AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 05:42:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเพื่อนจอดหน้าบ้าน หายครับ ชักเสียว  (อ่าน 5812 ครั้ง)
peakkpoon
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 20:51:06 »

อีกแนวทางครับ เอามือถืออะไรก็ได้ที่แบตเตอรี่สภาพยังดีอยู่ ใส่ซิมการ์ดอะไรก็ได้ที่อยู่ได้เป็นปีๆคับ แล้วปิดเสียง-สั่น(จำเบอร์ให้ได้ด้วยนะคับ สำคัญมาก) แล้วก็เอาซ่อนไว้ในรถในที่ๆมิดชิดอ่ะคับ ถ้ารถเกิดหายขึ้นมา เราสามารถแจ้งความกับทางตำรวจได้โดยการตามเบอร์มือถือที่เราซ่อนไว้คับ หาGPRSได้คับ เป็นอีกแนวทางที่ประหยัดดีคับ โชคดีกันทุกคนนะคับ

ทำได้จริงหรือครับ แต่ก่อนเห็นมีคนใน rc เคยมาลงไว้นะครับ แต่สุดท้ายทางผู้ให้บริการโทรศัพท์ บอกว่าช่วยไม่ได้นะครับ อันนี้ที่เคยอ่านเจอมานะครับ

ใช่ครับ อย่างที่พี่แฟร์บอก  ทางผู้ให้บริการไม่ตรวจสอบให้จริงจริงครับ ไม่ว่าจะใช้วิธีไหนก้ตาม
ยกเว้นตำรวจประสานงานให้ตรวจสอบให้ ซึ่งมันอาจจะนานมากครับถ้าตำรวจไม่สนใจจะทำครับ

ใคร ใคร  ก้อต้องอิจฉาเพราะข้ามี Vespa ที่สวยที่สุดอะ  อุอุ
GhOST
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #41 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009 12:22:35 »

ผมเคยคิดว่าจะถอด ฟิวส์ ในรถตรงคนขับออกอ่ะคับ แถวกลางตัวขวาสุด อ่ะคับมันเกี่ยวกับไฟแผงหน้าปัด ระบบแอร์อ่ะมั้งคับ

อ่านในคู่มือมันบอกแบบนั้น มันเคยขาด สตาร์ทเท่าไรก็ไม่ติดเลยลองดูแค่ตัวนี้ตัวเดียว ไดสตาร์ททำงาน มีเสียงแบตแต่

สตาร์ทเท่าไรก็ไม่ติดเลยคิดจะทำวิธีนี้ดูคับ แล้วเอาอันเก่าที่มันขาดมาใส่แทนเวลาจอดรถไว้ เพื่อความเนียน อิอิเผื่อหลอกมันได้

เออ...แล้วผมจะไปตลาด สามชุก อ่ะคับยิ่งช่วงนี้รถหายเยอะไม่ทราบว่าที่จอดรถที่นั่นปลอดภัยแค่ไหนอ่ะคับกลัวรถหายมาก

ขอบคุณคับ
bb@gun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #42 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009 13:21:47 »

ใกล้บ้านเราอ่ะ  สะพานใหม่

ดีนะที่ไม่ใช่ตาโต
แต่ตาเล็กๆอย่างเจ๊ ระวังด้วยละกันนะ คิคิ

เฉื้อง...คุ...มิ...
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009 14:41:51 »

อีกแนวทางครับ เอามือถืออะไรก็ได้ที่แบตเตอรี่สภาพยังดีอยู่ ใส่ซิมการ์ดอะไรก็ได้ที่อยู่ได้เป็นปีๆคับ แล้วปิดเสียง-สั่น(จำเบอร์ให้ได้ด้วยนะคับ สำคัญมาก) แล้วก็เอาซ่อนไว้ในรถในที่ๆมิดชิดอ่ะคับ ถ้ารถเกิดหายขึ้นมา เราสามารถแจ้งความกับทางตำรวจได้โดยการตามเบอร์มือถือที่เราซ่อนไว้คับ หาGPRSได้คับ เป็นอีกแนวทางที่ประหยัดดีคับ โชคดีกันทุกคนนะคับ
ดี เลย
วิธี นี้ เคย ฟังมา เหมือน กัน

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
B-BOY-AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #44 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009 19:53:23 »

ดี เลย
วิธี นี้ เคย ฟังมา เหมือน กัน
วิธีนี้ ผมว่าก็ดีน่ะครับ

#Zealotry#   NO.003#
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์