AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 05:19:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 98  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับวางเครื่อง จำหน่ายน้ำมันเครื่อง amsoil 0896664596(ต้อง) ปากน้ำ ซอย รพ เปาโล  (อ่าน 583554 ครั้ง)
tong1313
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #640 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 16:05:22 »

สปอร์ตไรเดอร์ 4wd เกียร์ธรรมดา เครื่อง 5L  อยากเปลี่ยน เป็น KZ auto 4wd    ครับ

งบประมาณเท่าไหร่ เทริ์นเครื่อง+ เกียร์เดิมได้เท่าไหร่ครับ

ประเมิณราคาเสร็จผมจะ pm ไปบอกครับ

Uploaded with ImageShack.us
tong1313

« ตอบ #641 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 16:08:54 »

เห็นใจคนทำมาหากินสุจริตครับ
ว่าแต่ 5 เกียร์ ฝาดำมารึยังครับ
ขอราคา เทินเครื่อง 4a-fe m/t ด้วยครับ

ผมแอบเห็นที่เชียงกงบางนาเยอะอยู่น่ะ ไม่รู้ว่าพี่หาเครื่องแถวนี้รึเปล่า..
PM ด้วยครับ

ได้เครื่องก็โทรบอกเลยครับเดี๋ยววางให้

ตก...กาป๋อง

ค่ อ ย ๆ ปั้ น ... เ ดี๋ ย ว มั น ก็ วิ่ ง !!

« ตอบ #642 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010 16:12:07 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

" ทำไมต้อง AE92 จีทีแค๊กๆ... "  ---> ผมก็แค่ทำตามความฝันในวัยเด็กเท่านั้นเอง
sexsymanage
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #643 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 21:28:34 »

สวัสดีครับคุณต้อง  ผมที่เป็นอาจารย์ที่ราชภัฎกาญ ที่เคยถามราคาเครื่อง 3sgte  direct coil  ออโต้  แมปม่วง ไว้อ่ะครับ   อยากทราบรายละเอียดเครื่องครับ  ว่ามีอะไรติดเครื่องมาบ้าง  และที่บอกว่ายกแพ  มันจะมีอะไรที่ใส่ tiburon ได้บ้าง  อยากได้แบบของครบ ๆ เกียร์ออโต้  เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ ลงเอง  ใช่เครื่องตัวเดียวกับที่เพิ่งลงไปรึเปล่าครับ สนใจตัวเนี๊ยครับ   ใช่ของ caldina ใช่ไหมครับ  เกียร์ออโต้แบบทริปรึเปล่าครับ  ขอบคุณมากครับ     
tong1313

« ตอบ #644 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 22:07:09 »

มีคนมาระบายกับผมว่า วางเครื่องมาจากอู่แห่งหนึ่งแถวสนามบินสุวรรณภูมิ แล้วอู่หลอกว่าเป็นเครื่องญี่ปุ่น ทั้งหมด25000
พอโทรถามเรื่องเลขเครื่องเพื่อไปแจ้งขนส่ง ปรากฎว่าเป็นเครื่องยกลงจากคุณอั้มae111 แถมวิ่งแล้วรวนๆ ดับกลางอากาศอีก พอได้คุยกับคุณอั้มเจ้าของเครื่องเดิมได้ความว่าเป็นเครื่องยกลงเพราะชาร์พละลายมา เป็นฟืนเป็นไฟ
ยังไงคนคิดจะวางเครื่องระวังๆกันด้วยนะครับ เพราะบางอู่ช่างยังขาดความชำนาญและไม่ซื่อสัตย์ครับ

ก่อนอื่นผมขอถามผู้ที่โพสหน่อยนะว่าเป็นใคร ผมไม่รู้จัก เจ้าของรถที่คุณว่าผมก็ไม่รู้จัก ผมรู้จักคุณอั้ม  ไม่รู้ว่ามีเจตนาอย่างไรในการกล่าวร้ายผม

