AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 20:25:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาดใครเคียงข้างเราก็คงไม่ตายใช่ไหม  (อ่าน 7566 ครั้ง)
Mac Auto Parts
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 01:12:52 »

มันจบแล้วครับความรักที่เคยผ่านมา มีทุกข์ สุข สบายบ้างลำบากบ้าง ทะเราะกัน เป้น ครั้งคราว ถึงวันนี้ ผม ต้องอยู่คนเดียวมานรู้สึดใจหาย คืนนี้อาจเป็นคืนสุดท้ายที่จะมีความรู้สึกดีๆ

ผมคงมีไม่พอเท่าที่เธอต้องการ ไม่ไหวแล้ว...

ถ้าคนที่รู้จักเธอคนนั้นฝากถามด้วยนะครับ

ฉันมันไม่ดีตรงไหน

หรือว่าฉันเป็นห่วงจนน่ารำคาญ

หรือสิ่งที่มีอยู่ฉันมันให้เธอไม่พอ

ต่อไปนี้คงไม่อยากมีใครเพราะครั้งนี้เกินที่จะเสียใจ ปีไหม่ปีนี้เป้นปีที่ ทรมานที่สุด

สิ่งที่ห่วงที่สุดก็คือ

กลัวเขาจะลำบาก ต่อให้เลิกกันแล้วยังไงก็เป้นห่วง ถึงผมจะไม่ร่ำรวยแต่เงินเดือนทุกเดือนก้หาทางที่จะให้เขาอยู่สบายเวลาไปเรียนก็ไม่อยากให้ลำบาก

มีบ้างครั้งที่ผมก็ทำตัวไม่ดีนี้ก็อาจเป้นสิ่งที่ทำให้เขามีคนไหม่ด้วยหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ แต่ถ้าเขาไปได้ดี เราก็ควรดีใจและยินดีกับสิ่งที่เขาตัดสินใจ

สุดท้านนี้ ใครมีความรักผมก็ขอให้รักษามันไว้ให้ดีนะครับนักบ้างเบาบ้าง ก็ ให้อภัยกันและกัน ไม่ไหวแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม 2008 01:44:33 โดย banocin » บันทึกการเข้า

251/1 Moo 6. Soi Jaroensuk, Phaholyothin Rd, Talaysubsorn,Muang,Lopburi 15000 Thailand
Louis Todo Juku <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 03:08:42 »

อย่าไปคิดไรมากเลยพี่ ผมว่าถ้าเป็นเนื้อคู่กัน ซักวันเขาต้องกลับมาหาพี่แน่นอน ฟันธง คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Tonsuan

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 04:53:13 »

เมื่อเรายังเด็กจะคิดว่า"ฟันน้ำนม" นั้นคือฟันตลอดไปของเรา
แต่เมื่อโตขึ้นจะรู้ว่า"ไม่ใช่" แต่ ณ เวลานั้นเรามักคิดว่า..."ใช่"

สู้ๆครับพี่น้อง คู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกัน วันข้างหน้าพี่ก็จะได้เจอกับรักที่ดีกว่าครั้งนี่แน่นอน สุดยอด

Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 06:15:21 »

สู้ๆครับพี่ ตราบใดที่มีรักย่อมมีหวัง

-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 08:40:27 »

ถ้าคนมันคู่กันยังไงก็ต้องอยู่ด้วยกัน ต่อให้ห่างกัน หรือมีอุปสรรคขนาดไหน

แต่ถ้าไม่ใช่ฝืนไปก็เท่านั้น

ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกเพื่อน ยังไงก็พยายามอย่าอยู่คนเดียวแล้วกันเดี๋ยวจะคิดมาก

ออกมาเจอๆ เพื่อน หาอะไรทำ จิตใจจะได้ไม่หมกหมุ่น  สักพักเราก็จะดีขึ้นเอง

aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 08:55:40 »

แอบดู   ถึงคุณจะไม่มีเขาแล้ว  แต่รอบฯตัวคุณยังมีพวกผมและเพื่อนฯไง   
                          (ลืมไปแล้วเหรอ)  อย่าไปคิดมากเลย สมัยนี้อาไรก็ไม่แน่ไม่นอนหรอก จิงปะ
                          ยังไงก็รักตัวเองให้มากฯ ละกัน   (และฟีฟ่าละทำไง ช่วยตอบด้วย) รอ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:06:12 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:09:09 »

แมคเดินออกไปข้างนอกนะ  แล้วไปซื้อของขวัญมาจับฉลากวันพรุ่งนี้ดิ    

เด๊วอะไรๆก็ดีขึ้นเองนะเพื่อน   สุดยอด

บางครั้งการอยู่กับตัวเองบ้างก็จะทำให้เราคิดอะไรๆได้ดีขึ้นนะ

มิตรภาพ เหลือล้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:12:20 »

และอย่าลืมว่ายังมีเพื่อนๆ อีกเพียบ ที่จะอยู่เคียงข้าง ไม่ว่าทุกข์หรือสุข   สุดยอด

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 09:35:20 »

