AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 09:19:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไครชอบตกปลามั่งครับอยู่ กทม อยากตกชะโดครับ  (อ่าน 12273 ครั้ง)
Tree 20V
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เก็บตังมีลูกคร้าบบบ

« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 13:48:30 »

มีไครจะไปตกบ้างครับผมพึ่งหัดตกครับ อยากตกชะโดมีหมายเด็ดแนะนำป่าวครับ หรือไครจะไปตกบ้างครับ PM บอกด้วยเด้อครับ เอาตกแบบหมายธรรมชาติครับ

B-BOY-AE101
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 14:47:22 »

ชอบครับแต่ไม่ได้ตกนานและ

#Zealotry#   NO.003#
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 17:35:05 »

ตาอิศในโซนศรี เซียนคับ..ลองไปถามหาดูนะ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
<Art @ cz>

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 17:52:46 »

จะตีเหยื่อปลอม  หรือเหยื่อสดอ่ะครับ
หาตามบ่อขุดหน้าดิน แถวชานเมืองหน่อยครับ พอมีตัว มีนบุรี ปทุม หรือบึงใหญ่ในเมืองทองเมื่อก่อนตัวบิ๊กๆเยอะ
แต่เดี่ยวนี้หายไปเยอะเจอข่ายกวน  แต่น่าจะยังพอมีตัวอยู่ หามุมเงียบๆ  อาจจะได้อัดบ้าง (บ้างนะ)
หรือตามบ่อทราย แถวอยุธยา อ่างทอง มีให้อัดแน่ๆ แต่ต้องหาข้อมูลเรื่องเหยื่อๆ ครับว่ากินอะไร

สรุป ชะโดในเมือง เน้นพวกบ่อขุดหน้าดิน ส่วนใหญ่จะมีตัว  อยู่ที่ว่าเขี้ยว ไม่ เขี้ยว ถ้าเจอหมายปิดนะเป็นเรื่อง

แต่ถ้าออกไป จังหวัดรอบๆ  เช่น นนทบุรี   ปทุมธานี อยุธยา  อ่างทอง
ความหลากหลายของหมายจะมีมาก เช่น ตามคลองต่างๆ  ประตูน้ำ บ่อดิน บ่อทราย  หรือพื้นที่ลุ่มที่น้ำท่วม
เพราะตามประตูน้ำแถวปทุมตีกระสูบยังเคยเห็นคนได้ชะโดเลย ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ
ถ้าตกเหยื่อเป็น อย่าลืมลูกปลาดุก  ปลาไหล ตะเพียน  พี่โดชอบ
ส่วนเหยื่อปลอม  ก็หนีไม่พ้นเหยื่อผิวน้ำ ชนิดต่างๆ เช่น กบปลอม  กบใบพัดสำหรับที่รกๆ
หรือบ่อโล่งๆ เห็นปลาจิบ ก็ตีปลั๊กดำลึกยัดเข้าไปเลย เฝ้าอึด ยึดหมาย ถ้ามีตัว ไม่น่าพลาด

ขอให้โชคดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2009 18:08:23 โดย <Art_L@ksi> » บันทึกการเข้า
ho_oh
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 17:58:26 »

ตีกระสูบแต่ได้ชะโด  น่าอิจฉาจริงๆครับ สุดยอด
ว่าแต่เค้าใช้ไรตีหว่าสปูนป่าวอะ
<Art @ cz>

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 18:04:45 »

ตีกระสูบแต่ได้ชะโด  น่าอิจฉาจริงๆครับ สุดยอด
ว่าแต่เค้าใช้ไรตีหว่าสปูนป่าวอะ
พวก มินนาว 5 cm. อ่ะตีกระสูบ  เพราะแถวนั้นเค้าใช้ลูกปลายี่สกตกกระสูบอยู่
ชะโดคลองตัวไม่โต กำลังห้าว กัดแหลก
G0LF
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 19:56:17 »

จะตีเหยื่อปลอม  หรือเหยื่อสดอ่ะครับ
หาตามบ่อขุดหน้าดิน แถวชานเมืองหน่อยครับ พอมีตัว มีนบุรี ปทุม หรือบึงใหญ่ในเมืองทองเมื่อก่อนตัวบิ๊กๆเยอะ
แต่เดี่ยวนี้หายไปเยอะเจอข่ายกวน  แต่น่าจะยังพอมีตัวอยู่ หามุมเงียบๆ  อาจจะได้อัดบ้าง (บ้างนะ)
หรือตามบ่อทราย แถวอยุธยา อ่างทอง มีให้อัดแน่ๆ แต่ต้องหาข้อมูลเรื่องเหยื่อๆ ครับว่ากินอะไร

สรุป ชะโดในเมือง เน้นพวกบ่อขุดหน้าดิน ส่วนใหญ่จะมีตัว  อยู่ที่ว่าเขี้ยว ไม่ เขี้ยว ถ้าเจอหมายปิดนะเป็นเรื่อง

แต่ถ้าออกไป จังหวัดรอบๆ  เช่น นนทบุรี   ปทุมธานี อยุธยา  อ่างทอง
ความหลากหลายของหมายจะมีมาก เช่น ตามคลองต่างๆ  ประตูน้ำ บ่อดิน บ่อทราย  หรือพื้นที่ลุ่มที่น้ำท่วม
เพราะตามประตูน้ำแถวปทุมตีกระสูบยังเคยเห็นคนได้ชะโดเลย ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ
ถ้าตกเหยื่อเป็น อย่าลืมลูกปลาดุก  ปลาไหล ตะเพียน  พี่โดชอบ
ส่วนเหยื่อปลอม  ก็หนีไม่พ้นเหยื่อผิวน้ำ ชนิดต่างๆ เช่น กบปลอม  กบใบพัดสำหรับที่รกๆ
หรือบ่อโล่งๆ เห็นปลาจิบ ก็ตีปลั๊กดำลึกยัดเข้าไปเลย เฝ้าอึด ยึดหมาย ถ้ามีตัว ไม่น่าพลาด

