AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 23:29:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ นักแข่งรถชื่อดัง หทัย ไชยวัณณ์ โดนตำรวจรวบ มีลิ้งค์ข่าวครับ@@  (อ่าน 16678 ครั้ง)
AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #80 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:41:35 »

เรื่องจริงครับ เช็คข่าวแล้ว แต่ถ้าผู้ใหญ่ใจดีในวงการช่วยเหลือ อาจจะพอกลับมาได้ แต่......

ใครเค้าจะมาช่วยอ่ะพี่     ในคอมมอนเรล    มีแต่คนจะบังลาย     โค้งเอสทีไร   ลงข้างทางเบียดใส่เลย     100R   ถ้าคนอื่นแซงลายได้  ปกติต้องให้ไป  ก็กันลายไปซะหมดจนชาวบ้านหลุด   ในสนามไม่เห็นมีนักแข่งดังๆ   ชื่นชมเลย       คนที่ชื่นชม   เห็นมีแต่คนภายนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2009 11:56:59 โดย phanlob » บันทึกการเข้า

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #81 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:50:41 »

แมงขับรถแต่ง แหกด่าน ยิ่งใส่ตำรวจอีก

ปล.ที่แท้ได้เงินมาแต่งรถแบบนี้เอง

เบา ๆ หน่อยครับ ยังไม่รู้เรื่องทั้งหมดอย่าเพิ่งด่า

เห็นด้วยกับน้าแบดครับ อยู่นิ่งๆเงียบๆอย่าสร้างเรื่องดีกว่า
ผมว่าข่าวมันก็ออกมาชัดเจนแล้วนะครับ ช่อง 7 ก็ออกอยู่ตอนนี้ มันเป็นแบบที่ผมบอกอะครับ ผมสร้างเรื่องไม่ค่อยเป็นอะครับ พูดไปตามเนื้อผ้า

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #82 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 11:57:00 »

ใจเย็นๆคร๊าบ เด๋วเป็นประเด็น

norma_niggy

« ตอบ #83 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 12:32:20 »

แมงขับรถแต่ง แหกด่าน ยิ่งใส่ตำรวจอีก

ปล.ที่แท้ได้เงินมาแต่งรถแบบนี้เอง

เบา ๆ หน่อยครับ ยังไม่รู้เรื่องทั้งหมดอย่าเพิ่งด่า

เห็นด้วยกับน้าแบดครับ อยู่นิ่งๆเงียบๆอย่าสร้างเรื่องดีกว่า
ผมว่าข่าวมันก็ออกมาชัดเจนแล้วนะครับ ช่อง 7 ก็ออกอยู่ตอนนี้ มันเป็นแบบที่ผมบอกอะครับ ผมสร้างเรื่องไม่ค่อยเป็นอะครับ พูดไปตามเนื้อผ้า

ก็อย่างที่น้าแบดบอกแหละครับ ยังไม่รู้เรื่องทั้งหมดอย่าเพิ่งด่า ฟังแต่ข่าวอย่างเดียว อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไร

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
donut_360
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 12:39:09 »

ใจเย็นๆๆ กันก่อน
arTO-TRD

« ตอบ #85 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 12:40:37 »

อยากเอา ข้อความใน เรสซิ่งเวป มาโพส ต่อ  ไม่เอาดีกว่า ไปตามอ่านกันเอง นะครับ

เดี๊ยว เวปเรา โดน
บอย บุเรงนอง<RZ>

(โก๋หลังวัง)พิเรนทีมเซอร์วิส

« ตอบ #86 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 12:44:06 »

งงคับท่าเป็นจริงหน้าเสียด่ายฝีมือการขับรถของพี่เขานะคับ
Chanjaoka
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #87 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:12:31 »

เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้ยิงครับ อุอุ
http://www.komchadluek.net/detail/20090305/3921/หมูบินดอดมอบตัวผบช.ภ.3ปล่อยผบช.น.รอเก้อ.html

"ไอ้น้อง ระยะทางเท่ากัน เครื่องยนต์แรงพอๆกัน แพ้ชนะมันวัดกันที่ใจ
    เป็นคำพูดที่หมูบินมักพูดอย
norma_niggy

« ตอบ #88 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:19:10 »

เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้ยิงครับ อุอุ
http://www.komchadluek.net/detail/20090305/3921/หมูบินดอดมอบตัวผบช.ภ.3ปล่อยผบช.น.รอเก้อ.html

