AE. Racing Club
27 ตุลาคม 2024 00:35:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 32  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พูดกันออกมาบ้าง อย่าเก็บไว้คนเดียว  (อ่าน 65204 ครั้ง)
takechi
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 17:48:11 »

ไม่มีไรหรอกครับ  แค่เป็นห่วงพี่ๆน้องๆของผม

ที่กำลังติดอยู่กับวังวนแห่งความรัก  แค่ตั้งกระทู้นี้ไว้ให้ระบายกันออกมาบ้าง

ไม่ว่าจะอกหัก รักคุด โดนตุ๊ดหรอกฟัน

รักเพสเดียวกันแต่ไม่กล้าพูด  หรืออะไรอีกนานาชนิด

ผมเข้าใจครับคนที่เป็นโรคแบบนี้  เพราะผมพึ่งผ่านมันมา ก้อได้ที่แห่งนี้นั้นแหละครับที่ช่วย

ความรักมันไม่ใช่อาหารตามสั่งครับ  ไม่สามารถให้มันเป็นแบบนี้รถชาติแบบนี้ได้หรอกครับ

แต่มันจะอยู่ได้ครับ  ถ้าเข้าใจกันแระกัน  พูดคุยกัน

ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ คำนับ คำนับ คำนับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 17:58:43 »

มีแต่บทเพลง เท่านั้น ที่สามารถ พรรณา ได้...

ที่เดิมในหัวใจ
Toy Music Tune
จากวันมาเป็นเดือนจากเดือนมาเป็นปี
กับสิ่งที่เคยมี ฉันคิดว่ามีความหมาย
พูดจากันด้วยหัวใจ ท้องฟ้าดูช่างสดใสและสวยงาม
แต่สิ่งที่ฉันเห็น เจอเธอในวันนี้ เธอบอกกับฉัน ฉันคนที่ไร้ความหมาย
จากนั้นเองก็เข้าใจ ว่าใครทำใจเธอไม่เหมือนเดิม

เธอพูดให้ฉันเชื่อ ว่ารักฉันหมดหัวใจ
เธอบอกว่าเธอนั้นเองไม่มีใคร จะให้เชื่อได้อย่างไร
ก็การกระทำมันสวนทาง กับความหมายหัวใจสายตาที่เคยให้กัน

ก่อนเคยเป็นที่หนึ่งที่เดียวในใจของเธอ
แต่วันนี้ฉันเองต้องเป็นที่เท่าไหร่
บอกได้ไหมต้องทำอย่างไรที่จะย้อนไป
กลับไปที่เดิมที่เธอต้องการเหมือนวันเก่า
อีกสักครั้ง ขอเธอได้ไหม ที่เดิมในหัวใจ

เธอพูดให้ฉันเชื่อ ว่ารักฉันหมดหัวใจ
เธอบอกว่าเธอนั้นเองไม่มีใคร จะให้เชื่อได้อย่างไร
ก็การกระทำมันสวนทาง กับความหมายหัวใจสายตาที่เคยให้กัน

ก่อนเคยเป็นที่หนึ่งที่เดียวในใจของเธอ
แต่วันนี้ฉันเองต้องเป็นที่เท่าไหร่
บอกได้ไหมต้องทำอย่างไรที่จะย้อนไป
กลับไปที่เดิมที่เธอต้องการเหมือนวันเก่า
อีกสักครั้ง ขอเธอได้ไหม

บอกได้ไหมต้องทำอย่างไรที่จะย้อนไปที่เดิมในหัวใจ

ที่เดิมในหัวใจ
.................................................

ความคิด

ยังเดินผ่านทุกวัน ที่ๆเราพบกัน เมื่อก่อน
ยังจำซ้ำๆได้ทุกตอน ราวกับมีใครมาหมุน ย้อนเวลา

แต่ก็คงจะหมุนย้อนได้แค่ในความคิด ในชีวิตจริงคงไม่เจอกันอีกแล้ว
ยืนอยู่ตรงที่เดิม แต่ไม่มีวี่แวว เธอจากไปแล้ว และคงไม่ย้อนคืนมาหา

ได้แต่ฝาก ความคิด ของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
เคยมีคนหนึ่งยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา

ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า ฉันยังรักเธอ..

