AE. Racing Club
11 ตุลาคม 2024 18:22:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปั้มพาเวอร หน่อยครับ  (อ่าน 1101 ครั้ง)
Wayukung
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 04 มกราคม 2009 21:55:44 »

ถ้าซื้อ น้ำมันปั้มมาเติมเอง กับไปให้ที่ร้านเติม แบบไหนจะถูกกว่ากันครับ ถ้าเติมเองควรเติมถึงระดับไหนครับ น้ำมันพาเวอร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2009 23:46:53 »

ประกาศ ซื้อเติมเองซิครับ เติมตามขีดที่เขียนว่า MAX ก็พอครับ ส่วนราคาก็ หลักร้อยครับ
Pai_115a/s
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 10:20:38 »

ไม่ถึง 2 ร้อยนะ เคยซื้อ 1 นิดๆอ่ะคับ จะใช้ได้ทั้งเกียแระพาวเวอร์ เหมือนกันคับ เติมให้ถึงขีดบนของตัวหนังสืออ่ะคับ จะมี คูล
แระ ฮอท เติมตอน ที่เครื่องเย็นก้อได้คับ  ซุบซิบ

'(@)(@)""""""""""l(@)(@)******(@)
Wayukung

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 10:46:48 »

พอเปิดฝามา จะเจอ ตระแกรง ต้องเอาออกใหม หาตำแหน่งที่ต้องเติม ที่พวกพี่บอกไม่เจอ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 11:06:18 »

พอเปิดฝามา จะเจอ ตระแกรง ต้องเอาออกใหม หาตำแหน่งที่ต้องเติม ที่พวกพี่บอกไม่เจอ
กระปุก ปั๊ม เพาเวอร มีตะแกรง ด้วยหรอ..นั่นมันกระปุก น้ำมันเบรค หรือเปล่า อะ..
คุณ ไปเปิด ฝา กระปุก ตรงไหน หรอครับ...กระปุก เติมน้ำมัน เพาเวอร์ จะอยู่ ใต้ ท่อรวม ไอดี เหนือ แรค เพาเวอร์มานะครับ
ส่วนกระปุก น้ำมันเบรค จะอยู่ ด้านบนมาอีก จะมี กระปุก ขาวๆ แบบมองเห็น น้ำมัน และฝาเป็นยาง ใช้ วิธี เปิด ฝาออกธรรมดา ได้เลย

ส่วนกระปุก เพาะเวอร ต้อง หมุน นะครับ ถึงจะออก ฝาเป็น พาสติกแข็งๆ เหมือน ฝาน้ำมันเครื่อง ส่วนตัวกระปุก เป็นเหล็ก กลมๆ นะครับ.
j-o-k-e
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 11:50:32 »

เป้นกระปุกสีเงินๆ ฝาสีดำ อยู่ใต้ลงมาจากกระปุกน้ำมันเบรคอ่ะคับ
ฝาเปิดต้องใช้บิดเปิด ที่ฝาจะมีก้านวัดเล็กๆ สีเทาเขียน HOTกับCOOL(อยู่คนละด้านกันของก้านวัด)
เติมตอนเครื่องเย็นก็ให้เท่าระดับCOOLอ่ะคับ คำนับ
Wayukung

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มกราคม 2009 12:35:45 »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์