AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 17:31:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงถึงจะกันแสงไฟซีนอนเข้าตาได้นะ ตาจะบอดแล้วโว้ย  (อ่าน 5376 ครั้ง)
ToyoZa
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 00:29:48 »

อืม........ แล้วถ้า ฟีโน่ แบบนี้ + ซีน่อล หล่ะครับ

เอาไงกันดี   ฮิฮิ

ต้องจัดการขั้นเด็ดขาดครับ อย่าปล่อยให้ผ่านไปง่ายๆ อิอิ

>>lSlingtolOl<<

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 02:14:01 »

เคยเจอกับตัวจิงๆ คับ จากราชบุรีกำลังจะเข้ากรุงเทพครับ

ผมขับอยู่  มีบีเอ็มซีรี่ห้าขับหน้าผม

จากนั้นก็มีฟีโน่คับ มันใส่ซีนอล สีชมพู ไม่ได้ใส่ธรรมดานะ..ใคร?..เข้าโหมด แบบไฟกระพริบอะคิดดูซีนอลชมพูระดับสายตากระพิบยิงๆใส่เราผมก็ แบบต้องทนมองไปแต่ก็เลี่ยงๆ

จากนั้นบีเอ็มที่อยู่หน้าผมก็เริ่มกระพริบไฟส์ใส่มัน

แต่ฟีโน่ไม่หยุดครับ

ผมเห็นอีกทีก็

ปังๆปังปังๆๆ มีไฟแลบออกมาจากกระจกรถบีเอ็มคันข้างหน้าผม

จากนั้น ฟีโน่หักหลบ ตก คลอง แล้วบีเอ็มก็ขับผ่านไป ผมก็ขับผ่านไป ในใจ คิด  สุดยอดดด

อยากเดินลงไป กอด คนในรถบีเอ็มคันนั้นจัง ห้าห้า

มันยิงออกไปประมาณ ห้านัดมั้งคับ สะจายๆๆโค่ดๆๆ

เล็งไปทางฟีโน่น๊ะครับแต่ผมคิดว่าคงไม่ตั้งใจยิงคนขับเพราะว่าผมเห้นมีสะเก็ดไฟ แปบๆ  แถวๆ ล้อรถกับตัวถัง ฟีโน่อะคับ

คาดว่ายิงเอาสะใจ บีเอ็มเค้าหน่ะคับ ห้าห้าห้า

ทะเบียนบีเอ็ม XY-99 กรุงเทพมหานคร เหอๆ 

ผมเองยังสะใจจนถึงวันนี้เยยหุหุ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 04:25:25 »

เหอๆๆ  เห็นด้วยกับทุกๆความเห็นของเพื่อนสมาชิกครับ เห็นใจคนที่นานๆเจอทีแล้วก็ไม่รู้จะทำยังไง อย่างน้อยๆเราก็ได้ระบายความอัดอั้นในอก หากจะว่าไปจริงๆแล้วผิดกฎหมายนะครับ ไฟซีนอนเนี่ย มันสว่างเกินไปแล้วก็แยงตารถที่วิ่งสวนมา หากรถที่วิ่งสวนมาไม่รู้ไม่มีประสพการณ์ว่าควรทำอย่างไร มีโอกาสที่เป็นอันตรายหรือมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุได้ครับ แต่เพื่อนๆสมาชิกที่มีความเห็นเหล่านั้นแม้ผมเห็นด้วย แต่.......เราก็ไม่ควรทำหรอกครับ อันตรายแก่ตัวเราและเพื่อนร่วมทางที่อาจจะมาร่วมชะตากรรมกับเราโดยไม่รู้ตัวได้ครับ แต่หากจะระบายอารมณ์ให้พอหายเซ็งกับพวกที่แต่งรถแบบไร้ความรับผิดชอบ หรือไม่ก็บริษัทที่นำอุปกรณ์เหล่านี้ติดตั้งในรถของตนเจ้าดราก้อนอายเนี่ยล่ะตัวดี ก็ฟังฟามเห็นเล็กๆนี้ไว้หน่อยนะ สิ่งที่ท่านทำมันมีทั้งดีและไม่ดี  แบบว่า บาย ยกธงขาว สบาย สบาย เวียนหัว เด๋วหล่อจะแจงเป็นข้อๆให้ฟังแล้วบอกวิธีแก้ด้วย  แคะเข้มูก

