AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 18:22:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลีซอออกมาให้สัมภาษณ์แล้ว"ผมไม่ได้พูดแมนยู"  (อ่าน 3084 ครั้ง)
offza fte
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e-fte

« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 18:02:20 »

ควันหลงจากฟุตบอลกระชับมิตร นัดไทย - ลิเวอพูล ทำให้เกิดกระแสสังคมเกี่ยวกับความสัมพันธ์ระหว่างลีซอ และ นายก นักข่าวจึงสอบถามไปยังนายก
เกี่ยวกับการที่ลีซอ ออกมาตะโกน มาร์คกู้ๆ ในแมทกระชับมิตรดังกล่าวว่ามีส่วนเกี่ยวข้องหรือไม่อย่างไร
ท่าน นายกได้ชี้แจงว่า การที่คุณลีซอ ต้องการให้รัฐบาลเร่งกู้เงิน จากต่างชาติ มาซื้อป้ายเปลี่ยนตัวนั้น ตนไม่เกี่ยวข้องแต่อย่างใด แต่อาจเป็นแนวคิดทางการเมืองของคุณลีซอ ซึ่งตนเห็นว่าเป็นการแสดงออกทางการเมืองอย่างชอบธรรม

จากกรณีเดียว กันนี้ แกนนำนปก. คุณตู่ ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นว่า กรณีลีซอพูดมาร์คกู้นั้น ตนเห็นว่าประชาชนอย่าเข้าใจผิด เพราะตนรู้จักสนิทสนมกับลีซอเป็นอย่างดี ซึ่งคุณลีซอนั้น ต้องการมาร่วมชุมนุมใหญ่ จึงแสดงออกทางการเมืองด้วยการเชิญชวนพ่อแม่พี่น้องด้วยการพูด คุณตู่ๆ ต่างหาก

ซึ่งนายสุริยะใสก็ได้ให้ความเห็นว่าการแสดงออกทางการเมือง ของลีซอนั้น ตนจะนำเข้าหารือกับทางแนวร่วมพันธมิตร ว่าจะมีโนยบายอย่างไร อาจจะมีการปิดสมาคมฟุตบอล เนื่องจากนายลีซอ ถือเป็นคนของประชาชน จะใช้สื่อชี้นำประชาชนในกรณีการกู้เงินไม่ได้ และตนต้องการทราบว่าเหตุใด แมทอุ่นเครื่องดังกล่าว นักเตะทีมชาติ ไม่ใส่เสื้อเหลืองลงเตะ การกระทำดังกล่าวของสมาคมฟุตบอล มีนัยยะทางการเมืองหรือไม่

กระทู้ต้นเรื่อง
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S8118810/S8118810.html

อันนี้ต้นเรื่อง

ลีซอออกมาให้สัมภาษณ์แล้ว"ผมไม่ได้พูดแมนยู"

จากกรณีคำพูดปริศนา ที่แฟนบอลส่วนนึง(ย้ำว่าส่วนนึง) ออกมาโจมตีว่าผมพูดว่าแมนยู ตอนที่พี่สุธียิงเข้านั้น ผมรู้สึกตกใจอย่างมาก จึงอยากแถลงข่าวให้ทุกคนได้ฟังกันว่าที่จริงแล้วผมไม่ได้พูดอย่างที่เป็น ข่าวแต่อย่างใดเรื่องนี้พี่สุธีคงรู้ดีที่สุดเพราะเค้าเป็นคนที่อยู่ข้างๆผม ผมจึงอยากฝากถามไปยังแฟนบอลบางส่วนที่ยัดเยียดข้อกล่าวหาให้ผม ว่าได้ยินหรือว่าผมพูดอะไร ถึงมั่นใจว่าผมพูด "แมนยู"

จากกรณีดังกล่าวนักข่าจึงสอบถามว่าลีซอพูดว่าอะไร ลีซอจึงตอบกลับมาว่า

ผม ต้องขอกริ่นก่อนว่าถึงผมจะไปค้าแข้งที่ต่างประเทศ แต่ผมเป็นคนไทยผมรักชาติ ผมติดต่ามข่าวสารบ้านเมืองมาตลอด และรู้ว่าตอนนี้ประเทศพบกับวิกฤติเศรษฐกิจ และประกอบกับวันนี้ท่านนายกเข้ามาดูในสนาม พอมีโอกาสออกกล้อง ผมจึงสื่อสารไปยังท่านนายกว่า "มาร์คกู้ๆ" เพื่อท่านนายกจะได้รีบตัดสินใจ กู้เงินมาพัฒนาประเทศ

