AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 09:37:12 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบราคาหรือเจอที่ไหนมั้ง 4A GE ขับหลังนะครับ  (อ่าน 11726 ครั้ง)
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 22:48:12 »

พอดีตอนนี้ว่างๆ ทำรถเล็กเสร็จแหละ เลยอยากหาเรื่องใส่ตัว
ก่ะลังมองหา ke เก่า สัก 25-30  สักคันมาทำ

แต่ ไม่รุ้ตอนนี้เครื่อง 4a ขับหลัง จะแพงไหมหว่า

ท่านใด พอทราบ รบกวนบอกกันมั้งนะครับ

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2009 22:57:19 โดย ตั้มเม้ง... » บันทึกการเข้า

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
coro13
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 23:29:24 »

ผมเคยเจอที่เชียงกงบางนาซอยสุดท้ายวิ่งไปสุดซอยเลยก่อนเข้าที่จอดรถร้านหัวมุมด้านขวา มีอยู่1ตัวของครบเลยแต่ตอนนั้นที่ผมถามประมาณ3-4ปีที่แล้วครับ ราคาผมไมแน่ใจแล้วถามไว้นานแล้วแต่ปัจจุบันตอนนี้ยังเห็นอยู่   

หรืออีกทางนะครับเอาตัวฝาลายมาทำเลยครับเครื่องถูกกว่า(เหมือนตอนแรกที่ผมทำใช้ฝาลาย กลับแค่ท่อไอดีอย่างเดียวแล้วเอาเกียร์ขับหลังของ4A-GEมาชนได้เลย)
<<nutt>>
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 23:55:37 »

ประมาน 20-25+- นิดๆคับที่บางนาคับแต่จำซอยไม่ได้อ่ะคับ ไปมาเดือนที่แล้วคับ บาย

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314
f
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 00:09:07 »

ผมว่าซื้อเครื่องขับหน้ามาแปลงเอาน่าดีกว่านะพี่
ผมเคยดูในwedพวกae86เค้าเอามาแปลงกันครับ
ไว้ผมเอาชื่อwebมาให้มันอยู่ในmailเพื่อนส่งมาให้อีกทีไม่รู้ลบไปยัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2009 00:11:20 โดย F » บันทึกการเข้า
FARR

ทำไปเรื่อยๆ.....เรื่องของกรู

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 00:18:45 »

เครื่องขับหลังตอนนี้มาอยู่ทางฝั่งชลบุรีกับระยองเยอะ ราคาเริ่มเปิดกันมาตั้งแต่ 15-22 ประมาณนั้นนะพี่

แต่ถ้าเล่นผมว่า TE71 กันหน่อยมั๊ยพี่ตั้ม ............................ หาเพื่อนอิๆ

Pattaya R/C Power boat
>>lSlingtolOl<<

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 07:37:06 »

ผมเคยเจอที่เชียงกงบางนาซอยสุดท้ายวิ่งไปสุดซอยเลยก่อนเข้าที่จอดรถร้านหัวมุมด้านขวา มีอยู่1ตัวของครบเลยแต่ตอนนั้นที่ผมถามประมาณ3-4ปีที่แล้วครับ ราคาผมไมแน่ใจแล้วถามไว้นานแล้วแต่ปัจจุบันตอนนี้ยังเห็นอยู่   

หรืออีกทางนะครับเอาตัวฝาลายมาทำเลยครับเครื่องถูกกว่า(เหมือนตอนแรกที่ผมทำใช้ฝาลาย กลับแค่ท่อไอดีอย่างเดียวแล้วเอาเกียร์ขับหลังของ4A-GEมาชนได้เลย)
ถ้าเป็นร้านนั้น ซอยสุดท้ายตรงเข้าไป สุดซอย แล้ว อยู๋มานาน แล้วเครื่องตัวนั้น 

ผมไปถามล่าสุด 35,000 เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา ครับ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
ตั้มเม้ง...

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 11:12:46 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

รถสวยนะฟ้า  แต่พี่ชอบไฟกลมอ่า ตอนนี้ยังมองหาอยุ่ เจอแต่เน่าๆ มาก ราคาสูงไม่ไหว แหะ
ถ้าเน่า มาก ราคาต่ำก็ยังดี

ฟ้ามีรูป teอีกไหม ขอดูหน่อยสิ นาจะสวยนะครับ

อ่อ ถ้าฟ้าเจอ 4a ขับหลังแถวนั้น ราคาต่ำกว่าสอง pm มาบอกกันมั้งนะ จะได้ซื้อเก็บไว้ก่อน จ้า

ขอบคุณครับ

อ่อ อีกใจ อยากเอาซุป มาชน เกียร์ขับหลัง แต่เกียร์ น่าจะหายากแหะ...

cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 12:51:58 »

เคยเจอที่เชียงกง หลักสี่ ร้านซ้ายมือ...แยกลานจอดรถด้านในคับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 13:59:00 »

เห็น 3S-GE Beam  ขับหลัง เกียร์ เมนนวล  แถวๆ เชียงกง พระราม 3 นะ   สวย มากๆ ไม่สน เหรอเม้ง
*Non*
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 14:17:00 »

http://www.weloveshopping.com/template/e10/showproduct1.php?pid=12799478&shopid=154873

ไปเจอมาครับ ขาย 60000.-
ไม่รู้แพงไปเปล่า...แต่สวยอ่ะ.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2009 14:20:28 โดย *นนท์* » บันทึกการเข้า
coro13
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 14:25:16 »