เหอๆๆ ผมเดินทางทั่วประเทศตลอดทั้งปีครับ เพิ่งกลับจากจังหวัดอุดรธานี ถึงบ้านอุบลมะคืนประมาณสี่ทุ่มครึ่ง แหะๆๆ  แต่ว่า.....นอนดึกแค่ไหนมันก็ตื่นตีสามตีสี่เป็นประจำทุกวันล่ะ อิอิ แค่มะคืนก็เจอซีนอนที่ จขกท.ถามหลายสิบคันทีเดียวเชียว ทั้งที่มีและไม่มีมรรยาทครับ ที่มีมรรยาท พี่แกก็ปรับให้มันต่ำไว้ ไม่ไปรบกวนสายตาของรถที่วิ่งสวน  เหอๆๆ แลบลิ้น เอ่อ.. แต่อย่ากระนั้นเลย แม้จะต่ำเพียงไร มันก็แสบตาชิกโหงอยู่ดีล่ะพี่น้อง แต่ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีที่ให้อภัยได้จร้า อันนี้พวกหนึ่ง   ทีนี้อีกพวก แหะๆๆ ที่เราอาจเรียกว่า....เกรียน.....(ส่วนใหญ่เจอแบบนี้ล่ะพี่น้อง งานผมมันเดินทางตลอดทั้งปีทุกสภาพอากาศด้วยเด้)     แบบว่า ไม่ไหวแล้ว... ร้อนๆๆ ฉุน เหอๆๆ

เหอๆๆ เอาเป็นว่าหากเจอ วิธีแก้ของผมครับ  สุดยอด ตรบมือ

เหอๆๆ ตั้งสติให้มั่น(กรณีเกรียนที่ว่าวิ่งสวนมา ) อย่าพยายามไปมองนะครับไม่งั้นตาเราจะฝ้ามองไม่เห็นไปชั่วขณะ ติ๊บไฟสูงเราตืนไปก่อน หากจยังไม่ลดก็เปิดไฟสูงเราค้างให้เขารู้ตัว แต่อย่าเปิดสวนตลอดนะ เด๋วมันเจอฮาโลเจนเราดันตาฝ้าเหมือนเรา มีโอกาสสูงที่จะเกิดอุบัติเหตุ(เราต้องเซฟชีวิตเราไว้ด้วยครับ อย่าไปเสี่ยงกับเกรียน แม้ท่านจะได้เอาประกันภัยชั้นหนึ่งไว้ก็ตาม) การตั้งสติให้พยายามมองต่ำไว้ ดูเส้นไข่ปลาที่หางตาบังคับรถให้อยู่ในเลนส์เราไว้ครับ แต่อย่าให้ตกถนนล่ะดูเส้นทางซ้ายด้วย วิธีนี้จะทำให้ตาเราไม่พร่าครับ เพ่งสมาธิให้มั่นอย่าไปโมโหหรือโกรธมัน แล้วก็นึกถึงคนอยู่หลังเราไว้ครับ ไม่ก็คนที่นั่งมาด้วย แอบซ้ายไว้ แอบได้แอบให้มันผ่านไปครับ แต่ให้ระวังอะไรที่ขวางหน้าเราด้านซ้ายด้วย อุบัติเหตุเกิดได้ตลอดเวลานะครับ พลาดมา คุณไม่มีโอกาสกลับไปแก้ หากไม่นอนหยอดข้าวต้มหรือกินข้าวลิง(ต่อให้มีประกันชั้นหนึ่งระดับพรีเมียมก็เหอะ เสียเวลาเสียความรู้สึกมีแต่เสียครับ เผลอๆอาจเสียชีวิตอีกไม่คุ้มนะ อย่าได้ไปแลกเชียว หล่อขอเตือนสติเพื่อนๆมานะ) แว่นตาที่ใช้ขับกลางคืน(ติดเลนส์โอโต้ที่ปรับเปลี่ยนสีและตัดแสงได้ช่วยได้เยอะครับ) ฟิมล์หน้าดีๆสี่สิบเปอร์ทั้งบานก็มีส่วนช่วยนิดหนึ่งครับ ที่สำคัญสติต้องอยู่กับตัวและตั้งมั่นอย่าไปมองเด็ดขาด มองให้ต่ำลงนิดแล้วมองเบี่ยงทางซ้ายครับ อ้อ...อย่าลืมลดความเร็วเราลงด้วยนะ แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