นักข่าวจึงสอบถามว่าอะไรเป็นสาเหตุให้ลีซอ ตัดสินพูด มาร์คกู้ๆ
ลีซอจึงตอบกลับมาว่า

คุณ คงเห็นแล้วว่าถึงสนามเราจะใหญ่โต แต่เห็นได้ชัดว่าป้ายเปลี่ยนตัวของเรายังโบราณอยู่มาก จึงอยากให้สมาคมนำเงินที่ได้จาก มาร์คกู้มาซื้อป้าย ดิจิตอล เพื่อจะได้ไม่อายชาติๆอื่นๆเวลามีทัวร์นาเมนต์ใหญ่ๆ

สุดท้ายนี่ลีซอยังเปิดใจเกี่ยวกับเรื่องที่เข้าบอลมาสเชอย่างหนักด้วยว่า

ผม ทุ่มเทเล่นฟุตบอล แล้วจังหวะนั้น ผมโดนมาสเชแค่ปลายสตั๊ด แต่เค้ากลับกระโดดม้วนตัว ลังกาหลังเกลียว3รอบจบด้วยราวดอฟ ผมจึงออกมาตะโกนประท้วงอย่างที่นักบอลต่างประเทศเค้าทำกัน ซึ่งเป็นแทคติกนึงที่ได้มาจากเบลเยี่ยม เพราะการตะคอกผู้ตัดสินทำให้ผู้ตัดสินกังวลใจได้ในคำตัดสิน

ส่วนใน กรณีลีซอพูดคำว่าแมนยูรึเปล่านั้น ทางสำนักข่าวได้หาข้อมูลจากผลโพล พบว่ามีแฟนบอลเพียง 25เปอร์เซนต์เท่านั้นที่แห็นลีซอพูดว่าแมนยู

แต่ ยังมีแฟนบอลสีม่วงบางส่วนออกมายืนยันว่า รู้มาตลอดว่าลีซอเป็นพวกเดียวกับตน และอาจมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับสุธี จึงหลุดปากออกมาว่า เมียกรู

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
@~GID_GP Car Mods~@

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 18:45:24 »

แต่ละฝ่ายสุดยอดจริงๆ   
ชอบอันนี้   แต่ ยังมีแฟนบอลสีม่วงบางส่วนออกมายืนยันว่า รู้มาตลอดว่าลีซอเป็นพวกเดียวกับตน และอาจมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับสุธี จึงหลุดปากออกมาว่า เมียกรู   ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

รถซื้อแกง  แรงได้ไง
รับทำงานคาร์บอน-เครล่าแท้ (เต็มระบบ) รูปผลงาน http://www.facebook.com/G
offza fte

4e-fte

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 19:24:55 »

อิอิ

ตอนแรกผมอ่านก็เกือบเชื่อแล้ว

มาเจอด้านล่างนี่แหละ ฮาแตก เมียกรู

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
▓▒ น้องกะทิ ▒▓

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 19:30:30 »

ยังมีแฟนบอลสีม่วงบางส่วนออกมายืนยันว่า รู้มาตลอดว่าลีซอเป็นพวกเดียวกับตน และอาจมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับสุธี จึงหลุดปากออกมาว่า เมียกรู

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

พลังงานซากอ้อย
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2009 22:16:26 »

เป็นงั้นปายยยย

555+

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
jade โซนนนท์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 12:04:34 »

ดีนะตอนจบไม่เครียด...5555555+ เมียกรู

AE 115

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 15:18:27 »

แต่ละฝ่ายสุดยอดจริงๆ   
ชอบอันนี้   แต่ ยังมีแฟนบอลสีม่วงบางส่วนออกมายืนยันว่า รู้มาตลอดว่าลีซอเป็นพวกเดียวกับตน และอาจมีสัมพันธ์ลึกซึ้งกับสุธี จึงหลุดปากออกมาว่า เมียกรู   ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

ฮากลิ้ง
4e-fte
AE Racing Club Staff

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 18:33:04 »

ขอบคุณสำหรับบทความสุดท้าย....ฮาดี
NUTTO2528
มือใหม่หัดขับ
*

.............................................