ขอให้โชคดี
ข้อมูลแน่นดีครับ สงสัยจะเซียนตัวจริง
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 20:17:30 »

ตาอิศในโซนศรี เซียนคับ..ลองไปถามหาดูนะ

ต้องขอโทษนะครับ คนนี้ไม่ได้ชอบครับ มันบ้ามากกว่าครับ ผมดูแล้วมันเกินคำว่าชอบมากครับ

PHONG 101

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 20:53:56 »

ผมอยู่ซีคอน กระแดะไป บางปะกงแนะ บางทีก้อเขื่อนแก่งกระจาน ป่าสักชลสิท และอีกหลายฯ  มะรู้ว่าชอบ ป่าว งานหยุด เมื่อไหร่
เปนได้เรื่องทุกที นั่งจ้องปลายคันเบ็ด ทำไม มะรุ หุ หุ  ฮากลิ้ง
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 20:57:01 »

บ้านแถวไทรน้อยผมมี2ตัว เห้คาบไปรับประทานเมื่อไม่นานี้ ตัวเป้งๆเลย

Ton ae101 racing
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 22:31:47 »

ผมก็ชอบครับ แต่ไม่มีเวลาไปตกหมายธรรมชาติ เลยเข้าบ่อ เป็นประจำครับ ไปตกแถว ๆ ไทรน้อยครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 22:57:50 »

ต้องขอโทษนะครับ คนนี้ไม่ได้ชอบครับ มันบ้ามากกว่าครับ ผมดูแล้วมันเกินคำว่าชอบมากครับ

สงสัยจะเป็นเช่นนั้นครับ

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
jo/jo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 23:02:09 »

ดวงไม่มีครับปลาชะโดเนี่ย

บ้านแม่ยายปลาชะโดไล่กัดลูกปลาเพียบตีเหยื่อยังไงก็ไม่กิน
พาเพื่อนไปครั้งเดียวพายเรือตีด้วยกันมันกินของเพื่อนเฉยเลยแค้นจริง ๆ

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
Tree 20V

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 23:06:53 »

ผมอยู่แถวศรีนครินทร์พอดีเลยครับ อิอิ

toi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 08:30:16 »

ชอบเหมือนกันแต่เดี้ยวนีไม่ได้ตกเลยไม่มีพวกและเวลาอ่ะ แต่ชอบตกปลาช่อน-ปลากระพงมากก ชะโดยังไม่เคยตกได้เลย มาตกแถวบางประอินไหมเห็นเค้าตกกันได้เรี่อยๆครับ คลองธรรมชาติ ตกได้มีที่นั่งทำกินสบายๆ อากาศดี ถ้ามาตกแล้วไม่ได้ตัวเดี้ยวให้มนุษย์ไฟฟ้าจัดการให้
หรือจะไปแถวทุ่งครุ ไปตกที่บ่อของพ่อผม พวกปลาช่อน ปลานิล ปรากระพง แต่ปลากระพงต้องชั่งออกครับ 120/กก แต่ถ้าแอบไปตกตอนเจ้าของบ่อไม่อยู่ก็เอาไปกินได้เลย(แบบแค่พอกินนะครับ) 555
สนใจยังไง PM มาครับ
katawutc
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 13:26:29 »

ไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ ฮิๆ  แต่อยากไปเหมือนกัน pm นัดกันก็ได้ครับ  ถ้าไปแนะนำเขื่อนศรี

ไม่มีมิตรแท้  ไม่มีศัตรูถาวร
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 14:03:57 »

ครายยย.......แซวฉันเนี้ย.....

มีพาดพิงน่ะย่ะ นังแฟร์ กะ น้าแมว

เพิ่งไปตีเมื่อวันจันทร์ครับ หมายหน้าบ้านเลย

ใช้กบใบพัดครับ พอดีผักบุ้งมันเยอะ

มอง.......มอง.......ไม่ีจิบเลยครับ เงียบกริป

เลยหวดไป 100 กว่าไม้ แห้วครับพี่น้อง

ได้แต่ยุงลายมาเต็มแขนเลยครับ เด่ววันนี้ไปตีอีกครับ อิอิ ถ้าอยากก้อโทรมาครับ จขกท.

เอายากันยุงไปด้วยน่ะ ดุมากกกกก

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
Tree 20V

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 14:48:22 »

ครายยย.......แซวฉันเนี้ย.....

มีพาดพิงน่ะย่ะ นังแฟร์ กะ น้าแมว

เพิ่งไปตีเมื่อวันจันทร์ครับ หมายหน้าบ้านเลย

ใช้กบใบพัดครับ พอดีผักบุ้งมันเยอะ

มอง.......มอง.......ไม่ีจิบเลยครับ เงียบกริป

เลยหวดไป 100 กว่าไม้ แห้วครับพี่น้อง

ได้แต่ยุงลายมาเต็มแขนเลยครับ เด่ววันนี้ไปตีอีกครับ อิอิ ถ้าอยากก้อโทรมาครับ จขกท.

เอายากันยุงไปด้วยน่ะ ดุมากกกกก

รับทราบครับ รอสิ้นเดือนก่อนครับ อิอิ

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2009 23:39:21 »

แถวๆเลียบวงแหวนบางนา- บางปะอิน...มีบ่อธรรมชาติตกมั่งมั๊ยอ่ะ......ตกไม่เป็นหรอก...อยากไปดู

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์