AE. Racing Club
10 ตุลาคม 2024 02:28:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Zeng ก่ะแบต Panasonic มากๆๆ  (อ่าน 3638 ครั้ง)
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 19:00:36 »

ผมก็ใช้ pana  ผมว่ายี่ห้อนี้ทนมากๆๆ

ผมใช้รุ่นเดียวกับ จขกท แหละ

ของผม จะ3ปีแล้วยังดีอยู่เลย

อยากให้เช็คที่รถว่า มีไฟรั่วบ้างไหม
ผมก็ใช Pana ครับ เลขตอก 24/9/49
จนถึงวันนี้ ก็ม่ะเห็นมีงอแงน๊ะครับ แหะ.. แหะ..

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 19:51:17 »

ใช้ GS มาตลอด เคยนอกใจไปใช้ ยัวซ่ามา 1 รอบ เพราะแบตน๊อคตอนกลางคืน หาเปลี่ยนไม่ได้
เลยได้ "ยั๊วซะ" เพราะอยู่ได้แค่ 6 เดือน ลาโลกไปแล้ว

นาน ๆ แวะมาที
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 20:58:48 »

ต้องถอด ชุดโบ ออกซะละมั๊ง  ตั้มเม้ง  คิคิ  เครื่องมันแรง กินไฟ เยอะ 

อืม ว่าแต่ไม่เอามายืดเส้น ยืดสาย กับ หลานๆ งานแดรก เค๊าบ้างเหรอ วะ ตั้มเม้ง  55+
JEAB_GZE

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 21:29:57 »

ใช้ PANA รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ใช้มาลูกที่สองแล้ว แต่ของผมมันใช้ทนดีนะ ไม่มีงอแงเลย

ลูกนึงใช้ได้ประมาณ 3 ปี ยังแนะนำให้เพื่อนใช้อยู่เลย ว่าถ้าเปลี่ยนอีกก็คงใช้อย่างเดิมนี่แหละ

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 22:43:08 »

ต้องถอด ชุดโบ ออกซะละมั๊ง  ตั้มเม้ง  คิคิ  เครื่องมันแรง กินไฟ เยอะ 

อืม ว่าแต่ไม่เอามายืดเส้น ยืดสาย กับ หลานๆ งานแดรก เค๊าบ้างเหรอ วะ ตั้มเม้ง  55+

อยากไปอยุ่ แต่กลัวไปพังกลางงาน อายเด็กๆเค้าอ่ะดิ ไมได้ซัดหนักๆ มานานแหละ 
เอิ้กกก  คลื่นลูกหลัง มาแรงกว่าเสมอครับ
แค่เห็น พี่น้องๆ ยังรักใน AE เหมือนรุ่นแรกที่เป็นกันมา
ก็ชื่นใจแล้วครับ 
อ่อ อีกอย่าง กลัว GTI เทพ สวน ด้วยอ่ะ  สุดยอด

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009 23:15:57 »

ใช้ 3K แบบเติมน้ำกลั่นอยู่อ้ะพี่ตั้ม อายุมันอยู่ปามานลูกละ 3 ปีนะ ไม่เคยเจองอแงเลยอ้ะ Grin Grin Grin

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
wolfboy

จงใฝ่ฝัน แต่ อย่าเพ้อฝัน

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 04:00:36 »

