AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 17:48:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กกล้วยมีกี่ยี่ห้อ  (อ่าน 18131 ครั้ง)
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:02:47 »

ดูยังไงว่าเป็นแม็กแท้  วันนี้ผมดูแม็กผมเห็นแม็กกล้วย อ่านหนังสือ ด้านหลังแม็กมีคำว่า NA อยู่ มันเป็นแม็กยี่ห้ออะไรครับ   อ่านหนังสือ
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:04:55 »

ดูยังไงว่าเป็นแม็กแท้  วันนี้ผมดูแม็กผมเห็นแม็กกล้วย อ่านหนังสือ ด้านหลังแม็กมีคำว่า NA อยู่ มันเป็นแม็กยี่ห้ออะไรครับ   อ่านหนังสือ

เข้ามาดูด้วย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:45:38 »

ล้อกล้วย  ที่เห็นกัน บ่อยๆ  ก็มี สองเจ้าหลักๆ ครับ

1.  RS-Watanabe 
2.  BR  ( Black Racing )

ที่เหลือ ก็ เห็นมี กล้วย ของ ENKEI  แต่ ก้าน มันจะเหลี่ยมๆ ครับ

ส่วนวิธีการดู ของแท้ นั่น  น่าจะมี เขียนไว้ใน RCweb ครับ ที่ Banana Club ลองไป หา อ่านดู ครับ

ส่วนตัวแล้ว ใช้ กล้วย BR อยู่ครับ   Smiley
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:49:15 »

ล้อกล้วย  ที่เห็นกัน บ่อยๆ  ก็มี สองเจ้าหลักๆ ครับ

ที่เหลือ ก็ เห็นมี กล้วย ของ ENKEI  แต่ ก้าน มันจะเหลี่ยมๆ ครับ

ส่วนวิธีการดู ของแท้ นั่น  น่าจะมี เขียนไว้ใน RCweb ครับ ที่ Banana Club ลองไป หา อ่านดู ครับ

ส่วนตัวแล้ว ใช้ กล้วย BR อยู่ครับ   Smiley

เป็นศาสตร์มากเลยครับ เรื่องล้อกล้วย ไม่กล้วยเลยคับ
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 21:57:11 »

ส่วนตัวแล้ว ใช้ กล้วย BR อยู่ครับ   Smiley

แล้วไอ้รุ่น อื่นๆ ที่เก็บไว้ที่บ้านน่ะ ไม่ใส่ก็แบ่งๆน้องให้ใช้บ้างน่ะพี่

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 22:00:13 »

มันคือ ศาสตร์และศิลปะ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 22:15:20 »

แล้วไอ้รุ่น อื่นๆ ที่เก็บไว้ที่บ้านน่ะ ไม่ใส่ก็แบ่งๆน้องให้ใช้บ้างน่ะพี่

ไรๆๆๆ อีโอม  แหม ช่วงนี้ ติดหญิง ลืมพี่ ลืมเชื้อ เลยนะ   55+
Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 22:21:10 »

ไรๆๆๆ อีโอม  แหม ช่วงนี้ ติดหญิง ลืมพี่ ลืมเชื้อ เลยนะ   55+

.ใครไปปล่อยข่าวนิ  ม่ายๆๆจริงๆๆๆๆ ไม่มีใครฟังหนูเลย  หนูรักพวกพี่ๆเหมือนเดิมมมมมมม 

ปล. พรุ่งนี้โทรหานะ

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
LIVEAE

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009 23:03:46 »

กล้วย ของ ENKEI  สวยป่าวครับ อยากเห็นรูป ราคาENKEIกับ BR ราคากี่บาท อันไหนสวยกว่ากัน
BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 06:58:14 »

......ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก enkai มาเป็น br ครับ มีความรู้สึกว่าใช้ enkai ล้อมันเบา วิ่งรอบสูงแล้วจะแกว่งครับ ตอนนี้ใช้ขอบ 14 อยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นขอบ 15 เพราะดูแล้วก้านจะยกสวยกว่านะแต่ก็กลัวไมล์จะเพี้ยนอีก....
DARKSTAR
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 08:00:38 »

ที่เคยเห็นอีกอันก็ SpeedStar

nat_15

มันจะกลับมา !!!!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 08:34:57 »

ซูม ซูม ซูม ซูม

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 08:53:50 »