มีเทคนิคเล็กๆที่จะสั่งสอน ....เกรียนในถนนหลวงพวกนี้ครับ  แบบว่าทำตามที่บอกนะ พอจังหวะที่มันจะสวนกับเรา(ซึ่งเราดูแล้วปลอดภัยไม่ไปบวกกะมานนะ) ให้ผลักไฟสูงของเราเข้าตามันอย่างแรงค้างแล้วก็สวนทันทีครับ (เจอมุกนี้หากไม่รู้ตัว มานก็ต้องเข้าไปบำบัดจิตแล้วครับ)   ลองคิดดูเรามาไฟต่ำพอจังหวะสวน ก็พรึบไฟสูงใส่มันเต็มๆ แม้ไม่ซีนอนก็เหอะ โดนเต็มๆครับ ทีนี้หลังจากนั้น คนเหล่านี้ หากยังมีปัญญา มันก็จะไปถอดทิ้งเองล่ะ ไม่ก็ไปปรับให้มันต่ำลง หรือเริ่มหายเกรียนครับ เราอย่าไปแลกกะเขาก็พอครับ ลูกเมีย พ่อพระแม่พระที่บ้าน คนรักคนชอบเราญาติมิตรยังรอเราอยู่ครับ  เหอๆๆ เหอๆๆ

เหอๆๆทีนี้กรณี.....เกรียนซีนอนมาหลัง แล้วก็ตามจี้ตูดเปิดไฟสูงแยงตาเราตลอด......มีวิธีแก้ครับ..... รถผมติดฟิมล์ลามิน่าหรือลูมิน่าเนี่ยล่ะมืดตึบ(ตอนกลางวันนะ มองหน่วยตาไม่เห็นหรอก ) ตอนกลางคืนมันเลยมีส่วนช่วยเยอะครับ เวลาเจอตามที่ระบายมา ผมก็จะติ๊บไฟเลี้ยวขวาให้เขาแซงซ้ายขึ้นไปในกรณีสี่เลนซ์(ส่วนใหญ่ผมขับชิดขวาตลอดครับ)   แต่ถ้าเจอบั๊กมึน ที่ติ๊บไฟแล้วก็ยังไม่ยอมขึ้นไป ผมก็จะดูจังหว่ะกระทืบเบรคทันที(แต่ไม่ให้มันชนนะ) ดูจังหว่ะมันด้วยร้อยทั้งร้อยครับ มันกดเบรคจนหัวทิ่มล่ะ อาการเกรียนก็ค่อยๆจางหาย เหลือแต่อารมณ์ตกกระจัย ไม่ก็ช็อคไม่กล้าเข้าใกล้เราครับ เพราะหากยังเกรียนอีก งานนี้มิงเจอ ๙ มม.หนึ่งแม๊กแน่  แต่ที่พยายามเตือนสติหรือให้อภัยคนเหล่านี้ในท้องถนน ส่วนใหญ่รู้ตัวครับ ไม่เคยมีเรื่องมีราวสักที เขาสร้างความเดือดร้อนให้กับเพื่อนร่วมทางครับ แต่บางคนก็แสนดีมีมรรยาท จนเราเกรงใจที่ร่วมทาง มันมีทุกรูปแบบครับ เพราะฉะนั้นให้เพื่อนๆใจเย็นๆลงนิด หากทนอ่านบทความเล็กๆนี้ คงให้อภัยเขาได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ  ใช้รถใช้ถนนเราต้องพึ่งพาอาศัยกันครับ รถคันแรกที่ผมหัดขับก็คือ ฮีโน่ เคที ๗๒๕ โคมัสสุ ดี๖๐เอส แค๊ดเตอร์ฟิลล่า ดี๔๐ มีแต่รุ่นใหญ่ทั้งนั้น ตอนหลังถึงค่อยมาลองนิสสันกระบะช้างเหยียบ(คิดดูว่ากี่ปีล่ะ) แล้วก็เก๋งแทบทุกรุ่นทุกยี่ห้อล่ะไปทั่วไทย หากเอาระยะทางมาวิ่งรอบโลกผมว่าน่าจะหลายสิบรอบหรืออาจจะเป็นร้อยก็ได้นะ เหอะๆๆๆ เวอร์ไปป่าวฟ่ะเนี่ย อิอิอิ  อินเลิฟ

