AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 01:21:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดรถมามีกลิ่นอับครับ ช่วยที  (อ่าน 1252 ครั้ง)
yakyai
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 19:18:47 »

ส่วนมากจะเป็นหลังจอดตากฝนครับ พอเปิดประตูมาจะได้กลิ่นอับ ชื้น ๆ แต่ดูแล้วไม่มีน้ำรั่วนะครับ งง งง เวียนหัว 
SunBack
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 19:50:15 »

ใช้ถ่านดูดกลิ่น คงช่วยได้ครับ

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 21:23:26 »

เหมือนว่า TAXI ชอบใช้ใบเตยอ่าป่าวนะ วางไว้ในรถอ่าครับ หรือไม่ก็จอดตากแดด เปิดประตูให้หใดเลย อันนี้เขาบอกมาอีกที  แหะ.. แหะ..

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 21:50:57 »

ผมเปิดประตู ตากเเดด เลยครับ
toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 22:02:11 »

ผมเปิดประตู ตากเเดด เปิดพัดลมแอร์แรงสุด แต่ไม่ต้องเปิดแอร์
น้องหนูบลอนด์_TPZ#06

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 22:03:19 »

ตามนั้นเลยครับ

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
สมถวิล@ปทุมNO.9

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 22:11:17 »

ประสบปัญหานี้อยู่เหมือนกัน แหะ.. แหะ..
not_ae_101
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ชีวิตรเพิ่งเริ่มต้น ขอให้กูเจอแต่สิ่งดีๆและกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 00:59:38 »

ตามนั้นเลยครับ
อีก 1 เสียง ครับ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 08:34:44 »

ถ้าไม่สะดวกเิปิดประตูตากแดด ซื้อถ่านที่แม่ค้าไว้ทำกับข้าวมาซักถุงนึง กระจายวางไว้ให้ทั่วรถ
ถ่านช่วยดูดกลิ่นได้ แต่ความชื้นไม่เกี่ยวนะ

นาน ๆ แวะมาที
golfae92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 09:50:55 »

อี1วิธี ยกพรมออกเบาะหลังออก คอนโซนออก ตีโรบาร์เข้าไป แล้วก็ใส่หมวกกันนอกเวลาขับ ล้อเล่น  ลองยกพรมดูครับฟองน้ำกันเสียงที่อยู่ใต้พรมอาจจ่ะชื้น ผมเป็นบ่อยยกออกมาซักเล้วตากแดดซัก3วัน กลิ่นยังกระรถป้ายแดง หอมกลิ่นน้ำยาปรับผ้านุ่ม ไม่หายรับไป1กลม
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009 15:31:05 »

ผมว่า รั่ว ครับ แต่เพียงแต่ คุณหา จุดรั่ว ที่แท้ จริง ไม่เจอ   เพราะรถที่ไม่รั่ว มันจะไม่มี กลิ่นอับ แน่ๆ

ผม เคยเป็น  เวลา วิ่งลุยฝน ที่ไร หรือ ฝนตก ทีไร วันรุ่งขึ้น จะเหม็นอับ  ก็ หารอยรั่ว ไม่เจอ  เช็คแล้ว หลังคาไม่มี รั่ว ขอบประตูก้ไม่ซึม

สุดท้าย ตอนรื้อทำสี ก็ เห็น รอยผุ ครับ  ที่ซุ้มล้อหลัง   เห็นรอยแล้ว ตกใจเลย มันผุยาว เลย  ก็ เลยปะผุ ใหม่ อย่างเนียน

แล้วก็ หลังจากทำสี ก็ ยังมี กลิ่นอีก  อันนี้ เช็คแล้ว  มาจาก ท่อระบายน้ำแอร์ มันหลุด  ทำให้ น้ำหยด ลงมาที่พรม ฝั่งคนนั่งหน้า   ก็แก้กันไป

ผมว่า จขกท ลองตรวจสอบดีๆ ครับ ผม ว่า รั่วแน่ๆ จุดใด จุดนึง
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 14:09:53 »

ถ้าวิ่งลุยฝนมาลองจับๆดูที่พรหมด้วยคับ ว่ามันชื้นป่าว แล้วดูตรงชายบันไดอ่ะคับ มันจะมีจุกพาสติกอยู่ ตอนรถออกมาจากโรงงาน

จุกพาสติกที่ว่า มันคือรูระบายน้ำยาเวลาเขาชุบตัวถังอ่ะคับ น้ำมันจะซึมเข้ามาได้เวลาวิ่ง(ถ้าไม่มีบังโคลนนะ) ผมยังคิดจะอุดมันอยู่

อยากถามว่ามันอุดได้ป่าวคับ ถ้าอุดได้อยากรู้ว่าเอาซิลิโคลนอุดได้ป่าวคับ
arTO-TRD

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 15:06:21 »

ของผมเป็นท่อ น้ำแอร์หลุดครับ  เจิ่งนองเต็มพรมรถเลยครับ

จอด เปิดประตู  กลาง สนาม บอล ครึ่งวัน  สะใจมากมาย  กลิ่นนะหาย  แต่ ฝุ้นนะปลิวเข้า เต็มๆ ครับ
superchen
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009 18:03:19 »

ของผมเป็นท่อ น้ำแอร์หลุดครับ  เจิ่งนองเต็มพรมรถเลยครับ

จอด เปิดประตู  กลาง สนาม บอล ครึ่งวัน  สะใจมากมาย  กลิ่นนะหาย  แต่ ฝุ้นนะปลิวเข้า เต็มๆ ครับ

อ้าว...ซะงั้น คิดว่าสะใจอะไร  ดมฝุ่นนี่เอง อิอิ

ถ้ารีบหาแป้งเย็นครับ โรยใกล้จุดที่ชื้น และมีกลิ่น ห้ามโรยตรงที่ชื้นมาก ๆ ครับ ไม่งั้นซักสถานเดียว
แป้งจะช่วยให้คุณเป็นโรคภูมิแพ้  ไม่รู้ไม่ชี้ ...เย้ย....ช่วยเรื่องกลิ่นได้นิดหน่อย แล้วพอมีแดดค่อยออกตากแดด แล้วกัน (ห้ามหันตูดให้แดดนะ เดี๋ยวแดง...ที่ตูด แล้วจะหนาว) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2009 18:06:03 โดย superchen » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์