3kผมซื้อที่เชียงใหม่ครับ11เดือนไปแล้วตายที่พิษณุโลก เหวอ ถามทางเซลล์บอริสัทบอกจะเคลมให้แต่ต้องเอาไปเคลมร้านที่ซื้อซึ่งร้านมันอยู่เชียงใหม่  โทรศัพท์ไม่อย่างงั้นเคลมไม่ได้ดูมันทำกับผมสิ จะให้เดินทางไปเชียงใหม่ทั้งที่วันนั้นผมกำลังจะไปกุงเทพแล้ว แถมยังไม่มีเวลาไปเชียงใหม่ด้วย งอแง อดเคลมซะดื้อๆว่าจะฟ้อง สคบ.แล้ว แต่มาดูอีกทีเค้าให้เคลมนี่หว่าแต่ระยะทางนี่ไม่ไหวต้องไปที่ร้านที่ซื้อ มอไซด์หมายความว่าผมต้องไปเชียงใหม่เพื่อเคลมแบต   เอ่อ.. โอววววววแม่เจ้าาาาา   เหวอ เซงงงงงงงงงจิงๆผมว่ามันน่าจะเคลมที่สำนักงานที่กุงเทพได้นะผมว่านะ  ?? ตอนนี้เลยมาใช้GSล่ะ
เรื่อง พานา นี่พี่ที่บอริสัทใช้ได้1ปี กับอีก7วันครับเคลมก้อไม่ได้เซงไปปปปปป ล้อเลียน

สาวไทย สวย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 05:47:00 »

เหอๆๆ แหะ.. แหะ.. ไม่รู้ไม่ชี้ ผมใช้เกือบทุกยี่ห้อ พานามีปัญหาแบบนี้ล่ะแรกๆที่ออกมาตีตลาดต้องยอมรับว่าทนจริงๆ แต่หลังๆมาบอกได้ว่าห่วยครับ  วันนี้ผมยังคงกลับมาใช้จีเอสเช่นเดิม เฉลี่ยเกินสามปีทุกลูกครับ ล่าสุดซื้อเมื่อประมาณเดือนที่แล้วครับ(แต่เอาไปติดอีกคันไม่ใช่สามห่วง ก็ไม่มีปัญหารัยเลยใช้มาจนทุกวัน)   แต่ลูกที่ติดในสามห่วงก็จีเอส ใช้งานมาถึงวันนี้น่าจะเกือบสามปีแระ ยังแจ๋วเหมือนเดิม แต่ต้องหมั่นดูน้ำกลั่นบ่อยๆ ผมก่อนสตาร์ทจะเปิดฝากระโปรงดูน้ำมัน น้ำ และน้ำกลั่น ตลอดจนของเหลวเพาเวอร์น้ำมันเบรค ครัท ทุกครั้งครับ เลยไม่ค่อยเจอปัญหาใดๆ โชคดี เลือกให้เหมาะกับเรา แต่ผมฟันธงเวลานี้จีเอสครับ ถามคนขายก่อนซื้อ(เขาขายทุกยี่ห้อ เขาจะแนะนำจีเอสให้กับเราครับ) บาย  บาย

naja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 08:21:25 »

ของผมก็เพิ่งเป็น โปลีเด็น ฮะๆ รับประกัน 18 เดือน รุ่นตาไก่สีเขียว ปีเดียวเก็บไฟไม่อยู่ ยังไม่หมดประกัน

ขับจะไปเครมร้าน ร้านมันดันหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ เซงเลย เมือ่วานนี้เอง สุดท้ายซื้อใหม่ GS ครับเพราะเคยใข้มาทนสุดแล้ว

โบลีฯ ใช้มา 2 ลูก ครบปีสิ้นใจเหมือนกันเลย งงครับ

รถผมใช้ทุกวัน มีจอดแค่ 2 วัน กลัยมาจาก ตจว.สต๊าท เฮ้ย ไฟหายไปไหนหมด กำจริง แต่เดียวต้องเอาไปเช็คไฟรั่วดูบ่างอะครับ

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆไปเช็คกันที่ไหน หรือว่าเช็คเองมันเช็คยังไงอะครับ แล้วเราต้องแก้ไขยังไงอะครับ
norma_niggy

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 08:31:02 »

ของผม PUMA ครับปีกว่าแล้ว

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
dendepapepe

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 09:19:34 »

FB คับใช้มาปีก่าๆแล้วยังไม่มีปัญหาไร หมั่นเติมน้ำกลั่นคับแล้วจะทน อิ อิ อิ

dendepapepe

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 09:22:06 »