ผมขออธิบายดังนี้นะครับ

---คุณอั้มวางเครื่องกับผมจริงแล้วก็จบด้วย ผมซื้อเครื่องเก่าไม่มีเกียร์ สามพันบาทหน่อยๆรวมส่วนลด ซึ่งถือว่าราคาสูงมาก จากนั้นผมก็ขายเครื่องต่อให้กับช่างในอู่ 3000 บาทขาดทุนนิดหน่อยไม่เป็นไร ขอกันกินมากกว่านี้ ผมเข้าใจว่าเค้าคงรื้อมาซ่อมขายให้แท็กซี่หรือรถเก่างบน้อยอันนั้นผมไม่สนใจ เรื่องมันไม่เกี่ยวกับผมตั้งแต่ตอนนี้

จนผมมาโดนว่าในกระทู้โดยข้อมูลเท็จเกือบทั้งหมด ผมก็เลยไปสอบถามเรื่องราวกับช่างดูได้ความว่าดังนี้

---มีร้านฟิลม์แถวอู่แนะนำลูกค้าคนนี้มาบอกว่างบน้อยมีของถูกๆเสนอไหมกันเอง เค้าก็อยากขายของเค้าเป็นธรรมดาเค้าคิดราคา 10000 บาทเบ็ดเสร็จพร้อมเทรินเครื่องที่พังแล้วงานก็เสร็จไปด้วยดีตอนรถออกไปมีปัญหานิดเดียว
คือสวิทซ์แก็สมันไม่ค่อยดีทำให้รถดับเค้าก็แก้ไขกันไป ราคาไม่ใช่ 25000 บาทตามที่คุณกล่าวอ้างแต่อย่างใดแล้วช่างที่ไหนเค้าจะบอกว่าเป็นเครื่องญี่ปุ่นราคา 10000 ค่าวางกับค่าของก็หมดแล้วแล้ว ช่างก็บอกว่าเปลี่ยนอะไหล่ไปเยอะเหมือนกันซึ่งรถก็วิ่งได้ถึงวันนี้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด(ผมจะให้ช่างโทรไปถามเจ้าของรถอีกทีว่าตอนนี้รถเป็นไงมีอะไรบกพร่องไหมผมจะช่วยเองทั้งที่ผมไม่ได้เกี่ยวข้อง)
ผมยังชื่นชมเค้าในใจอยู่เลยว่าโอเวอร์ฮอร์นเครื่องเก่งแก้ปัญหาถูกจุด

---ส่วนเรื่องหมายเลขเครื่องผมก็ให้เบอร์คุณอั้มกับช่างไปตามกันเอาเอง โทรไปก็พลัดผ่อนมาเรื่อย ก็เลยให้เจ้าของรถช่วยตาม ไปๆมาๆคุณอั้มก็ไม่รับโทรศัพท์

ท่านลูกค้าที่เข้ามาอ่านก็กรุณาอย่าเพิ่งเข้าใจผมผิดนะครับร้านเรายังรอรับใช้ทุกท่านอย่างดีในราคาที่ประกาศไว้ คนที่เคยเข้ามาใช้บริการก็จะทราบดีทั้งแจกทั้งแถมบางคนก็เป็นพี่เป็นน้องแวะเวียนมาเสมอ ผลงานแต่ล่ะคันก็จะถ่ายรูปมาให้ทุกท่านชมเพื่อประกอบการตัดสินใจอยู่เสมอ จะมีบางช่วงที่งานยุ่งไม่ค่อยได้เข้ามาตอบ ส่วนใหญจะใช้โทรศัพท์อัพ เลิกงานอาบน้ำกินข้าวก็หลับแล้ว ผมไม่ทราบว่าคนที่โพสมีจุดประสงค์อะไร งานรถคันที่เป็นประเด็นก็ไม่ได้อยู่ในบอร์ดแต่ประการใด เจ้าของรถก็ไม่รู้จักกับผมเลย
ไม่เข้าใจมีอะไรไม่โทรถามผมเบอร์ก็มี  089-6664596 ต้อง
ผมรอคำตอบจากคุณอยู่นะครับ โทรมาคุยเลยครับไม่ได้โกรธแต่อยากให้รับทราบไว้นะครับ ด้วยความเคารพจริงๆโทรมานะครับอย่าทำแบบนี้ผมเสียหาย มันไม่ยุติธรรม

