฟทุกๆท่านครับ ถ้า ก็อปปี้ หรือ ย้ายไปหน้าความรู้เก็บไว้ด้วยก็ดีนะครับ ถ้าทำไปแล้วก็ขอโทษด้วยนะครับ
up

arTO-TRD

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 มกราคม 2010 23:31:36 »

แล้วสรุป เต็ดที่มันหมุนล้อนึง แล้วล้อนึงอยู่กับที่ นี่เรียกว่า เต็ดเฟือง  จริงๆ ใช่ มั้ยครับ

ยังไม่ ค่อยเข้าใจเลย
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

« ตอบ #48 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 11:15:18 »

เข้ามาอ่านและปัดฝุ่นอีกครั้ง เนื่องจากมีโครงการลงเครื่องอีกตัว รื้อออกคราวนี้ว่าจะหา เต็ด มาใส่ ถ้ามีตังพอ รบกวนเพื่อนๆใครพอทราบราคาซื้อขายในตลาดบ้างครับว่าเท่าไหร่และน่าจะหาได้แถวไหน

ได้มาตัวนึงน้า TRD 1.5 วิ่งมาไม่ถึง 1000 โล....

สภาพนางฟ้ามาโปรด  หุหุ

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
man@บุญรักษา

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 11:42:10 »

ขอบคุณความรู้ใหม่ครับ...สำหรับผม

สายพ่วงเเบตเตอรี่ พ่วงเเบตเตอรี่รถยนต์ทุกชนิด สายใหญ่ 25-50 SQ.MM. สายทองเเดงเต็มเส้นฉนวนหนาเเข็งเเรง
ทนกระเเสไฟฟ้า DC 150 - 500Amp เเรงดันไฟฟ้า 12-24Volt ของเเท้คุณภาพสูงใช้งานได้จริง
www.syncbattery.com
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 มกราคม 2010 20:12:33 »

ขอบคุณมากๆคร๊าฟ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
P-P
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #51 เมื่อ: 18 มกราคม 2010 22:58:13 »

เข้ามาอ่านเพิ่มความรู้บ้าง
<<nutt>>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #52 เมื่อ: 18 มกราคม 2010 23:33:06 »

สุดยอด ความรู้แน่นๆ

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
darkwiz

รถคันนี้ 20 ขวบแล้วค้าบบ

« ตอบ #53 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011 18:29:27 »

แล้วสรุป เต็ดที่มันหมุนล้อนึง แล้วล้อนึงอยู่กับที่ นี่เรียกว่า เต็ดเฟือง  จริงๆ ใช่ มั้ยครับ

ยังไม่ ค่อยเข้าใจเลย
ผมก็อยากรู้เหมือนกานครับ  ขอผู้รู้ช่วยตอบที

TU-ee101

สนไหมคนดี พี่มี"สามห่วง"

« ตอบ #54 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011 10:53:47 »

คำนับ คำนับ
HipPO_kUnG
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4efe turbo

« ตอบ #55 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011 14:00:53 »

ขอบคุนคับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์