AE. Racing Club
15 ตุลาคม 2024 18:21:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาชุดกรองอากาศคับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 22:19:26 »

คือรถผม 4e-fe แต่ดันใส่ชุดกรองอากาศของ Corona อ่ะคับ ผมอยากเปลี่ยนให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมอ่ะคับเอาแบบที่ครบเลยนะคับที่ตั้งแต่ลิ้นผีเสื้อถึงท่อตรงคานหน้าเลยอ่ะคับ

เห็นในนี้ขายกันแต่ 4a-fe ผมหา 4e-fe ไม่เจออ่ะคับถ้าไปซื้อที่เซียงกงจะมีขายป่าวคับ? ราคาแรงไหม? หรือว่าในนี้ใครมีช่วย pm บอกด้วยนะคับราคาด้วยนะคับ แล้วถ้าใช้ไม่ตรงรุ่น

แบบนี้จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวคับ ผมว่าเวลารอบต้นๆรถมันวิงตื้อๆอ่ะคับ เหมือนอากาศเข้าเยอะเกินเพราะกรองใหญ่มาก หรือผมเข้าใจผิดช่วยบอกทีคับ เพราะเปลี่ยนทีไรต้องเอาของ

เก่าไปเทียบกลัวผิดรุ่นอ่ะคับ อยากเปลี่ยนให้มันถูกรุ่นอ่ะคับ แล้วถ้าซื้อมาแล้วเราติดเองได้ไหมคับ เพราะท่อมันจะมุดไปใต้แบตแล้วโผล่ขึ้นมาหน้าแบตอ่ะคับ กลัวมันวุ่นวายอ่ะคับ

ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณคับ ได้โปรด.. อ้อน คำนับ คำนับ คำนับ
GhOST

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 23:11:30 »

ตอบทีนะคับ อยากรู้คับ ขอบคุณคับ
Corolla3Hoop
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 23:22:07 »

ถ้าเฉพาะท่อกรองอากาศกับไส้กรองอากาศอย่างเดียวผมว่าไม่น่าเป็นอะไรน่ะครับ

แต่ไอตัวปีผีเสื้อนี้ มันเอาของโคโรน่ายัดเข้าไปได้ด้วยหรอครับ
ถ้าใส่ของโคโรน่าอยู่ อากาศก็เข้าไปมากใช่รึป่าว โคโรน่าเครื่อง 2000 หรือว่ามีเครื่อง 1600 ด้วย ไม่แน่ใจมันนานมากล่ะ

แต่อากาศเข้าไปเยอะๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่ามันจะเป็นอะไรไหม
GhOST

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 23:36:04 »

ตัวปีกผีเส้อตรงรุ่นคับแต่ไอ้ กล่องสีเหลี่ยมที่ใส่กรองอากาศเป็นของ Corona ใหญ่กว่าตรงรุ่นเยอะเลยคับท่อที่ต่อกับปีกผีเสื้อมากรองอากาศก็แปลงมาคับ

เพื่อให้ใส่กันได้ คือรถผมซื้อมือสองมาคับเจ้าของเก่าเขาเปลี่ยนอะไรก็ไม่รู้อ่ะคับงง แทนที่จะใส่ตรงรุ่นก็หมดเรื่อง ช่วยบอกทีคับว่ามีขายไหม

แล้วรถจะมีปัญหาป่าวคับ
ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง

เออี ไม่จูน ไม่โม ไม่โบ ไม่แรง ไม่มีเธอ เศร้าว่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009 09:28:04 »

ซูม ซูม

รอคำตอบด้วยคน
Corolla3Hoop

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009 09:39:15 »

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาครับ ในเมื่อปริมาณอากาศเข้าเครื่องเท่าเดิม
แค่ตัวกรองมันใหญ่กว่าเท่านั้นเอง
เหมือนกรองเปลือยอ่ะครับ ถ้าเราไม่ไปปรับเครื่องใส่ไปก็เท่านั้นไม่ทำให้แรงขึ้น
ในกรณีนี้ ก็น่าจะเหมือนๆกัน ไม่กระทบกับเครื่องหรอกครับ

ตัวท่อกรองที่ต่อไปปีกผีเสื้อ ตรวจเช็คดีๆ ไม่ให้อากาศภายนอกมันเข้าได้ก็พอแล้วครับ

ยังไง รอคนเก่งๆ มาฟันธงอีกทีล่ะกันครับ ^^
Ahacahi
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009 14:04:10 »

วิ่งตื้อๆ เนี่ยกรองตันหรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนใส้กรองอากาศหรือยัง
แล้วท่ออากาศดีที่เข้าฝั่งหน้าแบตเตอรี่ น่ะยังอยู่ไหม อากาศเย็นจะเข้าที่รูนั้นครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยก็ดีนะครับ ว่ารอบเดินเบานิ่งไหม    เกียร์ อะไร  ท่อเดิมหรือเปล่าได้ทำท่อมาไหม
1300 เหมือนกัน เผื่อจะช่วยได้ถ้าผมเจอปัญหากับรถผมมาแล้ว แก้ไขแล้วก็จะช่วยแนะนำได้ครับ

AE 115
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009 14:36:45 »

อ่านหนังสือ
GhOST

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 เมษายน 2009 18:32:17 »

วิ่งตื้อๆ เนี่ยกรองตันหรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนใส้กรองอากาศหรือยัง
แล้วท่ออากาศดีที่เข้าฝั่งหน้าแบตเตอรี่ น่ะยังอยู่ไหม อากาศเย็นจะเข้าที่รูนั้นครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยก็ดีนะครับ ว่ารอบเดินเบานิ่งไหม    เกียร์ อะไร  ท่อเดิมหรือเปล่าได้ทำท่อมาไหม
1300 เหมือนกัน เผื่อจะช่วยได้ถ้าผมเจอปัญหากับรถผมมาแล้ว แก้ไขแล้วก็จะช่วยแนะนำได้ครับ

ท่ออากาศที่เข้าทางหน้าแบตไม่มีอ่ะคับมันด้วนหายเหลือแต่ไอ้ปากท่อที่อยู่หลังแบตธรรมดาอ่ะคับ

รอบเดินเบานิ่งดีคับ เกียร์ธรรมดาคับ ท่อเดิมคับ ที่ผมว่ามันตื้ออาจจะท่อที่เอาอากาศเย็นที่เข้าทางรู

หน้าแบตไม่มีเลยทำให้ดูดเอาอากาศร้อนในห้องเครื่องมาแทนก็ได้คับเลยวิ่งไม่ออก ที่เชียงกงจะมี

ขายไหมคับชุดกรองอากาศที่ครบๆอ่ะคับ อยากใส่ให้มันครบๆอ่ะคับ
carboxy.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

CZ No.#30

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 เมษายน 2009 19:47:20 »

ท่ออากาศที่เข้าทางหน้าแบตไม่มีอ่ะคับมันด้วนหายเหลือแต่ไอ้ปากท่อที่อยู่หลังแบตธรรมดาอ่ะคับ

รอบเดินเบานิ่งดีคับ เกียร์ธรรมดาคับ ท่อเดิมคับ ที่ผมว่ามันตื้ออาจจะท่อที่เอาอากาศเย็นที่เข้าทางรู

หน้าแบตไม่มีเลยทำให้ดูดเอาอากาศร้อนในห้องเครื่องมาแทนก็ได้คับเลยวิ่งไม่ออก ที่เชียงกงจะมี

ขายไหมคับชุดกรองอากาศที่ครบๆอ่ะคับ อยากใส่ให้มันครบๆอ่ะคับ

อยากได้ ไปเดินเชียงกงครับ มากมาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์