AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 22:28:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายหัวเทียนแต่งดีจริง หรือ ?  (อ่าน 45862 ครั้ง)
green_label
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 23:59:36 »

ถ้าสาย splitfire+ngk iridium no6-7 =  3900 บาท จะน่าสนมั้ยครับ
Oatmacher_cz*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #41 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 00:11:05 »

ของผม เปลี่ยนสายหัวเทียนมา 3 รอบแล้วครับ ทั้งของเดิม ของแต่ง ของทำใหม่ แต่ทั้ง 3 แบบผมว่าไม่แตกต่าง หรือ ผมดูไม่เป็น ก็ม่ายรู้

แต่ว่า ทั้ง 3 แบบนี้ หนูกัด กระจุย ทั้ง 3 ชุดเลยครับ ซึ่งภายในระยะเวลาไม่ถึง ปี   งอแง งอแง

เมื่อ 2 วันที่แล้วเพิ่งเปลี่ยนชุดที่ 4 ครับ  แต่ตอนนี้ไม่อยากให้หนูกัดอีก  ผมควรทำยังไงได้บ้างครับ    T_T

คำนับ คำนับ คำนับ

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #42 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 00:28:59 »

ของผม เปลี่ยนสายหัวเทียนมา 3 รอบแล้วครับ ทั้งของเดิม ของแต่ง ของทำใหม่ แต่ทั้ง 3 แบบผมว่าไม่แตกต่าง หรือ ผมดูไม่เป็น ก็ม่ายรู้

แต่ว่า ทั้ง 3 แบบนี้ หนูกัด กระจุย ทั้ง 3 ชุดเลยครับ ซึ่งภายในระยะเวลาไม่ถึง ปี   งอแง งอแง

เมื่อ 2 วันที่แล้วเพิ่งเปลี่ยนชุดที่ 4 ครับ  แต่ตอนนี้ไม่อยากให้หนูกัดอีก  ผมควรทำยังไงได้บ้างครับ    T_T

เลี้ยงแมว

KKK_KKK

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 07:45:25 »

ไม่ได้ทำไรกับเครื่องมากอย่าไปเปลี่ยนเลยครับของเดิมนะดีแล้ว
Oatmacher_cz*

ลัล ล้า ~*

« ตอบ #44 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 10:43:27 »

ไม่ได้ทำไรกับเครื่องมากอย่าไปเปลี่ยนเลยครับของเดิมนะดีแล้ว

ของผมไม่อยากเปลี่ยนหรอกคร้าบบ  แต่ของผมหนูมานกัด   งอแง งอแง งอแง

. . . ~ *Collora Drinking Club* ~ . . .
noleki
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 10:53:48 »

งง งง
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #46 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 11:08:04 »

อ้างถึง
ขอตอบโดยส่วนตัวครับ

สายแต่งที่ผมชอบแล้วเห็นผลคือสาย ULTM ครับ เห็นผลว่ารอบกวาดดีขึ้นครับ NGK ตัว R08 ลองแล้วสู้ไม่ได้ครับ ส่วนสายหัวเทียนเดิมมันก็ตามสเปคมันละครับ

**สายเดิมอยู่นานเป็น 10ปี เพราะมันทน นะครับ สายแต่งวัสดุอจจะไม่ทนเท่าแต่นำกรแสได้ดีกว่านะครับ

เห็นด้วยนะครับ  ผมก็ใช้ ULTM ปลั๊กใหญ่  หัวเทียน HKS อิเรเดียม

ส่วนตัวว่า รถเดิม เปลี่ยน สายหัวเทียนขนาดเดิม ก็ได้ ความสวย ครับ  กำลังไม่เห็นผล

เปลี่ยนทั้งที ควรยกชุด ทั้งสายหัวเทียน  คอยล์ปลั๊กใหญ่  จานจ่ายฝากะลาปลั๊กใหญ่  หัวเทียน  ทีเดียวเลย  แล้วทำเครื่อง นิด ก็ น่าจะเห็นผล กว่า
PonD

zc72s

« ตอบ #47 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 11:24:15 »

อ้างถึง
ขอตอบโดยส่วนตัวครับ

สายแต่งที่ผมชอบแล้วเห็นผลคือสาย ULTM ครับ เห็นผลว่ารอบกวาดดีขึ้นครับ NGK ตัว R08 ลองแล้วสู้ไม่ได้ครับ ส่วนสายหัวเทียนเดิมมันก็ตามสเปคมันละครับ

**สายเดิมอยู่นานเป็น 10ปี เพราะมันทน นะครับ สายแต่งวัสดุอจจะไม่ทนเท่าแต่นำกรแสได้ดีกว่านะครับ

เห็นด้วยนะครับ  ผมก็ใช้ ULTM ปลั๊กใหญ่  หัวเทียน HKS อิเรเดียม

ส่วนตัวว่า รถเดิม เปลี่ยน สายหัวเทียนขนาดเดิม ก็ได้ ความสวย ครับ  กำลังไม่เห็นผล

เปลี่ยนทั้งที ควรยกชุด ทั้งสายหัวเทียน  คอยล์ปลั๊กใหญ่  จานจ่ายฝากะลาปลั๊กใหญ่  หัวเทียน  ทีเดียวเลย  แล้วทำเครื่อง นิด ก็ น่าจะเห็นผล กว่า

ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ ใส่กับหัวเทียนเดนโซ่ อิริเดียม
ดีกว่าแบบรู้สึกได้ครับ ดีกว่าตอนใส่สายเดิม กับหัวเทียนแพลทตินั่ม
บอลลูน 0303 !RZ!

