AE. Racing Club
18 ตุลาคม 2024 17:23:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการนี้ คอมแอร์ลาโลกแล้วใช่ไหมครับ????  (อ่าน 1940 ครั้ง)
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 18:11:07 »

งอแง   วันนี้ขับไปเรียนปกติ  แล้วอยู่ๆมันก็เย็นน้อยลงเรื่อยๆๆๆ  จนถึงตอนนี้ เย็นนิดเดียวเองครับ  แล้วต้องเร่งรอบสูงๆด้วย มันถึงจะเย็น(นิดๆ)ให้อ่ะ

ซึ่งก่อนหน้านี้คอมแอร์ผมมันก็ดังโคตรๆๆๆๆ+ฉุดกำลังโคตรๆๆอยู๋แล้ว  และร้านแอร์เค้าก็เช็คให้ บอกว่า กำลังอัดมันน้อยลงแล้ว ...แต่ยังพอใช้ได้อยู๋ แบบว่า

จนมาวันนี้แหละครับ  เซ็งเลย  ร้อนมากๆๆๆๆ เวียนหัว  และตอนเปิดแอร์  รอบก็ขึ้นสูงเลย เหมือนครัชแอร์มันไม่จับ (แต่พอก้มไปมอง มันก็จับปกติ)

แสดงว่า รถผมคอมแอร์มันลาโลกแล้วใช่ไหมครับ อ้อน

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
Moon_night
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 18:25:22 »

ลองเช็คน้ำยาดูก่อนแล้วกันครับว่าเยอะอยู่มั้ย
แต่คอมแอร์ก็คงจะสิ้นอายุขัยด้วยแล้วล่ะครับ ทำทีเดียวไปเลยล่ะกันครับ หน้าร้อนแล้ว แอร์ไม่ดีหงุดหงิดแย่
Takumi.
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถเราแรง....เลยปล่อยเค้าแซงไปก่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 20:37:37 »

ปัญหาเหมือนผมเลย  ยังไม่ได้แก้เลย  ฉุดเครื่องสุดๆ

สามห่วงนี่แหละ  ทนที่สุด
jen@171

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 23:39:50 »

ถามต่ออีกนิดนะครับ   ถ้าผมจะเปลี่ยน  แนะนำเอาคอมแอร์รุ่นไหนมาใส่ครับ    ระบบน้ำยาเป็นr-12รึ 134   

ราคาประมาณเท่าไรครับ

TunedByJen
CORONA CLUB
Club JZ
กะเรกะราด
BaNTooN

BaNTooN_HaLORe

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 23:48:22 »

ซูม ซูม

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009 23:53:35 »

มาแอบดู

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
jen@171

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2009 18:32:35 »

วันนี้ไปถามมา   คอมมือ2  ดรายเออร์ใหม่  ล้างระบบ  แวค เติมน้ำยา เค้าคิด4000   ราคานี้เป็นไงครับ???

แล้วคอมบิ๊ว กะคอมเชียงกง เอาอันไหนดีครับ  ผมยังไม่กล้าไปทำเลย ไม่รู้จะเอาอันไหน

แล้วรถผมเดิมเป็นระบบR12   ผมจะเปลี่ยนไปใช้134 ต้องทำไงมั่งครับ

แล้วคอม20Vเป็นระบบอะไรครับ

TunedByJen
CORONA CLUB
Club JZ
กะเรกะราด
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2009 19:52:23 »

แถวบ้าน TV12 เซ๊ยงกง ลูก 1600 เพิ่งเปลี่ยนอ๊ะ ละแวกอ่อนนุชครับ ร้านนี้ขายถูกเพราะเค้าขายส่งให้ ตจว. ด้วย
pack ของทีเป็นคันรถเลย

Step Ahead with MasterCRAFT
rgo92
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 08:24:45 »

คุณ carboys ไม่ทราบว่าแถวอ่อนนุชช่วงไหนครับ   
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:07:29 »

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน เอาเป้นแบบหัวฉีดเลย...
เปลี่ยนแผงหม้อน้ำ+พัดลมตรงหน้าหม้อน้ำด้วยนะ....

แต่อาการของคุณเหมือนผมเด๊ะเลย คือตอนสุดท้ายมีแต่ลมเป่าออกเลยใช่มั๊ย
เดาเลยละกันนะ อาจจะเป็นที่
1. น้ำยาแอร์หมด
2. มอเตอร์พัดลมหม้อน้ำเสีย
3. คอมแอร์หมดอายุแล้ว

ST171
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:12:22 »

น้ำยา R12 ยกเลิกการนำเข้า 1 มิ.ย. นี้ เพื่อช่วยลดโลกร้อน
ถ้าจะเปลี่ยนคอมฯ ควรเปลี่ยนไปใช้แบบ R134 ครับ

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
superchen

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:09:00 »

วันนี้ไปถามมา   คอมมือ2  ดรายเออร์ใหม่  ล้างระบบ  แวค เติมน้ำยา เค้าคิด4000   ราคานี้เป็นไงครับ???

แล้วคอมบิ๊ว กะคอมเชียงกง เอาอันไหนดีครับ  ผมยังไม่กล้าไปทำเลย ไม่รู้จะเอาอันไหน

แล้วรถผมเดิมเป็นระบบR12   ผมจะเปลี่ยนไปใช้134 ต้องทำไงมั่งครับ

แล้วคอม20Vเป็นระบบอะไรครับ

เท่าที่ทราบการเปลี่ยนจากระบบ R12 เป็น 134a คงต้องวุ่นวายนะครับ เพราะแรงดัน R12 น้อยกว่า 134a เยอะครับ ส่วนจริงเท็จอย่างไรรอความเห็นต่อไปแล้วกันครับ
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 14:34:03 »

คอมผมดังนิดหน่อย อาการคล้ายๆกัน มีแต่ลมธรรมดาเป่าออกมา   เอาไปเช็คช่างบอกว่าคอมยังใช้ได้อยู่ แค่น้ำมันมันน้อยเลยดัง  รายการที่ซ่อมคือ เปลี่ยนท่อที่รั่ว(ท่อที่ต่อมาจากแผงคอยร้อนเข้าคอมอ่ะ ไม่แน่ใจว่าใช่ป่าว)+ เปลี่ยนแผงคอยเย็นเดนโซ่ 5500 (เพราะเขาบอกของที่ใส่อยู่เขาแปลงมา มันขนาดเล็กกว่าของเดิมๆ) เปลี่ยนพัดลม (แท้ 2200)  เติมน้ำยา (R134)  ทั้งหมด 7700 บาท  รับประกันคอยเย็น18เดือน   ซ่อมมาก็เย็นดีนะ ฉ่ำดี    ช่างก็คุยเป็นกันเอง  ทำมาเป็น10ปี คิดว่าน่าจะจบ     
ปล. บางทีเอาไปให้ช่างดูก่อนนะครับ คอมอาจจะไม่เสียก็ได้    หาร้านที่น่าเชื่อถือหน่อยละกันนะครับ   ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี อาจโดนฟันได้  เพราะราคาที่ผมไปทำมาก็ไม่รู้แพงไปมั้ย  แต่ก็ถูกใจนะ     ........ขับร้อนๆ อาจจะเสียมากกว่านี้ก็ได้ เพราะร้อนแล้วมันหงุดหงิดอ่ะ   555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2009 14:37:12 โดย nui007 » บันทึกการเข้า

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์