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 19:26:18 »

แล้วมันได้อะไร
@alwaysnui (^^)++@
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ขนุนน้อยของพ่อหนุ่ย

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 21:52:49 »

สงสาร"สุธี"จัง  ผมว่าเขาเล่นบอลดี ไม่ขี้เก๊ก ไม่คิดว่าตัวเองเป็นโรนัลโด้ ไม่น่าหมั่นไส้ ทั้งกริยาและท่าทาง  ไม่น่าต้องมาอยู่ในวังวนของคนขี้เก๊ก ขี้แอ๊ก อย่าง .... เลย

STEVEN 'THE LEGEND' GERRARD
เชียร์หงส์ตั้งแต่ยังไม่สิบขวบจนจะสี่สิบขวบแล้ว เห็นเจิดลงเล่นนัดแรกกับตำแหน่งแบ็คขวา มากลางรุก จนเป็นกลางรับ เห็นเจิดชูมาทุกถ้วย ขาดถ้วยเดียว...ไม่ทันแล้วววววว
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 22:24:14 »

สงสาร"สุธี"จัง  ผมว่าเขาเล่นบอลดี ไม่ขี้เก๊ก ไม่คิดว่าตัวเองเป็นโรนัลโด้ ไม่น่าหมั่นไส้ ทั้งกริยาและท่าทาง  ไม่น่าต้องมาอยู่ในวังวนของคนขี้เก๊ก ขี้แอ๊ก อย่าง .... เลย

เห็นด้วยอย่างแรงงงงงงง

ถ้ามันมะมัวเก๊ก มัวแอ๊กน๊ะ 

ยิงเข้าไปหลาย

555+

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 22:49:05 »

5555+

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
PonD

zc72s

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009 23:02:57 »

วันนั้นที่ไทยเตะกับหงส์ ผมไปเห็นตัวเป็นๆของลีซอและ หมั่นไส้ชิบเป๋ง มาวิ่งวอร์มอยู่หลังประตู เก๊กโคตรเลย ทำยังกะซูเปอร์สตาร์

คอยแต่จะเช็คเรตติ้งตัวเองตลอด พอลงไป เป็นไงล่ะ วิ่งสะเปะสะปะ เสียบเค้ากลิ้ง ยังลุกขึ้นมาชี้หน้ากรรมการอีก

แต่นักเตะอย่าง สุธี สุเชาว์ หรือ สุรีย์ พวกนี้นิ่งๆ เฉยๆ แต่เล่นเจ๋งกว่าเยอะครับ

ใส่สตั๊ดคนละสีด้วย จ๊าบจริงๆ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 08:24:35 »

ผมว่าเราหมันไส้เขาไปก็ไม่มีไรดีหรอกคับ ยังไงเขาก็คนไทย ทีมชาติไทย อย่าลืมนะคับว่าตอนเขาขึ้นทีมชาติมาใหม่ๆ เขาก็เคยสร้างชื่อเสียงให้ประเทศชาติเหมือนกันนะคับ เพียงแต่ตอนนี้เขาอาจไม่เป็นที่ชอบอกชอบใจของใครบางกลุ่มอยู่ก็แค่นั้นเอง
ส่วนตัวผมว่าคนที่วิจารณ์เนี๊ยน่าจะรวมทีมลงไปเตะกับลิเวอร์พลูเองเลย น่าจะสนุกดีนะคับ คงจะฮาดีคับ ขออภัยคับถ้าข้อความนี้ไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยคับผม คำนับความคิดส่วนตัวคับผม.... คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 08:41:12 »

บอลไทยไม่พัฒนาก็เพราะคนยังงี้แหละ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
B-BOY-AE101

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 10:19:14 »

บอลไทยเล่นประตูหลังด้วย เมียกรู555

#Zealotry#   NO.003#
offza fte

4e-fte

« ตอบ #16 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 11:00:40 »

กะลีซอ ผมก็ไม่ได้อคติอะไรนะครับ

ผมไปเจอเรื่องนี้ในเว็บๆ นึง เห็นว่ามันตลกดีก็เลยเอามาลงให้อ่านกันขำๆ

ถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้างต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

6.9

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009 12:36:11 »

ถือว่าเป็นสีสรรไปครับอย่าคิดมาก ถ้านักบอลเหมือนกันหมดทุกคน เล่นกันเป็นหุ่นยนต์ คงน่าเบื่อไม่มีใครอยากดู  แหะ.. แหะ..

ฮอร์เก้ แคมโปส สีสรรรซู๊ดดดดดดสุด อิอิ ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
cola101s
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2009 00:37:13 »

ผมอ่านสามก๊ก อยู่หรือเปล่าเนี้ย  ตัวละครเยอะจัง  อิอิ  ขำ ๆ นะครับ เขาก็พูดไทย เราก็พูดไทย  ก็คนไทยนะแหละ
แค่คิดเรื่องตัวเองก็ปวดหัวแล้ว  (อยากได้ FD)
私はロイヤルが大好きです。 ปกป้องสถาบัน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

^ช่วยอ่านหน่อยนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2009 07:09:31 »

ลางเนื้อชอบลางยา   ปิดปาก

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์