AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 13:21:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เอาแล้ว Bride-ใต้หวัน ได้ Recaro มาแทนแล้วครับ ปรึกษาเรื่องรางหน่อยครับ  (อ่าน 6680 ครั้ง)
SP1
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 01:08:07 »

Update: พอดีไปสอย Recaro หมอนตันมาแล้ว แต่อยากได้รางตรงรุ่นครับ สำหรับ AE111

ผมจะจัดการเรื่องตัวล๊อคสายเข็มขัดนิรภัยอย่างไรดีครับ ไม่รู้ว่ารางของมันที่ตรงรุ่น มันมีมาให้ด้วยหรือเปล่า เจ้าของเดิมเขาแปลงตัดจากของติดรถมายึดเอาเองเลยครับ  เวียนหัว

ใครพอมีรูปบริจาครบกวนหน่อยนะครับ หรือใครมีแหล่งขายอยู่ รบกวนบอกได้เลยครับ ต้องการสองข้างเลย

ขอบคุณครับ  คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตอนแรกเห็นเจ้าตัวนี้ Bride Low Max Stradia ราคาหมื่นปลาย ๆ นึกว่าแท้ japan อ่านไป อ่านมา ของใต้หวัน นี่หว่า ไม่รู้ว่ามันโอเคไหม

ขอคำแนะนำด้วยนะคร๊าบบบบ

ของแท้เห็นราคาแล้วว  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...
http://www.driftnamiperformance.com/Bride_Stradia_p/in-bstradgr.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2009 00:16:45 โดย SP1 » บันทึกการเข้า

kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 02:16:23 »

จากที่เคยไปลองนั่งมานะ ดูงาน ก็ เนียนดี่ แต่ คนอ้วนๆ ซัก 80 โลขึ้นไป จะ นั่งไม่ค่อยสะบาย จากความ คิด ..ผมนะ

noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 07:57:05 »

จากที่เคยไปลองนั่งมานะ ดูงาน ก็ เนียนดี่ แต่ คนอ้วนๆ ซัก 80 โลขึ้นไป จะ นั่งไม่ค่อยสะบาย จากความ คิด ..ผมนะ
คนอ้วนๆ ซัก 80 โลขึ้นไป เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
ใช้คำว่าตัวใหญ่ ม่ะได้เหรอ อ้อน อ้อน

อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 08:03:50 »

คุณภาพด้อยกว่าพอสมควร

ราคาขายต่อ ร่วงกราวววว

นาน ๆ แวะมาที
บอย บุเรงนอง<RZ>

(โก๋หลังวัง)พิเรนทีมเซอร์วิส

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 08:36:39 »

สวยดีคับ
witarn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 09:53:25 »

กะลังเล็งไว้เหมือนกัน ไปดูที่ไหนมาครับท่าน ไม่รู้ออโต้คาร์กับ ts-motorsport จะมีป่าว แต่ร้านที่มีก็ตามลิ้งค์เลยคับ
http://www.nekketsu-racing.com/www/store/category.php?category_id_o=11&subcategory_id_o=28&subcategory_id1_o=0

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 10:08:14 »

เห็นที่แรกก็ตกใจ นะครับ เหมื่อนมากครับ แต่พอไล่ดูงานแบบละเอียด ก็ไม่เอาแล้วละครับ

เบาะรถพวกนี้ ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้แค่สวยงามก็พอได้นะครับ  แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้เพื่อนความปลอดภัย หาของแท้ดีกว่าครับ

witarn
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 10:15:07 »

เห็นที่แรกก็ตกใจ นะครับ เหมื่อนมากครับ แต่พอไล่ดูงานแบบละเอียด ก็ไม่เอาแล้วละครับ

เบาะรถพวกนี้ ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้แค่สวยงามก็พอได้นะครับ  แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้เพื่อนความปลอดภัย หาของแท้ดีกว่าครับ

กำ....ผู้สันทัดกรณีมาตอบเอง สงสัยต้องอดอีกแล้ว เห็นเค้าบอกว่างานไม่แพ้ของยุ่น ก็เลยคิดว่าใช้วัสดุใกล้เคียงกันซะอีก

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 11:16:23 »

กำ....ผู้สันทัดกรณีมาตอบเอง สงสัยต้องอดอีกแล้ว เห็นเค้าบอกว่างานไม่แพ้ของยุ่น ก็เลยคิดว่าใช้วัสดุใกล้เคียงกันซะอีก

อย่าเห็นแค่สวยหรือหน้าตาดี

ดูตอนที่มันถอด วิก ถอดฟันปลอม  ก่อนการตัดสินใจ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 11:28:52 »

อย่าเห็นแค่สวยหรือหน้าตาดี

ดูตอนที่มันถอด วิก ถอดฟันปลอม  ก่อนการตัดสินใจ

นึกถึงโฆษณาขึ้นมาทันใด ฮ่า ฮ่า

นาน ๆ แวะมาที
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 11:30:39 »