อยากเจอเธอเหลือเกิน เพราะก่อนที่เราต้องเดินแยกทาง
ฉันมีความคิดหลายๆอย่าง หลายอย่างเหลือเกินที่ฉันไม่ได้พูดไป
แต่กลับมานึกขึ้นได้ในเวลานี้ ในเวลาที่เธอเดินจากฉันไปแสนไกล
หากเธอนั้นยังอยู่ จะกอดเธอให้ชื่นใจ และคอยพูดออกไปทุกสิ่งที่อยู่ในใจฉัน

ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
เคยมีคนหนึ่งยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ ตลอดมา

ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
มันเป็น ความคิด ที่กระซิบว่า ฉันยังรักเธอ

....................................

เขารู้หรือเปล่า
Daddy Dog
ไม่อยากจะถามว่าฉันมันผิดตรงไหน
ไม่เคยจะนึกไม่คิดความผิดของใคร
เมื่อเธอยืนยันว่าต้องไป เมื่อเธอเจอคนรู้ใจมากกว่าฉัน

ก็อยากจะรู้แค่เขาจะเข้าใจไหม
อาจมีความลับที่ซ่อนไว้ยังไม่เห็นกัน
ที่เธอยังคงหลงลืมไป ที่เขาไม่เคยรู้เท่าทัน
ที่เราเจอมาด้วยกันจนเข้าใจ

* เขารู้หรือเปล่า ว่าก่อนที่รักเราจะมีวันนี้
ผ่านทั้งวันดีๆ และร้องไห้กับวันเลวร้าย
กว่าที่เราจะมีเรานั้นนานเท่าใด เธอจำได้หรือเปล่า

ก็อยากจะรู้แค่เขาจะเข้าใจไหม
เมือมีลมหนาวทุกครั้งเธอจะเศร้าใจ
เธอชิมกาแฟรสชาติใด
ทำไมเธอยังถึงต้องนอนเปิดไฟ

ช่วยกลับไปถามย้ำเขา ว่าจะจริงเหรอ
เมื่อไรเธอเผลอร้ายนักยังจะรักไหม
ถ้ายังลังเลไม่แน่ใจ ถ้าเธอยังคงต้องการใคร
จะลงเอยเป็นอย่างไร ไม่ว่ากัน

เขารู้หรือเปล่า ว่าก่อนที่รักเราจะมีวันนี้
ผ่านทั้งวันดีๆ และร้องไห้กับวันเลวร้าย
กว่าที่เราจะมีเรานั้นนานเท่าใด รู้ไหม....

เขารู้หรือเปล่าที่เรียกว่ารัก ไม่ใช่คำคำนั้น
อยู่ที่การทำใจยอมรับทั้งส่วนดีและร้าย
กว่าที่เราจะมีเรานั้นนานเท่าใด เธอจำได้หรือเปล่า
ยังจำได้หรือเปล่า เขารู้หรือเปล่า

( * )

เขารู้หรือเปล่า เธอจำได้หรือเปล่า
poo-neo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 19:10:49 »

ไม่ต้องห่วงเค้าน๊าเค้าสบายดี
ยังรักและคิดถึงเหมือนเดิม
จุ๊บ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
P.O.M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 21:24:26 »

เจ็บสั้น ดีกว่าปวด นานนนนน
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 22:18:41 »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ที่อยู่ในอาการนี้นะครับ

สู้ต่อไปหาเขาให้เจอ ............... ทาเคชิ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 23:01:51 »

อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็นครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
ป้านู๋อ้อ_TZ#051
Moderator

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 00:45:26 »

พูดไรไม่ออก นอกจาก...เฮ้อ   ถอนหายใจ

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
Jun_TZ#061
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

