AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:02:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ความเห็น เรื่อง ยี่ห้อ เกจ์ หน่อย ครับ  (อ่าน 13205 ครั้ง)
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #40 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 10:35:45 »

ถ้ามีเงินเลือกได้นะครับ ผมชอบ APEXi el2 อะครับ หน้าขาวไฟจีซ็อก ไฟฟ้า ผมว่าสวยสุดและ มองมานานและ แต่ไม่มีเงิน ราคานี้ ไม่ต่างไรกับ defi เลย บางทีแพงกว่าด้วย

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 12:06:22 »

พี่ผมว่าลงทุนทีเดียวเลยดีกว่าครับ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย ผมโดนมาเยอะสุดท้ายก็ต้องของดีไว้ก่อนจบพี่เชื่อผม

ใจ ก็ ชอบ Defi นะ ก็ ว่าจะหา มาใช้ แหละ   แต่ ตอนนี้ กระเป๋า มันเบาๆ อยู่  ก็ ต้องหา เกจ์ ที่มันพอจะทำงานได้ มาใช้ไป ก่อน  ไม่งั้น ก็ ขับอย่างกังวลน่ะ
ถ้า งบ ผม พร้อมๆ นะ  Defi มันมาแน่ ๆ  ครับ  ของดีๆ น่ะ ผม ก็ อยากใช้ แต่ราคา มันโหด เหลือเกิน  55+

เด๊วจะลองหา  พวก หน้ามุข แบบไฟฟ้า ก็ ได้  ถูกตังค์ กว่า พวก Defi  เห็นหลายๆ คน ใช้แล้วดี   

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   Smiley 
FARR
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 12:41:01 »

พี่ผมว่าลงทุนทีเดียวเลยดีกว่าครับ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย ผมโดนมาเยอะสุดท้ายก็ต้องของดีไว้ก่อนจบพี่เชื่อผม

ใจ ก็ ชอบ Defi นะ ก็ ว่าจะหา มาใช้ แหละ   แต่ ตอนนี้ กระเป๋า มันเบาๆ อยู่  ก็ ต้องหา เกจ์ ที่มันพอจะทำงานได้ มาใช้ไป ก่อน  ไม่งั้น ก็ ขับอย่างกังวลน่ะ
ถ้า งบ ผม พร้อมๆ นะ  Defi มันมาแน่ ๆ  ครับ  ของดีๆ น่ะ ผม ก็ อยากใช้ แต่ราคา มันโหด เหลือเกิน  55+

เด๊วจะลองหา  พวก หน้ามุข แบบไฟฟ้า ก็ ได้  ถูกตังค์ กว่า พวก Defi  เห็นหลายๆ คน ใช้แล้วดี  

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   Smiley 

เอาเป็นว่าใส่เสร็จแล้วเอามาให้ดูด้วยเน้อ..........เสาร์ไป 331 มั่งป่าวเนี่ย

Pattaya R/C Power boat
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 12:45:45 »

ใจ ก็ ชอบ Defi นะ ก็ ว่าจะหา มาใช้ แหละ   แต่ ตอนนี้ กระเป๋า มันเบาๆ อยู่  ก็ ต้องหา เกจ์ ที่มันพอจะทำงานได้ มาใช้ไป ก่อน  ไม่งั้น ก็ ขับอย่างกังวลน่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   Smiley 

เอาเป็นว่าใส่เสร็จแล้วเอามาให้ดูด้วยเน้อ..........เสาร์ไป 331 มั่งป่าวเนี่ย

ยังหาไม่ได้เลย ฟ้า เอ๋ย...  หาจากทุกแหล่ง ใน เว็ป ก็ ไม่ค่อยมีอ่ะ  oil press เนี่ย เฮ้อ..

ส่วน สะพานพีระ ที่เค๊าซัดๆ กัน ก็ แวะไป บ้าง นะ  แต่ไม่ได้ ไป ทุกเสาร์  Wink
PonD

zc72s

« ตอบ #44 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 12:55:30 »

น้าครับ เสาร์ที่แล้ว มีเด็กแว้นไปซิ่งชนกระบะ ตายคาที่เลย ช่วงนี้อย่าเพิ่งไปเลยครับ 331 น่ะ

พอเรื่องเกิด ตำหนวดน่าจะเริ่มมากวนแล้วแหละครับ
HipPO_kUnG

4efe turbo

« ตอบ #45 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 16:07:33 »

Autometer ครับ 
AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #46 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 20:14:21 »

แหมเสี่ย      หามือสองใส่ก่อนก็ดีนะพี่      พอเงินเต็มมือไม่มีที่เก็บ    ค่อย     DIFI   