ต่อเนื่องนะครับ วันนี้ผมได้เจอเจ้าของรถนะครับ ได้ข้อสรุปดังนี้
1.เค้าไม่เคยระบายอะไรกับใคร อย่างที่คุณ tein กล่าวอ้างเลยครับเค้าบอกว่ามีแต่คุณอั้มเท่านั้นที่ถามเค้าตอนที่เค้าโทรไปทวงเลขเครื่องว่าทำไปเท่าไหร่รถเป็นไงบ้าง
2.รถสภาพปกติดีครับกำลังเครื่องดีเอาเป็นว่าไม่มีที่ติเลยดีกว่า ยืนยันราคาอีกที 10000 บาทเท่านั้นที่ช่างรับเงินไป
3.ปัญหาสำคัญของเจ้าของรถคืนขอหมายเลขเครื่องกับคุณอั้มไม่ได้ครับ แล้วที่เค้ามาวันนี้เพราะโดนคุยอั้มหลอกว่าให้มาทำสัญญาซื้อขายหมายเลขกับช่าง
ซึ่งจริงๆแล้วแค่คุณอั้มถ่ายเอกสารหน้าเปลี่ยนเครื่องยนต์ให้ก็จบแล้วแต่แค่นี้ให้ไม่ได้

สรุปนะครับช่างแสดงการรับผิดชอบโดยซื้อรถคันนั้นมาเลยซึ่งเจ้าของรถเค้าก็ต้องการขายพอดีแต่โอนไม่ได้เลยมาตามหมายเลขเครื่อง ช่างก็เลยซื้อไว้ จบแบบ happy
ส่วนชื่อเสียงที่เสียไปเพราะโดนใส่ร้ายจากคนนิสัยแย่ๆก็คงต้องใช้เวลา  กว่าผมจะทำให้ลูกค้ามีความมั่นใจได้ต้องใช้เวลาแต่คุณมาโพสระยำแค่ไม่กี่นาทีทำให้ชื่อเสียงของคนอื่นเสียหาย
      ถ้ายังมีความเป็นคนอยู่บ้างก็ช่วยมาลบข้อความเป็นเท็จจะเพื่อกลั่นแกล้งหรืออะไรก็ตาม จากข้อมูลผมว่าคุณอั้มน่าจะรู้จักคุณดีมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2010 22:38:56 โดย tong1313 » บันทึกการเข้า

tong1313

« ตอบ #645 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 22:21:03 »

สวัสดีครับคุณต้อง  ผมที่เป็นอาจารย์ที่ราชภัฎกาญ ที่เคยถามราคาเครื่อง 3sgte  direct coil  ออโต้  แมปม่วง ไว้อ่ะครับ   อยากทราบรายละเอียดเครื่องครับ  ว่ามีอะไรติดเครื่องมาบ้าง  และที่บอกว่ายกแพ  มันจะมีอะไรที่ใส่ tiburon ได้บ้าง  อยากได้แบบของครบ ๆ เกียร์ออโต้  เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ ลงเอง  ใช่เครื่องตัวเดียวกับที่เพิ่งลงไปรึเปล่าครับ สนใจตัวเนี๊ยครับ   ใช่ของ caldina ใช่ไหมครับ  เกียร์ออโต้แบบทริปรึเปล่าครับ  ขอบคุณมากครับ     

pm ไปแล้วครับ

jedmonpon
*

« ตอบ #646 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 00:38:22 »

น้องต้องคับหาปั๊มคลัชตัวบนให้หน่อยคับ Pm ราคาให้ที ขอสภาพนางฟ้าหน่อยนะคับ

URL]
salapow
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #647 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 08:08:04 »

เป็นฟืนเป็นไฟ สู้ต่อไปน้องต้อง จะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ   สุดยอด
ตก...กาป๋อง

ค่ อ ย ๆ ปั้ น ... เ ดี๋ ย ว มั น ก็ วิ่ ง !!