พี่จัน ลิ้งค์ผิดครับ เปิดไม่ได้

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
ต่อศักดิ์ Mud co.,
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:28:02 »

ผมได้เห็นฝีมือการขับของ หทัยฯ แล้ว

ผมไม่เคยนึกชื่นชมในฝีมือและรางวัลที่เขาชนะมาเลย

ในทางตรงกันข้าม ผมจะสั่งสอนน้องๆที่ยืนดูเวลาเขาลงแข่งไม่ให้เอาเยี่ยงอย่างและให้มีสปิริต

ซึ่งโดยมากผมจะไปดูเวลาเขาแข่งครอสครันทรี่กัน

หทัยฯ จะใช้รถแข่งเบอร์ 3 เสมอ  หากสามารถล็อคเบอร์ได้

จริงและยอมรับอยู่อย่าง  รถแข่งเขาแรงจริง  อาจจะเป็นเพราะประสบการณ์ของป๋าฉัตรฯที่อยู่ในวงการแข่งรถของเมืองไทยมานาน สมัยยังแข่งกันตามสนามบิน หรือ แข่งแบบมิดไนท์เรชซิ่ง  จึงทำเครื่องได้แรง

แต่ลายน์การแข่งขันที่มักจะมีโค้งต่างๆค่อนข้างมาก

โดยปรกติเมื่อวิ่งในโค้งแล้วหากรถคันหน้าปิดลายน์ รถแข่งคันหลังจะต้องยกหรือเปลี่ยนลายน์อื่น เพื่อเตรียมจะแซงเมื่อออกจากโค้ง

แต่เมื่อใดที่รถเบอร์ 3 ตามมาทันที่โค้ง

เขาจะไม่ยกหรือเปลี่ยนลายน์

แต่จะใช้วิธีเสียบด้านข้างแล้วใช้หน้ารถของตัวเองดันรถคันหน้าให้เสียหลักหมุน แล้วเขาก็สามารถขึ้นไปนำได้

จริงๆแล้วกรรมการควรทำโทษหรือตีธงตักเตือน  แต่ไม่เห็นทำ ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น

ล่าสุดในรายการบางแสน  ที่ใช้ COLT ลงแข่ง  แต่มีการกระทบกระทั่งกับนักแข่งด้วยกัน  

ก็แสดงพฤติกรรมเถื่อนออกมา โดยการรอเสียบคืนคู่แข่งก่อนแยกเข้า PIT

นี่หรือคือ นักแข่งที่ควรได้รับการยกย่องหรือกล่าวขวัญถึง(ในแง่ที่ดี)
ake_kubpom

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #90 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:50:57 »

ทุกอาชีพก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ เอาเป้นว่าดูเป้นรายบุคคลไป อย่าเหมารวมว่ามีคนไม่ดีในอาชีพนั้นแล้วมันจะไม่ดีไปซะหมดครับ นึกถึงคนดีๆมั้งครับ เค้าจะได้ทำดีต่อไป ซุบซิบ
AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #91 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 13:55:39 »

ผมได้เห็นฝีมือการขับของ หทัยฯ แล้ว

ผมไม่เคยนึกชื่นชมในฝีมือและรางวัลที่เขาชนะมาเลย

ในทางตรงกันข้าม ผมจะสั่งสอนน้องๆที่ยืนดูเวลาเขาลงแข่งไม่ให้เอาเยี่ยงอย่างและให้มีสปิริต

ซึ่งโดยมากผมจะไปดูเวลาเขาแข่งครอสครันทรี่กัน

หทัยฯ จะใช้รถแข่งเบอร์ 3 เสมอ  หากสามารถล็อคเบอร์ได้

จริงและยอมรับอยู่อย่าง  รถแข่งเขาแรงจริง  อาจจะเป็นเพราะประสบการณ์ของป๋าฉัตรฯที่อยู่ในวงการแข่งรถของเมืองไทยมานาน สมัยยังแข่งกันตามสนามบิน หรือ แข่งแบบมิดไนท์เรชซิ่ง  จึงทำเครื่องได้แรง

แต่ลายน์การแข่งขันที่มักจะมีโค้งต่างๆค่อนข้างมาก

โดยปรกติเมื่อวิ่งในโค้งแล้วหากรถคันหน้าปิดลายน์ รถแข่งคันหลังจะต้องยกหรือเปลี่ยนลายน์อื่น เพื่อเตรียมจะแซงเมื่อออกจากโค้ง

