AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 05:39:28 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเพื่อนจอดหน้าบ้าน หายครับ ชักเสียว  (อ่าน 5810 ครั้ง)
การบ้าน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ae only

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กันยายน 2007 00:44:29 »

เศร้า เออี คงไม่มีใครเอาแล้วมั้งครับ  ได้โปรด..
ว่ากันไม่ได้นะครับ
New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กันยายน 2007 07:55:54 »

เศร้า เออี คงไม่มีใครเอาแล้วมั้งครับ  ได้โปรด..

อย่าประมาทดีกว่าครับ ฟังจส.100 กับร่วมด้วยช่วยกันบางทีเก่าๆ ผุๆ ยังหายได้เลยครับ ??

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Basic
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007 11:40:22 »

ถอดพวงมาลัยเก็บไว้ในบ้าน
nayone

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007 12:03:04 »

คอพวงมาลัย เวลาจอดแล้ว ดึงกุญแจออก ผมจะบิดให้มันล๊อคคอซักหน่อยคับ เพราะเข้าใจว่า
ต่อให้สตาร์ทได้ ไม่มีกะแจมาปลดล๊อค มันก้อไม่น่าจะขับไปได้นะคับ ไม่รุเข้าใจถูกป่าว?
อื่มอันนี้เข้าท่าครับง่ายดี ว่าแต่เวลารถติดเครื่องแล้วคอมันยังล็อคอยู่มั้ยอ่ะ หรือว่าคอจะแข็งอย่างนั้นตลอด

นี่แหละเทวดาตัวน้อย
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007 14:32:34 »

รุ่นพี่ผมใช้ปิคอัพโตโยต้า D4D จะแกะรีเลย์ บางตัวในกล่องควบคุมในห้องเครื่องเวลาจอดหน้าบ้านทุกคืน  เช้าจะใช้ก็มาเสียบใหม่  ถ้าไม่มีตัวนี้รถจะสตาทไม่ติด  เข้าท่าดีเหมือนกันขโมยคงไม่ได้เตรียมรีเลย์ มาเผื่อ  อิอิ

วิธีนี้ผมใช้อยู่ เนื่องจากที่บ้านมีรถหลายคันจอดไม่หมด ครับ บางที่ก็ดึ่งกล่องไป บ้างที่ก็เอา ฟิ่วออก
เดียวนี้มันขโมยแล้วไม่เอารถหรอกครับ เอา แม็กกับ แบต ไปขายรถจอดไว้ครับ ร้ายจริงๆๆ
เมื่อคืนก็มีมาขโมยตำรวจจับได้เลยหน้าบ้านผม แต่มันไม่ได้เอารถนะมาขโมยทองแดงไปขาย 55

t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #25 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007 18:54:22 »

วิธีนี้ผมใช้อยู่ เนื่องจากที่บ้านมีรถหลายคันจอดไม่หมด ครับ บางที่ก็ดึ่งกล่องไป บ้างที่ก็เอา ฟิ่วออก
เดียวนี้มันขโมยแล้วไม่เอารถหรอกครับ เอา แม็กกับ แบต ไปขายรถจอดไว้ครับ ร้ายจริงๆๆ
เมื่อคืนก็มีมาขโมยตำรวจจับได้เลยหน้าบ้านผม แต่มันไม่ได้เอารถนะมาขโมยทองแดงไปขาย 55

เซงจิตเลยคับแบบนี้........ระวังกันหน่อยคับ ขนาดที่บ้านโจรขึ้น มีทั้งลายนิ้วมือ แถมมันยังเปิดโทรศัพพ่อใช้งานอีกต่างหาก ตอนนี้ยังจับไม่ได้เลย ข่าวคลาวเงียบไปเลยคับ เซง............

TOYO_DA Huh?
UnToUcHaBlE.
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007 10:44:22 »

เอ่อ..
akegg

power by TROOPS SERVICE

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007 11:30:04 »

ผมเคยโดนขโมยของในรถอ่ะครับ จอดไว้หน้าบ้าน 3 คัน โดนงัดหมดเลยทั้ง 3 คัน ได้เกจ์วัดไปเกือบ 10 ตัว แถมวิทยุอีก 2 เครื่อง แล้วผมใจดีเลยแถมเป้ให้มันไว้ใส่ของไปด้วยอีกใบ หลังจากนั้นก็เอาไปติดกันขโมยทั้ง 7 คันเลยอ่า  ว่าแต่น่ากลัวเหมือนกันนะคราวหน้าหายทั้งคันนี้เป็ฯลมตายพอดี ใครมีวิธีเด็ดๆบอกกันมั่งน้า

TROOPS SERVICE
INNER LINE
FUEL UP
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007 11:41:19 »

กำ แล้วผมต้องจอดริมถนนซะด้วยสิ ไม่มีบ้านให้จอด เหวอ

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
aj dvd

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2007 11:50:26 »

จับได้ต้องตัดกาจู๋ให้เป็ดกิน
rungsamai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 17:23:03 »

ของผม AE90 ยังหายที่งาน มอเตอร์โชว์เมืองทอง ตอนแรกนึกว่า เกะกะถูกยก  ตำรวจยังไม่อยากเชื่อเลย จนถึงวันนี้ไม่เคยได้ข่าวอะไรอีเลย
noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 17:35:43 »

