AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 23:22:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AE101-ไฟแสดงน้ำมันเครื่องโชว์หน้าปัทม์ครับ  (อ่าน 3277 ครั้ง)
JOEY-AE101
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008 12:22:15 »

ผมใช้ AE101 รุ่นไฟท้ายขาว 1600 Auto ครับ มีปัญหาไฟหน้าปัทม์โชว์รูปน้ำมันเครื่องครับ ไม่กล้าขับไปไหนเลย

อยากหาอู่ซ่อมแถวศรีนครินทร์-เทพารักษ์ครับ สอบถามอู่ชีพ (ซอยแบริ่ง) ได้ที่นึงแล้วครับ แต่วันอาทิตย์ไม่ค่อยสะดวก

พี่ๆพื่อนๆท่านอื่นที่อยู่ละแวกศรีนครินทร์หรือเทพารักษ์หรือใกล้เคียง มีแนะนำที่อื่นๆบ้างมั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

**หมายเหตุ**ผมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+ไส้กรองตามระยะครับ ใช้รถไป-กลับวันละ 20 กม.ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2008 12:27:10 โดย JOEY-AE101 » บันทึกการเข้า
AOD_slowracing
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008 19:09:32 »

แล้วระดับน้ำมันเครื่องยังปกติดีอยู่หรือเปล่าครับ มีพร่องหรือว่าหายไปต่ำกว่าระดับที่ควรจะมีหรือเปล่าครับ

JOEY-AE101

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 07:31:59 »

น้ำมันเครื่องเต็มครับ ผมวัดระดับแล้วครับ ไม่ทราบว่าถ้าเอาเข้าศูนย์โตโยต้าจะเสียค่าใช้จ่ายมากมั้ยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 08:49:52 »

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าเข้าศูนย์ต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่แต่รู้สักในโซนศรีฯจะมีคนทำงานศูนย์โตโยต้าเหมือนกันครับ ถ้าไม่สะดวกวันอาทิตย์แล้วช่วงเวลาปกติวันจันทร์-เสาร์สะดวกมั้ยหล่ะครับ ถ้าสะดวกลองไปอู่พี่ศักดิ์วัดด่านดูสิครับงานดีนะครับ AE ไปวางเครื่องกันเยอะ แล้วพี่เค้าเช็คเรื่องระบบไฟดีครับ นี่ผมก็ว่าจะไปทำโชว์เกียร์เรือนไมล์เหมือนกันแต่ต้องไปหาตัวเซ็นเซอร์เกียร์ของญี่ปุ่นก่อน

JOEY-AE101

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 10:43:11 »

ขอบคุณมากครับ เพราะเมื่อวานผมโทรถามทางอู่ชีพแล้วครับ

แต่ยังไม่ได้นัด ยังไงจะลองไปอู่พี่ศักดิ์ตามที่คุณ AOD แนะนำนะครับ

เพราะใกล้ด้วย ไมทราบว่าคุณ AOD มีเบอร์ที่อู่พี่ศักดิ์มั้ยครับ

แล้วอู่หายากมั้ยครับ ถ้าเข้าซอยวัดด่านจากศรีนครินทร์ครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 16:17:45 »

027570941 ถ้าเข้าทางศรีนครินทร์จะอยู่ทางซ้าย ฝั่งตรงข้ามจะเป็นร้านหมูกะทะ ไปจอดรถตรงหมูกะทะก็ได้ครับ โทรไปนัดก่อนก็ดีนะครับ เพราะบางทีคิวพี่เค้าเยอะครับ(ยังกะดารา)

JOEY-AE101

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 16:54:13 »

ขอบคุณ คุณ AOD มากเลยนะครับที่อำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง

ถ้าเอารถไปทำมาแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008 21:55:42 »

ไม่เป็นไรครับ อะไรที่พอจะช่วยกันได้ก็ต้องช่วยกันครับ คนกันเองAEด้วยกันทั้งนั้นครับ  ตรบมือ

JOEY-AE101

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008 19:53:03 »

โทษทีครับที่ตอบช้า มัวแต่ไปตามช่างหน้าคอนโดให้มาจั๊มพ์แบต กว่าจะเรียบร้อยก็หมดไป 1 วัน แล้ววันนี้ผมก็ได้ไปอู่พี่ประศักดิ์

ตามที่คุณ AOD แนะนำแล้วครับ ปรากฏว่าสายปลั๊กไฟหลุดครับ เฮ้อ ไอ้ผมนี่ก็แย่จัง เปิดฝากะโปรงออกบ่อยๆ แต่ไม่ทันสังเกต เพราะว่า

สายปลั๊กนี่มันหลุดห้อยแล้วปลายขั้วมันไปแกว่งโดนไดชาร์ทน่ะครับ ไฟโชว์น้ำมันเครื่องเลยกะพริบ แถมพาลให้พัดลมแอร์ผมไม่หมุนอีก

แต่พอไปถึงอู่พี่ศักดิ์ปุ๊บ พี่แกตรวจดูแล้วก็ล้วงสายปลั๊กให้ดู บอกว่านี่ไง เจ้าตัวต้นเหตุ ผมก็ถึงบางอ้อเลย แต่ไหนๆไปแล้วไม่ให้เสียเที่ยว

ก็เลยอุดหนุนงานพี่เค้าซะหน่อย เพราะว่าไอ้เจ้าโอริ้ง (ผมเรียกถูกมั้ยหว่า) มันมีน้ำมันซึมออกมา ผมก็ว่าจะ ว่าจะ...แต่ไม่ได้ทำซักที

คราวนี้ก็เลยทำซะเลย อ้อ พี่ศักดิ์ยังบอกเลยว่าคุณ AOD เพิ่งแวะมาที่เมื่อเช้า แล้วเรือนไมล์อันใหม่เป็นไงครับ ถ้าทางจะแจ๋วน่าดู ถ้าได้

เจอกันต้องขอยลโฉมหน่อย เผื่อจะได้เปลี่ยนมั่ง ยังไงก็ต้องขอบคุณคุณ AOD อีกครั้งนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์