AE. Racing Club
12 ตุลาคม 2024 20:24:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา..กับกระจกมองข้าง...  (อ่าน 3292 ครั้ง)
*Non*
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 09:47:04 »

ผมมีปัญหากับกระจกมองข้างครับ

ตามรูปนะครับ คือเมื่อกด สวิทช์ แล้ว กระจกพับเข้า  แต่พอกดอีกที กระจกต้องพับออก ทั้ง2 ด้าน
แต่ของผม พับออกแค่ด้าน ขวาด้านเดียว (แต่พับเข้าได้ 2 ด้าน)
เวลาพับออกต้องใช้มือผลักออก (กลัวเฟืองรูดด้วย)
ไม่รู้จะแก้ไขตรงไหน...ผู้ใดรู้ ช่วยบอกทีครับ  (กระจกมองข้างผมลองเปลี่ยนหลายคู่แล้ว เป็นเหมือนเดิมครับ

คำนับ คำนับ
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 09:49:44 »

หวัดดีครับ ผมไม่รู้ครับ 555....

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
N@E
มือเก่าหัดแข่ง

............

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 10:10:35 »

ที่ เออีสระบุรีมีคนซ่อมได้คับ

ลองPM ไปถามดู  USER : มณีแดง  คับ
*Non*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 11:04:07 »

หวัดดีครับ ผมไม่รู้ครับ 555....

ซะงั้น..นะน้า.... เหอๆๆ เหอๆๆ

ที่ เออีสระบุรีมีคนซ่อมได้คับ

ลองPM ไปถามดู  USER : มณีแดง  คับ

คำนับ คำนับ คำนับ
dennish

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 12:32:07 »

เหมือนของเราเลย อิอิ แหะ.. แหะ..
เวลาพับแล้วมันจะดังตืดดดดดดดดแต่ไม่ยอมพับใช่ป่ะ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 12:38:06 »

เป็นเหมือนกัน เขาซ่อมเท่าไหร่ครับ

aon7751
มือใหม่หัดขับ
*

เพราะเรารักกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 12:41:59 »

เป็นเหมือนกันเลย ข้างขวา ต้องใช้มือช่วยดันตลอดเลย (ข้างซ้ายไม่เป็นอะไรเลย)
อยากรู้วิธิแก้ไขเหมือนกันครับ
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 12:58:17 »

ถอดทิ้งเลย แล้วก็เปลี่ยนใหม่  ออิอิ

*Non*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 13:01:26 »

ถอดทิ้งเลย แล้วก็เปลี่ยนใหม่  ออิอิ

ถอดทิ้งไป 3 คู่ล่ะ.....อย่าบอกนะว่ามันเสียทั้ง 3 ตัว
veerapro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 13:04:27 »

ตามรูปนะครับ คือเมื่อกด สวิทช์ แล้ว กระจกพับเข้า  แต่พอกดอีกที กระจกต้องพับออก ทั้ง2 ด้าน
แต่ของผม พับออกแค่ด้าน ขวาด้านเดียว (แต่พับเข้าได้ 2 ด้าน)
เวลาพับออกต้องใช้มือผลักออก (กลัวเฟืองรูดด้วย)
ไม่รู้จะแก้ไขตรงไหน...ผู้ใดรู้ ช่วยบอกทีครับ  (กระจกมองข้างผมลองเปลี่ยนหลายคู่แล้ว เป็นเหมือนเดิมครับ

คำนับ คำนับ
สันนิฐานก่อนนะครับอาการนี้เฟืองไม่รูดหรอกครับแต่เฟืองร้าวบ้างครั้งก็ใช้ได้บ้างครั้งก็ใช้ไม่ได้ใช่หรือป่าวครับแต่ตอนนี้ใช่ไม่ได้เลยถูกต้องป่าวเป็นเหมือนของผมไม่อยากครับถอดออกมาแล้วใช้ล็อคไทด์ยอดไปที่เฟืองพยามยามอย่าให้ไหลลงไปในมอเตอร์นะครับขอบอกล็อคไทด์นี้สุดยอดนะครับสามารถใช้ต่อสายพานได้ส่วนมากจะมีใช้กันในโรงงานใหญ่ๆไม่รู้จะมีขายตามท้องตลาดหรือป่าวของผมก็ยืมโรงงานมาครับแต่ไม่คืนตอนนี้ก็กำลังจะทำให้น้องที่คลับเหมือนกันเป็นด้านเดียวกันเลย
*Non*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 14:09:42 »