เหอๆๆ แหะ.. แหะ.. ไม่รู้ไม่ชี้ ผมใช้เกือบทุกยี่ห้อ พานามีปัญหาแบบนี้ล่ะแรกๆที่ออกมาตีตลาดต้องยอมรับว่าทนจริงๆ แต่หลังๆมาบอกได้ว่าห่วยครับ  วันนี้ผมยังคงกลับมาใช้จีเอสเช่นเดิม เฉลี่ยเกินสามปีทุกลูกครับ ล่าสุดซื้อเมื่อประมาณเดือนที่แล้วครับ(แต่เอาไปติดอีกคันไม่ใช่สามห่วง ก็ไม่มีปัญหารัยเลยใช้มาจนทุกวัน)   แต่ลูกที่ติดในสามห่วงก็จีเอส ใช้งานมาถึงวันนี้น่าจะเกือบสามปีแระ ยังแจ๋วเหมือนเดิม แต่ต้องหมั่นดูน้ำกลั่นบ่อยๆ ผมก่อนสตาร์ทจะเปิดฝากระโปรงดูน้ำมัน น้ำ และน้ำกลั่น ตลอดจนของเหลวเพาเวอร์น้ำมันเบรค ครัท ทุกครั้งครับ เลยไม่ค่อยเจอปัญหาใดๆ โชคดี เลือกให้เหมาะกับเรา แต่ผมฟันธงเวลานี้จีเอสครับ ถามคนขายก่อนซื้อ(เขาขายทุกยี่ห้อ เขาจะแนะนำจีเอสให้กับเราครับ) บาย  บาย
ทำอย่างพี่เค้าอ่ะคับ แล้วรถจะอายุยืน ทำเหมือนกันแต่ไม่ทุกครั้งคับ ของป๋มพ่วงเช็คลมยางด้วยคับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 09:28:34 »

ใช้ Panasonic ฝาแดงจุกเรียบทั้ง 2 ลูกกับรถ 2 คันครับ ไม่รู้เหมือนกันว่ารุ่นใหม่หรือเก่า

ลูกแรกอยู่ในคันเก่าเปลี่ยนแบตใช้มาปีนึงไม่มีปัญหาใดๆ ครับ หลังจากได้ 3 ห่วงมาก็อยู่จอดเฉยๆซัก 2 เดือนลองสตาร์ทดูก็ยังติดอยู่ และก็หมดไปในที่สุด

ลูก 2 ปัจจุบันอยู่ใน 3 ห่วงซื้อตั้งแต่กุมภาปีที่แล้ว จนถึงตอนนี้ยังใช้ได้ปกติครับ (ประมาณ 1 ปี 5 เดือนแล้ว)

...คือผมเช็คน้ำกลั่นบ่อยและเติมน้ำกลั่นสีชมพูอ่ะครับ ถึงป้ายที่แบตจะบอกว่าให้เช็คตอน 1 ปีก็เหอะแต่ผมเช็คทุกเดือนมันก็พร่องนะ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 11:42:25 »

ใช้ 3K 65A คับ เคยปล่อยให้น้ำกลั่นแห้งมาทีนึง สตาร์ทแล้วเงียบกริบเลย พอเติมน้ำกลั่นก้อใช้งานปกติคับ

AE 115

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #34 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 12:32:35 »

ผมใช้ยัวซ่าเคยใช้ได้  3 ปีครับ
Toom

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 14:13:12 »

ใช่ Gs อยู่ครับ ปี กว่าแระมะมีไร ใช้น้ำกลั่น ปตท

Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 15:27:45 »

ตอนนี้ใช้ GS 70 แอมป์ เลือกร้านที่ชาร์จไฟให้เต็มก่อนขายครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
NewZ-*-

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 19:01:16 »

ผมโดนแล้วครับ พึ่งโดนได้1อาทิต ซื้อได้ปีกว่าๆเอง เปิดวิทยุดังหน่อยแล้ววิทยุดับเลยต้องฟังแบบ เบาๆเลยเซง

WE LOVE OUR KING
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์