AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 06:24:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคมือไม่อยู่ครับ ดิสหลังน่าจะแปลงมา แก้ใขยังใงครับพี่น้องใน92  (อ่าน 4202 ครั้ง)
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 31 มีนาคม 2009 13:47:41 »

ได้โปรด..ลองตั้งสายจนสุดแล้วครับ เวียนหัว

anuuna99
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009 14:26:57 »

ของผมก็เป็นนะ ดึงเบรคก็ไม่ค่อยจะอยุ่เท่าไรครับ แต่ถ้าเป็นดรัม น่าจะอยู่กว่า
jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009 15:19:02 »

ผ้าเบครไม่ค่อยจะดีรึปล่าวครับพี่   ของผมดึงจ๊าก ได้นะ  แต่ก็ต้องออกแรงมากกว่าดรัมนิดหน่อย

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009 16:13:52 »

ผ้าเบรคพึ่งเปลี่ยนเลยครับ ได้โปรด..

gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009 21:39:01 »

รอดูด้วยคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 เมษายน 2009 09:12:09 »

up

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 เมษายน 2009 08:01:05 »

เจอปัญหาแล้วครับ  สายเบรคมือมันล้าครับ  ต้องเปลี่ยนสายครับ  แต่ยังไม่มีเวลา ต้องถอดไปเทียบครับ

JawZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จ๋อครับ ^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 09:10:50 »

เจอปัญหาแล้วครับ  สายเบรคมือมันล้าครับ  ต้องเปลี่ยนสายครับ  แต่ยังไม่มีเวลา ต้องถอดไปเทียบครับ

อยากทราบความก้าวหน้าครับ ได้ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ รถผมอาการเดียวกันเลย

อีกเรื่องครับ สายเบรคมือของ 101 เบิกศูนย์มีมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ของทุกอย่างในญีปุ่น เราขนมาให้ท่านได้
B-BOY-AE101

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 09:23:54 »

101ผมก็เป็นครับ

#Zealotry#   NO.003#

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 09:42:59 »

เปลี่ยนแล้วครับ แต่ก้ยังไม่หนึบ หมายถึงพอจอดได้แต่ต้องดึงแรงมาก

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 10:01:33 »

อยากทราบความก้าวหน้าครับ ได้ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ รถผมอาการเดียวกันเลย

อีกเรื่องครับ สายเบรคมือของ 101 เบิกศูนย์มีมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
สายเบรคมือ มี3เส้นนะครับ แต่ผมเปลี่ยน2เส้นหลัง L/R ส่วนของ101 เส้นละ1776บาท
รวมVAT.7%แล้วนะครับ ตาม0ทั่วไปก็สั่งได้ครับ หรือจะเอาที่ผมก็PMมาละกัน
ไม่มีบวก/ไม่มีเพิ่ม ช่วยๆกันไปครับ ฮิฮิ ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2009 10:03:53 โดย 4@FE~LPG92 » บันทึกการเข้า

Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 10:38:50 »

สายเบรคมือ มี3เส้นนะครับ แต่ผมเปลี่ยน2เส้นหลัง L/R ส่วนของ101 เส้นละ1776บาท
รวมVAT.7%แล้วนะครับ ตาม0ทั่วไปก็สั่งได้ครับ หรือจะเอาที่ผมก็PMมาละกัน
ไม่มีบวก/ไม่มีเพิ่ม ช่วยๆกันไปครับ ฮิฮิ ฮิฮิ

คนดีศรีสยาม AE Racing จริงๆ เฮียต่ายเนี่ย  สุดยอด
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 14:05:56 »

จะถอด เทียบ ทำไม อ่ะครับ  ของตรงรุ่น ก็มี ให้ เบิก นะ เพราะ GTi ก้ ดิสก์ 4 ล้อ จากโรงงาน  เค๊าก้ ต้องมี พาร์ท สายเบรค มือ ให้ อยู่แล้ว 

และ สำหรับ AE นะครับ ใครที่ใส่ ดิสก์ หลัง แล้ว ดึงแล้ว ล้อล๊อคได้  ผม ว่า เค๊าโม้ ครับ   เพราะ ดุมดิสก์ หลัง AE เมื่อคุณดึงเบรคมือ มันก็ บังคับให้ คาลิเปอร์ บีบ จาน ไว้ เฉยๆ ครับ  ไม่มี ทางดึงแล้ว ล๊อคได้ เลย