เหอๆๆ ดังนั้น จึงอยากจะบอกอยากจะฝากเพื่อนๆเราว่า     อย่าไปแลกครับ หากทำรัยไม่ถูก ก็เบรคแล้วก็แอบซ้ายให้บิดามานไปโลดครับ นานๆเจอที      แต่.......ข้อเสียมันก็มีนะครับ ซีนอนมันกตกม้าตายได้ครับ เหอะๆๆๆๆๆ  ช่วงหน้าหนาว โดยเฉพาะที่เขาน้ำหนาวจังหวัดเพชรบูรณ์ หมอกมันจะลงหนามากๆครับ พวกซีนอนเนี่ยต้องจอดนอนข้างทางนะครับ ไปไม่ได้ หมอกมันสีขาว ไฟซีนอนมันก็สีขาว มันไม่สามารถส่องทะลุหมอกไปได้ครับ แถมยังสะท้อนเข้าตาบิดามันเต็มๆ (เห็นไหมให้ทุกข์แก่ท่าน ทุกข์นั้นมันถึงตัว กรรมมันมีจริงนะสิบอกไห่)    เวลาเจอหมอกจัดๆ ซีนอนกลายเป็นซีเน่าครับ แสงมันสีขาว พอเจอหมอกสีขาว มันก็กลายเป็นเครื่องฉายหนังกะจอหนังดีพี่น้อง เหอะๆๆๆๆ เคยเปิดไฟสูงใส่อะไรหรือกำแพงขาวๆไหม มันสะท้อนเข้าตาเรามากกว่าอีก  ช่วงผมเดินทางในหน้าหนาว โดยเฉพาะตอนที่หมอกลงจัดแบบว่าเห็นทางแค่ยี่สิบสามสิบเมตร ผมมักเห็นดราก้อนอายจอดข้างทางด้านซ้ายตลอด ซึ่งหมายความว่ามันวิ่งไปไม่ได้ครับ เห็นยัง ไม่มีอะไรดีที่สุดหรอก ข้อเสียมันก็มีมากด้วบ  ร้อนๆๆ ยกธงขาว แคะเข้มูก บาย แบบว่า นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2009 04:33:47 โดย jedee » บันทึกการเข้า

gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 07:18:58 »