ใจเย็น ๆ นะครับ ผมว่าความรักเป็นสิ่งที่สวยงามนะ
ขึ้นอยู่กับว่าเราจะมองมันในมุนไหน แค่นั้นเอง
เราก็ควรจะคิดแต่ความทรงจำดี ๆ ที่เราได้อยู่ด้วยกัน
อย่าไปคิดว่าเราทำไม่ดีเค้าถึงไป คิดอย่างนี้เราจะเหนื่อยใจ
มากว่า สบายใจนะครับ สู้ ๆ นะครับ

ปล.ผมหวังว่าซักวันหนึ่งจะได้เจอคนที่ดีสำหรับเรานะครับ
CJ 90
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 10:01:09 »

อย่างที่ทุกคนบอกนะครับ หาอะไรทำ มาเที่ยวกับเพื่อนๆ พยายามอย่าอยู่คนเดียว แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง
เป็นกำลังใจให้ครับ
บอย บุเรงนอง<RZ>

(โก๋หลังวัง)พิเรนทีมเซอร์วิส

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 12:09:20 »

เป็นกำลังใจให้คับคุณพี่ยังไรก็ยังมีน้องคนนี้และเพื่อนๆพี่อยู่นะคับพี่แมค
สู้สู้คับ สุดยอด
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 13:03:45 »

ไม่ต้องซีเรียสนะครับ (ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้หนี) สู้  สู้  ครับ คำนับ

เออ   ว่าแต่รูปข้างบนนี่ข้างฯตั๊กนี่ ใครหว่าตาคนเสื้อแดงเนี่ย  ประกาศ สงสัย บุเรงนอง แน่เลย    นอน

ใครรู้ตัวว่าเปนบุคคลดังกล่าวโปรดรายงานตัวด่วนครับ! ฮากลิ้ง.................. รอ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 13:29:32 »

อย่าคิดมากคับ หาไปเรื่อยๆวันนึ่งคุณอาจเจอคนที่ใช่ ลองอยู่คนเดียวไปก่อนเงินที่แม็ดหามาอาจจะเหลือไว้ใช้ได้สบาย ตามที่เอบอกคุณยังมีเพื่อน พ่อแม่ที่เปนห่วงคุณอย่าไปกินเหล้าละมันอาจช่วยคุณไม่ได้ ฟ้าหลังฝนมักมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงได้เสมอ  แรกๆต้องทำจัยนะ ปีใหม่แล้วเริ่มนับหนึ่งใหม่ เพื่อนไม่ได้มีไว้กินเหล้าหรือเที่ยว แต่เพื่อนมีไว้คอยเปนที่ปรึกษายามคุณมีปัญหาผิดหวังหรือถ้อแท้ 
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 18:41:21 »

อย่าคิดมากคับ หาไปเรื่อยๆวันนึ่งคุณอาจเจอคนที่ใช่ ลองอยู่คนเดียวไปก่อนเงินที่แม็ดหามาอาจจะเหลือไว้ใช้ได้สบาย ตามที่เอบอกคุณยังมีเพื่อน พ่อแม่ที่เปนห่วงคุณอย่าไปกินเหล้าละมันอาจช่วยคุณไม่ได้ ฟ้าหลังฝนมักมีอะไรที่เปลี่ยนแปลงได้เสมอ  แรกๆต้องทำจัยนะ ปีใหม่แล้วเริ่มนับหนึ่งใหม่ เพื่อนไม่ได้มีไว้กินเหล้าหรือเที่ยว แต่เพื่อนมีไว้คอยเปนที่ปรึกษายามคุณมีปัญหาผิดหวังหรือถ้อแท้ 

โอ้โห อ่านข้อความ Boy แล้วมีเนื้อสาระจริง ๆ เอาเป็นว่าลองกลับมามองดูเราว่ามีอะไรที่คิดว่าไม่ดี คิดว่าไม่ถูกต้องแก้ไขมันซะก่อนที่เหลือปล่อยให้เวลามันแก้ไขเรื่องอื่น ๆ เอง จงจำไว้ว่า "เราไม่สามารถบังคับใครได้ นอกจากบังคับตัวเราเอง"  และอีกอย่าง ชาย หญิง เป็นของที่เขาสร้างมาให้ไว้คู่กัน แต่จะได้อยู่คู่เมื่อไหร่ นั้นอีกเรื่อง ณ. วันนี้มีพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในกลุ่มเยอะแยะคิดไรมากมาย แล้วอีกอย่างในข่าวร้ายก็มีข่าวดีไม่ใช่หรอ .............   เหอๆๆ
pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 18:56:46 »

ทั่นประธานพิเรนมาเอง  อิอิ

มิตรภาพ เหลือล้น
Mac Auto Parts
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 19:20:32 »

ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจมากครับ เรื่อง ฟีฟ่า ผมเลี้ยงได้สบายครับ อยุ่ดีมีสุข ครับคุณเอ

ในข่าวร้ายก็มีข่าวที่ดีจริงอย่างที่พี่หมูบอกแล้วจะมาบอกนะครับว่าข่าวดีมานคืออะไร

251/1 Moo 6. Soi Jaroensuk, Phaholyothin Rd, Talaysubsorn,Muang,Lopburi 15000 Thailand

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 19:33:58 »

ข่าวดีอารายว่ะ ถูกหวย 10 ล้าน เหรอ  ฮิฮิ

nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 19:52:54 »

สู้ๆ ครับ
carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008 20:28:50 »

อยู่กับรถ อยู่กับเพื่อน สู้ๆๆครับ
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์