AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 09:17:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>> ย้อมสีพรมผืนใหญ่ <<<<  (อ่าน 3300 ครั้ง)
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009 23:13:18 »

จะเปลี่ยนพรมพืนใหญ่รถ ae100 ของเก่ามันไม่ค่อยดีแล้ว  คิดจะเปลี่ยนทั้งทีเลยคิดว่าไหนๆก็เปลี่ยนแล้วก้อทำไรกะมันซะหน่อย

มีใครเคยคิดจะเปลี่ยน สีพรมผืนใหญ่ของรถจากสีเทา เดิมๆให้เข้ากับสีรถหรือสีอื่นๆตามต้องการบ้างมั้ยครับ
                ของผมกะว่าจะทำ  ไม่รุ้ว่าจาเวิร์คป่าวกะว่า รถสีแดง ย้อมสีพรมให้เป็นสีแดงเลือดนก<แดงมืดๆ>

แต่ไม่แน่ใจว่า มานจาย้อมได้รึเปล่าหมายถึงย้อมสีติดรึเปล่า เพราะด้านนึงเป็นพรมอีกด้านเป็นวัสดุไรก็ไม่รุ้

มีร้านแถวไหนแนะนำบ้างครับ ผืนนึงก็ใหญ่ใช่เล่น   พอประมานราคาได้มั้ยครับ

ไว้รอคำแนะนำก่อน เริ่มโปรเจค  ใครมีความคิดเห็นยังไง ช่วยหน่อยนะครับ อยากได้ความเห็นเพิ่มเติม

[NoN@NympH]
นักแข่งมือสมัครเล่น

เงียบ ๆ ไว้เหอะ........... !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 00:05:13 »

ผมก็อยากทำเป็นสีดำ ขนปุ่ย ๆเหมือนกัน 

อะไร ไม่ว่า อย่าดี แต่พูด . . .

http://www.aeracingclub.net/forums/inde
hayata

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 08:30:03 »

ย้อม ถามว่าติดใหม ผมว่าติด แต่ด้านล่าง มันจะมีขุยๆๆคล้ายๆๆเศษผ้ารองอยู่ ของด้านล่างของพรมตำแหน่งที่เราวางเท้าด้วยนะครับ มันต้องลอกออกไปก่อน เอาไป ย้อม แต่เวลาย้อมเนี้ยต้องหาร้าน ที่มีหม้อต้มใหญ่พอที่จะเอาผ้าเราลงไป ทั้งฝืนได้ไม่งั้นสีจะไม่เท่ากัน ผมเคยคิดเล่นๆๆว่าจะทำเอง เพราะสีน้ำตาลของ 101 ตัวนอกมันไม่เด่นเหมือนพวก honda type r ลงทุนขนาดไปซื้อสีย้อมผ้าเป็น ผงๆๆ มาแล้ว ย้อมไป มัน ไม่สวยเพราะเดิมพรม มันเป็นสีดำ ยิ่งย้อมก็ยิ่งเข้ม สีมันไม่เด่น

สรุปเลยกลับไปเอาพรมน้ำตาลตัวนอก สีโกโก้มาใส่แทน อิอิ สบายตัว จะเหนือยตรง รื้อของถอดเบาะเนี้ย

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 09:45:24 »

หาพรมพื้นตัวนอกที่ภายในน้ำตาลแดง น่าจะจบง่ายกว่านะน้องรัก

นาน ๆ แวะมาที
UN_ZeeM

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 21:07:40 »

หาพรมพื้นตัวนอกที่ภายในน้ำตาลแดง น่าจะจบง่ายกว่านะน้องรัก

น่าจะหายากอยุ่นะครับ น้า เคยเห็นแต่ในต่างประเทศภายในแดง เห็นแล้วอยากเอากลับมาไทยบ้าง

upๆ ขอความเห็นเพิ่มเติมครับ

hayata

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009 21:52:35 »

หาไม่ยากหรอกครับ พรมผืนใหญ่แดงอะ ถ้ามีเวลาลองไปเดินดูครับบางนา ผมไปเจอโคตรบ่อยเลย ส่วนมากเขาเก็บไว้หลังร้าน

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์