AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 01:17:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ความเห็น เรื่อง ยี่ห้อ เกจ์ หน่อย ครับ  (อ่าน 13203 ครั้ง)
Chanjaoka
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 10:02:48 »

มาดูไว้เป็นแนวทางบ้าง
รถเทพ คนเทพ เหลือๆ เอาไปเลย ไม่รกแต่หน้าตาไม่ค่อยสวยงาม แต่ประโยขน์นานับประการ MoTec ADL จัดไป

"ไอ้น้อง ระยะทางเท่ากัน เครื่องยนต์แรงพอๆกัน แพ้ชนะมันวัดกันที่ใจ
    เป็นคำพูดที่หมูบินมักพูดอย
t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 11:48:55 »

auto meter  เที่ยงตรงสุด นะพี่ ผม ว่า เห็น ว่า ของใหม่ ไม่ค่อย แพง ด้วย นะพี่

แต่ ผมใช้ HKS ไฟมันสวยดี อะ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009 11:51:03 โดย t_13 » บันทึกการเข้า

TOYO_DA Huh?
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 12:04:45 »

ถ้างบเยอะหน่อย ออโต้มิเตอร์ของใหม่ ผมว่าน่าใช้สุดครับ

ออโต้มิเตอร์ของใหม่ตัวละสองพันกว่าบาท ของมือสองยี่ห้อดังๆก็พันกลางๆแล้ว

พวก SARD (ก๊อป) , AUTO GAUGE ที่ขายตามคลองถมมันของคนละเกรดกัน ราคาต่างกันมากมาย

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
anuuna99

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 12:52:55 »

ในที่สุดก็ได้ แล้วอะไรนะ โอมิ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 14:06:31 »

up date  กำลัง หา  Omori ครับ   คิดว่า คงจะติดตั้งง่าย  เพราะ ไม่ต้องใช้ คอนโทรลยูนิท 

ว่าแต่  เพื่อน ๆ ที่ใส่ๆ กันอยู่  ใช้ อเด็ปเตอร์ อะไร ครับ ที่ฝัง เซนเซอร์ อ่ะ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009 14:19:13 โดย wasabi » บันทึกการเข้า
KONG-SE101

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 16:25:07 »

อ่ะเลือกแล้วเหรอครับ ถ้าตัวที่เลือกไม่ทราบจริงๆ
ถ้า fuel press เลือกไฟฟ้าก็ดีนะจะได้เอามามองในห้องโดยสารได้ เรื่องนี้ไม่น่าบอกเนอะ โชน่าจะรู้อยู่แล้ว
ส่วน อแด็ปเตอร์ ผมใช้ทองเหลืองกลึงเอาอ่ะครับ
โดยเฉลี่ย auto meter ที่ผมเลือกมาใช้ราคาก็ไม่เกิน 3000 อ่ะครับ มีไอ้ fuel press อ่ะครับ แพงกว่าเขาหน่อย

นี่ละนะคนที่ไม่อยากให้คอนโซลรกแต่พอถึงเวลาก็ต้องยอมเนอะ เอาไว้ในเก๊ะเก็บของด้านหน้าซิจะใช้ก็เปิดมันออกมาแต่ก็ไม่ต้องเก็บของกันเลย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 16:55:05 »

อ่ะเลือกแล้วเหรอครับ ถ้าตัวที่เลือกไม่ทราบจริงๆ
ถ้า fuel press เลือกไฟฟ้าก็ดีนะจะได้เอามามองในห้องโดยสารได้ เรื่องนี้ไม่น่าบอกเนอะ โชน่าจะรู้อยู่แล้ว
ส่วน อแด็ปเตอร์ ผมใช้ทองเหลืองกลึงเอาอ่ะครับ
โดยเฉลี่ย auto meter ที่ผมเลือกมาใช้ราคาก็ไม่เกิน 3000 อ่ะครับ มีไอ้ fuel press อ่ะครับ แพงกว่าเขาหน่อย

นี่ละนะคนที่ไม่อยากให้คอนโซลรกแต่พอถึงเวลาก็ต้องยอมเนอะ เอาไว้ในเก๊ะเก็บของด้านหน้าซิจะใช้ก็เปิดมันออกมาแต่ก็ไม่ต้องเก็บของกันเลย

ครับ ดูๆ แล้ว ก็ omori นี่ละครับ ที่จะพอ หา มาใช้ ได้ ก่อน จริงๆ ก็ ชอบแบบ ไฟฟ้า นะครับ มันเดินสายง่ายกว่า แต่ที่จะได้ มามันเป็น แมคคานิค ก็ ใช้ๆไป ก่อนครับ  แล้ว ถ้า เก็บตังค์ ได้ ก็ ค่อย ถอย Defi ครับ

เรื่อง อเด้ปเตอร์ นี่ ผม ยังไม่ได้ ลงลึกว่า ของ 4A มัน ขนาดเท่าไร น่ะครับ คุณก้อง   เพระ น้องๆ ที่รู้จักเค๊าก็ ไป หา อเดปเตอร์ จาก คลองถม  อันละ 4-500 แล้วมากลึงน๊อตใหม่

แต่ผม ลังเลว่า จะเอาแบบ อเด็ปเตอร์ กรอง น้ำมันเครื่อง ดี  หรือว่า จะไป ทำ อเด็ปเตอร์ ที่สวิทช์ น้ำมันเครื่องดีน่ะครับ

