AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 21:31:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4age 16v มีปัญหาอีกแล้วครับ...ช่วยทีครับ  (อ่าน 3499 ครั้ง)
Sperm_cell
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008 18:32:43 »

เครื่อง 4age 16v สายหลบมีปัญหาช่วยด้วยครับ
1.ตอนเครื่องเย็น start แล้วรอบขึ้นสูง ต้องรอจนเข็มความร้อนขึ้น รอบถึงค่อยๆลดลงมาปกติ แก้ไงครับ
2.กระป่องดักไอน้ำมันไม่ทราบว่าจะต้องต่อยังไงครับ เห้นด้านบนมี 1 ท่อ และใต้กระป๋องมีอีก 2 ท่อ  ต่อไงครับแล้วจำเป็นต้องใส่ไหมครับ
3.ตัวชดเชยรอบแอร์ (DP+VTV) ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
4.ชุดจานจ่าย4age สามารถเอาของเครื่องรุ่นอื่นแทนได้ไหมครับ

เศร้า  เศร้า  ยกธงขาว
KENTENS@I <J>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

>< " ชอบง่า

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008 19:20:00 »

ตอบข้อ1  เป็นปกติครับ  เครื่องผมก็ วอมที่ 2000 รอบ

Nick EE90->4A-GE
นักแข่งมือสมัครเล่น

EE90 + 4A-GE 16v. ลายเสือดาว

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008 20:00:33 »

ตอบข้อ1  เป็นปกติครับ  เครื่องผมก็ วอมที่ 2000 รอบ

>>>  ผมก็เหมือนกันครับ.... ข้ออื่นๆ รอคำตอบด้วยคนครับ.
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008 21:20:30 »

จานจ่ายตรงรุ่น แพง และหายาก ว่ากันสองพันห้าแล้ว ในเชียงกง เจอต้องซื้อเก็บ เพราะมีเงินก็ใช่ว่าจะหาได้

เคยจานจ่ายเสีย รถจอดอยู่ในเดอะมอลบางแคสองวันเต็ม ๆ บ้านอยู่พระรามเจ็ด นั่งแท็กซี่วิ่งหาของเหนื่อยเลย

นาน ๆ แวะมาที
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008 23:39:10 »

1.เป็นปกติครับ เครื่องจะวอร์ม 1500-2000 rpm ครับ ไม่ต้องตกใจ..
2.ถังดักไอน้ำมัน ของเดิมมันมีหรือป่าว ใช้ของเดิมดีกว่าครับ..
3.ผมเอาของอี 100 มาใส่ครับ แล้ว ก็ ใช้ได้ครับ..แต่ต้องอุดสาย ตรงลิ้นปีกให้ถูกต้องครับ..ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะ..
4.มันเสียเพราะอะไรครับ..  ถ้าซีลน้ำมันรั่ว  ให้ช่างผู้ชำนาญ แกะออกมาเปลี่ยนซีลตัวในและตัวนอกได้ครับ..แต่ถ้า ทองแดงกระจาย..ก็ต้องเปลี่ยนครับ..รู่นอื่นใช้กันไม่ได้ครับ
Sperm_cell
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 00:07:04 »

กระป๋องดักไอน้ำมันเป็นของเดิมครับ กระป๋องพลาสติกสีดำ แต่ไม่รู้ว่าพวกรูท่อที่มีจะต้องไปต่อที่ไหนบ้างตอนนี้ต่อมั่วไปหมดแล้ว... ยกธงขาว  ยกธงขาว  ยกธงขาว
fLexA

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008 12:39:48 »

ทำไมฝาลายของผมไม่เห็นมีการวอร์มเครื่องเลยหล่ะ
พลตรี มะโน ณ ลำตะคลอง
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 14:37:09 »

นึกว่าเป็นของเราคันเดียว ของผม 1500 รอบครับ  ไม่ใช่นะ...
witarn

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 14:54:12 »

ข้อ 1.เป็นเหมือนกันครับ เป็นระบบของเค้าอย่าคิดมากเน้อ

AE 115

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 15:39:46 »

>>>  ผมก็เหมือนกันครับ.... ข้ออื่นๆ รอคำตอบด้วยคนครับ.