คำนับ คำนับ
สันนิฐานก่อนนะครับอาการนี้เฟืองไม่รูดหรอกครับแต่เฟืองร้าวบ้างครั้งก็ใช้ได้บ้างครั้งก็ใช้ไม่ได้ใช่หรือป่าวครับแต่ตอนนี้ใช่ไม่ได้เลยถูกต้องป่าวเป็นเหมือนของผมไม่อยากครับถอดออกมาแล้วใช้ล็อคไทด์ยอดไปที่เฟืองพยามยามอย่าให้ไหลลงไปในมอเตอร์นะครับขอบอกล็อคไทด์นี้สุดยอดนะครับสามารถใช้ต่อสายพานได้ส่วนมากจะมีใช้กันในโรงงานใหญ่ๆไม่รู้จะมีขายตามท้องตลาดหรือป่าวของผมก็ยืมโรงงานมาครับแต่ไม่คืนตอนนี้ก็กำลังจะทำให้น้องที่คลับเหมือนกันเป็นด้านเดียวกันเลย

แต่ที่ผมสันนิษฐาน มันน่าจะมาจาก กล่องควบคุมหรือเปล่าครับ
ไม่แน่ใจว่ามันมีกล่องควบคุมหรือเปล่า ตอนนี้อยากรู้มาก
และถ้ามี กล่องจะซ่อนอยู่ตรงไหน ใครรู้ช้วยบอกหน่อย
เพราะกระจกมองข้างที่ผมได้มา เฟืองไม่น่าจะเสียพร้อมกันทั้ง 3 ข้างนะครับ
kitisak16
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 14:22:01 »

ของผมก็พับได้ด้านซ้ายด้านเดียว ด้านขวาไม่ยอมพับเข้า ต้องใช้มือคอยประคองดึงเข้า น่าจะเกี่ยวกับเฟืองใช่ไหมครับ? ( แต่เวลาให้กางออกเองกางได้ )

รักดนตรี รักความแรง
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 14:51:53 »

อีกเรื่องนึงผมขอถามแทรกหน่อยครับ

คือเวลามันพับเข้า - ออกนี่ มัน แรงมากมาย อยากให้มันค่อยๆ เข้า แบบ สมูทๆ หน่อย จามีวิธี มั้ย อ่าครับ??

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
sleeper
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 14:55:17 »

ผมก็เป็นครับอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้ เลย ฝั่งคนนั่ง

เลือกเอาครับ

1. ซ่อม 1000 บาท ต่อข้าง

2. ซื้อเชียงกง มือ2 ญี่ป่น มาทำสีใหม่(ให้เป็นสีเดียวกับตัวรถ) ไม่น่าเกิน 2000 บาท

3. ปล่อยไว้เฉยๆ ก่อนมันไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ (ก็แค่ไม่ต้องพับกระจกครับ)
Toom
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 15:00:08 »

ของผมข้างซ้าย พับไม่ได้เลย....
โดเรมอน ปี89 ...หุหุ

note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 16:11:50 »

เฟืองไปแล้วแน่นอนเลยครับ
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 16:22:32 »

ถอดทิ้งไป 3 คู่ล่ะ.....อย่าบอกนะว่ามันเสียทั้ง 3 ตัว

แบ่งซักชุดหน่อยดิ  อิอิอิ
AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 17:24:39 »

แล้วถ้ามัน    พับเข้า   และกางออกได้   

แต่พับ   กางออกหรือหุบเข้า ไม่เท่ากันอ่ะครับ    ข้างนึงถึงก่อน   อีกข้างนึง    แต่ใช้งานได้ปกติ    แก้ยังไงครับ

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
Moo@RYZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

081-2797236

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 18:14:35 »

ลองเปลี่ยนสวิตช์ หรือไม่ กล่องควบคุม

*Non*

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009 18:18:06 »

ลองเปลี่ยนสวิตช์ หรือไม่ กล่องควบคุม

สวิทช์ลองเปลี่ยนไปแล้ว แต่กล่องควบคุบยัง
เพราะไม่รู้ว่ามันซ่อนอยูที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกที ตาปริบๆ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์