AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 21:23:45 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค้ำหน้า 2จุดกับ4จุด ต่างกันมากมั้ยครับ  (อ่าน 1935 ครั้ง)
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 14:20:14 »

ค้ำหน้า 2จุดกับ4จุด  ต่างกันมากมั้ยครับ
ผมขับใช้แบบชีวิตประวัน

AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 14:23:13 »

แล้วค้ำปีกนกหลังมันมีผล มั้ยครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 15:03:34 »

ที่ถามอันแรกนี่ ใช่ข้างล่างหรือไม่ เพราะถ้าด้านบน มันมี 2 กับ 3 ด้านล่างมี 2 กับ 4
ถ้าใช่ ต่างกันครับ แต่มันต้องเป็น super strut นะ จะเห็นผลว่าต่างกัน แบบ strut
มันไม่เห็นผล เพราะปีกนกของ strut มันแข็งแรงกว่าอยู่แล้ว (อันเบ้อเริ่มเลย) แต่ส่วน
มากอยากใส่เพราะดูเทพกว่า แต่ถ้าเป็น super strut มันช่วยให้แข็งแรงขึ้นครับ

สำหรับค้ำหลัง ต้องข้างบนครับ (ที่อยู๋หลังเบาะ) เพราะข้างล่างค้ำได้อะไร อันมันเล็กกว่า
คานที่ link arm มันเกาะเสียอีก เสียเงินเปล่าๆ เหมือนเอาอลูมิเนียม ไปแปะประดับครับ

Step Ahead with MasterCRAFT
arTO-TRD

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 16:21:18 »

สองจุด ผมเข้าใจว่า บนนะ  ใส่แล้วทำให้รู้สึกว่า เลี้ยวแล้วมันขืนๆครับ  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะค้ำโช้ค หรือเป็นเพราะโช้คสปิง ที่ผมซื้อมาเปลี่ยนพร้อมกันหรือเปล่า อ่ะ

คำล่าง 4 จุด ยังไม่เคยใส่ เลยตอบอาการไม่ได้ครับ

ล่างหลัง (เหล็กแผ่นบางๆเจาะรู) ก็ไม่ใส่เพราะคิดว่ามันไม่น่าจะช่วยอะไรได้ครับ

เออี ค้ำมากๆ ใช่ว่าจะดีนะครับถ้าช่วงล่างและยางไปไม่ถึงนะครับ
เพราะถ้าแข็งๆมากๆ(ดาม) จะทำให้ เวลาเลี่ยวมันไปเป็นกล่อง คือมันจะถื้อๆ ครับ
จะประสบอุบัติเหตุได้ครับ

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 17:37:12 »

ต่างคับ

แต่ไม่ใส่นี่ต่างสุดคับ

AE has brought us to MEET

punjaiaum
มือใหม่หัดขับ
*

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 20:02:41 »

ขออนุญาตินะครับคุณAE111 อยากได้รูปรถด้านข้างของคุณae111 ครับพอดีจะเปลี่ยนสีล้อแล้วรถผมก็เป็นสีเดียวกันเลยอยากดูเป็นแนวทางหน่อยนะครับถ้าเป็นไปได้ช่วยส่งเมลล์ให้หน่อยนะครับ E-mail  punjaiaum@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะครับถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

ks34
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์