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
tunmk

ฝาดำกันจัง

« ตอบ #47 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 20:24:01 »

อยากเห็นรถพี่จังอ่ะคับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 21:15:39 »

จะบอกว่า รถผม อ่ะ มัน เดิม ๆสนิท ครับ ไม่มี ไร บ่งบอกว่า เป็นรถซิ่งเลย ครับ ติ๋ม สุดขีด อ่ะ  ล้อก็ ล้อกล้วย 14 ธรรมดา เอง ไม่ได้ เป็น ล้อเทพ 15-16-17  แบบที่เพื่อนๆ เค๊าแต่งกัน ครับ

รถคุณ ใน รูปส่วนตัว  ข้าง ๆ  ยังดู ซิ่งกว่าผม เลย ครับ   คิคิ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 21:30:22 »

รถเดิมแล้วไหงต้องขึ้น dyno ด้วยล่ะท่าน

Step Ahead with MasterCRAFT
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #50 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 21:32:43 »

จะบอกว่า รถผม อ่ะ มัน เดิม ๆสนิท ครับ ไม่มี ไร บ่งบอกว่า เป็นรถซิ่งเลย ครับ ติ๋ม สุดขีด อ่ะ  ล้อก็ ล้อกล้วย 14 ธรรมดา เอง ไม่ได้ เป็น ล้อเทพ 15-16-17  แบบที่เพื่อนๆ เค๊าแต่งกัน ครับ

รถคุณ ใน รูปส่วนตัว  ข้าง ๆ  ยังดู ซิ่งกว่าผม เลย ครับ   คิคิ 

อย่างนี้เค้าเรียกว่า..
...
....
......คมในฝัก...ครับ

...................คมในฝัก...........ชักแล้วต้อง...ฟัน  อิอิ! เหอๆๆ

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #51 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 00:19:27 »

Sard Racing ProMeter

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
NUI101
AE Racing Club Staff

« ตอบ #52 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 01:08:40 »

ประกาศ ไม่ไหวมั้งยี่ห้อนี้.........อิอิ ไม่รู้ไม่ชี้
JEAB-111

« ตอบ #53 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 08:05:31 »

ความรู้เพียบเลยครับ

หรือจะลองหน้าขาว เข็มฟ้า ไม่เหมือนใครดูครับน้าโช

แหะ.. แหะ.. สาระเยอะ กลัวจะเครียดกันอ่ะ น้าโชอย่าดุเค้านะ

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 10:18:14 »

รถคุณ ใน รูปส่วนตัว  ข้าง ๆ  ยังดู ซิ่งกว่าผม เลย ครับ   คิคิ

รถเสร็จยังอ่ะ ว่าจะชวนเสี่ยนนท์ ไปสะพานพีระฯ อยู่
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #55 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 13:04:11 »

ประกาศ ไม่ไหวมั้งยี่ห้อนี้.........อิอิ ไม่รู้ไม่ชี้

อารายป๋า ไม่ไหวตรงไหน Sard นะไม่ใช่ SARB งุงิ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 13:57:57 »

รถคุณ ใน รูปส่วนตัว  ข้าง ๆ  ยังดู ซิ่งกว่าผม เลย ครับ   คิคิ

รถเสร็จยังอ่ะ ว่าจะชวนเสี่ยนนท์ ไปสะพานพีระฯ อยู่

ก็ วิ่งได้ แล้วล่ะ แต่ ก็ ไม่กล้าซัด เพราะ ไม่มั่นใจ แรงดัน น้ำมันเครื่องนี่แหละ   เลย จอดพักไว้ ก่อน รอ เกจ์ มาแล้ว ค่อบออกมาลองอีกที
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #57 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 14:05:34 »

สรุปแรงดันอยู่ที่เท่าไรอะครับน้าโซ พวกฝาดำด้วยอะครับ จะได้เก็บเอาไว้เป็นความรู้

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 14:28:10 »

สรุปแรงดันอยู่ที่เท่าไรอะครับน้าโซ พวกฝาดำด้วยอะครับ จะได้เก็บเอาไว้เป็นความรู้

เดินเบา ประมาณ 2 บาร์  ครับ   เวลา วิ่งหรือซัด ก้ ประมาณ 5-6 บาร์ ครับ
FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

« ตอบ #59 เมื่อ: 15 เมษายน 2009 14:33:10 »

เมื่อกี้ขี้เวปยกล้อแซงผมหายไปเลยนะ.................555+

Pattaya R/C Power boat
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์