« ตอบ #648 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 16:50:30 »

มาเป็นกำลังใจครับ... ตรบมือ

มาช่วยอัพครับ... เต้น

ส่วนรถผม...เพิ่งเอาไปบูรณะตัวถังได้ 2 วัน  ปลายๆเดือนนู่นแน่ะครับ...
คงต้องบายก่อนครับ... อ้อน

" ทำไมต้อง AE92 จีทีแค๊กๆ... "  ---> ผมก็แค่ทำตามความฝันในวัยเด็กเท่านั้นเอง
bas24992499
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #649 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 18:16:35 »

PM ราคา วาง3S GTE กับ 3S GE รวมหมดอะคับไหร ae 100 M/t  A/T ขอบคุนคับจะได้หาเงินถูก
tong1313

« ตอบ #650 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 20:13:10 »

มาเป็นกำลังใจครับ... ตรบมือ

มาช่วยอัพครับ... เต้น

ส่วนรถผม...เพิ่งเอาไปบูรณะตัวถังได้ 2 วัน  ปลายๆเดือนนู่นแน่ะครับ...
คงต้องบายก่อนครับ... อ้อน

รับทราบครับ

asanai
*

« ตอบ #651 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010 23:06:45 »

วาง 4e fte เกียรทำมะดา เท่าไหร๋คับ ว่างไนสามห่วงเกียรออโต้  เทิรยนเครื่องเก่าได้เท่าไหร๋ครับเครื่องพันหก   แล้ววางกี่วันเสร็จคับ  แล้วคิวอีกยาวไหม   ตอบด่วน

ของไทย ไม่แพ้ชาติใด ในโลก
chyvw
*

« ตอบ #652 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010 08:22:05 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ
oad
*

« ตอบ #653 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 14:19:07 »

อยากทราบราคาว่างเสร็จ พร้อมวิ่ง ของ 3S GTE ในAE101 ด้วยครับ
กับเครื่อง 4A20 วาล์วฝาดำ6เกียด้วยครับ ตอนนี้ใส่เเก็สระบบมิกเซอร์อยู่ครับ
อยากถามว่าเครื่อง ตัวไหนเหมาะสำหรับใส่เเก็สระบบมิกเซอร์มากกว่ากันครับ
เพราะว่าตอนนี้ใช้แก็สระบบมิกเซอร์อยู่ครับ ไม่อยากเปลี่ยนไปเป็นหัวฉีดครับ  ซุบซิบ เปลื่องตังอะครับ
sexsymanage
*

« ตอบ #654 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010 19:55:57 »

มาช่วย up  ครับ  รอก่อนนะ  ใกล้จะได้แรงแล้ว อิอิ 
ตก...กาป๋อง

« ตอบ #655 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 11:54:17 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

tong1313

« ตอบ #656 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 11:19:48 »

วาง 4e fte เกียรทำมะดา เท่าไหร๋คับ ว่างไนสามห่วงเกียรออโต้  เทิรยนเครื่องเก่าได้เท่าไหร๋ครับเครื่องพันหก   แล้ววางกี่วันเสร็จคับ  แล้วคิวอีกยาวไหม   ตอบด่วน

tong1313

« ตอบ #657 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 11:31:29 »

อยากทราบราคาว่างเสร็จ พร้อมวิ่ง ของ 3S GTE ในAE101 ด้วยครับ
กับเครื่อง 4A20 วาล์วฝาดำ6เกียด้วยครับ ตอนนี้ใส่เเก็สระบบมิกเซอร์อยู่ครับ
อยากถามว่าเครื่อง ตัวไหนเหมาะสำหรับใส่เเก็สระบบมิกเซอร์มากกว่ากันครับ
เพราะว่าตอนนี้ใช้แก็สระบบมิกเซอร์อยู่ครับ ไม่อยากเปลี่ยนไปเป็นหัวฉีดครับ  ซุบซิบ เปลื่องตังอะครับ

mc8222
*

« ตอบ #658 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 16:01:03 »

มีโช๊คที่ใส่ AE 101 (สามห่วง) สถาพสวยๆ ไหมครับ ราคาเท่าไหร่ มีรูปให้ดูไหมครับ ขอราคา+รูปด้วย และราคารวมติดตั้งไหม ถ้าไม่รวมคิดค่าติดเท่าไหร่ นั่งรอได้ไหม PM บอกด้วยครับ
aon_ae
*

« ตอบ #659 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010 16:50:41 »

up
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 98  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์