เคยเจอกับตัวจิงๆ คับ จากราชบุรีกำลังจะเข้ากรุงเทพครับ

ผมขับอยู่  มีบีเอ็มซีรี่ห้าขับหน้าผม

จากนั้นก็มีฟีโน่คับ มันใส่ซีนอล สีชมพู ไม่ได้ใส่ธรรมดานะ..ใคร?..เข้าโหมด แบบไฟกระพริบอะคิดดูซีนอลชมพูระดับสายตากระพิบยิงๆใส่เราผมก็ แบบต้องทนมองไปแต่ก็เลี่ยงๆ

จากนั้นบีเอ็มที่อยู่หน้าผมก็เริ่มกระพริบไฟส์ใส่มัน

แต่ฟีโน่ไม่หยุดครับ

ผมเห็นอีกทีก็

ปังๆปังปังๆๆ มีไฟแลบออกมาจากกระจกรถบีเอ็มคันข้างหน้าผม

จากนั้น ฟีโน่หักหลบ ตก คลอง แล้วบีเอ็มก็ขับผ่านไป ผมก็ขับผ่านไป ในใจ คิด  สุดยอดดด

อยากเดินลงไป กอด คนในรถบีเอ็มคันนั้นจัง ห้าห้า

มันยิงออกไปประมาณ ห้านัดมั้งคับ สะจายๆๆโค่ดๆๆ

เล็งไปทางฟีโน่น๊ะครับแต่ผมคิดว่าคงไม่ตั้งใจยิงคนขับเพราะว่าผมเห้นมีสะเก็ดไฟ แปบๆ  แถวๆ ล้อรถกับตัวถัง ฟีโน่อะคับ

คาดว่ายิงเอาสะใจ บีเอ็มเค้าหน่ะคับ ห้าห้าห้า

ทะเบียนบีเอ็ม XY-99 กรุงเทพมหานคร เหอๆ 

ผมเองยังสะใจจนถึงวันนี้เยยหุหุ

นี่แหละ เจอคนจริงมันก็จอดแล้ว

ผมก็โดนเหมือนกัน แต่ผมสายตาสั้น เวลาขับกลางคืนจะหนักกว่าคนอื่นเพราะแค่ไฟหน้ารถธรรมดายังแยงตามมากๆเลยครับ
somvoir71
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 08:15:37 »

ผมว่าต้องผูกลวด ขวาง ถนน จะได้ ให้มันเลิกเท่ อ่ะครับ

โหดกว่าทุกคนเลย  อ่ะอ่ะ
norma_niggy

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 08:25:50 »

ติดสปอร์ตไลท์แบบน้าอู๋ แล้วเปิดสวนเลยครับ โหดโคตรๆ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
offza fte

4e-fte

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 08:34:18 »

เคยยืมรถลูกน้องขี่ไปซื้อของถึงได้รู้ว่าทำไมพวกนี้ชอบขี่ตามหลังรถใหญ่
ไฟที่พวก Fino ใส่มันกระจายไม่มีจุดรวมแสง เวลาขี่กลางคืนอย่างมากก็เห็นข้างหน้าลางๆประมาณ 1 - 2 เมตร
เพราะฉนั้นอย่าแปลกใจถ้าเวลาขับกลางคืนแล้วพวกนี้จะขี่รถตามหลังเหมือนตามขอส่วนบุญ

เคยถามมันว่าใส่ทำไม มันตอบตรงๆเลยว่าเพราะแยงตาคนอื่น ยกธงขาว ยกธงขาว

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 08:45:22 »

ติดสปอร์ตไลท์แบบน้าอู๋ แล้วเปิดสวนเลยครับ โหดโคตรๆ

อ่า โดนพาดพิง อิอิ

ถ้าวิ่งสวนกัน แสงทิ่มตามาแต่ไกล ก็กะยกไฟสูงเตือนสองสามที แต่ถ้ายังไม่สำนึก ก็โดน แปดดอกนั่นยัดเข้าตาไป (ไฟต่ำ 2 ไฟสูง 2 สปอร์ตไลท์ 4)
ขออภัย ถ้าโหดร้าย แต่ช่วยไม่ได้ ตรูตาจะบอดแล้ว