ถ้าเป็นร้านนั้น ซอยสุดท้ายตรงเข้าไป สุดซอย แล้ว อยู๋มานาน แล้วเครื่องตัวนั้น 

ผมไปถามล่าสุด 35,000 เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา ครับ
น่าจะใช่ครับเพราะตอนนั้นผมเองไปถามก็เลยไม่ได้เอาเพราะราคาสูง  เลยมาเล่นฝาลายแทนใหม่กว่าด้วย เครื่อง+เกียร์ขับหลังจบที่สองหมื่น

ส่วนเรื่องเกียร์ขับหลังวันนั้นผมเห็นอยู่ที่อู่ไว้เดียวถามให้ครับว่าเค้าขายป่าวแล้วเท่าไร
yamapee66
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 15:41:23 »

เครื่องขับหลังตอนนี้มาอยู่ทางฝั่งชลบุรีกับระยองเยอะ ราคาเริ่มเปิดกันมาตั้งแต่ 15-22 ประมาณนั้นนะพี่

แต่ถ้าเล่นผมว่า TE71 กันหน่อยมั๊ยพี่ตั้ม ............................ หาเพื่อนอิๆ

คันนี้เห็นทำร้านร้านพี่เก่ง ป่าวอะครับ (ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ)

Server Dreambox:: True / DTV / VTC_HD / K+ / Astro / พม่า CBAND คุณภาพสูง เพียง 150/เดือน เร็ว แรง ลื่น Tel.085-1489347

http://www.facebook.com/Datasky66

http://www.facebook.com/girlspattaya
FARR

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 19:50:13 »

คันนี้เห็นทำร้านร้านพี่เก่ง ป่าวอะครับ (ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ)

ใช่ครับ ตอนนี้ยังอยู่เลย พี่เก่งนัดเอารถพรุ่งนี้

FARR

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 19:52:52 »

ขอบคุณทุกท่านครับ

รถสวยนะฟ้า  แต่พี่ชอบไฟกลมอ่า ตอนนี้ยังมองหาอยุ่ เจอแต่เน่าๆ มาก ราคาสูงไม่ไหว แหะ
ถ้าเน่า มาก ราคาต่ำก็ยังดี

ฟ้ามีรูป teอีกไหม ขอดูหน่อยสิ นาจะสวยนะครับ

อ่อ ถ้าฟ้าเจอ 4a ขับหลังแถวนั้น ราคาต่ำกว่าสอง pm มาบอกกันมั้งนะ จะได้ซื้อเก็บไว้ก่อน จ้า

ขอบคุณครับ

อ่อ อีกใจ อยากเอาซุป มาชน เกียร์ขับหลัง แต่เกียร์ น่าจะหายากแหะ...

นี่พี่ตั้งแต่วันแรกที่มาเลย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=16508.0
เดี๋ยวจะเอาแบบครบมาให้ดูอีกวันพรุ่งนี้น่าจะออกจากอู่ละ

ผมว่า 20v ชนเกียรขับหลังดีกว่า ตอนนี้ก็ทำไว้อีกคัน 20v ฝาดำ ชนเกียรขับหลัง พี่แฟร์หามาให้ แต่รถเป็น DXหน้าเทนะพี่ ทำสีอยู่ไว้จะเอามาให้ดู

kiw-11

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 22:30:18 »

ที่พี่ตั้ม หาอยู่ แบบนี้ป่าวพี่

รถเพื่อนผมครับ

yamapee66
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009 01:05:07 »

ใช่ครับ ตอนนี้ยังอยู่เลย พี่เก่งนัดเอารถพรุ่งนี้

คันนี้ตัวเป็นๆสวยดีอะครับ........เห็นแล้วอยากทำบ้าง
ถามพี่เค้าหลายครั้งละว่ารถใครเพิ่งรู้ว่าเป็นพี่ในคลับนี่เอง.........

Server Dreambox:: True / DTV / VTC_HD / K+ / Astro / พม่า CBAND คุณภาพสูง เพียง 150/เดือน เร็ว แรง ลื่น Tel.085-1489347

http://www.facebook.com/Datasky66

http://www.facebook.com/girlspattaya
ตั้มเม้ง...

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009 08:12:56 »

รถสวยครับ ฟ้า  ปั้นได้ดี

เออ เนอะ 20 วาว ขับหลังดีกว่า   ทำปากแตรได้เลย

วิ้ววววว   

ที่พี่ตั้ม หาอยู่ แบบนี้ป่าวพี่

อยากได้ ke ต้นๆ นะครับ แบบ มนๆ 
แบบนี้

kiw-11

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009 10:00:46 »

งั้นก็แบบนี้ครับ เอา ไว้เป็นแนวทาง รูปรถรุ่นพี่ที่สุราษ

FARR

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009 10:55:10 »

รถสวยครับ ฟ้า  ปั้นได้ดี

เออ เนอะ 20 วาว ขับหลังดีกว่า   ทำปากแตรได้เลย

วิ้ววววว  

อยากได้ ke ต้นๆ นะครับ แบบ มนๆ 
แบบนี้

ตอนนี้ผมเป็นปากแตรแล้วพี่ แปลงจะ20V มาใส่

คันนี้ค่อยๆทำพี่ ไปเรื่อยๆ จัดมาเถอะพี่รุ่นไรก็ได้แล้วแต่ชอบ

ทำไป มันส์ไป เหนื่อยไป ท้อไป ครบทุกอย่างเลยพี่

ผมทำๆอยู่อยากขายก็มี บางครั้งหาของไม่ได้มันเซ็ง แต่ก็ทนจะหามาได้

รถเก่านี่มันส์จริงๆ..............555+

ตั้มเม้ง...

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009 14:04:56 »

ได้ครับ น้อง เดี่ยวรอเจอ บอดี้ โดนใจก่อน

ว่าแต่เกียร์ขับหลัง เค้าขายกันอยุ่ที่เท่าไหร่อ่ะจ๊ะ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์