AE. Racing Club
19 ตุลาคม 2024 19:31:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับพอดีซื้อTOYOTA AE92มาใครรู้ช่วยมาตอบที  (อ่าน 3251 ครั้ง)
karoon
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008 21:14:08 »

เรื่องที่ 1 เลยครับ
          พอดีพ่อซื้อให้เป็นของขวัญไว้ขับไปเรียนที่มหาลัยแต่เขาวางเครื่องมาแล้วครับเป็นเครื่องหัวฉีด 1600 ไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องของ  AE 101  หรือ  AE 100
ปัญหาคือล้อมันไม่เท่ากันครับมันหุบเข้าไปได้ประมาณ3-4ซ.ม.และอีกข้างมันโผล่ออกมาจะแก้ยังไงดีครับถามพ่อก็บอกว่าต้องยกเครื่องขึ้นใหม่และก็แก้เขาบอกว่าหลายหมื่นเราเลยว่าเออช่างมันเดี๋ยวเก็บตังวางเครื่องใหม่ไปเลยหรือว่าแก้ดีช่วยหน่อยครับ
เรื่องที่ 2
        อยากทราบว่าเครื่องตัวที่ใช้อยู่พอขับขึ้น120+ขึ้นไปมันจะเริ่มสั่นทั้งรถเป็นที่อะไรครับโชคหลังเปลี่ยนแล้วโชคหน้าช่างบอกว่าไม่เป็นไรมาก(ของติดรถมาครับ)คือมันไม่อยากให้สั่นมากใครช่วยแนะนำหน่อยครับ
เรื่องที่ 3
        ท่าจะทำสเกริ์ตรอบคันน่ะครับทำสีหรือยังไม่รวมทำสีแถวนครปฐมหรือกรุงเทพที่ไหนรับทำราคาไม่แพงบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยท่ามีเบอร์ติดต่อจะขอบคุณมาก

boatham
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008 21:27:18 »

ตอบข้อ 1 อยากรู้ก็ต้องไปดูในเล่มอ่ะครับว่าเป็นเครื่องอะไร ส่วนเรื่องล้อยื่นไม่เท่ากันถ้าขับได้โดยไม่เอียงก้อไม่น่าจะเป็นไร แต่ถ้ากลัวไม่สวยก้อไปลองสเปเซอร์เอาครับ คู่ละไม่กี่ร้อย

ตอบข้อ 2 ลองเอาไปตั้ง 0 ถ่วงล้อดูครับ

ตอบข้อ 3 รอบคันก้อมีหลายร้านอ่ะคับ ประมาณ 6900-7900+- นิดหน่อย แต่ส่วนตัว AE92 ใส่แค่ลิ้นหน้่าก้อหล่อแล้วคับ

putchy
นักแข่งมือสมัครเล่น

ชายไทย ไม่ต้องใช้ไซเลนเซอร์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008 23:15:35 »

บางทีอาจจะเป็นที่ยางก็ได้นะเรื่องการสั่นผมก็เป็นครับพอไปเปลี่ยนยางหายเลย ยางอาจบวมครับลองเช็คสภาพยางดูก่อนครับ

รางหลังแข็ง/คันเกียร์ออโต้/ขาเบรค/วิทยุ/ยางแจกฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144406.new#new
S u r a n a y ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 00:18:55 »

เห็นด้วยๆ AE92 ไม่จำเป็นต้องใส่รอบคัน แค่ลิ้นหน้าก็หล่อแล้ว  สุดยอด

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
noncook
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:22:29 »

บางทีอาจจะเป็นที่ยางก็ได้นะเรื่องการสั่นผมก็เป็นครับพอไปเปลี่ยนยางหายเลย ยางอาจบวมครับลองเช็คสภาพยางดูก่อนครับ
goodๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:53:39 »

เห็นด้วยๆ AE92 ไม่จำเป็นต้องใส่รอบคัน แค่ลิ้นหน้าก็หล่อแล้ว  สุดยอด
เห้นด้วยอีกเสียง
แค่ลิ้นหน้าก็สวยแล้วก้ประหยัดตังไปได้อีกด้วย
私はロイヤルが大好きです。 ปกป้องสถาบัน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

^ช่วยอ่านหน่อยนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 10:09:54 »

แค่ลิ้นหน้าก็สวยแล้วก้ประหยัดตังไปได้อีกด้วย
อีก 1 เสียง  สุดยอด

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 13:58:39 »

+ ไปอีก 1 เสียงครับ ใส่ลิ้นหน้าก็หล่อแล้ว

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
EP Direc
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 14:51:31 »

เครื่องให้ดูที่เล่มครับ เครื่องให้แปลงแท่นยังไงก็ไม่น่าจะมีผลกับการหุบของล้อครับ
ส่วนล้อถ้าสองข้างไม่ไท่กัน ต้องลองเช็คช่วงล่างดู ผมมีอู่อยู่แถวสะพานพระราม 5 เช็คให้ได้ครับไม่เก็บตัง แล้วก็ไม่จำเป็นต้องทำที่ผมก็ได้ แค่ให้รู้ว่ามันเป็นที่ตรงไหนจะได้แก้ไขได้ครับ 081-3150618 (ผมรู้ว่าทุกคนจะมีอู่ทำประจำอยู่แล้ว แต่บางครั้งอาจไม่สะดวก)
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 14:54:59 »

+ ไปอีก 1 เสียงครับ ใส่ลิ้นหน้าก็หล่อแล้ว

อีก1เสียงครับ

TOCOBU
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 17:47:34 »

1  น่าจะเป็น 4A-FE ครับ
2  เป็นได้ หลายอย่าง   เช่น  ยางบวม  แท่นเครื่องขาด  ช๊อคพัง  ล้อไม่ได้ถ่วง
3 การใส่ แอโร่พาร์ท  สิ่งที่ จะชี้วัดว่า  สวย หรือ ทุเรศ นั้น   ขนาดล้อและยาง มี ผล อย่างมากครับ  แล้วก็ แบบของ แอโร่พาร์ท ที่จะใส่ ก็ เหมือนกัน  ขนาด ต้องบาลานซ์ กับ มิติ รถ ด้วย  อีกทั้ง วัสดุ ที่ใช้ทำ ก็ ควรจะประณีต บรรจง ด้วย  ซึ่ง ที่ผ่านมา ยังไม่เคยเห็น 92 คันไหนในประเทศไทย ใส่ แอโร่พาร์ท ได้ เข้าตา เลย
ผมว่า ใส่ลิ้น ก็ พอ ครับ
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 20:05:35 »

ล้อยื่นไม่เท่ากันนี่ใส่เพลาผิดรุ่นเปนไปได้ป่าว

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008 15:54:30 »

ล้อยื่นไม่เท่ากันนี่ใส่เพลาผิดรุ่นเปนไปได้ป่าว

น่าคิดๆ คริคริ

ใส่ลิ้นอย่างเดวก้อสวยละงับ 92
เก็บตางๆๆๆ ทามลิ้นหน้ามั่ง

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008 16:43:13 »

ใส่แค่ลิ้น ก้สวย จิง ๆ ของคนอื่น สวย ๆ เยอะ ของตัวเองยังไม่มี

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
BaNTooN

BaNTooN_HaLORe

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 00:12:32 »

สุดยอด

AE 115

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 15:21:07 »

แอบดู
MEESANG

แต่งแต่พองามครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008 21:37:03 »

มาๆๆ มาใส่ลิ้นหน้ากัน คับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์