AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 09:19:49 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***พี่ๆ ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อไรกันมั่งครับ (Update: เปลี่ยนถ่ายมาแล้วครับ)  (อ่าน 12875 ครั้ง)
gewall
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 30 เมษายน 2009 23:10:05 »

ไม่ใช่ครับ คุณโยอยู่ ซอยรามคำแหง54 ครับ

ขอบคุณครับ ร้านดีๆต้องช่วยกัน UP ครับ
Aoffii@ImSry
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สิบคนในวงเหล้า คงไม่อบอุ่นเท่าหนึ่งคนในวงแขน

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 00:11:00 »

ใช้เชล์ก๊าบ

I'M SORRY
Sir-Drag-A-Lot
สมเจตน์ การช่าง
หจก. พูนทอง เซอร์วิส PTS

Mr. Warren
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #42 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 01:32:20 »

วันนี้เอาไปเปลี่ยน-ถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อบแล้วครับ ที่ร้านคุณ POOYOO JAPAN SHOP คนในคลับของเรานี่เอง
คุณโยเป็นกันเองมั่กๆ (ป๊ะป๋าด้วย) ใ้ห้ข้อมูล และคำแนะนำเยอะเลย  เหอๆๆ
โดนไป 1 แกลลอน...เหลืออีกตะหาก ตรบมือ
วันผลิตก็ใหม่มากกกกกกก แถมยังคืนส่วนที่เหลือกลับมาให้กลั้วคอ เอ๊ย! เก็บไว้เปลี่ยน-ถ่ายครั้งหน้าด้วย เต้น
แล้วก็ถ่ายน้ำมันเกียร์...ตอนถอดออกมาคุณโยบอกว่ายังใช้งานได้อยู่ แต่พอเปลี่ยน-ถ่ายเสร็จขบวนการทั้งหมดแล้วก็ขับกลับบ้าน...แม่เจ้า!! เหวอ ของดีๆ มันเป็นแบบนี้นี่เอง ฮิฮิ นี่ขนาดยังไม่ใช่ Full น๊ะ อิอิ เกียร์ก็ลื่นขึ้นอ่ะ...แหล่มเลย ตรบมือ ตรบมือ
.
.
.
.
ขอบคุณมั่กๆ เลยคร๊าบคุณโย แห่ง POOYOO JAPAN SHOP คำนับ คำนับ
คราวหน้าจะไปใช้บริการใหม่งับ...คราวนี้ ม่ะหลงทางหล๊ะ...รับรองงับ ฮิฮิ
ขอบคุณมากครับคุณหนู  ถ้าการบริการถูกใจและบริการดีช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ  แต่ถ้าการบริการบกพร่องประการใด้จ้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

***อีกเรื่องขอฝากเตื่อนเพื่อนๆ  พี่ๆ น้องๆในเวปด้วยนะครับการเลือกซื้อน้ำมันเครื่องอย่าคำนึงแต่เรื่องราคาถูกอย่างเดียว  ถ้าจะให้ดีขอให้เลือกซื้อจากตัวแทนจำหน่ายของน้ำมันยี่ห้อนั้นๆจะดีกว่า  อาจจะแพงกว่านิดหน่อยแต่คุณมั่นใจได้ว่าได้น้ำมันเครื่องของวแท้ชัวร์  เพราะการซื้อจากร้านอะไหล่บางแห่งซึ่งราคาถูกกว่าตัวแทนจำหน่ายโดยตรงแต่คุณจะมั่นใจได้หรอครับว่าเป็ฯของแท้  เพราะตอนนี้น้ำมันปลอมเกลื่อนไปหมด  ที่ร้านผมก็เคยมีคนมาติดต่อเอาน้ำมันมาขายให้ซึ่งราคาถูกกว่าที่ทางบริษัทส่งมาให้เราอีกมากพอสมควร  แต่ไม่กล้าเสี่ยงรับเอาไว้เนื่องจากที่ร้านมีบริการเปลี่ยนถ่ายให้ลูกค้าด้วย  หากนำมาขายแล้วเป็ฯน้ำมันปลอมก็เสียชื่อเสียงไม่คุ้มครับเปิดบริการมากว่า 20ปีมันไม่คุ้มกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2009 01:39:11 โดย POOYOO JAPAN SHOP » บันทึกการเข้า
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 12:13:01 »

คุณโยครับ...ผลการเปลี่ยน-ถ่าย ซุบซิบ
เครื่องลิ๊นนนน ลื่นนนน อ่ะ แหะ.. แหะ..
เข้าเกียร์ง่ายกว่าเดิมด้วย ไม่รู้ไม่ชี้
.
.
.
โดนใจ ต่อไปนี้ก็ลำบากคุณโยแล้วหล่ะครับ 555+ ตรบมือ

Chanjaoka
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 13:56:19 »

ใช้ ELF ฝาแดง 10w-40 ครับหาซื้ออยากจัง อิอิ
มิน่า หาซื้อยากนี่เองถึงไม่มีคนใช้ อุอุ
ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน ครับ วันแรงงานไม่รู้ทำไร เลยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กะ น้ำมันเบรค ดีกว่า 55

"ไอ้น้อง ระยะทางเท่ากัน เครื่องยนต์แรงพอๆกัน แพ้ชนะมันวัดกันที่ใจ
    เป็นคำพูดที่หมูบินมักพูดอย
Mr. Warren

« ตอบ #45 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 10:39:26 »

