AE. Racing Club
09 ตุลาคม 2024 20:29:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสอบถามว่าเปลี่ยนปั้มติ๊ก1jโบรถวิ่งขึ้นไหม  (อ่าน 921 ครั้ง)
loma
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 15:03:48 »

งงเครื่อง4a20วาวล์ฝาดำเปลี่ยนปั้มติ๊ก1jโบวิ่งดีขึ้นไหมครับ
สมถวิล@ปทุมNO.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ลำปางไม่หนาวเท่าลำพัง

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 15:11:17 »

เครื่องไม่ได้ทำ แค่เร่งแล้วไม่วอดก็ โอแล้วคับ
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 15:23:21 »

แรงดันไม่เกิน 2.8 ก็ใช้ได้ครับ อย่าลืมนะครับ ฝาดำไม่มีสโลปั้มนะครับ รอบเดินเบาจะหนาและกินน้ำมันอยู่แล้วครับ ถึงจะมีเรกูเลสก็ไหลกลับไม่ทันอยู่ดี เพราะทางไหลกับเราเล็กกว่าเจ เลยไหลกลับไม่ทันหรือระบายไม่ทัน พอไหลไม่ทันแรงดันก็จะสูงขึ้นเลื่อยๆครับ

ทางทีดีต้องวัดแรงดันเบนชินด้วยครับ ไม่ใช้ว่าใช้ไม่ได้นะครับของเจ แต่อย่าให้เกิน 2.8 บาร์ ก็ใช้ได้ครับครับ เกินกว่านี้กินน้ำมันอีกครับ

iambeerse
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 15:34:58 »

เคยถามที่อู่ที่ไปวางเครื่องมาครับ เค้าบอกว่า จะกินน้ำมันขึ้นครับ

แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนุ่ม

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 21:46:16 »

ไม่แต่งเครื่อง ก็ไม่จำเป็น ของเดิมดีอยู่แล้ว หรืออยากเสียเงินก็ได้นะครับ
เครื่องไม่ได้แรงขึ้นด้วยของแบบนี้ครับ

Step Ahead with MasterCRAFT
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์