AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 23:17:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ ขอคำชี้แนะ  (อ่าน 1290 ครั้ง)
qazwsx
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009 14:59:54 »

พอดีซื้อ AE มือ2 มาครับ 4a-fe เกียร์ออโต้ อยากเปลี่ยนของเหลวออกใหม่ทั้งหมดเลย โดยอยากได้คุณภาพกลางๆ

น้ำมันเครื่องใช้ 5W40 ได้ใหมครับ

น้ำมันเกียร์ใช้ Dexron III ได้ใหมครับ อันนี้ไม่มีความรู้ครับ หรือเพื่อนๆใช้อะไรอยู่แนะนำด้วยครับ
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009 17:13:34 »

พอดีซื้อ AE มือ2 มาครับ 4a-fe เกียร์ออโต้ อยากเปลี่ยนของเหลวออกใหม่ทั้งหมดเลย โดยอยากได้คุณภาพกลางๆ

น้ำมันเครื่องใช้ 5W40 ได้ใหมครับ

น้ำมันเกียร์ใช้ Dexron III ได้ใหมครับ อันนี้ไม่มีความรู้ครับ หรือเพื่อนๆใช้อะไรอยู่แนะนำด้วยครับ
น้ำมันเครื่องถ้าพอมีเงิน ใช้สังเคราะห์แท้ไปเลยพันต้นๆก็เห็นมีแล้ว วิ่งดีนะ แต่ถ้าน้อยหน่อยใช้กึ่งสังเคราะห์ก็ได้ 5W 10W ก็ไ้ด้ไม่ค่อยมีผลบ้านเราเมืองร้อน ด้านหลัง 40 อ่ัะถูกต้องแล้วครับ

น้ำมันเกียร์ Dexron III ก็ได้ ผมก็ใช้อยู่ แต่ที่เคยใช้มา ของ Toyota เลยดีกว่า เปลี่ยนคราวหน้าผมก็ว่าจะกลับไปใช้ของ Toyota Dexron II

Num_up
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เริ่มนับ -1 ใหม่อีกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2009 20:45:05 »

น้ำ มัน เกียออโต้ แนะน  ว่า ไห้ ดู ที่ ก้าน วัด ครับ  ตรงใกล้ๆ ที่ จับ จะเขียนไว้อะ   ผม 7afe at  twin coil   Dexron III    ครับผม
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 12:01:04 »

น้ำ มัน เกียออโต้ แนะน  ว่า ไห้ ดู ที่ ก้าน วัด ครับ  ตรงใกล้ๆ ที่ จับ จะเขียนไว้อะ   ผม 7afe at  twin coil   Dexron III    ครับผม

ของผม ทำไมเขียนว่า  type IV อ่ะ

Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009 12:43:10 »

เดียวไปดู มั้ง

BOOK
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009 13:07:28 »

ตามคู่มือรถ น้ำมันเกียร์ใช้ Dexron II ส่วนน้ำมันเครื่องใช้ได้หมดเพราะคุณภาพเกินมาตรฐานตามคู่มือรถไปแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์