แต่เมื่อใดที่รถเบอร์ 3 ตามมาทันที่โค้ง

เขาจะไม่ยกหรือเปลี่ยนลายน์

แต่จะใช้วิธีเสียบด้านข้างแล้วใช้หน้ารถของตัวเองดันรถคันหน้าให้เสียหลักหมุน แล้วเขาก็สามารถขึ้นไปนำได้

จริงๆแล้วกรรมการควรทำโทษหรือตีธงตักเตือน  แต่ไม่เห็นทำ ก็พวกเดียวกันทั้งนั้น

ล่าสุดในรายการบางแสน  ที่ใช้ COLT ลงแข่ง  แต่มีการกระทบกระทั่งกับนักแข่งด้วยกัน  

ก็แสดงพฤติกรรมเถื่อนออกมา โดยการรอเสียบคืนคู่แข่งก่อนแยกเข้า PIT

นี่หรือคือ นักแข่งที่ควรได้รับการยกย่องหรือกล่าวขวัญถึง(ในแง่ที่ดี)

สนามสุดท้าย    ที่ระยอง   ตอนสตาร์ท   ที่พัทยา   ได้ไปรึปล่าวคับ    ตอนครอสคันทรีสนามสุดท้าย   แล้วมาเลี้ยงฉลองที่  สุขาวดีอ่ะคับ           

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
Chanjaoka
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #92 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 14:28:10 »

พี่จัน ลิ้งค์ผิดครับ เปิดไม่ได้

เอ้..ทำไมมันเข้าไม่ได้หว่า ไหนลองใหม่ ดิ
อ๋อ..รู้แระมันมาไม่หมด มันมาแค่นี้เอง http://www.komchadluek.net/detail/20090305/3921/ยังงั้นคงต้องก๊อบ หมูบินดอดมอบตัวผบช.ภ.3ปล่อยผบช.น.รอเก้อ.html มาวางต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2009 21:11:32 โดย Chanjaoka » บันทึกการเข้า

"ไอ้น้อง ระยะทางเท่ากัน เครื่องยนต์แรงพอๆกัน แพ้ชนะมันวัดกันที่ใจ
    เป็นคำพูดที่หมูบินมักพูดอย
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #93 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 16:37:59 »

อ่านมาหลายเว็บหลายข้อความหลายความคิดเห็นคับ เรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้(เรื่องที่เป็นข่าว)
ไม่อยากให้เอามารวมคับ มันจะเหวี่ยงประเด็นให้แตกไปไกลคับ ผิดก้อว่าตามผิดคับ คนอื่นที่ชอบ
ก้อคงผิดหวังกันไปคับ แต่ส่วนตัวผมรู้สึกธรรมดากับความสามารถของเขาคับ เพราะผมเคยเจอความ
เป็นนักเลงในตัวเขากับตา(ไม่ได้นักเลงใส่ผมนะคับ) ผมเลยรู้สึกธรรมดากับความสามารถของเขาคับ
แข่งชนะก้อชนะ แต่พอแพ้แล้วไม่ยอม นังเลงหวดกันเก้าอี้บินในสนามเลย พอรู้ข่าวเรื่องที่เป็นข่าวใน
ขณะนี้ ผมรู้สึกว่าน่าจะจริงตั้งแต่วันแรกเลย แต่มันคนละเรื่องกับความสามารถ เรื่องอู่ แค่นี้เขาก้อคง
เหนื่อยแล้วละคับ อย่าไปซ้ำเขาเลยคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 17:15:12 »

ในทุกๆ การกระทำ มันจะมีคำตอบของมันเองครับ

อยู่ที่ว่าไม่เร็ว ก็ช้าเท่านั้นเอง

ธรรมะ สวัสดี
carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #95 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 17:19:14 »

ก็อย่างที่น้าแบดบอกแหละครับ ยังไม่รู้เรื่องทั้งหมดอย่าเพิ่งด่า ฟังแต่ข่าวอย่างเดียว อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไร

คุณดาครับ ผมขอพูดสักนิดนะครับในฐานะของคนเล่นเวปร์บอร์ดเดียวกัน

ผมว่าพี่แบตเค้า คอมเม้นเรื่องการพิมพ์ของคุณดาอะครับ หลายๆๆครั่งผมสังเกตุการพิมพ์ของดุณดาจะค่อนข้างรุ่นแรงไปนะครับ ผมว่าแค่พิมพ์ตอบแบบไม่รุ่นแรงก็จบครับ

__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #96 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 18:12:15 »

