AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 11:23:42 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องแอร์ ครับ  (อ่าน 5512 ครั้ง)
carboys
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #40 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 21:35:39 »

เสี่ย500 ครับ รถผมผิดตรงไหน เหตุใดอยู่ในมือเสี่ยปุ๊บ ต้องแก้ไขกันขนาดน๊าน... ที่สำคัญ แพงเป่าอ๊ะ

Step Ahead with MasterCRAFT
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #41 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 21:48:22 »

เสี่ย500 ครับ รถผมผิดตรงไหน เหตุใดอยู่ในมือเสี่ยปุ๊บ ต้องแก้ไขกันขนาดน๊าน... ที่สำคัญ แพงเป่าอ๊ะ

ไม่ขนาดนั้นหรอกพี่ ผมอยากให้รถพี่นะ ขับสนุก แรงแต่ไม่มากเดียวพัง เสียงก้ดังน้อยๆ เพราะว่าเดียวแฟนพี่ว่า และก้อยากให้แอรืเย็นๆ  แบบว่า ขับรถ แรงแอร์เย็ฯเพลง ฟังสบายๆ อุอุอ

แต่ไม่มีของนะพี่เดียวสั่งไปให้ครับ เพราะตอนนี้ แอร์พี่นะมีแต่ หัวเติมด้าน low แต่ hi ไม่มี ก้เลยว่าจะเอากลับมาเป้นแบบธรรมดาดีกว่านะครับ มันทนกว่าครับ และจะเปลี่ยนน้ำยาให้ cold 134 นะพี่ รอของมาครบก่อนนะครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 00:04:48 »

ล้อเล่นอ๊ะน่า... ก็อยากได้ของดีๆ ใช้เหมือนกันแหล่ะ รีบๆ หามาใส่เร็วๆ อยากเอากลับบ้าน ว่าแต่ว่า ถ้าเป็นไปได้
บุฟองน้ำใหม่ด้วยเด้อ เดี๋ยวกลิ่นเข้าจะเซ็ง เดี๋ยวจะขนเบาะไปใส่อีก ส่วนฝาหน้า เดี๋ยวมีคนไปขนกลับมาจากปุ้ยพันม้า (หรือม้าพันธุ์อ๊ะ)

Step Ahead with MasterCRAFT

アンパンマン

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009 08:20:35 »

ในรูปที่เขียนถามว่า " ตัวนี้ sensor ด้าน Hi หรือเปล่า " มันจะมีปลั๊กเสียบเป็นสายไฟ 2 เส้นครับ

รบกวนตอบที่ครับ ผมก็อยากรู้ครับ ว่าตกลงมันคืออะไรครับ ถ้ามีหลักการทำงานมาอะบายด้วยก็จะดีมากเลยนะครับ

aj dvd

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009 12:54:21 »

เข้ามาเก็บความรู้แน่นๆทั้งน้านเลย

アンパンマン

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009 18:23:30 »

ตกลง คน ตอยหายไปไหนหมดแล้วละ นี้ โอ้ๆ คนรอชมกันตรึมเลยนะนี้

royhman
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 23:13:18 »

ใกล้เคียงครับ คุณ Cartoon แต่อยากให้ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยตามด้านบน ในกรณีที่ตอนวิ่งปกติเป็นเฉพาะตอนจอดรถนานๆ และก็ตามรูปอยากให้ดูว่ามันมีตัวอะไรบ้างที่ compressure

ต้อนนี้อาการแอร์ผม 101 เปิดพัดลมเบอร์ 1 คอมแอร์ก็ทำงานเลย จอดมีแต่ลม เวลาวิ่ง โค ตะ ละ หนาว สวิทซ์ปรับอุหภูมิปรับไม่ได้ ช่างเช็คมาเซ็นเซอร์ตรงกรองอากาศติดกับท่อแอร์เสีย เข้าบอกว่ามันมี 2 หน้าที่ 1.ทำหน้าทีควบคุมปริมาณน้ำยาแอร์ 2.ทำหน้าที่ปรับ spee พัดลมแรงหรือเบา จุดที่2 กล่องควบคุมระบบแอร์ ช่างบอกว่าไม่แน่ใจว่าเสียหรือป่ะต้องหาขอคันอื่นมาเปลี่ยนลองดู
peelapol
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #47 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010 23:27:31 »

กระทู้นี้หายไปนานเลยครับ
หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์