ก็ ผม งบ น้อย อ่ะครับ    เอาแค่ หล่อ  ก็ พอ ปิดประตู ก็ ไม่มี ใครรู้แล้ว  ออกจะหล่อ  555   สนับสนุนของก๊อป นิดๆหน่อยๆ จะเป็นไรไป  ก็ ผม งบน้อยอ่ะ   55+
norma_niggy

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 11:42:06 »

ถ้า bride งานใต้หวัน หมื่นปลายๆ ลองมอง recaro เลมังค์ แท้มือสองสภาพสวยๆ ราคาพอๆกัน ก็ดีนะครับ อาจจะไม่สวยเท่าแต่ก็น่าใช้งาน

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 12:48:49 »

อย่าคิดว่าว่าอยากแบบ แอ๊บหล่อ ดีกว่า เพราะตอนเกิดอุบัติเหตุ มันเลือกไม่เกิดไม่ได้
อุปกรณ์พวกนี้ เอาไว้ป้องกันตอนนั้น ไม่ได้เอาไว้โชว์ การโชว์ เป็นผลพลอยได้ต่างหาก

Step Ahead with MasterCRAFT
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 13:57:22 »

อย่าคิดว่าว่าอยากแบบ แอ๊บหล่อ ดีกว่า เพราะตอนเกิดอุบัติเหตุ มันเลือกไม่เกิดไม่ได้
อุปกรณ์พวกนี้ เอาไว้ป้องกันตอนนั้น ไม่ได้เอาไว้โชว์ การโชว์ เป็นผลพลอยได้ต่างหาก

เด๊วก้ จะมี คนที่คิดไม่เหมือนบอย ไง   ก็ ผม งบน้อยอ่ะ  ผม งบน้อยๆ  แต่อยากหล่อ อ่ะ   หล่อ ก้ พอแล้ว  อย่างอื่นไม่สน ก้ ผมงบน้อย  555+
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 14:19:21 »

เด๊วก้ จะมี คนที่คิดไม่เหมือนบอย ไง   ก็ ผม งบน้อยอ่ะ  ผม งบน้อยๆ  แต่อยากหล่อ อ่ะ   หล่อ ก้ พอแล้ว  อย่างอื่นไม่สน ก้ ผมงบน้อย  555+
ก็คิดว่า น่าจะมีคนเห็นต่างออกมาตอบอยู่แล้ว ผมก็แค่เห็นต่าง และอยากให้เห็นถึงสิ่งที่ได้รับจากการตัดสินใจแบบนั้นด้วย แต่มันคงไม่อันตรายขนาดนั้นทุกคน
คนที่คิดว่า ไ่ม่ซวยถึงต้องใช้ประสิทธิภาพสุดๆ ของมันก็มีอยู่ เหมือนใช้ล้อ copy คนแตกมีไ่ม่กี่คน เกิดอุบัติเหตุก็ไม่เท่าไหร่ (แต่ก็มีบ้างแหล่ะ) แค่หวังว่า
คงไม่เกิดกับเรา ก็เลือกมาใช้ได้แล้วเหมือนกัน (แต่สำหรับผม ขอเพิ่มความมั่นใจตรงนี้ดีกว่า พอดีคิดไว้ว่า เงินพอหาใหม่ได้ แต่หลังหัก คงหาใหม่ไม่ได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2009 14:23:41 โดย carboys » บันทึกการเข้า

Step Ahead with MasterCRAFT
SP1

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 16:37:01 »

ขอบคุณทุกท่านครับ  คำนับ คำนับ ผมห่วงเรื่องคุณภาพ ความปลอดภัยมาก่อนครับ แบบนี้คงหา Recaro แท้มือสองดีกว่าครับ

ตอนแรกนึกว่าของแท้ แต่ทำใน Taiwan ครับ  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

SunBack

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 16:48:28 »

ถูกต้องแล้วครับ ขยับนิดขยับหน่อยปีกบานเลย

nui007

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 16:49:11 »

เบาะอะไรก็ขอให้ลองนั่งดูก่อนละกันนะครับ  เอาแบบนั่งแล้วสบาย-กระชับ  ไม่ใช่เบาะเทพ ราคาแพง ใครเห็นก็ต้องอิจฉา แต่นั่งแล้วทรมานก็ไม่ดีนะครับ  ^^

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 16:53:35 »

แท้ไปเลยครับ คุณภาพผิดกัน  เคยลองเทียบเวลานั่งแล้ว สู้แท้ไปได้ เลยตัดสินใจยกคู่แท้มาเลยไม่ผิดหวังกับที่จ่ายเงินไปเลยครับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009 18:01:29 »

ผมงบน้อยเหมือนกันคร๊าบบบบพี่

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์