AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 13:26:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการทำ4E-FEให้เป็นFTEโดยใช้ชุดโบของFTEครับ  (อ่าน 1686 ครั้ง)
boostup
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009 21:29:57 »

คือผมมีคำถามคาใจอยู่หลายคำถามในการทำ4Eธรรมดาๆให้กลายเป็น4E-FTEโดยใช้ชุดโบของตัวFTEทั้งหมด(ทั้งหมดจริง) แต่ในเว็บที่เห็นขายๆกันว่าชุดโดบเอาไปใส่4Eได้ มีแต่เขา เทอร์โบ เวสเกต อินเตอร์ โบออฟ เดิมๆของเครื่อง4E-FTEแต่เจ้าตัวย้ายกรองน้ำมันเครื่องไม่มี กับตัวขาคอมแอร์ไม่มี ผมเลยอยากร๔ว่า ถ้าเราไม่มีตัวย้ายกรองน้ำมันเครื่อง ซึ่งจะมีท่อน้ำมันไปเลี้ยงเทอร์โบ แล้วเราหาซื้ออแดปเตอร์ที่เขาใส่เพื่อใส่ตัววัดOIL PRESSกับOIL TEMPมาใส่แล้วต่อท่อน้ำมันมาเลี้ยงเทอร์โบ ส่วนท่กลับให้เจาะแคร้งค์เครื่องเอา ชุดโบเดิมมันจะติดกับกรองน้ำมันเครื่องเรามั้ยครับ อยากถามคนที่เคยๆทำมา แล้วก็เวลาบูสมานั้น ถ้าเราหาFCDได้ เมื่อกล่องไม่ตัดแล้วหัวฉีดเดิมๆ พอมั้ยกับการบูส0.5บาร์ แล้วถ้าไม่พอ เอาหัวฉีด4E-FTEมาใส่ จะพอมั้ยครับ แล้วสำหรับใส้ในเดิมๆนั้น ไม่เปลี่ยนปะเก็น จะทนได้นานแค่ไหนสำหรับบูส0.5 แล้วถ้ามีงบเปลี่ยนปะเก็น ควรใช้ปะเก็นแบบไหน ความหนาเท่าไหร่ที่พอดี รอบต่ำไม่อืดมากครับ คำถามคาใจทั้งหมดเหล่านี้ ถ้าผู้รู้หรือคนเคยทำมาตอบอย่างกระจ่างแจ้ง ผมจะได้ลงมือ DIY set turbo ด้วยตัวเองครับ เพราะของพอหาได้ เครื่องมือพร้อม ความรู้พอมี แค่อยากให้มันอัตราเร่งดีอีกนิดนึง ไม่เอาแรงมากมาย แล้วขาดไม่ได้คือเสียงโบออฟ
@@..ตะต้อมรักในหลวง..@@
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 00:26:22 »

ไม่รู้อะไรสักอย่าง แต่อยากรู้ พอเพื่อนๆมาตอบนะครับ เตรียมจดๆ ทำงาน

▀▄▀▄ ชุบโครเมี่ยมไฟหน้า เงาวิ้งๆ ▀▄▀▄  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=152635.new#new
kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 02:45:26 »

จะทำก็ทำได้ครับ ถ้ามี ของครบทุกอย่าง  แต่ ก้านสูบ ลูกสูบ ก็ไม่เหมือนกันแระ ...กลัวเวลาบูสมา เครื่องมันจะทนได้ไม่นาน ..เดียวรอท่านอื่น มาตอบอีกทีครับ

boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009 08:30:42 »

ดูในเว็ป starlet (เขียนถูกป่าวหว่า) มีคนทำครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์