ยิ่งหน้าหนาวความร้อนขึ้นช้ามากต้องวิ่งเปน 10 กม เลยกว่าจะเดินปกติ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 16:09:42 »

อ้างถึง
เครื่อง 4age 16v สายหลบมีปัญหาช่วยด้วยครับ
1.ตอนเครื่องเย็น start แล้วรอบขึ้นสูง ต้องรอจนเข็มความร้อนขึ้น รอบถึงค่อยๆลดลงมาปกติ แก้ไงครับ
ปกติ ครับ เพราะ มันเป็นการวอร์ม เครื่องยนต์ ครับ
อ้างถึง
2.กระป่องดักไอน้ำมันไม่ทราบว่าจะต้องต่อยังไงครับ เห้นด้านบนมี 1 ท่อ และใต้กระป๋องมีอีก 2 ท่อ  ต่อไงครับแล้วจำเป็นต้องใส่ไหมครับ
รู้สึกว่า ถังดังไอน้ำมัน  เดิมๆโรงงานจะไม่มี มาให้ครับ   มาติดตั้งเพิ่มเติม ทีหลัง ครับ  จำเป็นหรือไม่ สำหรับผม ถ้าใสไว้ ก็ดีครับ เพราะ จะได้ ไม่เหม็นไอน้ำมัน ครับ
ส่วนมากการต่อ ก็ จะเข้า หนึ่ง  ออก หนึ่ง  อีกอัน แล้วเป็นรูระบาย มั๊ง ครับ
อ้างถึง
3.ตัวชดเชยรอบแอร์ (DP+VTV) ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
ผมเคยได้ มาจากเชียงกง ทั้งยวง ประมาณ 300 ครับ  แต่ นานแล้วนะ
อ้างถึง
4.ชุดจานจ่าย4age สามารถเอาของเครื่องรุ่นอื่นแทนได้ไหมครับ
เคยได้ยินจากช่างเซียน ๆ 4A ครับ  ว่าเอาของ กะลา แดง มาใช้ได้  แต่ผม ก็ ไม่เคย ลอง ครับ เพราะไม่คิดว่ามันจะใช้ได้จริงๆ เพราะ ไม่งั้น เค๊าจะผลิตให้ มันแตกต่างกัน มาทำไม  ก็ ผลิตแบบเดียว เลย ไม่ต้องเปลืองงบ    ซึ่งถ้าใส่ได้จริง ก็ คงต้องมีการดัดแปลง ซึ่ง ถ้า ไม่มีความรู้ เด๊วก็ เป็นเหยื่อช่าง อีก  ครับ

แต่ส่วนมาก จานจ่าย ไม่พังกันง่ายๆ ครับ  อะไหล่ ก็ มี ให้เปลี่ยน ครับ พวก โอริงค์  พวกซีลแกน  หรือ หัวนกกระจอก ครับผม  แต่ถ้า ฝาครอบแตก ก็ ลิเกเลิก ครับ  หายาก ครับ 
watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 17:02:03 »

อ่านหนังสือ
DorAEmon Power
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 09:29:04 »

ฝาครอบจานจ่ายเบิกบางไผ่ได้เลยค๊าบน้าโช

ไม่เชื่อถามโอมเด่ะ จานจายซิ่ง 555+

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 10:00:54 »

ฝาครอบจานจ่ายเบิกบางไผ่ได้เลยค๊าบน้าโช

ไม่เชื่อถามโอมเด่ะ จานจายซิ่ง 555+

แจ่มมม   55+
Ohm4ag

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 10:07:24 »

ฟาดดดดดดด  พูดแล้วนึกถึงวันนั้นที่คลองเจ็ค เน้อไอ้ปิ๊ด  นึกว่าสูบแตก  5555   ฝาครอบจานจ่ายมีขายครับผม  ผมเคยซื้อมาล่ะ

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
Ohm4ag

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 11:56:07 »

โอเคเลยพี่ จะเอาไหมเดี๋ยวซื้อไปให้  เพราะว่าจะไปเอาแคมด้วยไงครับลูกพี่ 

ไม่ต้องห่วง แคมเก็บไว้เลย  หาที่พักให้ด้วยว่าจะไปค้าง 5555 รถโอมทำสีอยู่เหมือนกัน  เดี๋ยวโทรไปโม้ดีก่า ถ้าจะมันส์

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 13:34:31 »

โอเคเลยพี่ จะเอาไหมเดี๋ยวซื้อไปให้  เพราะว่าจะไปเอาแคมด้วยไงครับลูกพี่ 

ไม่ต้องห่วง แคมเก็บไว้เลย  หาที่พักให้ด้วยว่าจะไปค้าง 5555 รถโอมทำสีอยู่เหมือนกัน  เดี๋ยวโทรไปโม้ดีก่า ถ้าจะมันส์

วันนี้ลืมมือถือไว้ บ้านอ่ะ  เอามาแต่เบอร์ ออฟฟิศ ว่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์