AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 10:17:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเครื่องเสียงคับ  (อ่าน 933 ครั้ง)
doraemon92
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 10:18:48 »

เวลาเร่งเครื่องมันตังวีด เราต้องเช็คที่ใหนคับ แต่มันไม่เป็นตลอดนะคับ

ทุกคนต้องเล่นตามบทละครของตัวเอง
Juno-Cung
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ผมไม่เคยปั่นกระทู้เพื่อเอายศเอาขั้นในบอร์ดครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 10:27:16 »

เช็ค กราวน์ก่อนนะครับ ว่าเดินสายติดกับตัวถังดีหรือเปล่า ถ้ามีสีก็ต้องขูดออกก่อน บัดกรีได้ยิ่งดี

อีกอย่างนึงคือ สายไฟที่เดินจากแบต ทับสายสัญญาณ ครับ พยายามแยกมันออกจากกันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน 2009 07:45:18 โดย Darrent » บันทึกการเข้า
takechi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 18:50:41 »

เมื่อเช็คตามข้านบนแร้ว

อย่าลืมเช็คอุปกรณ์ด้วยครับ  บางครั้งก้อมาจากของที่ใช้ไม่ได้คุณภาพครับ
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 19:04:28 »

กราวไม่แน่นครับ

ถ้าแก้ไม่าหาย

มีแอมไหมคับ เช็คแอมด้วย เพราะผมไล่ตั้งนานสุดท้ายหอนที่แอม มันเสีย

doraemon92

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 20:21:59 »

ขอบคุณคับ

ทุกคนต้องเล่นตามบทละครของตัวเอง
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009 20:55:49 »

เช็ค กราวน์ก่อนนะครับ วันเดินสายติดกับตัวถังดีหรือเปล่า ถ้ามีสีก็ต้องขูดออกก่อน บัดกรีได้ยิ่งดี

อีกอย่างนึงคือ สายไฟที่เดินจากแบต ทับสายสัญญาณ ครับ พยายามแยกมันออกจากกันด้วยครับ

ตามนั้นคับ

เคยเป็นเหมือนกัน

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
DAY101T

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009 00:35:13 »

เช็ค กราวน์ก่อนนะครับ วันเดินสายติดกับตัวถังดีหรือเปล่า ถ้ามีสีก็ต้องขูดออกก่อน บัดกรีได้ยิ่งดี

เพิ่มเติมครับ ให้หรี่ volume(เสียง)ที่แอมป์ครับ หรี่ลงนิดนึงครับ ลองดู

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์