คุณโยครับ...ผลการเปลี่ยน-ถ่าย ซุบซิบ
เครื่องลิ๊นนนน ลื่นนนน อ่ะ แหะ.. แหะ..
เข้าเกียร์ง่ายกว่าเดิมด้วย ไม่รู้ไม่ชี้
.
.
.
โดนใจ ต่อไปนี้ก็ลำบากคุณโยแล้วหล่ะครับ 555+ ตรบมือ

คำนับ คำนับ
Chan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

BZ-Turing

« ตอบ #46 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 14:31:50 »

ใช้ ELF ฝาแดง 10w-40 ครับหาซื้ออยากจัง อิอิ
มิน่า หาซื้อยากนี่เองถึงไม่มีคนใช้ อุอุ
ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน ครับ วันแรงงานไม่รู้ทำไร เลยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กะ น้ำมันเบรค ดีกว่า 55

แหล่มเลยพี่ 

DAY101T

« ตอบ #47 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 04:04:33 »

ptt racing ครับ 5w-50 ครับ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #48 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 06:54:49 »

มันไปซื้อที่ไหนอะพี่ แดง

KKK_KKK

« ตอบ #49 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 07:38:17 »

บางจาก ซินเทติคครับ
ADVAN RG

« ตอบ #50 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 08:19:41 »

ยี่ห้ออะไรดีที่สุดครับ อยากได้แบบดีที่สุด เพราะรถไม่ค่อยได้ใช้ครับ วิ่งเดือนละประมาณ 5-10 วันเอง

K.Dutsadeekarn
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #51 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 10:50:19 »

ซื้อมา 7 ร้อยด้วยความอยากลองเห็นว่ากันว่าใช้กับรถติดแก๊สดี (ปกติซื้อระดับราคา 4 ร้อยใช้ มี 10-40 เซมิ ปตท. 20-50 ธรรมดาของโตโยต้ากับคาสตรอล)....ตอนนี้ผ่านมาเกือบ 6 พันโลเครื่องยังนิ่งอยู่ ไม่สั่นเหมือนที่เคยใช้มาโดยเฉพาะเซมิ ปตท. ครับ

ผมก็ใช้อยู่ ใช้ดี ... แต่พี่ซื้อจากไหนครับ 7 ร้อยไม่แพง ผมซื้อ 750- ถ้าไม่ผิด (แถม 1 ลิตร)
ohojoker
มือใหม่หัดขับ
*

AE101 พลังเต่าคลาน หาดใหญ่ค๊าบ

« ตอบ #52 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 10:54:50 »

ใช้คราสตรอน 10W-40นะคับ ก็ใช้ดีนะคับตอนนี้
แต่อาจจะมีที่ดีกว่านี้ แต่ผมถูกใจตัวนี้นะคับ
benzamg

« ตอบ #53 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 16:08:14 »

ไม่มีใครใช้น้ำมันเครื่อง  TOTAL  บางเลยหรอครับ
@alwaysnui (^^)++@

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #54 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 16:28:08 »

ไม่มีใครใช้น้ำมันเครื่อง  TOTAL  บางเลยหรอครับ

อู่ประจำขายของ โททาล แต่เค้าก็บอกว่าลองใช้แล้วไม่ดี สู้ วาโวลีน ไม่ได้ เวลาไปเปลี่ยนก็ให้เด็กในอู่วิ่งไปซื้อวาโวลีน 10w40 มาให้ทุกที 4 ลิตร แถม 1 ลิตร คุ้มดี

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #55 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 18:28:51 »

เพิ่งมาลองใช้ ปตท 10w 40 จากปั้ม ปตท.  มะค่อยแหล่มเท่าไหร่
ซัดหนักๆ  ความร้อนน้ำมันเครื่องมาเร็วมากๆ  90 กว่า แต่ไม่ถึง 100 องศา C
แรงดันน้ำมันเครื่องรอบเดินเบาหลังจากซัดตกฮวบเลย เหลือไม่ถึง 20 ปอนด์
แต่พอขับเรื่อยๆ ขำๆ บูสช่วงต้นๆ ในเมืองมันมาปกติ เท่าๆ กับความร้อนหม้อน้ำ
คือ 88 องศา C  แรงดันมาปกติที่ 20 ปอนด์กว่า

ประเด๋วลองตามท่านด้านบนอีกที ใช้วาโวลีน 10w 40 ดูว่าจะแตกต่างกันขนาดไหน
พอดีซื้อมาเก็บไว้ละ Dura Blend 10W40 ของแท้แน่นอนจากแหล่งบริษัทจัดจำหน่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2009 18:32:03 โดย เอ-ingtun » บันทึกการเข้า

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
CHA.me
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 22:34:23 »

ใช่แล้ว.....ต้องระวังนะครับ....ยิ่งน้ำมันแพงๆอยู่แล้วยังมีปลอมอีก....ปวดเฮด......
ibanezcazz
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2013 16:23:17 »

วันนี้ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อที่ร้านคุณโยมา ขับออกมาลื่นปื๊ดเลย เป็นกันเองด้วย ร้านดีๆต้องบอกต่อคับ รามคำแหง 54 ร้านส.มงคล
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #58 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2013 21:21:30 »

เพิ่งเปลีี่ยนมาเหมือนกัน ครั้งนี้จัด vavoline max life รู้สึกถึงความต่างกับ ptt ngv พอสมควรเลยครับ มีลื่นกว่า อัตราเร่งมาดีกว่า ซัดหนักๆ จะรู้ถึงความต่าง แต่ก็แพงกว่า

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
หนึ่ง_
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #59 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2013 22:07:51 »

ใช้ เชลล์กึ่งสังเคราห์ กระป๋องสีฟ้า
เวลาขาดก็แวะปั้มหาเติมง่ายดี

คิดแค่นั้นเองครับ แคะเข้มูก

หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์