AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 20:26:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มี ใคร เคย จาน เบรก ของ ที่ RUNSTOP บ้าง ครับ  (อ่าน 9146 ครั้ง)
S u r a n a y ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 07:37:43 »

http://www.runstopbj.com/forum/viewtopic.php?t=729

ตามนี้เลยครับ อยากรู้ว่าดีมั้ย

มันมีของ92ป่ะพี่สตางค์

มีครับ  วันนี้ ผม เข้าไป มาที่ โรงงานเลย แถว พุทมณฑล น่ะครับ

ของ 92 มีแน่นอนครับ  ราคา ต่างกันไป   เค้าบอกว่า รถเล็กราคา พอๆๆ กันไม่ต่างกันมาก

จานเดิม เรียบๆๆ   690 บาท ต่อ 1 ข้าง

ที่ผมจะใส่คือ เจาะรู เซาะร่อง ราคา 1190 บาท ต่อ 1 ข้าง ครับ

เอารถเข้าไปได้เลยครับ เขามีเจ้าหน้าที่ใส่ให้ ฟรี ด้วย

ส่วนของผม ใช้ disc หน้า หลัง ของ levin 92 ทั้งชุดเลยครับ  จานหน้าต้องใช้ ของ ST171  เพราะ จานมัน หนา มากๆๆ

ส่วน  disc หลัง ของ 92  จะมี ของ แน่นอนครับ

เพราะ เจ้าของเค้าบอกมาเองว่า มีลูกค้ามาถามเหมือนกัน disc หลัง ของ 92 เนี่ย

เค้าเลยเอาของผมไปวัดขนาด แระ  disc หลัง เจาะรู เซาะ ร่อง   รออีก ประมาณ 1 เดือน นะครับ

ตามนั้น

มีครับ  วันนี้ ผม เข้าไป มาที่ โรงงานเลย แถว พุทมณฑล น่ะครับ

ของ 92 มีแน่นอนครับ  ราคา ต่างกันไป   เค้าบอกว่า รถเล็กราคา พอๆๆ กันไม่ต่างกันมาก

จานเดิม เรียบๆๆ   690 บาท ต่อ 1 ข้าง

ที่ผมจะใส่คือ เจาะรู เซาะร่อง ราคา 1190 บาท ต่อ 1 ข้าง ครับ

เอารถเข้าไปได้เลยครับ เขามีเจ้าหน้าที่ใส่ให้ ฟรี ด้วย

ส่วนของผม ใช้ disc หน้า หลัง ของ levin 92 ทั้งชุดเลยครับ  จานหน้าต้องใช้ ของ ST171  เพราะ จานมัน หนา มากๆๆ

ดิสหน้า ST171 ใหญ่กว่า เลวิ่น มั้ยครับ  ราคา บวกกว่าเดิมเยอะมั้ย

วันนี้ไปใส่มาเลยครับ สวยดี  เค้าคิดราคา 1090 บาทไทย ครับ

ของเลวิน 92 มันคือของ ST171  เพราะมันหนากว่ามาก
ถ้าเป็น ของ 101 มันจะบางกว่านะครับ

คนที่ไม่แน่ใจแนะนำให้เอารถไปที่ โรงงานเลยครับ
จะได้ไม่มีปัญหา ให้เค้าเทียบให้เลย มีกก็มี  ถ้าไม่มี สร้างหรือเทียบเอาเลยครับ

ดิสหลัง  เลวิน 92 เจาะรู เซ่ะ ร่อง รอ ปีหน้า ครับ เค้าทำแน่  เค้า บอก

โทรมาถามได้ครับ  08184481039 คิม
สุดยอด

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
nat_15
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

มันจะกลับมา !!!!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 09:26:25 »

ซูม ซูม ซูม ซูม

__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 00:23:05 »

แล้วจานเดิม(เล็ก) อยากได้แบบใหญ่กว่าเดิม(แบบ 10 นิ้ว) จะไส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

6.9

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2008 13:40:46 »

แล้วจานเดิม(เล็ก) อยากได้แบบใหญ่กว่าเดิม(แบบ 10 นิ้ว) จะไส่ได้เลยหรือเปล่าครับ

ถ้าจานเดิมเล็กเปลี่ยนเป็นจานสิบนิ้ว ต้องหาขายึดคาริปเปอร์ตัวสิบนิ้วมาใส่ครับเพราะจานใหญ่ขั้น ส่วนตัวคาริปเปอร์พอทเดียวขนาดเท่ากันแต่รู้สึกลูกสูปตัวเลวินจะใหญ่กว่านิดหน่อย ผ้าเบรคใช้เบอร์เดียวกันได้

ส่วนสองพอท ไม่ทราบครับผม

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
humankim
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008 01:48:32 »

แล้วถ้าเป็นเบรค 2 port อะครับมันต้องใช้ของรุ่นไหนอ่า   หรือเอารถไปให้เค้าเทียบได้เลย   อ่านหนังสือ