แต่ถ้า เป็น ST หรือ AT  ในโคโรน่า   ดุมดิสก์ หลัง เค๊าจะมี เบรคมือที่เป็น ระบบดรัม ควบคู่ไปด้วยครับ  ทำให้ ดึงแล้วล๊อคได้

Smiley   

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 14:22:42 »

จะถอด เทียบ ทำไม อ่ะครับ  ของตรงรุ่น ก็มี ให้ เบิก นะ เพราะ GTi ก้ ดิสก์ 4 ล้อ จากโรงงาน  เค๊าก้ ต้องมี พาร์ท สายเบรค มือ ให้ อยู่แล้ว 

และ สำหรับ AE นะครับ ใครที่ใส่ ดิสก์ หลัง แล้ว ดึงแล้ว ล้อล๊อคได้  ผม ว่า เค๊าโม้ ครับ   เพราะ ดุมดิสก์ หลัง AE เมื่อคุณดึงเบรคมือ มันก็ บังคับให้ คาลิเปอร์ บีบ จาน ไว้ เฉยๆ ครับ  ไม่มี ทางดึงแล้ว ล๊อคได้ เลย

แต่ถ้า เป็น ST หรือ AT  ในโคโรน่า   ดุมดิสก์ หลัง เค๊าจะมี เบรคมือที่เป็น ระบบดรัม ควบคู่ไปด้วยครับ  ทำให้ ดึงแล้วล๊อคได้

Smiley  
ครับผมถอดไปเทียบจริงๆครับ เทียบเทียมน่ะ ครับ ของแท้มันแพงอิอิ ส่วนที่เบรคไม่อยู่เวลาดึง มันก้จริงครับ ถ้าจอดทางชันผมสับเกียร์1ไปด้วยเลยครับ ไม่มั่นใจ เด๋วจาพาลเสียตัง แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 00:50:37 »

GTI ผมดึงยังไงก็ไม่ล็อก คิดว่ามันเสียมาตั้งนาน หายโง่สักทีเรา

oo101
นักแข่งมือสมัครเล่น

...

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 11:45:57 »

101ของผมก็ไม่หนึบครับแต่ผมว่ามัก็ดีพอ แต่ตรวจแล้วไม่ผ่านตั้งแล้วก็ดีขึ้นนิดหน่อย  ข่นส่งจะเอาให้มันล๊อกได้เลยละมั๊ง ชิ
smilegames

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 13:04:52 »

อย่างนี้ ดิสหลังของ GTI หรือ 92 แปลง ก็มีโอกาสไม่ผ่านสูงสิครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 14:27:17 »

101ของผมก็ไม่หนึบครับแต่ผมว่ามัก็ดีพอ แต่ตรวจแล้วไม่ผ่านตั้งแล้วก็ดีขึ้นนิดหน่อย  ข่นส่งจะเอาให้มันล๊อกได้เลยละมั๊ง ชิ

เบรคมือ ชื่อมันก้ บอกแล้ว ว่า เบรคโดยมือ  มันจะไป ดีกว่า เบรคด้วยเท้า มี แม่ปั๊ม มี หม้อลม ได้ ยังไง ?

เบรคมือ เค๊าก็ มีไว้ เวลา จอด กันรถไหล เท่านั้น เอง

ขนส่ง ปัญญา อ่อน อีกละ จะให้ เบรคมือ ล๊อกล้อ ลาก เอี๊ยดๆ ได้ เนี่ย  แบบนั้นก็ ไม่ต้องมี เบรคตืน แล้ว   เฮ้อ..

มี สมาชิก เออี ทำงานในขนส่งปะเนี่ย   น่าจะเรียกมาคุยกัน แลกเปลี่ยน ความรู้นะ  เฮ้อ..

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 14:47:57 »

ฮิฮิ ฮิฮิสนับสนุนแนวคิดครับ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

DorAEmon Power
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 20:41:01 »

เป็นปกติตั้งแต่ป้ายแดงแล้วค๊าบ

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์