สำหรับผม watanabe ขลังสุดสำหรับตัวผม

AE has brought us to MEET

fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 09:58:08 »

ที่เคยเห็นมันจะมีของ RAYS ทำออกมาด้วยครับ
แต่เป็นกล้วยก้านค่อนข้างจะตรงๆ ไม่โค้งงอเหมือน Wata หรือ BR
 อ่านหนังสือ

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
BacKiOh
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 10:32:45 »

อืมๆๆ
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 10:57:10 »

เท่าที่เห็นรู้สึกว่ากล้วย wata จะแพงที่สุดนะ  อันอื่นๆ ก็รองลงมา กล้วยไต้หวันยังมีเลย  ราคาคงแล้วแต่การหายากและสมัยนิยมครับ
กล้วย wata   ก้านกล้วยมันโค้ง อวบ ใหญ่ ก้านยกๆ หน่อย สวยเหมือนกล้วยหอม
กล้วย BR ก้านมันตรงๆ ไปหน่อย ก้านไม่ค่อยยกๆ ยิ่งขอบเล็กๆ เช่น ขอบ 14 จะเห็นได้ชัด สวยเหมือนกล้วยน้ำว้า
กล้วย ENKEI ก้านมันยกๆ กว่า กล้วย BR 

เคยเทียบกัน รถ AE 100 รุ่นเดียวกัน 2 คัน ใส่กล้วย 14 คันหนึ่ง BR  อีกคัน ENKEI คัน BR ก้านกล้วยมันพอดีเป๊ะ ใส่ที่ครอบคาริเปอร์ BREMBO ไม่ได้ คันที่ใส่กล้วย ENKEI ก้านกล้วยมันยกกว่า เลยเหลือพอที่จะใส่ที่ครอบคาริบเปอร์ BREMBO แดงๆ ได้ครับ

ถ้านับความนิยมผมคิดว่า  wata - BR - ENKEI มั๊งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2009 11:13:09 โดย - @ alwaysnui (^^)++@ » บันทึกการเข้า

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
T o n t_[AE.]

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 11:11:17 »

RS กับ RB  ต่างกันยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2009 11:46:06 โดย T o n t ~ AE. » บันทึกการเข้า

N o a h

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 13:07:04 »

RS กับ RB  ต่างกันยังไงครับ

รูปที่ลงถาม เป็นของ wata นี่แหละ  จะมีคำว่า RB ติด อยู่ใกล้ๆ โลโก้นก ของ  wata  แต่เป็น รุ่น R8F ก้านจะยกคล้าย ๆ ของ BR เลย ครับ

ล้อลายกล้วย ที่เคยเจอๆมา ก็มีหลายยี่ห้อ ที่รู้จัก และที่ไม่รู้จักกัน   ล้อแต่ละยี่ห้อ จะออกแบบมาคล้ายๆ กันแต่ลักษณะก้านจะยกไม่เหมือนกัน

ล้อที่เห็นเข้ามาเยอะที่สุด ก็คงจะเป็น BR หรือ ยี่ห้อ  BLACK RACING   ก้านจะโค้งมาและออกตรง ก้านคล้ายๆ กับ watanabe รุ่นR8F ที่เราเคยงงๆ กันที่จะมีคำว่า RB  คล้ายๆ โลโก้ของ BR แปะวางไว้ ใกล้ๆ โลโก้ของ wata ที่ล้อ  ซึ่งเป็นรุ่น R8F  และยังมีสำนักแต่งของnissan (NISMO) ก็ทำล้อลายกล้วยออกมาจำหน่ายด้วยเหมือนกัน   และยังมี ยี่ห้อ ที่โดนใจผมอยู่ยี่ห้อนึงคือ panasport  ชอบแบบ 3ชิ้น ออฟ 35หน้ากว้าง 7 4รู100  แต่หาค่อนข้างยากอยู่ เคยมีคนลงขายแล้วซื้อไม่ทัน  

แต่นี้สิ กล้วยนี้ ก้านเล็ก ยกสวยเหมือนกัน ไม่รู้ยี่ห้อ อะไร มาจากญี่ปุ่น เป็นล้อ ของคนรู้จัก ทำสีแล้ว  สวยดีไหมล่ะ ?

N@E
มือเก่าหัดแข่ง

............

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 13:22:14 »

ล้อในฝัน

ได้โปรด..
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 13:25:31 »

เรื่อง กล้วย ๆ ที่ไม่กล้วย

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์