AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:24:29 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ****รองเท้ากีฬา******  (อ่าน 7019 ครั้ง)
tong1313
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 18:24:37 »

มีใครทราบที่ซื้อรองเท้าใส่วิ่งหรือเล่นบาสเอาเป็นพวกไนกี้หรือรีบอกซ์อะไรประมาณนี้ของแท้นะครับ
ใครรู้แหล่งซื้อช่วยแนะนำหน่อยนะครับ คำนับ คำนับ คำนับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Uploaded with ImageShack.us
pepee [RZ]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 18:47:23 »

ถ้าของแท้...ซื้อที่ห้างตอนลดราคาดีกว่ามั๊ยครับ  ขยันไปดูตอนช่วงมันจัดรายการบ่อยๆ

ซื้อที่อื่นก็คงมั่นใจไม่ได้เต็มที่ครับ  แต่ถ้าใครรู้ที่ซื้อถูกๆ แท้ๆ ก็บอกกันนะ จะได้มีของถูกและดีใช้กัน 

มิตรภาพ เหลือล้น
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 20:41:26 »

ของแท้ ก็ เข้า Shop ของเค๊าเลย ครับ  มี ตามห้างสรรพสินค้า ทั่วไป ครับ
Tom.p

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 20:57:53 »

ซื้อตามSHOP ดีกว่าคับ แต่อย่าซื้อตอนลดราคานะคับ เพราะว่าพื้นรองเท้าที่เป็น PU ใกล้จะหมดสภาพแล้วคับ จะทำให้พื้นหลุดคับ รองเท้าพวกนี้ต้องใส่บ่อยๆคับ ไม่งั้นพื้นจะหมดสภาพเร็ว

แต่ถ้าซื้อลดราคาให้ดูีที่พื้นPU ที่สีขาวๆนะคับว่ากาวที่ทาสีออกเหลืองหรือยังถ้าออกเหลืองแล้วอย่าซื้อเป็นอันขาดเพราะจะหมดสภาพแล้วคับ  คำนับ
nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 21:06:51 »

ลองไปเดินดูที่มาบุญครองครับ มีอยู่หลายร้าน Adidas Nike Reebok ของแท้ราคาถูกกว่าห้างครับ แต่จะมีรุ่นให้เลือกน้อยกว่าห้างหน่อยครับ

tong1313

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 22:12:09 »

ลองไปเดินดูที่มาบุญครองครับ มีอยู่หลายร้าน Adidas Nike Reebok ของแท้ราคาถูกกว่าห้างครับ แต่จะมีรุ่นให้เลือกน้อยกว่าห้างหน่อยครับ

ผมกำลังสงสัยอยู่พอดีเลยครับไปดูมาแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าของแท้หรือป่าวราคาพอได้พันกว่าบาทก็มีสวยด้วย เห็นฝรั่งเดินซื้อเยอะเลย
ก็เลยทำให้สงสัยอีกว่าราคาชาวต่างชาติหรือป่าว
พี่ๆที่อ่านอย่าว่าผมเรื่องมากเลยนะครับคือไหนๆจะเสียเงินแล้วก็อยากได้ของราคาเหมาะสมไม่แพงจนเกินไป

พอดูในตามSHOP ที่ลดราคา 40-50% ก็ยังแพงอยู่ดีที่สวยๆก็ สองพันกว่าที่ไม่สวยเลยก็พันกว่า
เผื่อมีพี่ๆในบอร์ดทำงานด้านนี้จะได้ช่วยแนะนำ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลามาช่วยตอบคำถามนะครับ

attenza
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 22:22:44 »

ซื้อตามSHOP ดีกว่าคับ แต่อย่าซื้อตอนลดราคานะคับ เพราะว่าพื้นรองเท้าที่เป็น PU ใกล้จะหมดสภาพแล้วคับ จะทำให้พื้นหลุดคับ รองเท้าพวกนี้ต้องใส่บ่อยๆคับ ไม่งั้นพื้นจะหมดสภาพเร็ว

แต่ถ้าซื้อลดราคาให้ดูีที่พื้นPU ที่สีขาวๆนะคับว่ากาวที่ทาสีออกเหลืองหรือยังถ้าออกเหลืองแล้วอย่าซื้อเป็นอันขาดเพราะจะหมดสภาพแล้วคับ  คำนับ

ผมก็ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวไหมอะนะ พอดีซื้อสตั้ทไนกี้ T90 ตัวท้อปมาใช้ใส่พักหนึ่งพื้นมันเปิดเร็วกว่าปกติอ่าาาา เศร้าเลย  ไม่ไหวแล้ว...
jo/jo

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 22:29:47 »