ผมจอดที่อีกแฟลตนึงอ่ะ
เพราะแฟลตตัวเองไม่มีที่จอด
เทวดา..แม่v..อยู่กันให้เพียบ (วิน-เด็ก-แม่ค้า)
ใส่คอพวงมาลัยที่ถอดได้ดีไหมครับ
แบบว่าเข้าบ้านก็ถอดออกไปด้วยอ่ะ
นี่ก็ว่าจะตัดต่อสวิชต์อีกสักตัวอ่ะ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 18:56:05 »

ถ้าต้องไป จอด ที่ เสี่ยงๆ ไม่แน่ใจ อย่างบ้านยายผม ที่ห้วยขวาง มันต้องจอดใต้แฟลต อ่ะ ก็  ถอด อี มาเนจ ออก อ่ะ    อย่างน้อย ก็ สตาร์ท ไม่ติดละ 

ในห้องเครื่อง ก็ ดึงสายคอลย์ ออก อ่ะ หุหุ    แล้ว พวก ฟิวส์ อ่ะ 

ก็ คงพอช่วยได้  บ้าง  นะ

Donut_360
นักแข่งมือสมัครเล่น

กาลเวลา มิตรภาพายังคงเดิม

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 18:56:35 »

คันที่หายประกันอะไรคับ

Royal Thai Air Force
ae27

ใจยังรัก ae อยู่นะจ๊ะ.....^^

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 19:13:30 »

รถเพื่อนที่คณะเพิ่งหายเมื่อเช้านี้เอง  วันนี้มันติดรถกลับมาบ้าน ผมชวนคุยตลอดทางเลย กัวว่าจะคิดมาก แค้นแทนเลยคับ
รถ vigo 4 doors 4x4 คับ (เจ็บใจ....เคยนั่งบ่อยเลยคันนี้)
มันจอดไว้หน้าบ้าน แถวดอนเมืองคับ...
ฝากไว้ด้วยนะ เผื่อมีคนเจอที่ไหน  ทะเบียน -ฬ 1660 กรุงเทพ (จำตัวแรกไม่ได้)
....... คิดถึงรถคันนี้อ่ะ

ake_kubpom
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

"นานาจิตรตังแต่จิตรจะพังถ้าตังไม่มี"

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 19:36:41 »

เซ็งเลยที่บ้านจอดรถในบ้านได้คันเดียว ต้องสลับกันจอดกับน้องวันเว้นวัน ถอนหายใจ
manyou
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ส่วนหนึ่งของชีวิต...ขออุทิศเพื่อสังคม

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 19:37:57 »

ของผมถ้าจอดนอกบ้านจะดึงสายหัวเทียนออก1เส้นเอาเข้าบ้านด้วย  แหะ.. แหะ..

anuuna99

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 20:25:03 »

เคยจอดหน้าบ้าน ถอดปลั้กไฟเข้าจานจ่าย start ไม่ติด มีแต่เสียง
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 20:35:37 »

อีกแนวทางครับ เอามือถืออะไรก็ได้ที่แบตเตอรี่สภาพยังดีอยู่ ใส่ซิมการ์ดอะไรก็ได้ที่อยู่ได้เป็นปีๆคับ แล้วปิดเสียง-สั่น(จำเบอร์ให้ได้ด้วยนะคับ สำคัญมาก) แล้วก็เอาซ่อนไว้ในรถในที่ๆมิดชิดอ่ะคับ ถ้ารถเกิดหายขึ้นมา เราสามารถแจ้งความกับทางตำรวจได้โดยการตามเบอร์มือถือที่เราซ่อนไว้คับ หาGPRSได้คับ เป็นอีกแนวทางที่ประหยัดดีคับ โชคดีกันทุกคนนะคับ

ทำได้จริงหรือครับ แต่ก่อนเห็นมีคนใน rc เคยมาลงไว้นะครับ แต่สุดท้ายทางผู้ให้บริการโทรศัพท์ บอกว่าช่วยไม่ได้นะครับ อันนี้ที่เคยอ่านเจอมานะครับ

รุ่นพี่ผมใช้ปิคอัพโตโยต้า D4D จะแกะรีเลย์ บางตัวในกล่องควบคุมในห้องเครื่องเวลาจอดหน้าบ้านทุกคืน  เช้าจะใช้ก็มาเสียบใหม่  ถ้าไม่มีตัวนี้รถจะสตาทไม่ติด  เข้าท่าดีเหมือนกันขโมยคงไม่ได้เตรียมรีเลย์ มาเผื่อ  อิอิ

นั้นละครับ วิธีที่ดีที่สุดเลยละครับ  ถ้าให้ดีกว่านี้นะครับ เพิ่มวงเงินเตือนในขนาดที่มีคนนั่งในรถจะดีมากเลยละครับ

มันมางัดรถเราได้ แต่ติดเครื่องไม่ได้ พอจะติดเครื่องสัญญาณหน้าบ้านก้โงขึ้นมันก็หนี้ไปเองละครับ

ทำอย่างนี้มันยังขโมบยางอะๆไหล่รถผมไปได้เลย 555

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 20:42:07 »

เหมือนที่พี่แฟร์บอก ตอนนั้น ผมจะตามมือถือจากซิมการ์ด เค้าก้อไม่ยอมช่วยให้อ่ะ งงเหมือนกัน ทั้งที่เคยมีคนบอกว่าช่วยได้

รถหายๆแบบนี้ ติด ล๊อคสามชั้น  แบบ D-Max เรยดีมั้ยคับ 5555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์