มันคืออดีตที่สวยงาม !!!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 00:51:38 »

การที่เรามีความรักมันก็ยังดีกว่าที่เราไม่เคยมีความรักเลยสักครั้ง
ถึงแม้ว่ารักมันจะเป็นดาบ 2 คม
แต่คนเราก้อชอบที่จะมีความรักไม่ใช่หรอ
ความรักไม่ใช่เรื่องที่น่ากลัวและก้อไม่ใช่เรื่องสวยงาม
และก้อไม่ใช่ของเล่น
ซะนั้นเราจงอย่าไปกลัวที่จะมีความรักและความเจ็บปวด
เพราะนั้นคือบทเรียนที่สอนตัวเราเองที่ไม่สามารถหาได้จากหนังสือหรือโรงเรียน
เพราะที่โรงเรียนไม่มีสอนร้านขายของไม่มีขายถ้าอยากรู้ต้องลองเรียนรู้ศึกษาเอาเองครับ

5555 .... น้ำเน่าเจรงๆๆๆ   คำนับ คำนับ

Moderator

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:00:03 »

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ที่อยู่ในอาการนี้นะครับ

สู้ต่อไปหาเขาให้เจอ ............... ทาเคชิ

ใครจะหวานเหมือนแกหล่ะ..ห๊า  ล้อเลียน

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:02:56 »

ใครจะหวานเหมือนแกหล่ะ..ห๊า  ล้อเลียน

พี่อ้อรู้ได้ไงผมหวาน ผมเขินนะเนี่ย!!
Moderator

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:20:11 »

พี่อ้อรู้ได้ไงผมหวาน ผมเขินนะเนี่ย!!

หวานอะ..หมายถึงแน๊ตเฟ้ย

ส่วนแกอะ..โหดร้าย ป่าเถื่อน  ล้อเลียน

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:26:20 »

ส่วนแกอะ..โหดร้าย ป่าเถื่อน  ล้อเลียน
พี่ไม่รู้หรอว่าเเน็ตชอบเเบบนี้ จริงๆผมอ่ะ อ่อนหวาน พูดเพราะ สุภาพ เเต่เเน็ตขอไว้ครับ
Moderator

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:30:41 »

พี่ไม่รู้หรอว่าเเน็ตชอบเเบบนี้ จริงๆผมอ่ะ อ่อนหวาน พูดเพราะ สุภาพ เเต่เเน็ตขอไว้ครับ

แกบอกฟามจริงมาเหอะว่า ตอนที่แกเจอแน๊ตอะ

แกต่อยท้อง โป๊ยาสลบ ฉุด กระชาก ลากถู แน๊ตมาใช่มะ

เพราะแกกะแน๊ตต่างกันราวกะ..............(หาคำเปรียบมิได้เลยจริง ๆ )

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:31:46 »

แกบอกฟามจริงมาเหอะว่า ตอนที่แกเจอแน๊ตอะ

แกต่อยท้อง โป๊ยาสลบ ฉุด กระชาก ลากถู แน๊ตมาใช่มะ

เพราะแกกะแน๊ตต่างกันราวกะ..............(หาคำเปรียบมิได้เลยจริง ๆ )
เเม้นิสัยจะต่างกัน เเต่ก็มีความหน้าตาดีเหมือนกัน เลยเป็นเนื้อคู่กัน
Moderator

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:34:48 »

เเม้นิสัยจะต่างกัน เเต่ก็มีความหน้าตาดีเหมือนกัน เลยเป็นเนื้อคู่กัน

แก..

ช่วยฉันหา emoticon อ๊วกแตกให้หน่อยจิ..หาไม่เจอ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:43:28 »

Moderator

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 01:46:35 »

NUI101

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 02:00:47 »

NUI101

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 02:06:40 »

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 02:07:05 »

พี่หนุ่ย สับอ่ะไรอ่ะครับ อย่าบอกนะว่า.... อ้อน
หน้า: [1] 2 3 ... 32  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์