เอารถเข้าไปได้เลย ครับ

แรงตามตังค์ พังตามตรีนน !!
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008 06:01:37 »

ก็ใช้ได้อะนะครับ เมื่อก่อนก็เคยใส่อยู่

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
3S-G TФCФβů
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

แล้วคุณจะรู้ว่า 1300 อย่างมันก็ได้แค่นี้แระครับบบ

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008 07:29:10 »

ถ้าจานเดิมเล็กเปลี่ยนเป็นจานสิบนิ้ว ต้องหาขายึดคาริปเปอร์ตัวสิบนิ้วมาใส่ครับเพราะจานใหญ่ขั้น ส่วนตัวคาริปเปอร์พอทเดียวขนาดเท่ากันแต่รู้สึกลูกสูปตัวเลวินจะใหญ่กว่านิดหน่อย ผ้าเบรคใช้เบอร์เดียวกันได้

ผมเปลี่ยนมาแล้วครับสุดท้าย ก็ไปจบที่ งาน 10.2 ของ เลวิน แทนใส่ได้พอดีครับเลยครับ ใส่ กับ ขอบ 15 ละ สวย เลย เวลา เบรค รู้ สึก ว่า ดี ขึ้น เหมือน กัน

แต่ถ้า 10.2 ส่วนใหญ่ จะต้อง ใส่ กับ ขอบ 15 ขึ้น ไปอะครับไม่งั้นติดล้อแน่ๆอะครับ (เห็นช่างเบรค เขาว่าอย่างนั้นนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธันวาคม 2008 07:36:02 โดย SaTaNgZa » บันทึกการเข้า

"เอาๆรถไม่สวยหรอกแค่พอดูได้แต่งไว้คุยว่า ยุ่น นะ"

EVE29
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008 11:12:28 »

เขามีของ levin ด้วยช่ายไหมครับ อยากได้ๆ ดิสหลังใหม่
ของ 92 ถ้าจะเอาดิสหลังของ 101 มาใส่นี่ต้องเพิ่มไปบ้างครับเพราะของ 101 หลังมันหย่ายกว่า 92 อ่าครับ
3S-G TФCФβů

แล้วคุณจะรู้ว่า 1300 อย่างมันก็ได้แค่นี้แระครับบบ

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2008 18:21:20 »

เขามีของ levin ด้วยช่ายไหมครับ อยากได้ๆ ดิสหลังใหม่
ของ 92 ถ้าจะเอาดิสหลังของ 101 มาใส่นี่ต้องเพิ่มไปบ้างครับเพราะของ 101 หลังมันหย่ายกว่า 92 อ่าครับ

อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าต้องเพิ่มอะไรบ้างแต่ลองโทรไปสอบถามเขาดูเลยครับ .... ข้อมูลแน่นอน

"เอาๆรถไม่สวยหรอกแค่พอดูได้แต่งไว้คุยว่า ยุ่น นะ"

Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008 04:47:00 »

ผมเปลี่ยนมาแล้วครับสุดท้าย ก็ไปจบที่ งาน 10.2 ของ เลวิน แทนใส่ได้พอดีครับเลยครับ ใส่ กับ ขอบ 15 ละ สวย เลย เวลา เบรค รู้ สึก ว่า ดี ขึ้น เหมือน กัน

แต่ถ้า 10.2 ส่วนใหญ่ จะต้อง ใส่ กับ ขอบ 15 ขึ้น ไปอะครับไม่งั้นติดล้อแน่ๆอะครับ (เห็นช่างเบรค เขาว่าอย่างนั้นนะครับ)

10.2 ล้อเดิม 14 นิ้ว ใส่ได้ครับ ใส่อยู่ครับใส่แล้วมันจะเต็มแต่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ ถ้า 11 นิ้วขึ้นไปนี่ต้องขอบ 15 ขึ้นไปครับ

3S-G TФCФβů

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2008 11:07:10 »

10.2 ล้อเดิม 14 นิ้ว ใส่ได้ครับ ใส่อยู่ครับใส่แล้วมันจะเต็มแต่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ ถ้า 11 นิ้วขึ้นไปนี่ต้องขอบ 15 ขึ้นไปครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

humankim
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 มกราคม 2009 19:50:00 »

รอของหน่อยครับ  เค้าบอกมานะ  เค้าจะ ทำออกมาล่ะครับ 
ตอนที่ผมไป เค้าเอาของผมไป วัดขนาด

ของ  levin 92   ไม่เท่ากับของรุ่นไหน เลยครับ
ตัวจานเท่ากัน  ตัวดุมเท่ากัน 
ด้านหลังไม่เหมือนกัน คือไม่หลบ เหล็กกันฝุ่น หรืออะไร ซักอย่างนั่นน่ะครับ

แรงตามตังค์ พังตามตรีนน !!
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์