AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 23:32:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ มีปัญหา 20v ฝาดำมารบกวนอีกแล้ว (อัพเดทหน่อย) +++  (อ่าน 3531 ครั้ง)
arTO-TRD
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 13:25:34 »

ลองเอามือ ลูบๆ คลำๆ ท่อน้ำมัน บริเวณ กรองเบนซินหน้ารถ   ท่อน้ำมันบริเวณนั้นดูครับ

บางที อาจจะมีไหลซึมออกมาครับ  บางทีช่างขันสายรัดมาไม่เน่น  หรือ ขันมาแน่นจนสายยางฉีกขาด ก็ได้ครับ
boatham
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 13:43:35 »

เคยลูบๆคลำๆคลึงๆแล้วอ่ะคับ ขนาดตอนเครื่องร้อนๆยังไม่รู้สึกว่ามีน้ำมันไหลออกมาเลยอ่ะคับ หรือว่าเบนซินมันแห้งไวมากๆ ตอนนี้กะว่าจะหาผ้ามาพันตามข้อต่อต่างๆดูครับ เวลามีกลิ่นจะได้จับเลยว่าผ้าชิ้นไหนเปียกบ้าง หรือใครพอมีวิธีอื่นแนะนำบ้างครับ

arTO-TRD

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 13:56:26 »

ง่ะ  ไงก็ขอให้ หาสาเหต เจอไวๆ นะครับ
eak92 20 v
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 14:56:05 »

เคยเป็นเหมือนกันแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ ให้ดูแถวกรองเบนซินว่ามี ท่อหายใจ หรือ ท่ออะไรนี้ละ ผมเรียกไม่ถูกอะ ของผมมันมีมา 2 ท่อเลยเอาน๊อต อุดไปท่อนึง แล้วมันก็หายเหม็นเลยครับ ไปลองดู
boatham

4A-GE 20 Valve Blacktop M/T 5 Speed LSD + E-Manage

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 15:04:37 »

เคยเป็นเหมือนกันแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ ให้ดูแถวกรองเบนซินว่ามี ท่อหายใจ หรือ ท่ออะไรนี้ละ ผมเรียกไม่ถูกอะ ของผมมันมีมา 2 ท่อเลยเอาน๊อต อุดไปท่อนึง แล้วมันก็หายเหม็นเลยครับ ไปลองดู
ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ แล้วเจ้ากรองเบนซินมันอยู่ตรงไหนเนี่ยหรือว่าจะเป็นเพราะสาเหตุนี้กันแน่  เวียนหัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2009 15:10:15 โดย boatham » บันทึกการเข้า

boatham

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 21:19:23 »

RIP

Stanalone
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เหงาๆ ตุ๊กตาหน้ารถไม่มี

« ตอบ #26 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 09:25:04 »

ของผมออกตรงท่ออ่อนท่อไอเสีย 20 วาล์วอ่ะครับ ที่มันเป็นบานพับอ่ะ(เรียกไม่ถูก)

ตอนแรกนึกว่าได้กลิ่นน้ำมัน ที่ไหนได้ กลิ่นไอเสีย ครับ

ลองเช็คกรองน้ำมันด้วยนะครับ ของผมเคยซึมตูดกรอง ก็เหม็นน้ำมันครับ

kandymans (อ้น)
นักแข่งมือสมัครเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 09:53:18 »

คือว่าช่วงนี้รถติดหนักมากๆเลยครับ แล้วรถผมก้อดันไปติดกับเค้าด้วย แต่เรื่องที่อยากรู้ก้อคือ เวลาที่รถติดนานๆแล้วกลิ่นน้ำมันเบนซินมันเข้ามาในรถผมอ่ะครับ กลิ่นเหม็นมากจะไปส่องหาที่รั่วมันก้อไม่มีให้เห็น ถังดักไอเบนซินก้อใส่แล้ว ตอนนี้จนปัญญาเลยครับ เพื่อนๆพี่ๆที่ลงฝาดำมีอาการแบบผมบ้างมั้ยอ่ะครับ ถ้ามีแล้วแก้กันยังไงบ้างครับ กลิ่นมันน่าจะเข้ามาทางช่องแอร์อ่ะครับ **แล้วมันยิ่งจะมีกลิ่นแรงมากๆตอนที่ผมจอดรถดับเครื่องลงไปซื้อของแบบไม่ถึง 5 นาทีพอเปิดรถเข้ามานี่กลิ่นมาแรงมากๆเลยครับ

ปล.ท่อน้ำมันเดินใหม่หมดตอนวางเครื่องแล้วครับ
ปล.จะเป็นเฉพาะเติมโซฮอล 95 เพียวๆเท่านั้นครับ แต่ถ้ามีเบนซิล 95 ผสมด้วยจะมีบ้างเล็กน้อย

Thanks in Advance.

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
ลองเข้าไปอ่านลิ้งนี้ดูครับ อาจเป็นสาเหตุนี้ก็ได้คับ จากเว็บเพื่อนบ้านคับ
http://www.diybmwe36.com/forums/showthread.php?tid=14
หรือ
http://www.gasthai.com/boardgas/html/43760.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2009 09:58:42 โดย kandymans » บันทึกการเข้า

arTO-TRD

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 09:55:30 »

มาเหม็นด้วยคนครับ เป็นล่าสุดเลย ในห้องเครื่อง
เพราะเพิ่งจะถอดออกมาต่อเช็คแรงดันเบนซิน
เด๋วต้องไปเช็คซะหน่อยแล้ว รู้สึกน้ำมันหายไวเหมือนกัน
ไม่รู้เพราะมันรั่วระเหย หรือซัดบ่อยก็ไม่รู้ ฮิฮิ

เหมือนกันเลยพี่ม่อน ช่วงนี้น้ำมัน ยุบไวผิดปกติ

อากาศมันร้อน  หรือรั่วตรงไหนไม่รู้ครับ  หรือซัดมากก็ไม่รู้

แต่กลิ่นไม่มีนะ ซูม ซูม
boatham

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 10:06:37 »

ขอบคุณมากครับ มีหลายอย่างที่ต้องเช็คเลย อย่างแรกน่าจะเป็นกรองเบนซิน เฮ้อเสียตังอีกแล้ว ว่าจะไปทำครัชซะหน่อยไม่ได้ทำซะที

JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #30 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 14:55:54 »

เป็นเหมือนกัน จอดรถเปิดฝากระโปรงจะมีกลิ่นแถวๆหน้าซ้าย แต่ดูหลายทีก็ไม่เจอรอยรั่ว

เป็นตั้งแต่เครื่องตัวเก่า เปลี่ยนเครื่องใหม่ เปลี่ยนท่อน้ำมัน เปลี่ยนถังดักไอน้ำมันก็ไม่หาย เลยได้แต่ทำใจ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
akegg
มือเก่าหัดแข่ง

power by TROOPS SERVICE

« ตอบ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2009 15:03:30 »

เปลี่ยนท่อยางน้ำมันเบนซินใหม่หมดเลยดีก่าครับ ของเก่าอาจเสื่อมสภาพ เปลี่ยนใหม่หมดเลย สบายใจก่า ไม่กี่ตังหรอกครับ

TROOPS SERVICE
INNER LINE
FUEL UP
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์