พิเรณทีม ทีมของคนพิเรณคน

« ตอบ #48 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 11:53:04 »

ขอบคุณมากครับ

jade โซนนนท์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #49 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 14:28:43 »

ถ้าอยากใส่สวยๆก็จัดไปคับ....

แต่ถ้าอย่างให้แรงเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า...

DorAEmon Power
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #50 เมื่อ: 03 เมษายน 2009 10:12:08 »

ใช้ Splitfire ค๊าบ มันติดมากะเครื่อง

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
T.T. อะไหล่ยนต์

ต๊อบ 085-834-6657/LINE: top2zzge

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 เมษายน 2009 23:13:20 »

ส่วนตัวคับ ......

สายแต่งดีกว่าคับ ......ไหลลื่นกว่า

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ......ถ้าชอบของแต่งมือ 2 ก็ต้องรับสภาพได้ด้วยคับ....เจอมาแล้ว HOTWIRE ราคาอย่างแพง ....ใส่ไม่กี่วันรั่วคับท่าน
เป็นไปได้เบิกใหม่ก็ได้คับ .....spritfire สีฟ้า ( เบิกใหม่ราคา 3200-3500  รับประกัน6 เดือน )
ผมซื้อใหม่ใส่มา 2 เดือน รั่วคับ  ......ดีนะของใหม่เครมได้  สบายไป   

คนขยันไม่มีวันยากจน...
http://www.facebook.com/profile.php?id=100002582114810
ต๊อบ..085-834-6657 / LINE: top2zzge 
6.9

« ตอบ #52 เมื่อ: 04 เมษายน 2009 00:16:09 »

ของผมก็เคยมีปัญหาเรื่องหนูกัดสาย เนื่องจากแถวที่จอดรถ อยู่ใกล้ท่อระบายน้ำ และแถวที่ให้อาหารหมา มันเลยมีเศษอาหาร
ตอนนี้แก้โดยการเปิดฝากระโปรงหน้าให้มันมีแสงสว่างเนื่องจากหนูไม่ค่อยชอบแสงสว่างนัก แต่เคยได้ยินมาว่าใส่ลูกเหม็นไว้ในห้องเครื่องก็มี

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
ton

« ตอบ #53 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014 17:02:00 »

แล้ว king spark ดีไหมคับเห็นขาย 1300 นะ
Red devil tr

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014 07:37:54 »

ผมเครื่องฝาดำใช้สาย  ULTRA + NGK อิริเดียม แต่สายเป็นของเครื่อง J มือสองซื้อมาไม่แพงแต่ต้องตัดต่อหน่อย ยังเหลือเป็นอาไหล่อีกสองเส้น สามปีกว่าแล้วยังปกติอยู่ ใส่แล้วรอบเครื่องมาไวเห็นฯ ไม่ใช่ความรู้สึกครับ (รอบมาไวแต่ใด้ความเร็วเท่าเดิม)
aon101

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #55 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014 10:56:53 »

สำหรับผม คือสวยคับ แค่นั้นจริงๆ แรงไม่แรงไม่รู้ เพราะวิ่ง 80 ...

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
tommaris
มือใหม่หัดซิ่ง
**

The truth is out there...

« ตอบ #56 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2014 10:30:30 »

max speed สีเหลือง ลื่นไม่ลื่นไม่รู้ รู้แค่สวยแต่สายอ่อนแอมากกกก(ขาดง่าย) สายหนาเวอร์ หนาแค่เปลือกนะ!!!
ส่วน trd สีแดง อันนี้มือสอง ทนดีนะเส้นไม่ใหญ่พอๆ กับของเดิม น่าจะดีแหล่ะ สายไฟเป็นของ yazaki เจ้าพ่อวงการสายไฟ
แต่ตอนนี้วางเครื่องใหม่ละ สายติดเครื่อง ก็คิดว่าไม่เสียก็ใช้ไป เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกั่ว เหลือแล้วค่อยเปลี่ยน
และอย่างที่ข้างบนบอกเบิกใหม่เถอะ  มือสองนี่โคตรลุ้น ข้างในมันมองไม่เห็นอ่ะ
ton

« ตอบ #57 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2014 13:05:00 »

max speed สีเหลือง ลื่นไม่ลื่นไม่รู้ รู้แค่สวยแต่สายอ่อนแอมากกกก(ขาดง่าย) สายหนาเวอร์ หนาแค่เปลือกนะ!!!
ส่วน trd สีแดง อันนี้มือสอง ทนดีนะเส้นไม่ใหญ่พอๆ กับของเดิม น่าจะดีแหล่ะ สายไฟเป็นของ yazaki เจ้าพ่อวงการสายไฟ
แต่ตอนนี้วางเครื่องใหม่ละ สายติดเครื่อง ก็คิดว่าไม่เสียก็ใช้ไป เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกั่ว เหลือแล้วค่อยเปลี่ยน
และอย่างที่ข้างบนบอกเบิกใหม่เถอะ  มือสองนี่โคตรลุ้น ข้างในมันมองไม่เห็นอ่ะ
เฮอร์ริเครน เป็นไงคับ ของผมมันขาดในอยู่ จะมือสองก็กลัวใช้ได้ไม่นาน
kai@101RYZ

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2014 19:41:49 »

เดิมๆใหม่ๆของแท้ดีสุดจ้า

Jamedeen AE 112

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2014 13:40:54 »

เฮอร์ริเครน เป็นไงคับ ของผมมันขาดในอยู่ จะมือสองก็กลัวใช้ได้ไม่นาน

ผมใช้ของเฮอร์ริเคน สาย 9.5 mm. สีแดง ใช้มาปีกว่าแล้ว ตอนนี้ยังโอเคอยู่ครับ
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์