AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 09:31:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องสายไมล์คับ  (อ่าน 3695 ครั้ง)
AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« เมื่อ: 21 เมษายน 2009 14:23:40 »

ขอคำแนะนำหน่อยคับ 

AE  111   ไมล์เดิม    เรื่องสายไมล์     

สายไมล์ผมขาดไปครั้งนึงช่วงนั้นเข็มแกว่งมาก    ในที่สุดก็ขาด         มันขาดที่ท่อนล่าง       แถวๆเสื้อเกียร์อ่ะคับ       

ทีนี้พอเปลี่ยน       มาเข็มก็ยังสั่น      คาดว่าจารบีเหลววในสายยาวๆ      จะไม่ค่อยมีละ    ผม เลยถอดออกมาหมด          เอาจารบีเหลวฉีดเข้าไป        ดึงขึ้นลง       เพื่อพยายามให้จารบีเข้าไป      แล้วก็ใช้ได้ซักปี

ล่าสุดถอยหลังเร็วไปหน่อย    ขาดอีกละ     แต่ก่อนขาดเข็มยังแกว่งบ้าง  บางความเร็ว     

เลยจะถามว่า 

ผมไปถามร้าน  อะไหล่   สายไมล์ท่อนล่างและท่อนบน     สายท่อนบน  150บาท   และ  สายท่อนล่าง  100บาท
กับผมไปหาสายไมล์ที่เซียงกง   หรือเพื่อนๆ   ที่ไม่ได้ใช้  ผมจะซื้อต่อ   จะดีกว่ามั๊ยคับ   

ไม่อยากใช้ไมล์รังผึ้งคับ    รถผมเดิมๆ   เลยใช้ไมล์เดิมๆ  ดีกว่า   (   เรื่องของเรื่อง  ไม่มีเงินเปลี่ยนไมล์คับ  ) 

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
~~DoRaeMON 110~~
นักแข่งมือสมัครเล่น

กางเกงในด้วยคน

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 15:53:21 »

เอ ตอนนั้นออฟเคยไปถามร้านอะไหล่อ่ะ

เค้าบอกว่าเอาของนิสสันใส่ได้แต่ออฟจำไม่ได้ว่าตัวไหน

ไม่ b13 ก้อb14 เนี่ยแหละ เป็นท่อนเดียวเลย

โคตรคิดถึงเลย
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 15:54:16 »

ซื้อของแท้ศูนย์ดีกว่าครับ ไมล์สาย

AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 16:00:12 »

สายไมล์    เก่าญี่ปุ่ญ   กับใหม่ของบ้านเรา         เนี่ย      มันจะมีความสามารถในการผลิตและคุณภาพ   แตกต่างกันมั๊ย

เพราะจะเบิก  อะไร  อะไร   ก็ยี่ปุ่ญดีกว่า          

สายไมล์เก่า   ยี่ปุ่ญ   จะดีกว่า   ของไทยเรารึปล่าว     จารบีภายในจะยังสภาพดี    การลดแรงเสียดทานภายใน     วัสดุและชิ้นส่วนต่างๆ      ของใหม่ในไทยเรา     จะสู้  ของเก่า  ยี่ปุ่ญได้มั๊ยคับ  

ราคาไม่ทิ้งกันเลย         หลักร้อย   นิดๆ  

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
AMELY

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 16:05:03 »

เอ ตอนนั้นออฟเคยไปถามร้านอะไหล่อ่ะ

เค้าบอกว่าเอาของนิสสันใส่ได้แต่ออฟจำไม่ได้ว่าตัวไหน

ไม่ b13 ก้อb14 เนี่ยแหละ เป็นท่อนเดียวเลย

รถหล่อมากมาย       เอาของนิสสัน  ถ้าจะขาดบ่อยนะเนี่ยคันนี้   ตั้งแต่   สีฟ้าละ    ซัดจัง    555    รถหล่อ     

ซื้อของแท้ศูนย์ดีกว่าครับ ไมล์สาย

คับ     เดี๋ยวผมรองเช็คราคาดูคับ       ขอบคุณคับ         ถ้าราคาไม่ทิ้งกันมากก็น่าสนคับ    ถ้าเริ่มหลักพันละ      ก็ว่าจะยกไมล์รังผึ้งใส่ซะเลย     

ผมใช้สายไมล์ขาดๆ   เนี่ย     มาสามเดือนละ         เสียน้อย    เสียยาก   เสียมาก   เสีย   ง่าย      เซ็ง   

ขอบคุณคับ

+++Jerry+++
มือใหม่หัดขับ
*

5A ฝาเดิม

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 เมษายน 2009 17:21:40 »

สายไมล์    เก่าญี่ปุ่ญ   กับใหม่ของบ้านเรา         เนี่ย      มันจะมีความสามารถในการผลิตและคุณภาพ   แตกต่างกันมั๊ย

เพราะจะเบิก  อะไร  อะไร   ก็ยี่ปุ่ญดีกว่า          

สายไมล์เก่า   ยี่ปุ่ญ   จะดีกว่า   ของไทยเรารึปล่าว     จารบีภายในจะยังสภาพดี    การลดแรงเสียดทานภายใน     วัสดุและชิ้นส่วนต่างๆ      ของใหม่ในไทยเรา     จะสู้  ของเก่า  ยี่ปุ่ญได้มั๊ยคับ  

ราคาไม่ทิ้งกันเลย         หลักร้อย   นิดๆ  

อะไหล่ของญี่ปุ่นคุณภาพการผลิตและวัสดุดีกว่าแน่นอนครับ
แต่อย่าลืมว่าอุปกรณืที่มีการทำงานอย่างต่อเนื่อง จะมีอายุการใช้งานที่จำกัด
ดังนั้นตามความเห็นคนใช้รถทั่วๆไป กรณีนี้ซื้อของใหม่ดีกว่าครับ
โดยดูตามความเหมาะสมของเงินในกระเป๋าด้วยนะครับ

อย่างว่า เสียน้อย เสียยาก เสียมาก เสียง่าย 5555555555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์