AE. Racing Club
21 ตุลาคม 2024 15:16:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กกล้วยมีกี่ยี่ห้อ  (อ่าน 18106 ครั้ง)
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 13:34:05 »

ล้อ CRV GEN 1  (รุ่นแรกเลย)  ก็เหมือนล้อกล้วยนะ   555+ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
B-BOY-AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 14:42:30 »

อยากได้ซักหวี

#Zealotry#   NO.003#
LIVEAE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 23:03:46 »

......ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก enkai มาเป็น br ครับ มีความรู้สึกว่าใช้ enkai ล้อมันเบา วิ่งรอบสูงแล้วจะแกว่งครับ ตอนนี้ใช้ขอบ 14 อยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็นขอบ 15 เพราะดูแล้วก้านจะยกสวยกว่านะแต่ก็กลัวไมล์จะเพี้ยนอีก....
มีรูปล้อenkaiอยู่ป่าวครับ
fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 23:49:22 »

PANASPORT RACING F1

สุดยอด

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
6.9

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009 23:51:47 »

ที่เคยเห็นอีกยี่ห้อก็ bridgestone เคยเจอที่เชียงกงปทุมวันเมื่อหลายปีก่อน แต่ส่วนมากจะเป็นขอบเล็ก 12 13 14 สีแดงแปร๊ดเลย

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
LIVEAE

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 13:29:10 »

เท่าที่เห็นรู้สึกว่ากล้วย wata จะแพงที่สุดนะ  อันอื่นๆ ก็รองลงมา กล้วยไต้หวันยังมีเลย  ราคาคงแล้วแต่การหายากและสมัยนิยมครับ
กล้วย wata   ก้านกล้วยมันโค้ง อวบ ใหญ่ ก้านยกๆ หน่อย สวยเหมือนกล้วยหอม
กล้วย BR ก้านมันตรงๆ ไปหน่อย ก้านไม่ค่อยยกๆ ยิ่งขอบเล็กๆ เช่น ขอบ 14 จะเห็นได้ชัด สวยเหมือนกล้วยน้ำว้า
กล้วย ENKEI ก้านมันยกๆ กว่า กล้วย BR 

เคยเทียบกัน รถ AE 100 รุ่นเดียวกัน 2 คัน ใส่กล้วย 14 คันหนึ่ง BR  อีกคัน ENKEI คัน BR ก้านกล้วยมันพอดีเป๊ะ ใส่ที่ครอบคาริเปอร์ BREMBO ไม่ได้ คันที่ใส่กล้วย ENKEI ก้านกล้วยมันยกกว่า เลยเหลือพอที่จะใส่ที่ครอบคาริบเปอร์ BREMBO แดงๆ ได้ครับ

ถ้านับความนิยมผมคิดว่า  wata - BR - ENKEI มั๊งครับ
กล้วยENKEIมีของแท้ไมครับ แล้วดีไม ผมอยากได้ขอบ14-15 ก็ได้ 4/100 ราคาประมาณเท่าไร ถ้าผมไปเชียงกงบางนาจะมีขายไมครับ ราคาเท่าไร ขอบคุณครับ
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 18:02:42 »

เท่าที่เห็นรู้สึกว่ากล้วย wata จะแพงที่สุดนะ  อันอื่นๆ ก็รองลงมา กล้วยไต้หวันยังมีเลย  ราคาคงแล้วแต่การหายากและสมัยนิยมครับ
กล้วย wata   ก้านกล้วยมันโค้ง อวบ ใหญ่ ก้านยกๆ หน่อย สวยเหมือนกล้วยหอม
กล้วย BR ก้านมันตรงๆ ไปหน่อย ก้านไม่ค่อยยกๆ ยิ่งขอบเล็กๆ เช่น ขอบ 14 จะเห็นได้ชัด สวยเหมือนกล้วยน้ำว้า
กล้วย ENKEI ก้านมันยกๆ กว่า กล้วย BR 

เคยเทียบกัน รถ AE 100 รุ่นเดียวกัน 2 คัน ใส่กล้วย 14 คันหนึ่ง BR  อีกคัน ENKEI คัน BR ก้านกล้วยมันพอดีเป๊ะ ใส่ที่ครอบคาริเปอร์ BREMBO ไม่ได้ คันที่ใส่กล้วย ENKEI ก้านกล้วยมันยกกว่า เลยเหลือพอที่จะใส่ที่ครอบคาริบเปอร์ BREMBO แดงๆ ได้ครับ

ถ้านับความนิยมผมคิดว่า  wata - BR - ENKEI มั๊งครับ
กล้วยENKEIมีของแท้ไมครับ แล้วดีไม ผมอยากได้ขอบ14-15 ก็ได้ 4/100 ราคาประมาณเท่าไร ถ้าผมไปเชียงกงบางนาจะมีขายไมครับ ราคาเท่าไร ขอบคุณครับ