นาน ๆ แวะมาที
norma_niggy

« ตอบ #28 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 09:08:19 »

อ่า โดนพาดพิง อิอิ

ถ้าวิ่งสวนกัน แสงทิ่มตามาแต่ไกล ก็กะยกไฟสูงเตือนสองสามที แต่ถ้ายังไม่สำนึก ก็โดน แปดดอกนั่นยัดเข้าตาไป (ไฟต่ำ 2 ไฟสูง 2 สปอร์ตไลท์ 4)
ขออภัย ถ้าโหดร้าย แต่ช่วยไม่ได้ ตรูตาจะบอดแล้ว

เห็นแล้วอยากใส่เลยพี่ เจอซ๊นอน กับพวกรถแซงเลนสวนแล้วทางไม่พอจนเราต้องหลบให้ จะเปิดใส่มัน

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
B-BOY-AE101

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 09:50:26 »

มิดมันเลยครับ

#Zealotry#   NO.003#
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 09:59:48 »

สวนมา หักใส่ตลอดเหมือนกันครับ

ถ้าตามหลังมา ก็ปล่อยให้แซงแล้วเปิดไฟสูงใส่เหมือนน้าวาซาบิ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
จี่จี๋ รักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 10:13:51 »

อืม........ แล้วถ้า ฟีโน่ แบบนี้ + ซีน่อล หล่ะครับ

เอาไงกันดี   ฮิฮิ

ต้องจัดการขั้นเด็ดขาดครับ อย่าปล่อยให้ผ่านไปง่ายๆ อิอิ
ลงไปตบรถ แล้วยึด ผู้หญิงไปอบรมสั่งสอน ตัวต่อตัว อิอิ ไม่รู้ไม่ชี้
กุเล็ก กุยอม
มือเก่าหัดแข่ง

Compact Street Car

« ตอบ #32 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 10:39:51 »

fino นี่ผมหักใส่เลย เกลียดมากมาย
อย่างนี้อย่ามาชนเค้าน๊า

carboxy.CZ

CZ No.#30

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 10:44:03 »

fino นี่ผมหักใส่เลย เกลียดมากมาย
อย่างนี้อย่ามาชนเค้าน๊า

คริ คริ ท่อไปยางอะ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 13:04:39 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
KENTENS@I <J>

>< " ชอบง่า

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 13:32:28 »

เคยดูคลิปแกล้ง คน  ที่รถ ติดแตรลมดังๆ โคดๆ แล้วหันแตรออก ฟุตบาท  พอขับช้าๆ แล้วบีบใสคนเดินทางท้าว  คนในรถถ่าย vdo ไว้ อย่างฮา

ถ้า บีบใส่ พวกฟีโน่ ขับสวนมา น่าจะ ฮา แก้เผ็ดได้
ไม่รู้ไม่ชี้
not_ae_101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ชีวิตรเพิ่งเริ่มต้น ขอให้กูเจอแต่สิ่งดีๆและกัน

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 13:55:29 »

ต้องยิงลูกเดียว

natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 16:31:21 »

บีเอ็มทะเบียน 99 ด้วย ถึงว่า กล้ายิง 5555+

รถเราเตี้ย ๆ ไฟต่ำ ๆ ไปทำความเดือดร้อนใครไม่ได้ หรอกเนอะ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 16:41:31 »

งั้นก็เปิดไฟตัดหมอกท้าย ที่ชอบติดๆ กันที่กันชนใส่เลยสิครับ ^_^ แยงตามันเหมือนกัน อิอิ

Step Ahead with MasterCRAFT
NewZ-*-
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 เมษายน 2009 22:17:23 »

ถูกครับ ผมก็ทำแบบนั้น ยิ่งเป็นแบบสีๆยิ่งแสบ

WE LOVE OUR KING
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์