ผมมีลูกค้าที่สนามกีฬา(ปทุมวัน) เปิดร้านขายรองเท้า (นำเข้ามาเอง) รับรองว่าแท้ทุกคู่ อยู่ติดถนนใหญ่ฝั่งตรงข้ามโลตัสพอดี

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
tong1313

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 22:39:45 »

ผมมีลูกค้าที่สนามกีฬา(ปทุมวัน) เปิดร้านขายรองเท้า (นำเข้ามาเอง) รับรองว่าแท้ทุกคู่ อยู่ติดถนนใหญ่ฝั่งตรงข้ามโลตัสพอดี
ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะลองไปดูแต่ตรงข้ามโลตัสนี่มันฝั่งเดียวกับสนามกีฬาใช่ไหมครับ

jo/jo

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009 22:49:09 »

ใช่ครับ

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
dendepapepe

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009 16:43:25 »

ผมเคยไปซื้อรองเท้า,อุปกรณ์กีฬาที่หลังสนามศุภฯอ่ะคับ ราคาถูกกว่าตามห้างเยอะเหมือนกันคับ และก็มียี่ห้อที่ไม่มีขายอยู่ในห้างเยอะเหมือนกันคับ

tong1313

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009 18:49:37 »

นันยางเลยคับถูกและทน
อันนี้อยากชี้แนะ..หรือกวน....นันยางมันรองเท้าบาสหรือรองเท้าวิ่งหรอครับ
ไม่มีความรู้ก็อย่าป่วนเลยครับ..ขอร้องผมต้องการข้อมูลเรื่องนี่จริงๆไม่งั้นผมไม่ตั้งกระทู้ถามให้เมื่อย
หรอกครับ  และเพื่อจะได้เป็นแนวทางสำรับคนที่จะซื้อรองเท้าด้วยครับ  ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์

noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 12:10:19 »

เปิดเจอโดยบังเอิญครับ ลองดูน๊ะครับ ม่ะรู้ว่าตรงความต้องการไหม
http://www.belong2u.com/

G0LF
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009 20:45:53 »

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน ที่ FBT แถวรามคำแหงก็ลดราคาตลอด
ลองไปสำรวจดูก็ได้นะครับ ไม่ใช่ว่ามีแต่ยี่ห้อ FBT นะครับ
ขายหลายยี่ห้อเลย เมื่อ สองเดือนก่อนผมก็เพิ่งไปซื้อรองเท้าวิ่งadidas มาครับ
KKK_KKK

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 10:58:43 »

adidas มีoutlet shopที่เมืองทองถูกดี ตอนนั้นผ่านแถวโคราชขากลับกทม.มีoutlet ทุกยี่ห้อเลยครับ
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 22:24:59 »

FBT หัวหมาก หรือไม่ก็หลังสนามศุภฯแหละครับ ลดราคาบ่อย

ผมบ้านอยู่ลำลูกกาขับรถไปซื้อรองเท้าสตั๊ทถึง FBT ใช้ได้ไม่กี่ครั้งเองเลิกเล่นซะงั้น

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
<<nutt>>

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 22:32:11 »

FBT อีกเสียงคับรองเท้ากีฬาหลายยี่ห้อหลายประเภทเยอะมาก ลองดูคับราคาก็ไม่แรง  สุดยอด

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
tong1313

« ตอบ #17 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 01:13:35 »

เปิดเจอโดยบังเอิญครับ ลองดูน๊ะครับ ม่ะรู้ว่าตรงความต้องการไหม
http://www.belong2u.com/
ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน ที่ FBT แถวรามคำแหงก็ลดราคาตลอด
ลองไปสำรวจดูก็ได้นะครับ ไม่ใช่ว่ามีแต่ยี่ห้อ FBT นะครับ
ขายหลายยี่ห้อเลย เมื่อ สองเดือนก่อนผมก็เพิ่งไปซื้อรองเท้าวิ่งadidas มาครับ
adidas มีoutlet shopที่เมืองทองถูกดี ตอนนั้นผ่านแถวโคราชขากลับกทม.มีoutlet ทุกยี่ห้อเลยครับ
FBT หัวหมาก หรือไม่ก็หลังสนามศุภฯแหละครับ ลดราคาบ่อย

ผมบ้านอยู่ลำลูกกาขับรถไปซื้อรองเท้าสตั๊ทถึง FBT ใช้ได้ไม่กี่ครั้งเองเลิกเล่นซะงั้น
FBT อีกเสียงคับรองเท้ากีฬาหลายยี่ห้อหลายประเภทเยอะมาก ลองดูคับราคาก็ไม่แรง  สุดยอด

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #18 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009 01:33:49 »

FBT อีก 1 เสียง รองเท้าตรึม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์