ผมมีกล้วย ENKEI แท้ๆ MADE IN JAPAN สีดำเดิมๆ ไม่คด ไม่ดุ้ง ขอบ 14  PCD 4/100 พร้อมยางเก่าแล้วแต่ยังใช้ได้ + ตีปลอกกันสั่นให้แล้ว 8,500 บาท สนใจก็โทรมา 086-3346690

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 21:26:51 »

.....ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ครับ พอดีเดินไปเจอที่ปทุมวันก็เลยเทิร์นล้อไปครับ br ที่ได้มาราคาค่อนข้างแรงนิดหนึ่งครับแต่ใจที่อยากได้ยอมกัดฟันซื้อ เนื่องจาก enkai จะไม่มี logo ขอบนอกล้อ ทำให้มีคนมักทักว่าเป็นของก้อปมาตลอด... แต่ก็เห็นความแตกต่างนะครับว่า br นั้นขับแล้วล้อจะนิ่งกว่าหน่อยในรถคันเดียวกันที่ใส่ enkai  และตั้งศูนย์มาเหมือนกันมีปลอกกันล้อสั่นพร้อม....
LIVEAE

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 22:06:56 »

ผมมีกล้วย ENKEI แท้ๆ MADE IN JAPAN สีดำเดิมๆ ไม่คด ไม่ดุ้ง ขอบ 14  PCD 4/100 พร้อมยางเก่าแล้วแต่ยังใช้ได้ + ตีปลอกกันสั่นให้แล้ว 8,500 บาท สนใจก็โทรมา 086-3346690
มีรูปป่าวครับ ตีปลอกกันสั่นทำหน้าที่อะไรมันอยู่ที่ไหนไม่รู้จริงๆๆ
LIVEAE

« ตอบ #29 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 22:15:10 »

.....ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ครับ พอดีเดินไปเจอที่ปทุมวันก็เลยเทิร์นล้อไปครับ br ที่ได้มาราคาค่อนข้างแรงนิดหนึ่งครับแต่ใจที่อยากได้ยอมกัดฟันซื้อ เนื่องจาก enkai จะไม่มี logo ขอบนอกล้อ ทำให้มีคนมักทักว่าเป็นของก้อปมาตลอด... แต่ก็เห็นความแตกต่างนะครับว่า br นั้นขับแล้วล้อจะนิ่งกว่าหน่อยในรถคันเดียวกันที่ใส่ enkai  และตั้งศูนย์มาเหมือนกันมีปลอกกันล้อสั่นพร้อม....
dr ได้มาซื้อมาเท่าไรครับ แนะนำร้านแม็กที่ปทุมวันราคาไม่แรง ขอบคุณมาครับ
<Art @ cz>

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 22:36:12 »

@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009 22:37:29 »

มีรูปป่าวครับ ตีปลอกกันสั่นทำหน้าที่อะไรมันอยู่ที่ไหนไม่รู้จริงๆๆ

รูปอยู่ใน link สีเหลืองๆ อันนี้ครับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37172.0

http://alwayskop.multiply.com

ลองเข้ามาดูเอาเองนะครับ  ตีปลอกกันสั่น คือ รูดุมกลางล้อมันบางทีอาจไม่พอดีกับรถเราเป๊ะ เพราะล้อต้องทำเผื่อมาให้ใส่กับรถได้หลายๆ ยี่ห้อ ทั้งโตโยต้า ทั้ง ฮอนด้า แต่ถ้าอยากให้มันพอดีเป๊ะก็ควรตีปลอกกันสั่นที่ล้อให้มันพอดีกับล้อของเราเวลาวิ่งที่ความเร็วเกินประมาณ 80 หรือ 120 ล้อมันจะได้ไม่สั่นครับ ถ้าไม่ตีปลอกกันสั่นจะมีโอกาสที่ล้อมันสั่นได้ที่ความเร็วระดับหนึ่งเพราะรูดุมล้อมันไม่พอดีเป๊ะกับแกนครับ..พอเข้าใจไหมครับ  
ถ้าไม่เข้าใจลองนึกถึงการใส่ถุงยางแล้วกัน  เวลาน้องชายมันแข็งตัวมันจะแน่นพอดีกับถุงยางทำให้สามารถปฏิบัติภารกิจได้..ไม่มีหลุด
แต่ถ้าน้องชายมันไม่แข็งตัวแล้วใส่ถุง เหมือนถุงยางมันใหญ่กว่าน้องนิดหน่อย (เพราะถุงยางต้องทำเผื่อให้ทั้งคนขับโตโยต้าและฮอนด้าใช้ได้ทั้งหมด  และ ขนาดของน้องชายเราอาจไม่เท่ากันทั้งหมด..ถุงยางคือดุมล้อ และ น้องชายคือแกนใส่ดุมล้อครับ)  พอปฏิบัติภารกิจถึงระดับหนึ่งมันถุงมันอาจหลุดได้(เปรียบเทียบกับล้ออาจสั่นๆ ได้ครับ)  .. พอเข้าใจไหมครับ 555 อธิบายอย่างนี้ อย่าซีเรียสกันนะครับ  แหะ.. แหะ..

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์