อันนี้ แบบที่กรอง ครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 16:56:51 »

กับ แบบนี้ อเด็ป เตอร์  สวิทช์ น้ำมันเครื่อง เห็นใน RCW ขาย อันละ 1000  ดู แล้ว น่าจะทำเอง ได้ ถูกกว่านั้นอ่ะ
KONG-SE101

รถจ่ายกับข้าว

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 18:02:25 »

โห 1000 นึงเลยเหรอครับ เวงกรำ จะขายความคิดก็ไม่น่าใช่
G>O>Glanza<L<F
มือเก่าหัดแข่ง

สนใจกระจัง ติดต่อได้นะ

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 21:56:51 »

ถึงพี่โชสุดหล่อ อิอิ

ตัวซ้ายคือของเดิมที่มากับอแด๊ปเตอร์นะครับ   /    ตัวขวามือคือตัวใหม่ที่ทำขึ้นมาให้แกนเกลียวในยาวขึ้นครับ

อันนี้เป็นของเดิมครับเมื่อลองใส่มันจะพอดี ถ้าเป็นเครื่องรุ่นอื่นไม่ใช่ 4AG ใส่ได้ครับ แกนน็อตมันหมุนถึงครับ

อันนี้ของใหม่ครับพอใส่แล้วแกนน๊อตจะยาวออกมาใส่กับ 4AG ได้เลย

ขันเข้าไปได้เลยแกนน๊อตยาวถึงแหละ

ใส่ได้เลยครับ

ของเดิม 4AG20V ครับ ไม่รู้ว่าเหมือน 16V อะเปล่า อิอิ

ก่อนหน้านี้ใช้ HKS DB เป็นแมคคานิคครับ เลยเปลี่ยนมาใช้เกดดี้ ไฟฟ้าครับใช้ดีดูดีครับรุ่นนี้ เที่ยงตรงด้วยครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 22:08:34 »

คำนับ คำนับ
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 22:23:57 »

กำมีอยู่เหมือนกัน สรุปต้องไปให้แกรนยาวขึ้นอีกหรือเนี้ย หุหุ

แล้วคุณก๊อฟทำมาเท่าไรอะคับ แล้วยาวเท่าไร พอจะมีข้อมมูลได้ปะครับ พอดีมีตั้งแต่ตอนใช้ 4e แต่ไม่คิดว่ามันจะใส่กับ ฝาดำ ไม่ได้ หุหุ เสียเงินอีกแล้ว

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 เมษายน 2009 22:31:18 »

ต้องทำใจคับ ของห่วยก็ไม่เที่ยงตรง  แต่รถมาแทบตาย มาตายที่เกจ

ส่วนของดีก็ จะใช้ได้ไม่นานเพราะจะมีคนอื่นจะมายืมไปใช้ และจะเป็นห่วงรถตลอดเวลา

ส่วนแบบกลางๆ อาจมีปัญหามั่งในบางลีลา

สุดท้ายเงิน เวลา ความเหมาะสม และ การศึกษาถึงของที่จะเอามาใส่ สำคัญสุดๆ คือปัจจัยสำคัญ

ส่วนตัวสำหรับ omori พวกสายแรงดัน จะมีปัญหามากๆ ที่แตก และ อุณหภูมิชอบเพี้ยนคับ

แนะนำของใหม่ชัวรืกว่าคับ ไม่กี่ตัง

AE has brought us to MEET

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #33 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 01:04:18 »

ทีเดียวจบๆ อยากได้อะไรก็ใส่อันนั้นไปเลย ไม่ต้องระหว่างทางหรอก เสี่ยโช...

Step Ahead with MasterCRAFT
FARR
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #34 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 01:43:13 »

พี่ผมว่าลงทุนทีเดียวเลยดีกว่าครับ เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย ผมโดนมาเยอะสุดท้ายก็ต้องของดีไว้ก่อนจบพี่เชื่อผม

Pattaya R/C Power boat
corolla3s
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #35 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 06:52:04 »

ใครว่า auto meter เชย ลองดูรุ่นนี้ก่อนว่าเชยจริงป่าว

http://www.autometer.com/demos/nexus/

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #36 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 08:45:42 »

Auto Meter แพงนะครับ ของแท้ๆ แพงมาก ยิ่งไฟฟ้า ยิ่งมี controller เจ๋งกว่า DEFI เยอะ
ที่สำคัญ ไม่โหลแน่ๆ

ToyoZa

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #37 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 08:55:17 »

หน่วยวัดของฝั่งอเมริกากับฝั่งญี่ปุ่นจะไม่เหมือนกันเป็นบางอย่าง เลือกเอาตามใจชอบเลยพี่โช

eak92 20 v
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #38 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 09:04:57 »

ใช้ เกดดี้ หน้ามุข แบบไฟฟ้าอยู่ ใช้ดีครับ  แต่ตอนนี้หลอดไฟในมิเตอร์ มันขาดไป 1 ดวงไม่รู้ว่าไปซ่อมได้ที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
carboys

« ตอบ #39 เมื่อ: 14 เมษายน 2009 10:20:36 »

GReddy หลอดขาดก็ถอดออกมาจากด้านหลังแล้วไปซื้อหลอดใหม่มาเปลี่ยนสิครับ

หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์