คุณดาครับ ผมขอพูดสักนิดนะครับในฐานะของคนเล่นเวปร์บอร์ดเดียวกัน

ผมว่าพี่แบตเค้า คอมเม้นเรื่องการพิมพ์ของคุณดาอะครับ หลายๆๆครั่งผมสังเกตุการพิมพ์ของดุณดาจะค่อนข้างรุ่นแรงไปนะครับ ผมว่าแค่พิมพ์ตอบแบบไม่รุ่นแรงก็จบครับ

ผมว่าน้าแบตแก่พิมส์คำเขียน ผมอ่านแล้วก็ไม่ได้มีอะไรเลยครับ ผมก็รู้ว่าพี่เค้าพิมส์มาแบบไหน คุณสังเกตุหรือเปล่าละครับว่าผมไม่ได้ตอบโต้อะไรพี่เค้าเลย เพราะผมแยกแยะ คำเขียน กับ คำพูดครับ มันคนละอารมณ์ ในการพิมส์ แล้วนึกเป็นคำพูดไม่ได้ครับ เพราะคำเขียนมันไม่มีอารามณ์บอกว่าอะไร นอกสะจากจะมีมือที่สามเข้ามาอ่านแล้ว ก็ ใช้อารมณ์ ในการอ่านแบบคำพูด มันก็เลยมีการโต้ตอบ ผมหวังว่าคุณคง ใช้คำอ่านที่ดีนะครับ บ้างครั้งที่คำพิมส์กันออกแรงๆ แต่ถ้าคุณไม่ได้ใส่อารมณ์ มันก็ไม่มีอะไรหลอกครับ ผมว่าคุณเอาเวลาไปนั่งทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั้งดูว่าผมจะพิมส์ยังไง เพราะผมแยกยแยะออกครับ ว่าคำอ่าน กับ คำพูดเอามารวมกันไม่ได้ครับ

ปล. หวังว่าคงจบลงแค่นี้นะครับ เพราะผมก็ไม่ได้คิดอะไร นอกสะจากคุณอ่านแล้วมีอารมณ์

pepee [RZ]

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #97 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 18:14:48 »

ในทุกๆ การกระทำ มันจะมีคำตอบของมันเองครับ

อยู่ที่ว่าไม่เร็ว ก็ช้าเท่านั้นเอง

ธรรมะ สวัสดี

คมมาอีกละ  สอนพูดจีบสาวหน่อยดิพี่  อิอิ   ซุบซิบ

โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

มิตรภาพ เหลือล้น
carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #98 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 18:26:59 »

ผมว่าน้าแบตแก่พิมส์คำเขียน ผมอ่านแล้วก็ไม่ได้มีอะไรเลยครับ ผมก็รู้ว่าพี่เค้าพิมส์มาแบบไหน คุณสังเกตุหรือเปล่าละครับว่าผมไม่ได้ตอบโต้อะไรพี่เค้าเลย เพราะผมแยกแยะ คำเขียน กับ คำพูดครับ มันคนละอารมณ์ ในการพิมส์ แล้วนึกเป็นคำพูดไม่ได้ครับ เพราะคำเขียนมันไม่มีอารามณ์บอกว่าอะไร นอกสะจากจะมีมือที่สามเข้ามาอ่านแล้ว ก็ ใช้อารมณ์ ในการอ่านแบบคำพูด มันก็เลยมีการโต้ตอบ ผมหวังว่าคุณคง ใช้คำอ่านที่ดีนะครับ บ้างครั้งที่คำพิมส์กันออกแรงๆ แต่ถ้าคุณไม่ได้ใส่อารมณ์ มันก็ไม่มีอะไรหลอกครับ ผมว่าคุณเอาเวลาไปนั่งทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั้งดูว่าผมจะพิมส์ยังไง เพราะผมแยกยแยะออกครับ ว่าคำอ่าน กับ คำพูดเอามารวมกันไม่ได้ครับ

ปล. หวังว่าคงจบลงแค่นี้นะครับ เพราะผมก็ไม่ได้คิดอะไร นอกสะจากคุณอ่านแล้วมีอารมณ์

5555+ โอเคครับ ผมเข้าใจความคิดคุณแล้วครับ ขอโทษด้วยครับที่เข้ามาบอก แล้วก็ขอบอกอีกอย่างครับ ถ้าผมอ่านแล้วผมมีอารมณ์ ผมไม่ตอบแบบนี้หรอกครับ อิอิ โชคดีครับ

gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009 18:33:26 »

เข้ามาดู

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7  »    ขึ้นบน
  พิมพ์