AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 02:22:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนระวัง  (อ่าน 3327 ครั้ง)
Aotdy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 16:55:01 »

กำเพิ่งไปถอยมา
Ae-RaNgSiT1o1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 17:01:40 »

บิ๊กไบค์ จดทะเบียน ถูกต้อง ตอนนี้ทั้ง Yamaha Honda SuSuki นำเข้ามาขายแล้วอะครับ

กำลังเปิดโชว์รูมขายกัน ในกทม.และจังหวัดใหญ่ๆ และเมืองท่องเที่ยว ก็คิดกันว่า บิ๊กไบค์ อินวอย จะอยู่ต่อไปยังไง

ของ Yamaha เอง ก็มี เชียงใหม่ ขอนแก่น ภูเก็ต กรุงเทพ อะครับ ของค่ายอื่นกำลังตามมาติดๆ

ท่านใดที่ขับรถอินวอย ไม่ครบ ก็จัดเอกสารพร้อมคำตอบกันได้แล้วอะครับ ส่วนอินวอยถูกต้องจะรอดมัยอันนี้ต้องดูกันอะครับ

เพราะทุกๆค่ายผมบอกได้เลยว่าเขาพูดเป็นคำเดียวว่า ถ้าปราบรถอินวอย ไม่ได้ เขาจะขายรถ บิ๊กไบค์ เขาได้ยังไงอะครับ

ไม่ได้ตอบเพื่อให้เพื่อนๆคิดมากนะครับ แต่ว่าควรเตรียมพร้อมไว้ อย่าประมาณกับเจ้าหน้าที่ ท่านมีที่เด็ดมาให้เราอึ้งได้ตลอดนะครับ

กำเมื่อกี้ไปคุยกับเพื่อนกลุ่มมอเตอร์ไซด์มา บอกว่า Kawasaki ก็กำลังเปิดโชว์รูมพร้อมขยายการขาย เหมือนกัน...อะครับ

ครบทุกค่ายเลยที่เดียว...ครับ
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 17:10:27 »

ขายไปแล้ว อิอิ รอดตัวไป

55 ขายคันไหนไปอะ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 17:13:20 »

เป็นธรรมดาภาษีจากผู้ผลิตรถขายมันดีกว่าภาษีจดประกอบกับภาษีศุลกากรอยู่แล้ว รัฐ ก็มีทางเล่นได้อยู่ทุกทางครับ

รถที่นำอะไหล่มานะแล้วบอกถืออินวอร์ยนะ ถ้าไม่ได้เอามาใช้ตามท้องถนนหลวงก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเอามาใช้จับได้โดนยึดครับ เพราะมันแทงข้อเดียวไม่มีความปลอดภัย ต้องเอาไปทำลาย

แต่ถ้าจริงๆแล้วนะมันก็มีช่อง ให้สามารถทำกันได้ละครับ แต่ว่าถ้าคนทั้วๆไปไม่อยู่ในแวดวงราชการ นะคงจะลำบากเอาเรื่องหรือไม่ก็หมดอีกหลายบาทเลยละครับ 

----a----
มือใหม่หัดซิ่ง
**

รถเขียว จกชา มีท่อ ล้อ pro1

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 17:46:40 »

หา เรื่อง ได้ ทุก ทาง
ไม่ นาน ก้อ ป้าย พับ
ป้ายพับก็มีแล้วนะครับ...น้องชายเพื่อนผมบอกมาว่า..มันตั้งข้อหาปิดบังหรืออะไรสักอย่างนี่แหละผมจำไม่ได้
แต่ตอนนั้นที่น้องชายเพื่อนผมโดนข้อหาเสียงดัง...เปรียบเทียบปรับ 1000 บาทไทย...เซร็งๆๆๆ

รถเขียว จกชา  มีท่อ ล้อ pro1
loving^^AE101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 20:41:38 »

เบื่อตร.

ก็ แ ค่ 1 3 0 0 เ ดิ ม ๆ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009 23:06:11 »

ช่วงนี้รัฐกรอบ เลยต้องหาเงินเข้าหลวงกันยกใหญ่  ??

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 01:53:48 »

ขับอินวอยซ์โดนก้อไม่มากมายเท่าไรคับ อย่างมากก้อยึดรถคับ แต่ใครที่คิดจะสวมทะเบียน
แนะนำว่าอย่าเล่นเลยคับ โดนเยอะ ร้ายกาจสุดคือปลอมแปลงเอกสารทางราชการมีติดคุกคับ
ตามที่คุณแบดว่าคับ สมอ.ไปตรวจก้อไม่ผ่านคับเพราะติดเรื่องมลพิษ(ถ้าเอาจริงๆแล้วมลภาวะ
น่าจะน้อยกว่ารถเล็กด้วยซ้ำมั้งคับ ถ้าเป็นพวกรุ่นใหม่ๆหน่อย) ตอนนี้ผ่อนbmwกับดูคาตี้สบาย
ใจกว่าเยอะคับ(แต่bmwมันขับดีจริงๆคับ เจ๋งกว่าซุปเปอร์โฟร์เยอะคับ)

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
เจี๊ยบ TPZ#13

fire & rescue

« ตอบ #28 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 08:22:58 »

รถอินวอยส์(รถยี่ปุ่นนะ) ราคาซื้อชิ้นส่วนมารวมทั้งคันไม่กี่หมื่น ค่าประกอบอีก ไม่กี่พัน  รวมๆแล้วก้อไม่ถึงแสน  แต่จดทะเบียนยากมาก
แต่ถ้ารถนำเข้ามาทั้งคัน  ราคาตัวรถก้อหลายแสนอยู่
เพราะฉะนั้น  รถอินวอยส์คือทางเลือกสำหรับ คนธรรมดาๆที่ใจรักbigbike

B-BOY-AE101

« ตอบ #29 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 08:32:38 »

ตอนนี้ มีข่าวว่ากลุ่มบิ๊กไบค์ หลายกลุ่มกำลังรวบรวม เพื่อขอให้รัฐจดทะเบียนให้ถูกลง
เพาะbbไม่ใช้รถที่มารวมตัวกันแข่งในท้องถนน รวมตัวกันทีก็จะไปทำประโยชเพื่อสังคม
เหมือนๆกันกับพวกเราที่ไปทำบุญบ้าง บริจากของบ้างก็ทำเพื่อสังคมทั้งนั้น

#Zealotry#   NO.003#
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #30 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 10:07:02 »

ตอนนี้ มีข่าวว่ากลุ่มบิ๊กไบค์ หลายกลุ่มกำลังรวบรวม เพื่อขอให้รัฐจดทะเบียนให้ถูกลง
เพาะbbไม่ใช้รถที่มารวมตัวกันแข่งในท้องถนน รวมตัวกันทีก็จะไปทำประโยชเพื่อสังคม
เหมือนๆกันกับพวกเราที่ไปทำบุญบ้าง บริจากของบ้างก็ทำเพื่อสังคมทั้งนั้น

ประเด็นถกเถียงครับ ให้พูดตามตรงนะ เป็นผม ผมก็ไม่ให้หรอก ให้อย่างมากก็พวกนำเข้าทั้งคัน

ไม่ใช่พวกเอาอะไหล่มาประกอบ แบบนี้มันเกินไป คนได้ประโยชน์ก็ร้านประกอบ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
greeser
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #31 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 10:46:28 »

แอบดู อิอิ
ขี่รถยนต์สบายใจกว่าเยอะ 555
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์