AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 23:26:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาอู่เปลี่ยนเรือนไมล์ครับ  (อ่าน 1410 ครั้ง)
AOD_slowracing
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008 17:54:46 »

พอดีจะเปลี่ยนเรือนไมล์เกียร์ออโต้ของเก่าเข็มวัดความเร็วเจ้าเข้า ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ประสาทจะเสียขับไปวิตกจริตไป ทีนี้ได้ของมาหล่ะ เป็นเรือนไมล์ออโต้ญี่ปุ่นมีโชว์เกียร์ เพื่อนๆพอจะมีอู่หรือร้านแนะนำมั้ยครับว่าไปเปลี่ยนที่ไหนดี เพราะถ้าจะให้ขึ้นโชว์เกียร์นี่ต้องไล่ไฟกันด้วย หรือใครเคยเปลี่ยนแล้วมีที่แนะนำบอกหน่อยนะครับ เรือนไมล์ความเร็วไม่โชว์แฟนบ่นเช้าๆเย็น  ถอนหายใจ คำนับ

JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008 01:18:35 »

ถ้าเวอร์ชั่นใกล้บ้าน ไม่ลองโทรถามพี่ชีพดูล่ะอ๊อด ช่างไฟที่อู่ก็มีนะ เคยเห็นมีคนเอา 92 ไปใส่ไมล์ยาวอยู่
อื่นๆเดี๋ยวรอเพื่อนๆมาแนะนำต่อนะ
ทักทาย

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
toyota#10X
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008 08:29:58 »

ถ้าเวอร์ชั่นใกล้บ้าน ไม่ลองโทรถามพี่ชีพดูล่ะอ๊อด ช่างไฟที่อู่ก็มีนะ เคยเห็นมีคนเอา 92 ไปใส่ไมล์ยาวอยู่
อื่นๆเดี๋ยวรอเพื่อนๆมาแนะนำต่อนะ
ทักทาย
ลองดูตามนั้นเลยครับ คำนับ

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008 21:07:15 »

น้ากรุงสบายดีบ่ ไม่เจอกันเลย ว่างๆเจอกันหน่อยนะ ทักทาย

ปีใหม่เค้าท์ดาวน์ไหน ผมน่าจะว่างว่ะ โสดอีกต่างหาก คุณผู้หญิงเค้าไปแอ่วเจียงใหม่

แหะ.. แหะ..ขออนุญาตทักเพื่อนหน่อยนะครับคุณอ๊อด

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
AOD_slowracing
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008 21:29:58 »

โทรไปถามแล้วหล่ะเจี๊ยบ พี่ชีพก็ทำได้แต่ว่าเรายังต้องหาเซ็นเซอร์เกียร์(หรือว่าเซฟตี้เกียร์อะไรเนี่ยแหล่ะ พี่ชีพบอกมา)อีก เลยยังไม่ได้ไปทำเพราะว่าตอนไปซื้อเรือนไมล์ ลืมคิดไปว่าตัวบ้านเรามันไม่มีชุดนี้มาให้(เข้าไทยตัดออฟชั่นออกหมด เซ็ง) เดี๋ยวค่อยไปเดินหาซื้อใหม่ ไปป่าวเจี๊ยบกะว่าอาทิตย์หน้าจะไปเซียงกงอีกที ไมล์ตัวใหม่นี้ก็ได้มาจากนั่นแหล่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์